ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433

ปัญหาชีวิตครับ

ตอนนี้คิดไม่ออกเลยครับ
    ผมวางแผนไว้สองทาง
    แต่ก่อนอื่นเลย ขอเล่าเรื่องก่อน
    คือผมอะ ติดหนี้พี่อยู่1พัน ผลัดเขามาสองอาทิตย์แล้วครับ จะเข้าอาทิตย์ที่สามแล้ว
    ผมก็เอาท่อสูตรรถไปขายให้เพื่อน
    เพื่อนก็บอก เออ เอาไปให้ก่อน เดี๋ยวอีกสองสามวันมาเอาตัง
    ปรากฏว่า วันนี้ มันบอกให้ไปเอาท่อคืน ครับ
    ซึ่งผมไม่ได้เก็บตังที่จะใช้หนี้เลย เพราะคิดว่ามันจะให้ตังผมจริงๆ
    เพื่อนกันตั้งแต่เด็กๆคงไม่หลอกกันหรอก

แล้วผมรับปากว่า วันศุกร์ผมคืนแน่ๆกับเจ้าหนี้
    แล้วผมหาตังให้ไม่ทันจริงๆครับ ผลัดมานานแล้วด้วย

ผมคิดไว้สองแผน คือ หนึ่ง เอามีดสักเล่ม หาที่เปลี่ยวๆ รอปล้น
    กับอีกทางคือ ไปวัด เพื่อ ขอตังพระครับ ผมคิดว่าท่านน่าจะช่วยได้
    ผมจะไปวัดขอตังพระดีไหมครับ มันทำได้ไหมครับ แล้วพระเขาจะให้ไหมครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,902
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    อย่าเลยครับ ทั้งสองทางเลย คือติดพี่คุณพันนึงใช้ไหมครับ ลองไปถามเขาดูก่อนก็ได้ครับ ว่าทยอยจ่ายได้ไหม ผมไม่มีเงินจริงๆ แล้วถ้าเขาให้ก็มีเท่าไรก็ค่อยๆจ่ายให้เขาก็ได้ครับ เขาน่าจะเข้าใจแหละครับ
    I SEE BLOOD A YOU

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ทั้ง 2 ทางนี้มันบาปทั้งนั้นเบยอะลองขอเค้าทยอยดูไม่ก็เก็บเหล็กไปขายครับ

กล่าวขอบคุณ
    153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THE DarkLight อ่านกระทู้
    อย่าเลยครับ ทั้งสองทางเลย คือติดพี่คุณพันนึงใช้ไหมครับ ลองไปถามเขาดูก่อนก็ได้ครับ ว่าทยอยจ่ายได้ไหม ผมไม่มีเงินจริงๆ แล้วถ้าเขาให้ก็มีเท่าไรก็ค่อยๆจ่ายให้เขาก็ได้ครับ เขาน่าจะเข้าใจแหละครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zxcvufe22 อ่านกระทู้
    ทั้ง 2 ทางนี้มันบาปทั้งนั้นเบยอะลองขอเค้าทยอยดูไม่ก็เก็บเหล็กไปขายครับ
    คือผมทราบมาว่า พระเขาห้ามใช้จ่ายเงินส่วนตัว
    ใช้ได้ก็คือ บริจาค กับ ให้พ่อแม่
    ผมก็ไม่รู้หรอกว่าบาปไหม

ส่วนเรื่องทยอยจ่าย คงไม่ได้อะครับ พี่เขาจะซื้อของ ศุกร์นี้

กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    บอกความจริงเรื่องท่อกับพี่ไป และก็ตามที่คุณ the darklight บอกครับ

ปล.เป็นผม ผมจะคิดถึงพ่อแม่และปรึกษาท่าน ก่อนสองทางที่คุณว่ามาซึ่งไม่ควรทำนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ brave อ่านกระทู้
    บอกความจริงเรื่องท่อกับพี่ไป และก็ตามที่คุณ the darklight บอกครับ

ปล.เป็นผม ผมจะคิดถึงพ่อแม่และปรึกษาท่าน ก่อนสองทางที่คุณว่ามาซึ่งไม่ควรทำนะครับ
    ตอนนี้ทางครอบครัวผมมีเงินอยู่แค่3พัน ไว้สำหรับกินทั้งเดือนจนถึงสิ้นเดือนครับ จนปัญญาจริงๆ

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    รถไงครับ ม ไซค์ก็ได้ลองเอาไปเข้าไฟเเน้นดูเเต่ผมไม่รู้จะได้ตังตอนไหนนะเเต่เห็นโฆษณาบอกทำเเล้วได้เลยวันนี้ผมก็เพิ่งไปทำกับพ่อมาเเต่ผมไม่ค่อยรู้รายละเอียดเท่าไหร่ถ้าได้เงินเเล้วเราก็เอาไปใช้หนี้เขาเเล้วเราก็ค่อยมาทำงานพิเศษหาตังส่งดอกรถเเทน อย่าเพิ่งคิดทำอะไรที่มันไม่ควรครับผมเพราะเรื่องมันอาจจะไม่จบเเค่เราได้ตังมาง่ายๆ

Skyz...Skyking!!!
    กล่าวขอบคุณ
    954
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    Blog Entries
    2
    เห้อออ สู้ๆนะครับ อยากช่วยเรื่องเงินนะครับแต่ผมก็ไม่ค่อยมี

มีรถใช่ไหมครับ ลองไปรับขน ของ งานด่วนไรดุครับ ให้พี่ชายเขา อย่างน้อยๆ สัก 5-6 ร้อยก็ยังดีครับแล้ว บอกความจริงเขาไป สภาพมอมๆแมม หน่อยนะครับ สู้ๆ