ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,477

ทำไมคนอื่นอยากได้ไลค์ Facebook

ผมเห็นหลายคนแหละ อยากได้ไลค์กันเหลือเกิน แชทมาหาผมให้ไลค์รูปให้หน่อย ไลค์สถานะให้หน่อย
    บางกลุ่มก็แบ่งชนชั้นเลยทีเดียว ว่า ตูไลค์เยอะนะ ตูดัง ****ไลค์น้อยไม่ต้องเป็นเพื่อนตูเลยก็ประมาณนี้แหละ คือแบ่งชนชั้นเลยทีเดียว
    ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่าไลค์เอาไปทำไรได้บ้าง
    ถ้าดังในโลกออนไลน์แล้วโลกความจริงเหมือนหมากินแฟ๊บ มันใช่เหรอครับ
    ขอถามชาว JKG หน่อยว่า
    1.ไลค์เอาไปทำอะไรกัน
    2.ชาว JKG คิดอย่างไรกับคนประเภทแชทมาไลค์รูป ไลค์สถานะให้หน่อย
    ขอบคุณครับ อาจจะมีบางคำที่หยาบไปนิดแต่ก็คงไม่หยาบมากหรอกนะ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    อย่าไปหวังอะไรกับโลกออนไลน์ที่มีแต่ความหลอกลวง
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    ไวรัลมาร์เก็ตติ้งไงครับ ธุรกิจแบบปากต่อปาก ใช้กับพวกตามเพจขายของ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ไลท์ไปแลกทอง///ประชด

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    ผมว่านะครับคนที่คิดแบบนี้ผมว่าไลท์คงไม่น่าจะเกิน 200 ประมาณนี้แต่ถ้าพวกที่ไลท์เกิน 200 นะครับเค้าจะรู้จักกับคำว่าไลท์มันทำอะไรได้บ้างผมว่ามันช่วยได้เยอะนะครับสมมุติว่าผมเป็นนักเรียนในโรงเรียนหนึ่งแล้วผมไลท์ใน facebook 1000 ไลท์ก็จะมีคนอยากรู้จักเยอะมากทำให้ชีวิตในโรงเรียนของผมมันดีกว่าคนอื่น ๆ อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผมนะครับของคนอื่นผมไม่รู้

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 866
    พวกที่ซิบมาขอไลค์ ผมไม่ค่อยอะไรมากนะ แต่ก็อยากรู้เหมือนกันจะเอา ไลค์ไปทำไม ถ้าพวกเพทร้านค้าพอเข้าใจ แต่เกลียดพวกที่ ใช้โปรแกรม ดึงเข้ากลุ่มอัตโนมัติมากๆเลยอ่ะ พวกกลุ่มดึงเข้าแล้วโฆษณา ไลค์กับติดตาม ฟรีนี่โคตรเกลียดอ่ะ - - **** ดึงเข้าได้ทุกวี่ทุกวัน วันๆต้องมานั่งกดออกกลุ่มกับรายงานกลุ่มพวกนี้ - -

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armiyddaw016 อ่านกระทู้
    พวกที่ซิบมาขอไลค์ ผมไม่ค่อยอะไรมากนะ แต่ก็อยากรู้เหมือนกันจะเอา ไลค์ไปทำไม ถ้าพวกเพทร้านค้าพอเข้าใจ แต่เกลียดพวกที่ ใช้โปรแกรม ดึงเข้ากลุ่มอัตโนมัติมากๆเลยอ่ะ พวกกลุ่มดึงเข้าแล้วโฆษณา ไลค์กับติดตาม ฟรีนี่โคตรเกลียดอ่ะ - - **** ดึงเข้าได้ทุกวี่ทุกวัน วันๆต้องมานั่งกดออกกลุ่มกับรายงานกลุ่มพวกนี้ - -
    กลุ่มแบบนี้ไม่ได้มีคนชวนหรอกครับมันเป็นเหมือนลูกโซ่พอใครโดนเข้ากลุ่มแล้วมันก็จะชวนเพื่อนทุกคน (ย้ำครับทุกคน) เข้ากลุ่มโดยอัตโนมัติเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ขอพูดในส่วนของธุรกิจก่อน แน่นอนว่าการไลค์เพจขายของมีผลอย่างมาก สมมุติคุณมีเพื่อนยุ500 พอคุณไปกดไลค์เพจนั้น เพื่อนๆทั้ง500ของคุณก็จะมีโอกาศได้เห็นเพจๆนั้น ซึ่งบางคนสนใจ มันก็จะขยายวงออกไปอีก ไปเรื่อยๆๆๆๆๆ ช่วงยากที่สุดคือ ไม่กี่ร้อยไลค์แรก เพราะจำนวนคนที่พบเห็นมันจะน้อยสุดๆ พอหลังๆเป็นพันเป็นหมื่น คนจะเข้ามาเรื่อยๆไม่หยุดเองขอแค่มีการอัพเดทเรื่อยๆ ให้มันพอขึ้น feed

ทีนี้เรื่องของส่วนบุคคล คงไม่ต้องพูดอะไรกันมากครับ เป็นเรื่องของตรรกะที่อยากให้คนอื่นสนใจล้วนๆ อยากเด่น อยากดังอยากเป็นที่สนใจ มันก็คือหน้ากากของโลกโซเชียลหน่ะแหละ

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    อ้าว! นี่คุณไม่รู้หรอะ มันเอาไปแลกของกับ 7-11 ได้ เมื่อไม่กี่วันมานี้ ผมเพิ่งไปแลกsupercomputerจาก7-11มา เพิ่งส่งมาโดยตรงจากnasaเลยนะ lol

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ก็ไม่รู้สินะ ส่วนมากผมใช้แต่ Nero ไรท์ !!!!

เผ่นนนนนนนน !!!
    FX 6300 / GiGabyte 970A-D3P / RAM 8 GB. HYPER-X / VGA GIGABYTE GTX 970 G1 GAMING / 520W Seasonic S12II

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ผมคิดว่ามี 2 ประเภท
    1. เอาไว้ได้รู้ว่ามีคนมาดูบ่อยเรทติ่งดี หากพวกขายตรง ขายอื่นๆสนใจก็มาคุยกับแอดมินเพื่อลงโฆษณา (เหมือนรายการทีวี ที่ต้องมีโฆษณา)
    2. พวกเรียกร้องความสนใจ แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    ทำให้ฮัมใหญ่ขึ้น

-=::_GreaN_::=-
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,709
    ผมเห็นพวกสวยๆ ไลค์เยอะๆ ชีวิตจริงเรียนหวยไม่เอาไหน -..-

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    มันมีความลับอยู่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    ก็ไม่รู้ว่าเอาไปทำอะไรเหมือนกัน ส่วนมากผมกดให้หมดอะครับ อันไหนที่ผมได้ดูได้อ่านได้เสพ ผมก็กดให้
    ผมคิดแค่ว่า กดไลท์ มันไม่ได้เสียอะไร ตงตังเราก็ไม่เสีย กดไปเถอะ แต่ข้อความพวก
    ไปห้องน้ำเดียวมา วันนี้ไปที่นั่นที่นี่ ผมไม่ค่อยกดให้หรอกครับ ลบเพื่อนออกเลย
    เพื่อนผมมี 50 คนเอง ฮ่าๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blackcool4 : 16th December 2013 เมื่อ 11:23
    CPU = I5-8500 /RAM = 8G/GPU = GTX1070

เทคโนโลยีสารสนเทศ
    กล่าวขอบคุณ
    256
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    Blog Entries
    3
    คงจะเป็นการเพิ่มความ Hot ให้กับตัวเอง ถึงตัวจริงอาจไม่ Perfect สักเท่าไหร่ แต่ใน Facebook ขอเต็มที่เลยแล้วกัน มันคือความภูมิใจของผู้เล่นครับ มันอาจจะดูไร้สาระ แต่ก็สร้างความสุขได้เยอะพอดู
    จะให้ผู้อื่นช่วยเหลือโปรดใช้คำที่สุภาพในการโพส และใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    783
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    อยากให้ตัวเองดัง ดูมีระดับ ดูเหมือนมีคนชอบเยอะไงครับ เจอบ่อยเหมือนกัน พวกนี้

ผมคนนึง ที่ถ้ามีคนไม่รู้จักมาเรียกไลค์ ผมจะเงียบๆ แล้วกดปิดไปเลย แต่ถ้าเพื่อนก็ช่าง**** กดให้มัน และผมก็ไม่เคยขอให้ใครมาไลค์

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    ไรสาระๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    804
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    เขาเอาไว้แลกเงินกู้ กยศ ครับ ถ้าข้อความไหนถูกใจผมก็ไลค์ให้ ถ้าเป็นเพื่อนผมที่เรียนด้วยกันผมก็กดให้หมด มันโพสอะไรชั่ง***** ส่วนพวกที่ข้อให้ผมไปไลค์ให้นะ ผมก็ไลค์แต่ไลค์ประชด***** มันโพสรูปส้นเท้าผมยังไลค์ ไลค์จนเครื่องมันกระตุก ไลค์ตั้งแต่มันเริ่มเล่นเฟซบุค ขุดประวัติไลค์มัน***** ผมทำจริงๆ ไม่เชื่อลองดู สนุกนะผมว่า

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    คงเอาไปแดรกแทนข้าวมั้ง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    ไลค์หลอกๆเอาไปทำไม ? ถ้าคนเขาต้องการจะกดให้จริงๆเขากดให้ไปแล้ว เหมือนในเว้บนี้เคยมีมหกรรม ต้องไลค์เมื่ิออ่านเสร็จอยู่ช่วงนึง มีการซ่อนลิ้งกดไลค์ให้ตัวเองด้วยผมว่าถ้าคนอืนมีสามัญสำนึกที่จะกดให้เค้ากดให้เองแหละไม่ต้องสนใจมันหรอก

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ผมหาคำตอบมาให้ครับ การอยากได้ไลค์ หรือการติดตาม เพราะอะไรลองอ่านกันครับ

จากประเด็นนะครับ สรุปได้ว่า อยากได้ไลค์
    1.เพราะอยากโดดเด่นเป็นที่ยอมรับของสังคมมีหน้ามีตาอวดเพื่อน
    2.ผลประโยชน์ทางการค้า ไลค์เยอะคนเห็นเยอะ เหมือนเราฝากร้านให้คนมากดไลค์ไว้ เราก็กระจายสินค้าง่ายขึ้น

ความคิดเห็นส่วนตัวผมนะ ธรรมดาครับ
    เด็กๆส่วนใหญ่อยากได้กันเป็นธรรมดา ตามยุคตามสมัย
    แต่ผมอยากให้ทำอะไรที่สร้างสรรค์มากกว่า

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ผมเห็นบางคนไม่ได้ขายอะไร แต่กลับขอไลค์ ขอผู้ติดตามหน้าตาเฉย

ความรู้สึกเขาคงว่าเวลามีคนมาไลค์ก็เหมือนมีคนมาชื่นชม พอมีคนมาติดตามก็เหมือนมีคนมาสนใจล่ะมั้ง

ผมเห็นแล้วก็เหนื่อยใจ ที่เขาวิจัยมาว่าคนติด Social network ประเภทนี้ส่วนใหญ่หลงตัวเองสงสัยจะจริง
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8
    สิ่งเดียวโดดๆ เลยครับ คือ กลไกทางค่านิยมที่สอดแทรกผ่านเครื่องมือในโซเชียลฯ
    ชอบกินไข่เจียว