ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 192

ต่อใบขับขี่ต้องทำอะไรบ้างครับ

ของผมหมดอายุตั้งแต่ เมษายน นี่ก็ 8 เดือนแล้ว ถ้าไปต่อตอนนี้ต้อง อบรมต้องสอบใหม่หมดหรือเปล่าครับ เพราะพรุ้งนี่ผมหยุด ว่าจะไปต่อ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    อาจได้อบรบใหม่ เลยนะครับขาดเดือนเดียวยังโดนเลย

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ต่อใหม่ก็อบรมหมดแหละครับ นั่งฟังเสร็จก็ลงมาต่อเลย ไม่ต้องสอบอีก
    แต่เหมือนจะเสียค่าปรับนะครับ 300 มั้ง?

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 96hp อ่านกระทู้
    ของผมหมดอายุตั้งแต่ เมษายน นี่ก็ 8 เดือนแล้ว ถ้าไปต่อตอนนี้ต้อง อบรมต้องสอบใหม่หมดหรือเปล่าครับ เพราะพรุ้งนี่ผมหยุด ว่าจะไปต่อ
    ต้องสอบใหม่อีกรอบ(ที่เรียกกันว่าสอบข้อเขียน จริงๆไม่ได้สอบข้อเขียน เเต่สอบในคอม) ส่วนอบรมหรื่อไม่นั้นถามเจ้าหน้าที่ที่หน้าเคาร์เตอร์เอาเอง เตรียมเงินไปเสียค่าปรับด้วยนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 10519898 : 11th November 2013 เมื่อ 13:24

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    หลับครับ ^_^

กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ผมเพิ่งไปทำมา แต่ได้ 1 ปีเอง แต่สำหรับคนที่ขาดเกิน อบรม 2 ช.ม. และก็สอบข้อเขียน เต็ม30ไม่ต่ำ 23 มั้งครับน่าจะใช่
    แต่ไม่ต้องไปสอบปฏิบัติ ครับ ใครู้ตัวว่าจะหมด สามารถต่อล่วงหน้าก่อนหมด อายุได้ 3 เดือนนะครับ

*สำหรับเด็กใหม่ที่่คิดจะไปทำใบขับขี่ อบรม4ช.ม. (เมื่อก่อน2เอง) แต่เจ้าหน้าที่่เค้าบอกว่าจะเพิ่มเรื่อยๆ 6 8 และก็จบที่ 18ช.ม.นะ****แม่....
    ถ้ารุ่นลูกเราไปสอบทำใบขับขี่ 18ช.ม.เต็มครับ คือทางขนส่งไม่มีมายุ่งเกี่่ยวกับขั้นตอนการสอบเลยครับ 18ช.ม. ยกให้เอกชนครับ หรือโรงเรียนสอนขับรถครับ
    และทางขนส่งเองมีหน้าที่แค่รับคำร้อง จากเอกชน กว่าบุคคลที่จะมาขอใบขับขี่ ผ่านการทดสอบหรือป่าวครับ
    *ปัจจุบันค่าเล่าเรียน ของโรงเรียนสอนขับรถอยู่ 4000-6000 บาทครับ ส่วนใหญ่จะแบ่งเป็น 10 15 20 ช.ม.ครับ อนาคต 18ชม.

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tide16227 อ่านกระทู้
    ผมเพิ่งไปทำมา แต่ได้ 1 ปีเอง แต่สำหรับคนที่ขาดเกิน อบรม 2 ช.ม. และก็สอบข้อเขียน เต็ม30ไม่ต่ำ 23 มั้งครับน่าจะใช่
    แต่ไม่ต้องไปสอบปฏิบัติ ครับ ใครู้ตัวว่าจะหมด สามารถต่อล่วงหน้าก่อนหมด อายุได้ 3 เดือนนะครับ

*สำหรับเด็กใหม่ที่่คิดจะไปทำใบขับขี่ อบรม4ช.ม. (เมื่อก่อน2เอง) แต่เจ้าหน้าที่่เค้าบอกว่าจะเพิ่มเรื่อยๆ 6 8 และก็จบที่ 18ช.ม.นะ****แม่....
    ถ้ารุ่นลูกเราไปสอบทำใบขับขี่ 18ช.ม.เต็มครับ คือทางขนส่งไม่มีมายุ่งเกี่่ยวกับขั้นตอนการสอบเลยครับ 18ช.ม. ยกให้เอกชนครับ หรือโรงเรียนสอนขับรถครับ
    และทางขนส่งเองมีหน้าที่แค่รับคำร้อง จากเอกชน กว่าบุคคลที่จะมาขอใบขับขี่ ผ่านการทดสอบหรือป่าวครับ
    *ปัจจุบันค่าเล่าเรียน ของโรงเรียนสอนขับรถอยู่ 4000-6000 บาทครับ ส่วนใหญ่จะแบ่งเป็น 10 15 20 ช.ม.ครับ อนาคต 18ชม.
    โอ้ของผมขาดมา ปี นึงเเล้วอะครับ จะโดนปรับเยอะไหมอะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ของผมหมด วันที่5เดือนนี้ ต้องอบรมหรือเปล่าครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมไปต่อตอนบ่ายอ่ะ คับ มันไม่เห็นได้อบรมเลย (ผมก่องง) เจ้าที่ ก่อบอกว่าอายุ 18 ล่ะ ไม่ต้องอบรมก่อได้
    ใบขับขี่ที่ ต่อ ได้ 1 ปี มันยังไม่เลยวันเกิดคุณเลย (ไม่รู้มันเกี่ยวไรกับวันเกิดเรา)

ปล.ถ้าไปต่อใบขับขี่ ให้เอาใบขับขี่อันเก่าไปด้วยไปด้วย วันนั้ผมลืมเลยได้ไปทำตอนบ่ายโมง