ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

ประกาศแล้ว รายชื่อเกมร่วมชิงตำแหน่ง Game of the Year 2013 จาก Spike VGX

รายชื่อเกมร่วมชิงตำแหน่ง GOTY 2013 BY Spike VGX

ใกล้ถึงเวลาที่เราจะได้รู้กันแล้วนะครับ ว่าเกมไหนจะได้ก้าวเข้าสู่ตำแหน่ง Game of the Year ประจำปี 2013 ในสาขาต่างๆ ที่จัดขึ้นโดย Spike VGX และมีการแจกโล่ห์รางวัลกันอย่างเป็นทางกการ (คล้ายๆ งานตุ๊กตาทองคำของวงการบันเทิงนั่นแหละครับ) ลองมาดูกันว่า มีเกมไหน เข้าชิงตำแหน่งใดๆ กันบ้าง

Game of the Year
    (เกมยอดเยี่ยม)

BioShock Infinite

Grand Theft Auto 5

Super Mario 3D World

The Last of Us

Tomb Raider

แถมไหนๆก็มี GOTY มันก็ต้องมี SOTY (Studio of the Year)

Studio of the Year
    (ทีมพัฒนาเกมยอดเยี่ยม)

Irrational Games

Naughty Dog

Rockstar North

The Fullbright Company

สามารถดูรายชื่อ Best ต่างๆได้ที่นี่

แล้วเพื่อนๆ ล่ะครับ มีเกมไหนในดวงใจในตำแหน่งใดๆ บ้าง ลองมาแชร์กันได้นะครับ สำหรับผมเอง เป็นแฟนซีรี่ส์ Bioshock อยู่แล้ว ขอเชียร์ Bioshock Infinite สุดใจครับ ^^

สำหรับงานประกาศรางวัล Game of the Year สาขาต่างๆ จาก Spike VGX นั้น จะถ่ายทอดสดตลอด 3 ชั่วโมงเต็ม ในวันที่ 7 ธันวาคม เวลา 6 โมงเย็น ตามเวลาท้องถิ่น หรือ บ่าย 3 โมง Pacific Time ครับ และงานในปีนี้จะยาวกว่าปีที่ผ่านๆ มา เพราะเน้นการสัมภาษณ์ และมีเปิดทดสอบ Demo เกมต่างๆ ในงานด้วยครับ ^^

ส่วนใครที่อยากติดตามข่าวสารการประกาศผล Game of the Year หรืออยากเข้าชมสดๆ สามารถเข้าไปชมได้ที่ http://www.spike.com/vgx ครับ

Credit onlinestation

Ps. ในความคิด จขกท. นะ ถ้าไม่อิงในส่วน Platform หรือรายได้เกมที่เหมาะที่สุดที่จะได้ในสายตาผม
    The Last of Us GOTY น่าจะได้มากที่สุด ส่วน SOTY ก็ต้องเป็น Naughty Dog ถ้าไม่อิงเกณฑ์ใดๆ
    สตูฯนี้ได้ส่งเกมดีๆ มาให้คอ Gamer มาเล่นหลายต่อหลายเกมแล้ว
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

★★ GRAND THEFT AUTO V ★★
    ★★★★★★★★ ►► Thailand @JKG ◄◄
    กล่าวขอบคุณ
    683
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,814
    Grand Theft Auto V ได้แน่นอน ฮ่าๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    Grand Theft Auto 5 ครับ เป็น อะไร ที่เกินเกมส์ไปแล้ว สำหรับผม!! ภาคนี้ ยิ่งใหญ่ขึ้น แสงเงาดูสวยงาม ทะเล ดำน้ำ ปีนเขา เที่ยวป่า เอา กระ ห_ ล่าสัตว์ ชนหมา ตบคนแก่ แข่งรถ แข่งเรื่อ ปั่นจักยาน มันสุดยอดดด จนทำให้ แผนที่กว้างใหญ่ดูเล็กไปเลย!!! 555

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,748
    เชียร์GTA V

กล่าวขอบคุณ
    1,695
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    ส่วนตัวเชียร์ทั้ง The Last of Us และ GTA V
    แต่ถ้าพูดถึงคุณภาพโดยรวมของเกม และความประทับใจแล้ว
    คงต้องยกให้ The Last of Us จริงๆ
    อยากเล่น DLC Left Behind แว้วววว

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    GTA ไม่เคยเล่นงั้นผมเชียร์ TOOM RIDER กะ BIOSHOCK ล่ะกัน (หลงรักสาวๆในเกมนี้555+)
    STEAM

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    เชีย The Last of Us ครับ

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3
    สรุปมันเยอะ จน โพสไม่ไหวละซินะ เมื่อกี่ลองทำข่าวนี้ ถึง Game ที่คนรอคอย ก็ปวดตา เลิกเลย T^T

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    GTA V ภาคนี้เล่นทีวี50" แล้วปวดหัว ไม่ค่อยชอบ สีมันสดเกิน

กล่าวขอบคุณ
    366
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    อยากให้ Beyond two soul ติด // T^T

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ momaykissxsis อ่านกระทู้
    สรุปมันเยอะ จน โพสไม่ไหวละซินะ เมื่อกี่ลองทำข่าวนี้ ถึง Game ที่คนรอคอย ก็ปวดตา เลิกเลย T^T
    555 เยอะมากไหนจะ copy รูปไหนจะ copy ชื่อ เอาแค่นี้ก็เหนื่อย แล้วมันก็ไม่ค่อยจะเกี่ยวกับ GOTY
    แล้วอันอื่น เราทำเท่าที่ทำได้ดีกว่าในการลงข่าว ที่เยอะให้คนที่อยากรู้เข้าไปดูเองดีกว่า
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    The Last of US ขาดใจ คับ

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    The Last of Us ต้องได้ Game of the Year เเน่ๆ

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ติดเเค่นี้หรอ gta v มันดีนักใช่ไม๊
    มีเเต่ pc

Best Shooter
    (เกมแนวเดินยิงมุมมองบุคคลที่หนึ่งยอดเยี่ยม)

Battlefield 4

BioShock Infinite

Call of Duty: Ghosts

Metro: Last Light
    ------กอปมาเเปะให้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ezio Auditore : 19th November 2013 เมื่อ 21:41

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    555 เยอะมากไหนจะ copy รูปไหนจะ copy ชื่อ เอาแค่นี้ก็เหนื่อย แล้วมันก็ไม่ค่อยจะเกี่ยวกับ GOTY
    แล้วอันอื่น เราทำเท่าที่ทำได้ดีกว่าในการลงข่าว ที่เยอะให้คนที่อยากรู้เข้าไปดูเองดีกว่า
    เราส่งตั้งนานพึ่งขึ้นกลายเป็นข่าวซ้ำไปซะแล

Yeah Toast! xD
    Inside The Waffle
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    เชียร์ Bioshock infinite โลดดดด !!!!

เรา ... เราเล่นหลายรอบมากเกมนี้ -/-)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อีก 1 เสียง ให้ GTA5