ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

PooPPiEASS2
    กล่าวขอบคุณ
    713
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    น่าลองๆๆๆๆๆ

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ overboot อ่านกระทู้
    ผมเลี้ยงลำดับไม่ถูกเลย การสร้าง สุดท้ายคนตาย - -*

ขอถามสัก 2 ข้อ

1. เรื่องการกำเนิดคนหน่อยครับ มันเกิดได้เพราะอะไร ตามวันเวลาหรือเปล่าครับ
    2. กวางจะเกิดในบริเวณไหนครับ มีจุดสังเกตหรือเปล่า เพราะผมสร้างจุดนึง (แบบไม่ได้อยู่ใกล้เมือง) มันก็อยุ่ได้ล่าได้สักพัก มันก็หายไปเลย ยังกะสูญพันธุ์

ขอบคุณครับ
    ตอบได้ข้อเดียวนะครับ

1.เท่าที่ผมสังเกตุ คนจะเกินก็ต่อเมื่อมีบ้านนึรับ

ปล.ถามมั่ง ไป วงกลมมีขีดทับคือไรหรอครับ

พอกดดูจะมีขึ้นแบบนี้ ผมไม่รู้ต้องทำไง

9/10
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EK007 อ่านกระทู้
    ตอบได้ข้อเดียวนะครับ

1.เท่าที่ผมสังเกตุ คนจะเกินก็ต่อเมื่อมีบ้านนึรับ

ปล.ถามมั่ง ไป วงกลมมีขีดทับคือไรหรอครับ

พอกดดูจะมีขึ้นแบบนี้ ผมไม่รู้ต้องทำไง
    น่าจะเป็นเพราะว่าคุณไม่มีส่วนผสมที่จะผลิตหนะครับน่าจะใช่นะผมยังเล่นไปไม่ไกล
    แอดมาได้นะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    ขอบคุณคบรับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    777
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    คือผมเล่น แล้วคนตายละนาวเลย อะ พอมีเทคนิค เล่นไปเรื่อยๆไหมครับ ภาษาอังกฤษ ก็แปลไม่ค่อยออก . ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ effkup01 อ่านกระทู้
    คือผมเล่น แล้วคนตายละนาวเลย อะ พอมีเทคนิค เล่นไปเรื่อยๆไหมครับ ภาษาอังกฤษ ก็แปลไม่ค่อยออก . ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^
    จากที่ผมเล่นมาคนตายมีหลายปัจจัย
    1.อดยากไม่มีอาหารจนตาย
    2.ไม่มีฟืนหรือ firewood เลยหนาวตายกัน
    3.ตัดต้นไม้โดนต้นไม้ทับตาย(อันนี้ไม่แน่ใจว่าใช่โดนทับตายหรือเปล่าแต่มันเกี่ยวกับการที่เราทำงานตัดไม้นี้แหละเลยตาย)
    4.ขุดหินโดนหินทับตาย(อันนี้ไม่แน่ใจว่าใช่โดนทับตายหรือเปล่าแต่มันเก่ียวกับการที่เราขุดหินนี้แหละเลยตาย)
    5.ตายแบบ ตายเลยคือไม่มีอะไรบอก****ก็ตายไปเลยซะงั้น (อันนี้ผมคิดว่าน่าจะเป็นการแก่ตายมากกว่า)

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    เพิ่มเติมเเนวทางการเล่นให้แล้วในเม้นเเรกนะครับ ถูกผิดยังไง ทักท้วงได้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ต้องการคนมากๆเลย+ +

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    เด่วต้องลองแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    777
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KatsuraKotaro อ่านกระทู้
    จากที่ผมเล่นมาคนตายมีหลายปัจจัย
    1.อดยากไม่มีอาหารจนตาย
    2.ไม่มีฟืนหรือ firewood เลยหนาวตายกัน
    3.ตัดต้นไม้โดนต้นไม้ทับตาย(อันนี้ไม่แน่ใจว่าใช่โดนทับตายหรือเปล่าแต่มันเกี่ยวกับการที่เราทำงานตัดไม้นี้แหละเลยตาย)
    4.ขุดหินโดนหินทับตาย(อันนี้ไม่แน่ใจว่าใช่โดนทับตายหรือเปล่าแต่มันเก่ียวกับการที่เราขุดหินนี้แหละเลยตาย)
    5.ตายแบบ ตายเลยคือไม่มีอะไรบอก****ก็ตายไปเลยซะงั้น (อันนี้ผมคิดว่าน่าจะเป็นการแก่ตายมากกว่า)
    อ่อๆ แล้ว จะทำให้ประชากรเพิ่มยังไงอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ขอบคุณครับ น่าสนใจมากเลย

กล่าวขอบคุณ
    37
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ effkup01 อ่านกระทู้
    อ่อๆ แล้ว จะทำให้ประชากรเพิ่มยังไงอะครับ
    วิธีเพิ่มประชากรผมก็ยังไม่ทราบเหมือนกันครับ T^T กำลังรอผู้รู้มาคอมเม้นตอบอยู่เหมือนกันคับ

กล่าวขอบคุณ
    354
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ประชาชนนี้มันต้องใช้เวลาหรือเปล่าครับ อยู่ๆก็มีเด็กเกิด แล้วก็โต ตอนโตก็เอามาใช้งานได้

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ overboot อ่านกระทู้
    ประชาชนนี้มันต้องใช้เวลาหรือเปล่าครับ อยู่ๆก็มีเด็กเกิด แล้วก็โต ตอนโตก็เอามาใช้งานได้
    ใช้ครับ เเต่ เด็ก 6 ขวบมันยังมาเป็นคนตัดไม้ได้เลย ฮ่าๆๆ ตอนนี้ปัญหาคือ เมืองมีเเต่คนเเก่ เเละ ดาวลด Oxo
    Intel Core I7 4790 3.60 GHz l Ram KINGSTON HyperX 16 GB l GALAXY GeForce GTX 1050Ti 4GDDR5 l PSU XFX 850W. l SSD Plexter M6s 128 GB

กล่าวขอบคุณ
    48
    นี่ครับ ดาวเหลือ 3 ดวงเอง ทำยังไงหว่า ทุกอย่างดีหมด ยกเว้นดาวเนี่ย ฮ่าๆๆๆ
    [IMG][/IMG]
    Intel Core I7 4790 3.60 GHz l Ram KINGSTON HyperX 16 GB l GALAXY GeForce GTX 1050Ti 4GDDR5 l PSU XFX 850W. l SSD Plexter M6s 128 GB

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Xelx อ่านกระทู้
    สร้างลานเลี้ยงสัตว์แล้วต้องกดเข้าไปที่ลานอะครับมันจะมีให้เลืกว่าเราจะเลี้ยงอะไรแต่เราต้องซื้อสัตว์มาก่อนนะ ซื้อจะพ่อค้า
    พ่อค้านี่จะเจอที่ไหนคะ หรือต้องสร้างอะไรก่อน ขอบคุณค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    37
    วิธีเพิ่มจำนวนประชากร ผมทราบละ คือเราจำเป็นต้องสร้างบ้านให้มากขึ้นและจะมีผู้ใหญ่ชาย-หญิง 2 คน ย้ายเข้าบ้านนั้นและก็มีลูกเกิดเป็นครอบครัวครับผม 5555

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    48
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ parasite อ่านกระทู้
    พ่อค้านี่จะเจอที่ไหนคะ หรือต้องสร้างอะไรก่อน ขอบคุณค่ะ
    trading post ครับ ที่เป็นรูป มือ จับ กันสองมือ การค้าไม่ใช้เงินเเต่เป็นการเเลกของกันเเทน อย่างเช่นเราจะซื้อ เเกะ ราคา 600 เราก้ต้องเเลกด้วยของของเราให้มี ค่า 600 เท่ากันราคาที่จะซื้อ ถึงจะกด trade ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ขอ เทคนิค และ วิธี ข้อมูล เพิ่มเติม วิธีเล่น เรื่อยๆ เลย นะ คร๊าบ บบ

We ~ Love ~ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    317
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    แจ่ม ครับ บ บ บ
    .: Assasin's - Creed - RevelationS :.

9/10
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    คือว่าชาวบ้านของผมตายเพราะหิวตายบ่อยมากครับมีวิธีทำให้อาหารมันมาเร็วๆไหม
    แอดมาได้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย imangpong : 22nd February 2014 เมื่อ 15:11

กล่าวขอบคุณ
    1,232
    ได้รับคำขอบคุณ: 124
    Blog Entries
    4
    ชอบแนวสร้างมากๆแต่ไม่ค่อยมีให้เล่นเลย โหลดๆๆๆๆ
    Windows 8.1 64 bit CPU Intel Corei7 4770 RAM 24.00 GB 1600 GPU VIDIA GTX 780TI

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    เทคนิกการเล่นของผมคร่าวๆนะฮะ

1. แปลงผักสำคัญที่สุดและเป็นแหล่งอาหารหลัก ควรสร้างให้ใหญ่แต่ไม่ต้องใหญ่มาก อย่างน้อยซัก 2 แปลงแล้วก็แปลงผลไม้ 1 แปลงเพื่อไว้เป็นอาหารฉุกเฉินที่เก็บได้เรื่อยๆ

2. ถึงใกล้แหล่งน้ำแต่การหาปลาเป็นอะไรที่ไม่ค่อยช่วยอะไรเลยช่วงต้นๆ เพราะให้อาหารน้อยถึงน้อยมาก เอาชาวบ้านส่วนนั้นไปทำอย่างอื่นดีกว่า

3. แหล่งอาหารที่ดีๆจะมีอีก 2 อย่างคือล่าสุตว์กับหาของป่า แค้มป์ล่าสตว์นั้นควรวางไว้ในรัศมีที่สัตว์อพยพด้วย ถ้าจะให้ดีต้องคลุมให้ได้อย่างน้อย 2 จุด

ส่วนหาของป่านั้น (ที่เป็นรูปต้นหญ้า) ควรไว้ในป่าเลยหรือโรงตัดไม้ เพราะยิ่งป่าอุดมสมบูรณ์การหาของป่ายิ่งง่าย และเก็บได้ตลอด เป็นอาหารฉุกเฉินช่วงฤดูหนาวได้ดี

4. โรงตัดฟืนไม่จำเป็นต้องไว้ในป่า แค่วางไว้ใกล้ๆกับ stockpile ให้สามารถไปเอาไม้มาตัดได้ก็พอแล้ว

5. อย่าลืมสร้างโรงเก็บสมุนไพรด้วย เพราะบางครั้งชาวบ้านอาจป่วยตายได้

6. ถ้าสร้างโรงเรียนได้รีบสร้าง เพราะโรงเรียนจะสามารถเอาเด็กมาสอนแล้วโตมาเด็กที่ได้รับการสอนนั้นจะทำงานได้ดีขึ้น

7. ช่วงเริ่มเกมไปได้ซักพักนึงให้รีบสร้างโรงตีเหล็กกับโรงทอผ้าด้วย เพราะถ้าไม่สร้างโรงตีเหล็กพอผ่านไปจน Tool หมดจะทำให้ชาวบ้านทำงานได้ช้าลงมาก แล้วถ้าชาวบ้านไม่มีเสื้อผ้าใส่ช่วงฤดูหนาวชาวบ้านจะทำงานน้อยลงอีกทั้งยังทำให้หนาวตายได้ไวขึ้น

ปล. เห็นบางคนว่าอยู่ดีๆชาวบ้านตายนี้ มีตายหลายวิธีมากฮะ
    1. หิวตาย (เบสิกมาก)
    2. หนาวตาย (เบสิกเหมือนกัน)
    3. โดนต้นไม้ทับตาย (ซวยไป)
    4. โดนพายุถล่มตาย (ใครเจอนี้ถือว่าซวยสุดๆ)
    5. แก่ตาย (อันนี้ไงก็ต้องเจอ แต่จะค่อนข้างนานมากกว่าจะเจอ)
    6. คลอดลูกตาย (เจอมากับตัว แต่เหตุการณ์นี้จะเกิดน้อยลงถ้ามีโรงพยาบาล)

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ: