ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 68

[PC] Zeus-Poseidon เกมส์สร้างเมืองสมัยกรีกโบราณ [ ภาษาไทย ] [ FULL ] [ 2013 | 1.22GB | ONE2UP ]-เกมเก่าเล่าไหม่

Zeus-Poseidon - ภาษาไทย

System Requirements - ระบบที่ต้องการ
    CPU : Pentium-166 or higher
    Ram : 64 MB or higher
    Video Memory-(Nocard) 2MB - 8MB
    Hard Disk Space 2GB Requirements or Higher

INFORMATION
    สำหรับเกมนี้ก็เป็นเกมแนวสร้างเมืองและวางแผนให้บรรลุภารกิจในแต่ละฉาก ซึ่งแต่ละฉากก็มีความยากง่าย เงื่อนไขและอุปสรรคแตกต่างกันไปตามแต่ละฉาก และนอกจากนั้นเมื่อลงภาคเสริมโพเซดอนแล้ว ยังสามารถสร้างการผจญภัยเล่นเองได้อีกด้วยครับ หรือจะหาโหลดเพิ่มก็ได้

One2up-Download

ไฟล์มีปัญหา ไฟล์เสียแจ้งด้วยครับ

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thaiguitar : 18th March 2014 เมื่อ 13:52

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    เล่นเท่าไร ก็เล่นไม่เป็นมีวิธีเล่นไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alberto อ่านกระทู้
    เล่นเท่าไร ก็เล่นไม่เป็นมีวิธีเล่นไหมครับ
    ลองฝึกในโหมด ฝึกฝนในเกมดูครับ จะมีคำอธิบายภาษาไทยบอกอยู่

ถ้ายังไม่เก็ต ช่วยแรกๆก็สร้าง พื้นแล้วก็สร้างโรงเก็บเนื้อ แล้วก็บ้าน

ขาดไม่ได้เลยคือน้ำกับ ระบบสาธาณะสุข โรงพยาบาล เท่าที่รู้ก้แค่นี้นะครับ
    สู้ๆครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    113
    ประเด็นคือ สร้างทหารเนี้ยแหละที่ไม่เป็นครับ 5555 เล่นแต่เด็กยันแก่แหละ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alberto อ่านกระทู้
    ประเด็นคือ สร้างทหารเนี้ยแหละที่ไม่เป็นครับ 5555 เล่นแต่เด็กยันแก่แหละ
    ลองดู ของกูรู นะครับ http://guru.google.co.th/guru/thread...db5fbc21f9f794

เห็นเค้าบอกมาอย่างงี้นะ ฮาๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    113
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thaiguitar อ่านกระทู้
    ลองดู ของกูรู นะครับ http://guru.google.co.th/guru/thread...db5fbc21f9f794

เห็นเค้าบอกมาอย่างงี้นะ ฮาๆๆ
    มันไม่ง่ายเลยนะนั้น เกมส์ในตำนานที่เล่นยากมาก

กล่าวขอบคุณ
    10
    มันไม่ง่ายเลยนะนั้น เกมส์ในตำนานที่เล่นยากมาก
    555+

ไม่แน่เดียวลองไปๆมาๆ อาจจะได้นะ ฮาๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    โหลด การผจนภัย เพิ่ม ได้ที่ไหนครับ
    NO เกรียน

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    สอนเล่นคร่าวๆนะ ก่อนอื่นต้องวางแผนผังเมืองก่อน สร้างถนนแล้วลงโซนหมู่บ้าน

สร้างบ่อน้ำ โรงพยาบาล หอสังเกตุไฟ จากนั้นก็หาแหล่งอาหาร เมืองนี้ปลูกพืช แปรรูป หรือล่าสัตว์แล้วสร้างยุ้งฉางเก็บไว้

แล้วไปสร้างตลาดกระจายอาหาร ของใช้ชีวิตประจำวันมี อาหาร --> ขนแกะ --> น้ำมันมะกอก โดยพัฒนาควบคู่ไปกับให้วิทยาการ

พวกออกกำลังกาย แท่นให้กวี โรงละคร พอคนเริ่มเยอะก็สร้างพระราชวัง จะทำให้สร้างที่เก็บภาษีได้ พลทหารจะเพิ่มตามจำนวนประชากร

แล้วไปลุยสร้างบ้านคนชั้นสูง พวกนี้จะเป็นนักรบไปตีเมืองอื่นหรือปล้นได้ ต้องการของใช้เพิ่ม อาวุธ --> ไวน์ --> ม้า

ขาดอะไรสั่งซื้อกับเมืองเพื่อนบ้านได้ หรือจะส่งไปขายก็รวย

พวกนี้ต้องการบ้านสวยๆ ก็ให้อนุเสาวรีย์ไปด้วย กลุ่มนี้เก็บภาษีได้เยอะ ส่วนวิทยาการที่ต้องเพิ่ม คือ สนามแข่งกีฬา

ถ้าเมืองอืื่นบุกระวังอย่าให้พระราชวังแตก จะแพ้ทันทีเป็นเมืองขึ้น ส่วนมากแตกเพราะเทพมาบุกช่วยทำลาย

เทพเป็นแหล่งอำนวยความสะดวกอย่างดี ทั้งประทานของใช้ ป้องกันเมือง หรือแม้แต่ขับไล่เทพที่มาบุกเมืองเรา ถ้าพลังมากกว่า

ดีสุดคือ ซุส ขับไล่ได้ทุกองค์และสุ่มให้ทุกอย่าง ดีมิเตอร์ให้ที่ปลูกพืชและให้อาหาร อธีน่าให้สวนมะกอกและกันเมือง อาร์เธมีสให้นักรบแอมะซอนและล่าสัตว์ช่วย

ไม่น่าเจอที่สุด คือ ซุส ทำลายแบบสุ่มเยอะมาก หยุดค้าทางพื้นดิน 1 ปีด้วย ส่วนเฮดีส‎ ถ้าบุกเมืองประชาชนจะตายทั้งหมด แล้วเมืองจะถอยหลังไวมาก

เทพที่ต้านซุสได้มี 2 องค์ เทพีฮีราขับไล่ออกไป‎ กับเทพีอธีนาเกลี้ยงกล่อมให้ไปทำลายเมืองอื่น

มีฮีโร่ กับสัตว์ประหลาดให้ควบคุมด้วย ก็ไล่ทำเควสผ่านแต่ละฉากไป

ปล.ภาคเสริมสร้างเมืองในแบบของเราเองได้

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Still alive
    http://facebook.com/ko555555
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 516
    สร้างบ้านกับบ้านหทารครับ

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    Blog Entries
    1
    ขอบคุณครับ ชอบมากแนวเนี๊ย

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ naitiw อ่านกระทู้
    สอนเล่นคร่าวๆนะ ก่อนอื่นต้องวางแผนผังเมืองก่อน สร้างถนนแล้วลงโซนหมู่บ้าน

สร้างบ่อน้ำ โรงพยาบาล หอสังเกตุไฟ จากนั้นก็หาแหล่งอาหาร เมืองนี้ปลูกพืช แปรรูป หรือล่าสัตว์แล้วสร้างยุ้งฉางเก็บไว้

แล้วไปสร้างตลาดกระจายอาหาร ของใช้ชีวิตประจำวันมี อาหาร --> ขนแกะ --> น้ำมันมะกอก โดยพัฒนาควบคู่ไปกับให้วิทยาการ

พวกออกกำลังกาย แท่นให้กวี โรงละคร พอคนเริ่มเยอะก็สร้างพระราชวัง จะทำให้สร้างที่เก็บภาษีได้ พลทหารจะเพิ่มตามจำนวนประชากร

แล้วไปลุยสร้างบ้านคนชั้นสูง พวกนี้จะเป็นนักรบไปตีเมืองอื่นหรือปล้นได้ ต้องการของใช้เพิ่ม อาวุธ --> ไวน์ --> ม้า

ขาดอะไรสั่งซื้อกับเมืองเพื่อนบ้านได้ หรือจะส่งไปขายก็รวย

พวกนี้ต้องการบ้านสวยๆ ก็ให้อนุเสาวรีย์ไปด้วย กลุ่มนี้เก็บภาษีได้เยอะ ส่วนวิทยาการที่ต้องเพิ่ม คือ สนามแข่งกีฬา

ถ้าเมืองอืื่นบุกระวังอย่าให้พระราชวังแตก จะแพ้ทันทีเป็นเมืองขึ้น ส่วนมากแตกเพราะเทพมาบุกช่วยทำลาย

เทพเป็นแหล่งอำนวยความสะดวกอย่างดี ทั้งประทานของใช้ ป้องกันเมือง หรือแม้แต่ขับไล่เทพที่มาบุกเมืองเรา ถ้าพลังมากกว่า

ดีสุดคือ ซุส ขับไล่ได้ทุกองค์และสุ่มให้ทุกอย่าง ดีมิเตอร์ให้ที่ปลูกพืชและให้อาหาร อธีน่าให้สวนมะกอกและกันเมือง อาร์เธมีสให้นักรบแอมะซอนและล่าสัตว์ช่วย

ไม่น่าเจอที่สุด คือ ซุส ทำลายแบบสุ่มเยอะมาก หยุดค้าทางพื้นดิน 1 ปีด้วย ส่วนเฮดีส‎ ถ้าบุกเมืองประชาชนจะตายทั้งหมด แล้วเมืองจะถอยหลังไวมาก

เทพที่ต้านซุสได้มี 2 องค์ เทพีฮีราขับไล่ออกไป‎ กับเทพีอธีนาเกลี้ยงกล่อมให้ไปทำลายเมืองอื่น

มีฮีโร่ กับสัตว์ประหลาดให้ควบคุมด้วย ก็ไล่ทำเควสผ่านแต่ละฉากไป

ปล.ภาคเสริมสร้างเมืองในแบบของเราเองได้

แหล่มเลยครับ สำหรับคนที่เล่นไม่เป็น

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    โอโหเห็นแล้วคิดถึงยังมีแผ่นอยู่เลย เกมส์นี้เคยเล่นตอนอายุ 5-6 ขวบอะ ตอนนี้ก็ 14 ละ ผ่านมา8 ปีแล้วยังมีคนเล่นอยู่ด้วย 555
    MARLBOLO <3

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ขอบคุณนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ชอบๆๆๆ ครับ คล้ายๆเกม ฟาร์โรเลย
    ^^

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เกมส์เก่าที่สนุกและได้ความรู้นะ เราชอบมากเลย ต้องขอบคุณมากที่นำมาแบ่งปันกัน ^_^

กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    Blog Entries
    1
    แตกไพล์เล่นได้เลยปะครับ
    CPU: AMD Phenom ii x4 965 M/B: GIGABYTE GA-970A-D3 PSU: 850WATT XFX Full Wired Core EDITION RAM: DDR3(1600) 8GB.Kingston HDD: 1 TB.SATA-III Western VGA: GIGABYTE GTX 560TI DDR5 1GB