ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูจ้า
    ม. 200 ปี รังสิต ปทุมธานี ตรงข้ามฟิวเจอร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,261
    ได้รับคำขอบคุณ: 429

Question ผมพึ่งหัดเล่น minecraft รบกวนผู้รู้ ตอบคำถามผมด้วยนะครับ

คือผมพึ่งเริ่มเล่นไม่ถึงอาทิตย์(เซิฟ classic น่าจะเถื่อนฟรี555) บ้านผมค่อนข้างอยู๋ตัว ไม่ได้โพรเทค (แอบเสียใจโดนขโมยวัว)

ผมเริ่มถามเลยละกัน

1.ผมเจอฟักทองอันนึง ผมสามารถแปรรูปฟักทองเป็นอะไรได้บ้างครับ และไปปลูกหรือเพิ่มฟักทองได้ไหมครับ

2.มันมีที่ฟักไก่แล้ว มีพวกฟักวัว ฟักหมูไหมครับ ถ้าทำได้ ทำอย่างไรครับ

3.กระบองเพชร ไว้ทำไรได้ครับ มิเข้าใจเบยยยย

4.ทำไงให้ต้นไม้โตเลยครับ

5.แนะนำอะไรเพิ่มเติมช่วยรบกวนด้วยนะครับ

ปล.ผมทำวงจงวงจรไรนั่นไม่เป็น ข้าวผมยังเก็บเกี่ยวอย่างชาวน้า หลังขดหลังแข็ง 555

ปล.2 ผมไม่กล้า ลงดันซักเท่าไหร่ต้องไปกับเพื่อน ผมกลัว 555 (ปอดมากกกผมอะ) กลัววนี่ไม่ได้กลัวตายนะ กลัวไรโผล่มา มันตกใจจจจมากกกก

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบ ขอบคุณมากครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ผมก็ไม่รู้อะไรมาก แต่เกมนี้เล่นกันหลายคนสนุกดี รอผู้รู้คนอื่นมาตอบต่อครับ

จน
    กล่าวขอบคุณ
    2,988
    ได้รับคำขอบคุณ: 681
    1.เอาฟักทองไปใส่ช่องคราฟจะได้ เมล็ดครับ

2.วัวใช้ข้าว หมูใช้แครอท เอาไปคลิกขวา 2 ตัวให้หัวใจขึ้น จะได้ตัวลูก

3.เอาไปเผา ทำสีย้อม

4.รอ ไม่ก้ใช้ปุ๋ยครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    Blog Entries
    1
    3.กระบองเพชร เอามาวางรอบบ้านกันซอมบี้ได้ครับ ถ้าไปโดนแล้วเลือดจะลด

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    1.นอกจากตามท่านด้านบนกล่าวแล้วก็สามรถนำฟักทองมาคราฟกับคบไฟ วางให้คาวมสว่างได้ หรือ ใช้ประกอบโกเล็มหินไว้เฝ้าบ้านได้ครับ
    4.ไปหา Skeleton ฆ่ามันแล้วบดกระดูก (ทำเหมือนไม้อัดไง) แล้วจะได้ปุ้ยมาก็เอาไปใส่ได้เลย
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-