ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    ตามนั้นครับ ผมพูดไอ้สิ่งที่อยากพูดไปหมดละ

ส่วนพวกท่านจะคิดอย่างไรก็แล้วแต่พวกท่าน จะวิจารณ์อย่างไรก็แล้วแต่พวกท่านเถิดดส์
    เพราะพวกทั่นก็มีความคิดเห็นเป็นของตัวเองเช่นกัน

----------------------------------------------------------

4ทุ่ม19
    17/11/56
    ให้ทายว่าเรื่องนี้จะจบยังไง? ระหว่าง

1. เปิดเผยตอนหลังว่าเป็นไวรัลโฆษณาสนิ๊กเกอร์ และที่แบนคำว่าคลัตช์ เพราะหยงหิวจนตาลาย
    "อย่าทำให้ความหิวทำให้คุณเปลี่ยนไป..."

2. มีคนออกมาจับไต๋ได้ว่า ที่เกิดเรื่องขึ้นเพื่อกลบข่าวการแก้กฎหมายนิรโทษกรรม
    โดยมีอดีตนายกที่อยู่เมืองนอกร่วมสมคบคิด

3.หยงบลัสไปหมดทั้งมู้ แต่คงไม่ใช่หรอกมั้ง เพราะหยงก็ได้ประโยชน์ ยอดวิวมู้นี้หมื่นห้าร้อยเศษๆแล้วนี่เนาะ...
    แถมได้จ่ามาช่วยโฆษณาฟรีๆ อื้ม... เรตติ้งกระฉูด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Blackened : 17th November 2013 เมื่อ 22:19

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    ผมว่าเราจะใช้คำว่า ครั ช เนี่ย ใช้ไปเหอะครับ แต่เราต้องมีขอบเขตครับ ต้องดูด้วยว่า สถานที่นั้น เหมาะสมแก่การใช้คำแบบนี้หรือไม่ เขามีกฎอย่างไรในสถานที่แบบนี้ ก็อย่างที่ท่านเมมเบอร์อื่นๆกล่าวไว้แหละครับ ว่าเราควรเคารพสถานที่

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    เขาตั้งกฏขึ้นมา พวกคุณก็น่าจะเคารพกฏซักนิดนึง ในเมื่อกฏนั้นเป็นการรักษาภาษาไทย
    ไม่ใช่ออกมาประชด ถ้าพวกคุณโตแล้วก็ทำตัวให้สมกับอายุหน่อย
    ถ้าพวกคุณยังเด็กอยู่ ก็หัดทำตัวให้โตมากกว่าสมองบ้างนะ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    แบนก็ดีแล้วนะ ถ้าจะใช้คำที่หมายถึงส่วนหนึ่งของรถยนต์เกียร์กระปุกล่ะก็ ไม่ใช่คำนี้แน่ๆ
    จะเขเาเกียร์ เหยียบ "คลัทช์" (Clutch) นะ แหม่ อย่ามาเนียนอยากใช้คำต้องห้าม ^^

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    ตามมาจาก Drama นะครับแหม่

ปล.ถามหน่อยครับว่ายังมีใครใช้ จุงเบ ย ฝุดๆ จุ๊บุจุ๊บุ ชิมิชิมิ กันบ้างไหมครั ช ??

ปลล.แป็ปนึง จุงเบ.ย โดนแบนด้วยเรอะ

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    ผมไม่ใส่ใจหรอกนะครับว่าจะเถียงกันเอาเป็นเอาตายแค่ไหน ผมไม่คิดที่จะสร้างตรรกะมานั่งเถียงให้เป็นเรื่องเป็นราวด้วย แต่ที่เห็นควรเป็นอย่างยิ่งในการอยู่ร่วมกันคือการเคารพกฏที่มีอยู่แล้วและปฏิบัติตามในสิ่งที่หัวหน้าสังคมตั้งไว้ไม่ว่ามันจะเป็นเรื่องที่ดูแล้วแปลก ๆ หรือ แหม่ง ๆ แค่ไหนก็ต้องแล้วแต่การคิดพิจารณาของแต่ละบุคคลในการอยู่ร่วมกัน หากถามว่าการแสดงความคิดเห็นของเจ้าของกระทู้นั้นผิดไหม ก็เป็นแค่การแสดงความคิดเห็นของตัวเองออกมาเพื่อให้ได้คำตอบที่กระจ่างในระดับหนึ่ง หรือแล้วแต่ตามที่ User หลายคนได้นั่งอ่านข้อความแสดงความคิดเห็นรายอื่น หรืออาจะมีการโต้เถียงเพื่อให้เกิดสิ่งที่ถูกต้องตามหลักหรือเป็นการแสดงความคิดเห็นตามน้ำขอไปทีก็ตาม

ในความคิดส่วนตัวแล้วการอยู่ในสังคมโลกออนไลน์เป็นสิ่งที่ก่อเกิดประโยชน์ได้หลากหลายทางทั้งในทางที่ดีหรืออย่างไรก็ตามขึ้นอยู่กับคนวางรากฐานกฏเกณฑ์และผู้ที่อยู่ร่วมกันในสังคมโลกออนไลน์ไม่ว่าจะเล็กหรือใหญ่ก็ตาม เพราะฉะนั้น เข้าเมืองตาหลิ่ว ต้องหลิ่วตามตามครับ อาจเป็นไปได้ที่ใครบางคนอาจจะแหกกฏเพื่อที่จะก่อเกิดเรื่องสนุกสนานหรือตึงเครียดก็ตามตั้งใจหรือไม่ตั้งใจมิใช่สิ่งที่อาจจะวัดผลได้ครับ เพราะสิ่งที่ถูกต้องยังไงก็คือสิ่งที่ถูกต้องครับ ขนาดกฏหมายบ้านเมืองยังไม่มีการหย่อนยานให้ (กฏหมายบ้านเมืองในที่นี้ผมจะขอกว่าวไว้ถึงในกรณีที่ไม่มีการหย่อนยานนะครับ) ก็ต้องยอมรับและปฏิบัติตามครับ หากทำอะไรที่ผิดแปลกจากชาวบ้านหรือสังคมก็อาจจะถูกมองว่าเป็นพวกที่ไม่ดีหรือพวกแหกกฏก็อาจจะเป็นไปได้

อีกอย่างหนึ่งในความเห็นที่ผมเห็นส่วนใหญ่คือการต้อเถียงกันเรื่องคำว่า ครับ ที่แปรเปลี่ยนไปเป็น **** ครัส หรือ ****ท์ นั้นเป็นเรื่องที่ต้องขึ้นอยู่กับการเห็นควรไม่เห็นควรของใครหลาย ๆ คนเองแล้วหละครับ ไม่ว่าคุณจะพึงพอใจหรือไม่พอใจในคำเหล่านั้นก็ตาม จริงอยู่ที่อาจจะเป็นแค่คำล้อเล่นหรืออาจจะ้เป็นเอนเตอร์เทนเมนท์ คุณอาจจะต้องใช้หลักจิตวิทยาด้วยว่าคนส่วนใหญ่นั้นพึงพอใจกับคำเหล่านี้หรือไม่หรือไม่พอใจคล้าย ๆ กับการเอาใจเขามาใส่ใจเราครับ ซึ่งก็แล้วแต่สังคมที่เป็นอยู่ว่าจะยอมรับได้หรือยังคงเดิมซึ่งรูปแบบ แต่ถ้าสรุปแบบรวบรัดเลยคือ กฏเท่านั้นที่มีการระบุไว้เรียบร้อยแล้วว่าสิ่งไหนต้องห้าม หรืออนุญาตให้กระทำได้ครับ

ปล.ข้อความของผมจะขอกล่าวแบบตีหัวแล้วเข้าบ้านนะครับ ผมไม่ต้องการให้ใครมา Edit ความเห็นของผมแล้วก่อความวุ่นวายเพิ่มเติมไปมากกว่านี้อีก เพราะโดยส่วนตัวก็ไม่ชอบคำว่า "****" อยู่แล้ว แต่ที่แสดงความเห็นออกมาในรูปแบบนี้คือต้องการที่จะให้ยุติปัญหาการโต้เถียงที่ไม่น่าจะเกิดขึ้น แต่ก็ดันเกิดเป็นปัญหาออกมาแล้ว และที่สำคัญผมเป็นคนไร้ความรับผิดชอบครับ ต่อให้พวกคุณ Edit ข้อความการแสดงความคิดเห็นนี้ของผม ผมก็จะไม่มาต่อโล้ต่อเถียงด้วยหรอกครับ มันน่ารำคาญเหมือนคำว่า****ที่ผมเจอเหมือนใครหลาย ๆ คนในบอร์ด JokergameTH

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    แต่ว่างั้นเหอะ เห็นบางคนออกมาเห็นด้วยกับข้อนี้ แต่ลายเซ็นยังใช้ "คำวิบัติ" ที่คุณว่าอยู่เลย
    ถ้าจะใช้กฎนี้จริงๆ ก็ต้องหาทางออกให้กับคนที่จะใช้คำว่า "ครั*เกียร์" ด้วยล่ะกัน พวกคุณ "ผู้ดี" ทั้งหลายต้องมี "คำตอบ" ให้กับเขาว่า ทำไมต้องแบนคำนี้ด้วย??? (เอาแบบสมเหตุสมผลด้วยนะ)
    และอีกอย่าง ถ้าจะมีมาตรปกป้องภาษาไทยขนาดนี้ ก็ต้องรณรงค์ปกป้อง "ลิขสิทธิ์เกม" ด้วยสิครับ มันเป็นเรื่อง "จิตสำนึก" ซึ่งเป็นสิ่งๆเดียวก็ใช้ในการปกป้องภาษาไทยเหมือนกัน

และการใช้คำที่พวกคุณเรียกว่า "วิบัติ" นั้น ก็ต้องดูสถานการณ์ด้วยว่า ใช้แบบไหน? ใช้ขำขัน เฮฮาอันนี้ว่ากันไป แต่ถ้าใช้ในเอกสารต่างๆ ราชการ มันผิดแน่ๆแหละ มันก็แค่เป็นคำที่อยู่ใน "กระแส" เท่านั้น (เว้นแต่ ภาษาสก๊อย อันนี้เรียกว่าวิบัติของจริง เพราะ****เปลี่ยนแทบหมดเลย)

สรุปง่ายๆ ถ้าจะทำตัว "ดี" ขนาดนี่้ ก็ต้องทำ "ดี" ให้ทุกอย่างสิ ไม่ใช่เห็น "ผลประโยชน์" แล้วลืมคำว่า "ละเมิดลิขสิทธิ์"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย spy-spy-spy : 17th November 2013 เมื่อ 21:28

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ spy-spy-spy อ่านกระทู้
    แต่ว่างั้นเหอะ เห็นบางคนออกมาเห็นด้วยกับข้อนี้ แต่ลายเซ็นยังใช้ "คำวิบัติ" ที่คุณว่าอยู่เลย
    ถ้าจะใช้กฎนี้จริงๆ ก็ต้องหาทางออกให้กับคนที่จะใช้คำว่า "ครั*เกียร์" ด้วยล่ะกัน พวกคุณ "ผู้ดี" ทั้งหลายต้องมี "คำตอบ" ให้กับเขาว่า ทำไมต้องแบนคำนี้ด้วย??? (เอาแบบสมเหตุสมผลด้วยนะ)
    และอีกอย่าง ถ้าจะมีมาตรปกป้องภาษาไทยขนาดนี้ ก็ต้องรณรงค์ปกป้อง "ลิขสิทธิ์เกม" ด้วยสิครับ มันเป็นเรื่อง "จิตสำนึก" ซึ่งเป็นสิ่งๆเดียวก็ใช้ในการปกป้องภาษาไทยเหมือนกัน

และการใช้คำที่พวกคุณเรียกว่า "วิบัติ" นั้น ก็ต้องดูสถานการณ์ด้วยว่า ใช้แบบไหน? ใช้ขำขัน เฮฮาอันนี้ว่ากันไป แต่ถ้าใช้ในเอกสารต่างๆ ราชการ มันผิดแน่ๆแหละ มันก็แค่เป็นคำที่อยู่ใน "กระแส" เท่านั้น (เว้นแต่ ภาษาสก๊อย อันนี้เรียกว่าวิบัติของจริง เพราะ****เปลี่ยนแทบหมดเลย)

สรุปง่ายๆ ถ้าจะทำตัว "ดี" ขนาดนี่้ ก็ต้องทำ "ดี" ให้ทุกอย่างสิ ไม่ใช่เห็น "ผลประโยชน์" แล้วลืมคำว่า "ละเมิดลิขสิทธิ์"
    นั้นแหละ ประเด็น ครั..บ ! เพราะเห็นบางที บางคน ก็เวอร์เกิ๊นนน แต่......ลืม อะไร ไปบาง อย่าง !
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย logo1150 : 17th November 2013 เมื่อ 21:47
    ยังไม่คิด

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    Blog Entries
    1
    นะ****แหม่

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    เคารพกฏบอร์ดก็ดีอยู่ เคารพกฏหมายได้จะดีกว่านะครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ที่ไหนก็ช่างเถอะ =_=)+
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    บางทีก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าจะแบนคำอะไรแบบนี้ไปทำไมและเพื่ออะไร เดี๋ยวกระแสมันก็ซา ๆ ไปเอง เหมือนที่มันเคยผ่านมาหลาย ๆ คำแล้วบ่นรำคาญกันนั่นแหละ =_=)-3
    บอร์ดใหม่ไฉไล(ล่ะัมั้ง....) ผู้ใช้งานเก่า

เป็นมิตรกับจุดซ่อนเร้น
    Official prodj.
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ karnzzaa อ่านกระทู้
    เขาตั้งกฏขึ้นมา พวกคุณก็น่าจะเคารพกฏซักนิดนึง ในเมื่อกฏนั้นเป็นการรักษาภาษาไทย
    ไม่ใช่ออกมาประชด ถ้าพวกคุณโตแล้วก็ทำตัวให้สมกับอายุหน่อย
    ถ้าพวกคุณยังเด็กอยู่ ก็หัดทำตัวให้โตมากกว่าสมองบ้างนะ
    ใช่เเล้วครับ ตามนั้นเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    อ่าที่ผมโพสข้างบนนั้น เพราะผมเห็นว่า "ความคิด" ในการออกกฎนี้ มันขัดๆกับสิ่งที่อยู่ใน "บอร์ดแถวๆ PC" ยังไงก็ไม่รู้นัครับ

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ spy-spy-spy อ่านกระทู้
    อ่าที่ผมโพสข้างบนนั้น เพราะผมเห็นว่า "ความคิด" ในการออกกฎนี้ มันขัดๆกับสิ่งที่อยู่ใน "บอร์ดแถวๆ PC" ยังไงก็ไม่รู้นัครับ
    "ส่งเสริมให้เด็กไทยมีวินัย ใช้ภาษาที่ถูกต้อง ในเว็บบอร์ดโหลดเกมส์เถื่อนที่ใหญ่อันดับต้นๆของประเทศ" ประมาณนี้ป่าวครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maxkungg704 : 17th November 2013 เมื่อ 22:31
    0000000000000000000000

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

......
    กล่าวขอบคุณ
    367
    ได้รับคำขอบคุณ: 124
    สมควรโดน และอีกหลายคำ "บอกตรงๆ" เกะกะลูกตาด้วย

ผมเจอ พวกคำแปลกๆแบบนี้ที่ไหนไม่อ่านมันทั้งนั้น น่าเบื่อ ถ้าพูดกันในระหว่างคนที่รู้จักกันแบบสนิทสนมนั่นมันอีกเรื่องแต่ถ้าไปพูดกับคนอื่นแล้วมัน...

ก็ลองไปใช้ในที่ทำงานดูสิ ตอนพิมพ์งานส่งอะไรงี้ คงจะได้บทเรียนไม่มากก็น้อย
    コアラ!!!

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 25

คุณเป็น like แรกของผมครัว....

กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ผมก่อว่ามันน่ารำาญนะครับ ถึงกับมีคนใช่คำนี้ไปพูดกันเลยทีเดียว ผมเจอมาแล้วในTS = =

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    1
    เราไว้แชทกะเพื่อนฝูงแค่นั้นเองขำๆ '^'
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมว่ามันจะยาวไปกันใหญ่ เดี๋ยวพี่หนุ่ยจะออกมาเคลียร์เองนา...

เอาเป็นว่า มีกฏแล้วก็ทำให้ถูกกฏเถอะครับ มันก็ไม่ได้ยากเย็นอะไรนักหนานี่นา ก็แค่ใช้ภาษาให้ถูกต้องเท่านั้นเอง

เรื่องมันเล็กน้อยมากๆเลย อย่าทำให้เป็นเรื่องใหญ่เลยครับ

จริงๆแล้วผมก็ชอบคำว่า ครัซ นะ มันดูตลกแบบสะใจดี แต่พอมาเว็ปนี้ก็ต้องปรับตัวครับ แล้วเราค่อยไป ครัซ ที่เว็ปอื่นแทน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 17th November 2013 เมื่อ 23:29
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ผมไม่ได้สนใจว่า ภาษามันโดนแบน รึจขกท.จะโดนแบนรึเปล่าหรอกนะครับ แต่ผมกำลังรอดูคนที่จะพิมพ์อังกฤษแบบเต็มรูปประโยคมากกว่า //ผมไม่เกี่ยวนะครับแอดมิน ผมแค่แวะมาซื้อหมี่เกี๊ยวให้แม่

TASKFORCE86 SEAL TEAM VI
    TASKFORCE 86 NAVY SEAL THAILAND
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    1

เห็นเถียงกันจริงเลย

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อย่าลืม "มู้" ด้วยนะครับ แบนให้ครบด้วยนะครับ อีกอย่างก็ เรื่องไทยคำอังกฤษคำนะครับ(เอ แบบนี้จะโดนเถีย
    เรื่อง ไทยคำ บาลี สันสกฤต คำ ไทยคำ เขมรคำ ไหมนะ) เห็นแล้วขัดลูกหูลูกตานะครับ รบกวนด้วยนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingcesar อ่านกระทู้

ประเด็นอื่นยังไงมันก็ไม่ใช่เรื่องที่ผมสนใจอยู่แล้ว เกมเถื่อน server เถื่อน หรือลายเซ็นแจก AV เหล่านี้
    ผมไม่ได้มีส่วนร่วม หรือส่วนได้ส่วนเสียอะไรอยู่แล้ว ผมจึงไม่สนใจครับ

เพราะผมก็ไม่ได้เล่นเกมอะไรมากมายอยู่แล้ว จะเล่นก็ไปซื้อแผ่นแท้ลดราคามาเล่น สักพักก็เบื่อ
    ในเครื่องแทบไม่มีเกมเลย AV ผมก็ไม่รู้จะดูทำไม ของจริงก็มีให้ดู

แต่เรื่องภาษา มันเป็นเรื่องที่ Common กับผม ผมเลยมาพูด

นี่ไงครับ สังคมไร้กฏเกณฑ์ จะนำมาซึ่งความหายนะ เพราะ ประเด็นที่คุณไม่สนใจเนี่ยแหละ เป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้สังคมไทยไร้กฏเกณฑ์
    ผมว่า av และ เกมส์เถื่อน ถือเป็นการทำผิดกฏหมาย ซึ่งผมถือว่าเป็นเรื่องปกติทั่วไปที่ต้อง ทำตามและเคร่งครัด มากกว่า การใช้ภาษานะครับ เพราะ ใช้ภาษาผิดเล็ก ๆ น้อย ๆ ไม่ได้ทำให้ติดคุก อย่ามากก็ถูกว่ากล่าวตักเตือน และปรับใช้ไปให้ถูกต้อง เท่านั้นเอง

อีกเรื่องนึง อยากส่งเสริมเยาวชนไทยจริง ๆ อย่าลืม ให้ เคารพกฏหมายด้วยละกันนะครับ
    PC DOWNLOADนะครับ ขัดอยู่เต็ม ๆ นะครับ ทั้งเกมส์ ทั้งโปรแกรม ครับ
    อยากเห็นคนไทยใช้ของถูกลิขสิทธิ์บ้างครับ และ เพื่อ"สังคมของประเทศ ที่อยู่นอกเว็บนี้" จะได้ไม่ต้องดิ้นเหมือนตอนเลดี้ กาก้า มาบอกอยากได้ Rolex ปลอมอีกนะครับ

ปล.ไปเรียนก็อย่าสาย ไปแล้วก็อย่าหลับ ไปเรียนแล้วอย่าโดด อย่าแอบอ่านหนังสือการ์ตูน อย่าแอบเล่นโทรศัพท์ ทำงานอย่าแอบเล่นเฟสบุ๊ค
    ขับรถก็อย่าเกิน 90 ก.ม./ช.ม. คาดเข็มขัดนิรภัย สวมหมวกนิรภัยด้วยนะครับ เพื่อรักษาความเป็น"กฏหมายบ้านเมือง"
    แล้วไม่ต้องไปร้องตามfacebook ว่าโดนด่านอย่างงั้น อย่างงี้นะครับ ตรรกะเดียวกัน กฏ ต้องเป็น กฏ

ปล2. จริง ๆ แล้วผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันที่พิมพ์ๆ ไปผมจะสื่ออะไร ลาก่อนสวัสดี ไม่ต้องตามมามาม่ากับผมนะ เพราะผมไม่เข้ามาอีกนานครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย prissada : 18th November 2013 เมื่อ 00:48

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ผมเลิกเล่นเกมเถื่อนไปนานละ ผมยอมรับว่าผมเป็นคนหนึ่งที่ระเบียบจัดทั้งในบอร์ดและชีวิตจริงเลย

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 208
    ครั ช ครัฒ ครัส ครัย ครัก ครัฟ บลาๆๆ

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    แบนแล้วหรอ****แหมมม ไม่อยากจะหรรม

ส่วนตัวผมยังไงก็ได้ การแบนผมก็ช่วยส่งเสริมด้วย