ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 279

พี่ๆน้องๆ ช่วยเลือกกล่องหน่อยครับ ผมจะติดจานดาวเทียม ที่บ้าน

ช่วยเลือกกล่องหน่อยครับ ผมจะติดจานดาวเทียม ที่บ้าน ที่อยุ่ ต่างจังหวัด

เห็นมี2ระบบ ไอระบบ ku band กับ c band นี้แหละ มีหลายกล่องให้เลือกช่วยเลือกหน่อยว่าเอากล่องรุ่นอะไรดี
    แบบใช้นานๆ ดูยาวๆอะครับ แล้วอยากถามด้วยว่ามันแตกต่างกันยังไง ระบบช่องต่างกันมากไหม คือจะติดที่บ้านไว้ดูเล่นๆ
    ใช้ ku band หรือ c band ดี จะใช้แผ่นจานแบบไหนดีครับ
    ถามเยอะไปหน่อยขอบคุณล่วงหน้านะ

กล่องพวกนี้ผมเห็นขายในเว็บเพื่อนบ้านเว็บหนึ่ง ราคากล่องถูกดี + พร้อมจาน ก็น่าซื้อ ที่เขาขายก็มีให้เลือกดังนี้
    รบกวนพี่ๆน้องๆ ช่วยกันเลือกหน่อยนะ หรือจะะมีรุ่นอื่นเเนะนำก็ว่ากันไป

gmm mini

PSI true_tv

PSI S-X

PSI OK

แล้วอยากถามด้วยว่ามันแตกต่างกันยังไง ระบบช่องต่างกันมากไหม คือจะติดที่บ้านไว้ดูเล่นๆ
    ใช้ ku band หรือ c band ดี
    TEST

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6,632
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ส่วนตัวแล้วผมชอบ Gmm Z กับ DTV ครับชอบช่องสารคดีมัน ส่วนจานแนะนำควรเป็นเเบบ c band ครับมันจะมีช่องฟรีเพิ่มมาชอบช่องมงคลอ่ะครับหนังหนุกดี
    ตายในสนามรบเป็นศพของทหาร

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    ผมใช้ GMM Z น่ะก็ดีตอนฝนตกนี่และถึกกว่าพวกจานแดง เงินไม่ต้องเสียเยอะด้วยการ์ตูนก็มีช่องดีๆ หนังก็เยอะ(แล้วแต่เวลาที่่จะฉาย)

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ที่บ้านใช้รุ่นนี้ครับ PSI HD เป็นกล่องใหม่ รองรับ HD ครับ ตอนนี้หลายๆช่องที่เป็น HD อีกหน่อยก็คงมีเยอะ
    ซื้อตัวนี้เพราะแม่เอาไว้ดูบอลครับ ของช่อง sun channel แจ่มมากครับ
    หรือลองเป็นรุ่นอื่นที่เป็น hd ครับ ทั้งของ sunbox หรือ gmmz hd หรือ DTV-HD
    ส่วนเรื่อง c band ku band อยากได้อันไหนก็ซื้อหัวรับมาเพิ่ม(ใชเสองระบบเลย)

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    อันที่ 2 ครับผมว่าสวยดี

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: