ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    490
    ได้รับคำขอบคุณ: 137

SSHD มันต่างจาก HDD ไหมครับ คุ้มไหม ท่าซื้อมา

ผมจะเอามาเล่นเกมBF4 โหลดmap MP นานมาก เพราะผมใช้HDD อยู่ กำลังมองหา hard disk รูปแบบใหม่อยู่ครับ เลยอยากรู้ว่าใครที่ใช้SSHD อยู่ว่ามันเร็วขึ้นไหม เพราะ มันก็เป็นจานหมุนอยู่ดี
    ผมรุ้ review มันเกือบเท่าSSD เวลาเปิดwindow 20 กับ22 วิ แต่โหลดเกมไม่รู้จะดีไหม read write พอๆกับhdd black ต่อผทอาจจะต่อraid เลยอยากให้ท่านผู้เชี้ยวชาน แนะนำวิชาที่ครับ

ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ปัจจัยในการโหลดมันมีหลายอย่างครับ ไม่ใช่แค่ตัว HDD อย่างเดียวครับ อยู่ที่สเปคเครื่อง ที่เน็ต ที่ตัวเกมเองด้วยครับ เพราะอีกอย่างเกมก็พึ่งออกใหม่ได้ไม่กี่อาทิตย์ (ลองสังเกตสิครับว่าถ้าเล่นออฟไลน์กะออนไลน์มันจะต่างกัน เล่นออฟไลน์จะลื่นกว่าออนไลน์ เพราะว่าออนไลน์มันต้องออนกันทั่วโลกแล้วอีกอย่างมันจะไปแชร์สเปค แชร์เน็ตบ้านๆแบบเรากันด้วยส่วนนึง ว่าง่ายๆ แบบไทยๆ ก็แลคนั่นแหละครับ เพราะผมเึคยเจอเคสนี้มาเหมือนกันตอนทำงาน) แต่พวก SSHD หรือ SSD นั้นมันเหมาะสำหรับพวกทำงานมากกว่าเอามาเล่นเกมอ่ะครับ เพราะมันมีรอบที่สูงมาก เหมาะสำหรับใช้พวกงานออกแบบโครงสร้างซับซ้อนหรืออะไรก็แล้วแต่ครับ เพราะใช้งานแบบนั้นมันคุ้มกว่ามากจริงๆ

แต่นั่นก็แล้วแต่การตัดสินใจของคุณครับ ถ้าคิดว่าซื้อมาแล้วคุ้มกับการใช้งานของคุณด้วยก็โอเคครับ ผมแค่แนะนำเฉยๆ
    อยากรู้จักก็แอดมา แจ็ค ธันเดอร์

We Are "Team"
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    Blog Entries
    3
    เอาจริงๆมันไม่น่าส่งผลขนาดนั้นนะครับ
    เน็ตอาจจะช้าหรือเซิฟนอกหรือเปล่า (ผมไม่ได้เล่นผมไม่รู้)

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    ใช้ ssd ไปเลยครับ เร็วทะลุนรก ใช้ดีจึงบอกต่อ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    490
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JacKLiqueuR อ่านกระทู้
    ปัจจัยในการโหลดมันมีหลายอย่างครับ ไม่ใช่แค่ตัว HDD อย่างเดียวครับ อยู่ที่สเปคเครื่อง ที่เน็ต ที่ตัวเกมเองด้วยครับ เพราะอีกอย่างเกมก็พึ่งออกใหม่ได้ไม่กี่อาทิตย์ (ลองสังเกตสิครับว่าถ้าเล่นออฟไลน์กะออนไลน์มันจะต่างกัน เล่นออฟไลน์จะลื่นกว่าออนไลน์ เพราะว่าออนไลน์มันต้องออนกันทั่วโลกแล้วอีกอย่างมันจะไปแชร์สเปค แชร์เน็ตบ้านๆแบบเรากันด้วยส่วนนึง ว่าง่ายๆ แบบไทยๆ ก็แลคนั่นแหละครับ เพราะผมเึคยเจอเคสนี้มาเหมือนกันตอนทำงาน) แต่พวก SSHD หรือ SSD นั้นมันเหมาะสำหรับพวกทำงานมากกว่าเอามาเล่นเกมอ่ะครับ เพราะมันมีรอบที่สูงมาก เหมาะสำหรับใช้พวกงานออกแบบโครงสร้างซับซ้อนหรืออะไรก็แล้วแต่ครับ เพราะใช้งานแบบนั้นมันคุ้มกว่ามากจริงๆ

แต่นั่นก็แล้วแต่การตัดสินใจของคุณครับ ถ้าคิดว่าซื้อมาแล้วคุ้มกับการใช้งานของคุณด้วยก็โอเคครับ ผมแค่แนะนำเฉยๆ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sssss1 อ่านกระทู้
    เอาจริงๆมันไม่น่าส่งผลขนาดนั้นนะครับ
    เน็ตอาจจะช้าหรือเซิฟนอกหรือเปล่า (ผมไม่ได้เล่นผมไม่รู้)
    ขอโทษที่ตอบช้านะครับ ผมขอรวบตอบเลยนะครับ ผมเลยใช้SSD vertex, vextor2อะไรสักอย่างอะครับ ทำให้เห็นผลต่างมาก BF3 ก่อนผมใช้HDDโหลดแมพเกือบนาที พอSSD โหลด10วิเสร็จ มันต่างกัยครับ
    พอทีนี้ได้เห็นมีSSHD มาไทยแล้ว เลยจะลองดูว่ามันจะไวไหม เลยมาถามเผื่อมีคนใช้อยู่ เพราะผมดูในรีวิว มันboot window ต่างจากssdแค่2วิ
    ส่วนspec ของผมไม่น่าเกี่ยวfx8350+7950 แรม8

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paripari อ่านกระทู้
    ใช้ ssd ไปเลยครับ เร็วทะลุนรก ใช้ดีจึงบอกต่อ อิอิ
    อันนี้ผมยอมรับครับ เคยใช้แล้ว ไวจริง แต่แพง+น้อย เลยหาทางประหยัดทุนครับ แต่ขายทิ้งไปแล้ว ซื้อมา1อาทิตเอง

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ รอคนที่ใช้มายืนยันความต่างอยู่นะครับ

We Are "Team"
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    Blog Entries
    3
    ตอนนี้มีเครื่องนึงของผมใช้อยู่เเต่เครื่องหลักใช้ SSD
    สำหรับตัวผมนะ ผมว่า SSD แยกคุ้มกว่า

กล่าวขอบคุณ
    490
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sssss1 อ่านกระทู้
    ตอนนี้มีเครื่องนึงของผมใช้อยู่เเต่เครื่องหลักใช้ SSD
    สำหรับตัวผมนะ ผมว่า SSD แยกคุ้มกว่า
    โอเคครับ ขอบคุณมากนะครับ เด่วเก็บเงินซื้อssdไปเลยดีกว่า