ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

BLG Games TEAM
    กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 48,884

**[PC] ASSASSIN’S CREED IV: BLACK FLAG (RELOADED|BLACK BOX) [FULL|REPACK] [2013|23GB|5GB|FiLECONDO|ONE2UP|UPAFiLE]

Assassin's Creed IV: Black Flag ตำนานนักฆ่าภาคใหม่ พาเราย้อนอดีตไปยังยุคโจรสลัดแห่งทะเลแคริปเบี้ยน อันเป็นเรื่องราวก่อนยุคปฏิวัติอเมริกาในภาค 3 เสียอีก ทั้งนี้ก็เพราะต้องการเล่าถึงความเป็นมาก่อนเพื่อให้ทราบเนื้อเรื่องในช่วงอเมริกานี้มากขึ้นนั่นเอง ตัวเกมจะกล่าวถึงตำนานการต่อสู้ของ Edward Kenway ปู่ของ Ratonhnhaké:ton (Connor) ตัวเอกภาคสามนั่นเอง ว่าบรรพบุรุษของตระกูลนักฆ่านี้มีความเป็นมาแบบไหนต่อ ซึ่ง Edward Kenway เป็นทั้งฆ่าด้วยและยังเป็นโจรสลัดด้วย Edward Kenway เป็นนักเดินเรือชาวอังกฤษที่มาตั้งถิ่นฐานยังแถบอเมริกาเช่นกัน และเขายังเป็นหนึ่งในสมาชิกของ Assassin Order อีกด้วย เขาได้รับคำสั่งจากองค์กรนักฆ่า ในการต่อสู้กับเหล่าโจรสลัดต่างๆที่อยู่ในน่านน้ำของทะเลแคลิปเบี้ยน รวมไปถึงสังหารเหล่าทหารเรืออังกฤษด้วย ซึ่งภาคนี้จะกล่าวถึงการต่อสู้ของนักฆ่าในแบบโจรสลัดของ Edward Kenway นั่นเอง เพราะระบบการเล่นภาคนี้ถือว่าค่อนข้างแปลกใหม่กว่าภาคอื่นๆ ซึ่งเน้นการเดินทางด้วยเรือเป็นหลัก ตัวของ Edward Kenway สามารถดำน้ำลงทะเลไปสำรวจใต้ทะเล หรือว่าสำรวจเกาะต่างๆในน่านน้ำได้
    ข้อมูล: game.sanook.com

Genre: Action, Adventure
    Developer: Ubisoft Montreal
    Publisher: Ubisoft
    Release Date: 20 Nov 2013

System Requirements
    Minimum:
    OS: Windows Vista SP2 or Windows 7 SP1 or Windows 8 (both 32/64bit versions)
    Processor: Intel Core2Quad Q8400 @ 2.6 GHz or AMD Athlon II X4 620 @ 2.6 GHz
    Memory: 2 GB RAM
    Graphics: Nvidia Geforce GTX 260 or AMD Radeon HD 4870 (512MB VRAM with shader Model 4.0 or higher)
    Hard Drive: 30 GB available space
    Sound Card: DirectX Compatible Sound Card with latest drivers

Recommended:
    OS: Windows Vista SP2 or Windows 7 SP1 or Windows 8 (both 32/64bit versions)
    Processor: Intel Core i5 2400S @ 2.5 GHz or better or AMD Phenom II x4 940 @ 3.0 GHz
    Memory: 4 GB RAM
    Graphics: Nvidia GeForce GTX 470 or AMD Radeon HD 5850 (1024MB VRAM with Shader Model 5.0) or better
    Hard Drive: 30 GB available space
    Sound Card: DirectX Compatible Sound Card with latest drivers

FULL GAME - RELOADED - 23.1 GB

FiLECONDO 1.LINK (VIP)
    (สมัครโหลด VIP เป็นการสนับสนุนคนอัพโหลดเกม!!)
    แบ่งไฟล์โหลด - หากสมาชิก VIP ต้องการโหลดไฟล์เล็ก
    สามารถเข้าไปปรับแต่งได้ที่หน้า
    ปรับแต่งการดาวโหลดแบบไฟล์เดียว / ไฟล์ย่อย
    (สำรอง)

FiLECONDO
    PART.01 - PART.02 - PART.03 - PART.04 - PART.05 - PART.06 - PART.07 - PART.08 - PART.09 - PART.10
    PART.11 - PART.12 - PART.13 - PART.14 - PART.15 - PART.16 - PART.17 - PART.18 - PART.19

ONE2UP
    (แก้ชื่อไฟล์ให้เรียงตามลำดับแล้วจึงคลายไฟล์)
    PART.01 - PART.02 - PART.03 - PART.04 - PART.05 - PART.06 - PART.07 - PART.08 - PART.09 - PART.10
    PART.11 - PART.12 - PART.13 - PART.14 - PART.15 - PART.16 - PART.17 - PART.18 - PART.19

UPAFiLE

++ ไฟล์โหลดแทนกันใด้ ++

CRACK - RELOADED
    FiLECONDO (VIP) - FiLECONDO - ONE2UP - PUTLOCKER

Password: blackloadgame.com

วิธีติดตั้ง
    ++ เม้าส์ไฟล์ - ติดตั้งเกม - ก๊อป Crack - เล่น ++

REPACK - BLACK BOX - 5.37 GB
    (ตัดมัลติเพลเยอร์, ไม่ลด คุณภาพเกม ตัวเกมใช้ Crack ของ RELOADED)

(สมัครโหลด VIP เป็นการสนับสนุนคนอัพโหลดเกม!!)
    (สำรอง)

FiLECONDO
    PART.01 - PART.02 - PART.03 - PART.04 - PART.05 - PART.06

ONE2UP
    (แก้ชื่อไฟล์ให้เรียงตามลำดับแล้วจึงคลายไฟล์)
    PART.01 - PART.02 - PART.03 - PART.04 - PART.05 - PART.06

UPAFiLE

++ ไฟล์โหลดแทนกันใด้ ++

Password: blackloadgame.com

วิธีติดตั้ง
    ++ เม้าส์ไฟล์ - ติดตั้งเกม - เล่น ++
    มีปัญหาติดตั้งเกมไม่ใด้## ให้ติดตั้งโปรแกรม .NET Framework v4.5 มีรวมอยู่ในไฟล์เกม!!

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gii1818 : 21st November 2013 เมื่อ 06:10

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    780
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอบคุณมากครับท่าน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Blog Entries
    1
    ต่างจาก
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=208972
    ยังไงหรอคับ

กล่าวขอบคุณ
    2,626
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    ขอบคุณมากครับท่าน

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอบคุณมากครับผม

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    46
    ลงไม่ได้อะครับเม้าเกมแล้วกดติดตั้งมันขึ้นงี้อ่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HisokaDP : 22nd November 2013 เมื่อ 18:27

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HisokaDP อ่านกระทู้
    ลงไม่ได้อะครับเม้าเกมแล้วกดติดตั้งมันขึ้นงี้อ่ะ
    ลองคิดตั้ง .NET Framework v4.5 ที่มีอยู่ในตัวติดตั้งดูครับ จขกท. เขาเน้นอยู่ แต่ผมมีปัญหาต่อจากการติดตั้งเสร็จแล้วร้อยแล้วคือ กดที่ตัว AC4BFSP.exe แล้ว กด run as ก็แล้ว มีหน้าต่าง cmd เด้งขึ้นมาแล้วก็ ไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ แก้ไขอย่างไร

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    461
    ได้รับคำขอบคุณ: 639
    มาเป็นกำลังใจให้ครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

>>Advanced crazy game<<
    กล่าวขอบคุณ
    5,209
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,565
    1
    เป็นกําลังใจต่อไปครับผม

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    เล่นไม่ได้ครับ AC4BFSP.exe has stop working

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ burstfour อ่านกระทู้
    เล่นไม่ได้ครับ AC4BFSP.exe has stop working
    ตอนนี้ผมเล่นได้แล้วนะครับ ผมต้องไปโหลด Crack V. ของคุณ ramis มาลงเสร็จ ก็กดเล่นได้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    46
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bboyhonda อ่านกระทู้
    ลองคิดตั้ง .NET Framework v4.5 ที่มีอยู่ในตัวติดตั้งดูครับ จขกท. เขาเน้นอยู่ แต่ผมมีปัญหาต่อจากการติดตั้งเสร็จแล้วร้อยแล้วคือ กดที่ตัว AC4BFSP.exe แล้ว กด run as ก็แล้ว มีหน้าต่าง cmd เด้งขึ้นมาแล้วก็ ไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ แก้ไขอย่างไร
    Okay ครับเล่นได้แล้วขอบคุณมากครับบบ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    คุณ gii อัพ Crack 3DM ด้วยสิครับ.. เหตุผลตามนี้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rdfaiz อ่านกระทู้
    ขอแนะนำนะครับ.. ว่าสำหรับเกมนี้ภาคนี้ การโหลดของ RELOADED มาเล่น (หรือ Repack ของ Blackbox ที่เอาของ Rld มาทำอีกที)

ไม่ใช่อะไรที่ฉลาดนักด้วยเพราะ RELOADED ไม่เคยแยแสจะทำตัวปลด DLC หรืออะไรเลยซึ่งถ้าใครเผลอโหลดมาลงไปแล้ว ให้คุณลบไฟล์ต่อไปนี้ทิ้งไปซะนะครับ

โค้ด:
    *distribution.steam
    *orbit_api.ini
    *steam_api.dll
    *steam_api.ini
    *uplay_r1.dll
    จากนั้นให้โหลดตัว HOTFIX 2 มาแล้วเอาตัว UPDATE ไปลงทับในโฟลเดอร์เกมปิดท้ายด้วย CRACK - 3DM V12 เท่านี้ก็เล่นได้ไม่มีปัญหาแล้วครับ

แต่นอกเหนือจากนี้ถ้าเข้าแล้วจอทำบ้างอะไรบ้าง ขอเดาว่าเกิดมาจากฮาร์ดแวร์ซะส่วนใหญ่ครับ ทั้งอาจจะด้วยที่ไดร์เวอร์เก่าเกินไป (ก็อัพเดตซะ) หรือสเป็คต่ำเกินไป ฯลฯ

=================================================================================================

อธิบายเพิ่มเติมเกี่ยวกับ Crack ของ 3DM นะครับ.. ระบบของ Crack ตัวนี้คือจะทำการ Crack ผ่านไฟล์ uplay_r1_loader.dll ไม่ได้ไปยุ่งอะไร

กับตัว EXE เกมเหมือนของ RLD ครับ ทำให้จำเป็นต้องใช้ตัว EXE เกมที่เป็นออริจินอล (ซึ่งมีมาให้แล้วใน Hotfix 2) ซึ่งหลังการใช้ Crack ตัวนี้แล้ว

เมื่อเข้าเกมครั้งแรก Crack จะทำการสร้างโฟลเดอร์ save3dmgames ขึ้นมาเพื่อเก็บเซฟเกม โดยภายในนี้จะแบ่งออกเป็น 3 หลักๆคือไฟล์ 1.save / 2.save / saves.ini

ซึ่งไฟล์ 1 กับ 2 จะเป็นตัวเซฟที่เกี่ยวกับเนื้อเรื่องและ Progress ต่างๆที่เราเล่นไฟซะหนึ่งไฟล์ ส่วนอีกไฟล์จะทำการเก็บพวกค่าต่างๆ รวมถึงของที่เราปลดล๊อคมาได้ทั้งหมด

ส่วนไฟล์ saves.ini จะเป็นตัวที่ใช้ร่วมกับสองตัวบนเพื่อเป็นการชี้ตำแหน่งให้เกม ในไฟล์นี้จะมีส่วนของ Option ให้เราสามารถกำหนดค่าต่างๆตามต้องการได้ (เป็นความสามาถของ Crack ตัวนี้) คือ

=================================================================================================

สรุปแล้ว ณ เวลานี้.. Crack 3DM สามารถทำให้เล่นเกมได้ปกติและปลดล๊อค DLC แทบทั้งหมดที่มีตอนนี้ให้เล่นได้แล้ว จะยกเว้นก็แต่พวกที่เป็นรางวัลที่จะได้มา

หลังผ่านภารกิจที่ต้องออนไลน์ในการเล่น ซึ่งส่วนนี้เราสามารถได้จากการขอไฟล์เซฟจากคนที่ซื้อของแท้มาเล่นจนผ่านได้รางวัลมาแล้ว เอามาใช้กับเซฟเราได้

ล่าสุด 3DM ก็บอกทำนองว่าจะวางมือจากเกมนี้ไปแล้ว เพราะฉะนั้นหลังจากนี้นคงไม่มี Crack เวอร์ชั่นใหม่ๆออกอีก อย่างน้อยก็คงจนกว่า DLC Adewale จะมา

ผมอธิบายละเอียดเท่าที่จะทำได้แค่นี้นะครับ อยากให้ลองอ่านและทำความเข้าใจตรงนี้เสียก่อนนะครับ แล้วถ้าใครยังมีอะไรสงสัยตรงไหนอีกก็ถามได้ครับ

http://www.jokergameth.com/board/sho...=1#post2377985

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    1
    เซฟเกมส์ได้ไหมคับ

กล่าวขอบคุณ
    2,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 28