ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136

Humble Bundle เพิ่มความสะดวกสบาย คลิกเดียวเกมไปอยู่ใน Library ทันที

Humble Bundle เพิ่มความสะดวกสบาย คลิกเดียวเกมไปอยู่ใน Library ทันที

ข่าวดีสำหรับคนที่กดเกมจาก Humble Bundle มาตลอดนั้นได้มาถึงแล้วครับ เพราะว่าล่าสุดทาง Humble Bundle ได้ประกาศว่าทางเว็บไซค์ Humble Bundle ได้เพิ่มความสะดวกสบายให้กับผู้ใช้ Steam ที่ซื้อเกมจากที่นี่มากขึ้น โดยจากแต่ก่อนเมื่อผู้เล่นซื้อแล้วจะต้องเอาคีย์ไปทำการ Activate ใน Steam อีกทีนึง แต่ตอนนี้สามารถลิงค์ Steam เข้ากับบัญชี Humble แล้วคลิกเพียงครั้งเดียว เกมที่เป็น DRM: Steam ใน Bundle นั้นๆจะเข้าไปอยู่ในหน้า Library โดยอัติโนมัติ

ทั้งนี้เพื่อความสะดวกสบายของผู้ใช้และความยากมากขึ้นในการเอาคีย์ไปขายต่อครับ ทั้งหมดทำไปเพื่อลดจำนวนการขายในราคาซ้ำๆ อาทิเช่นเกมแบบ BTA อยู่ที่ราคา 4.76 แต่มีคนซื้อราคา 4.77 ซ้ำ ทำให้ระบบ Traffic มีความผิดพลาดนั่นแหละครับ การที่ทำแบบนี้ก็เพื่อที่ว่าจะได้มี Bundle ใหญ่ๆมาให้เราได้ซื้อนั่นเอง ก็มองว่าเป็นความสะดวกสบายไปอีกแบบนะครับ ตอนนี้ทาง Humble Bundle ก็กำลังจัด Weekly Bundle ของทาง Team 17 อยู่ ใครสนใจก็ลองไปชมได้ที่นี่ครับ คลิก

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ชอบประโยคนี้จัง จะได้มี Bundle ใหญ่ๆมาให้เราได้ซื้อนั่นเอง

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ผมว่ากันไม่อยู่ ยังไงไอพวกพ่อค้ามันก็หาทางเอาเงินเข้ากระเป๋าจนได้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ยังไงผมว่าตอนซื้อก็กดส่งเมลไปที่เมลอื่นสิครับ ก็ซื้อเพิ่มได้แล้ว

แต่เลขบัตรที่ซื้อบัตรนึงรู้สึกจะใช้ได้ 3 ครั้ง

แต่ก็สะดวกสำหรับ ซื้อให้ตัวเองดีครับ เมื่อคืนผมจัด Team 17 Bundle (ค่ายของเกม Worms) ไปแล้ว

ซื้อ กดลิ้งค์เข้าไปที่รหัส แล้วพอกดอีกจะมีหน้าลิ้งค์ไปที่สตีม ใส่ User, Password เราก็ได้เกมเลย สะดวกสบายดีครับ

ไม่ต้องมานั่งก๊อปวางกด Next Next Next แล้วเกมที่เหลือก็แค่กดลิ้งค์เข้าไป ก็ได้เกมต่อๆมาเลย