ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Emirates Stadium
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,266

ทีมพัฒนา Titanfall เผยไม่เคยแคร์เรื่องกำไร แค่อยากสร้างเกมที่ดีเท่านั้น

โปรดิวเซอร์ของเกม Titanfall นาย Drew McCoy ไม่รู้และไม่สนใจว่าเกมของเขาจะทำกำไรให้กับใครได้มากแค่ไหน เพราะว่าเขามีความสุขที่ได้สร้างเกมที่เขารู้สึกสนุกด้วย นั่นคือความสำเร็จที่มีความหมายต่อเขา อ้างอิงจากคำพูดของนาย Drew ที่ให้สัมภาษณ์กับ GameSpot ในงาน PAX East ที่ผ่านมา

“ผมไม่รู้ถ้าหากเกมของผมจะทำแต่กำไร ผมไม่รู้ถ้าหากมันจะขายได้จนแตะระดับยอดขายที่กำหนดไว้ ผมไม่สนจริงๆ” Drew กล่าว “ผมสนแต่ว่า ผมได้สร้างเกมที่ผมสามารถนั่งเล่นมันได้อย่างสนุกสนาน ผู้คนสนุกไปกับมัน และนั่นก็เป็นแรงบันดาลใจที่เราจะทำเกมต่อไป นั่นคือความสำเร็จของผม เราทำเกมเพราะว่าเรารักเกม และเราก็อยากให้ผู้คนเล่นเกมของพวกเรา”

เขาไม่ได้หวังว่า Titanfall จะมีผลกระทบต่อ Call of Duty หรือ Battlefield ไม่ได้หวังว่าจะทำให้วงการ FPS สั่นคลอน เขาแค่อยากให้ Titanfall เป็นแรงบรรดาลใจให้ผู้พัฒนาเกมสร้างเกมในแบบของตนเอง ไม่ใช่ทำตามแบบผู้อื่น

“ผมไม่รู้ถ้าเราจะไปสั่นคลอนอะไรนะ ผู้คนก็สร้างเกม single player ในแบบ cinematic ที่ใช้เวลาเล่น 5 – 6 ชั่วโมงจบกันต่อไป เขาอยากจะยัดโหมด multiplayer และบางทีก็ทำ co-op คั่นกลางอีกนะ” Drew กล่าว “เขาอยากจะให้โหมด multiplayer มีผู้เล่นเยอะๆกันต่อไป ทำคุณค่าของผลิณภัณฑ์เพื่อผลกำไร แต่ผมหวังว่าสิ่งที่ผมทำลงไปจะเป็นแรงบันดาลใจให้นักออกแบบเกมลองทำสิ่งที่แปลกใหม่ดูบ้าง”

“ความผิดพลาดหนักๆของเกมบางเกมก็คือ ผู้พัฒนามองไปที่เกมดังๆ แล้วก็นึกขึ้นมาว่า ‘อ๋อ ถ้าเราทำอย่างงี้แล้วจะมีคนมาซื้อเกมของเรา’ และท้ายที่สุดเกมของพวกเขาก็ขายไม่ออก เพราะว่าเขาไม่ได้ลงลึกไปว่า’ทำไมเกมๆนั้นจึงดี’ และเขาไม่ได้ลองอะไรใหม่ๆ”

“ผมหวังในตัว Titanfall ของผมนะ ในฐานะเกมเมอร์และคนๆนึงที่อยากเห็นอุตสาหกรรมเกมเดินไปข้างหน้าและมีอะไรดีๆเยอะขึ้น คือการลองทำสิ่งใหม่ๆและอย่าไปก็อปอะไรที่เขาทำมาดีก่อนแล้ว”

เครดิตข่าว:http://www.juropy.com/2014/04/%E0%B8...8%A3%E0%B9%8C/

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    งีั้นก็อย่ามี DLC สิ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sornpraram อ่านกระทู้
    ตอนแรกก็จะไม่มีหล่ะครับ แต่ทำไงได้ดันไปอยู่EA

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    มันไม่ดียังไงหว่า DLC มีอะไรมาเพิ่มเรื่อยๆดีกว่าหมกอยู่กับด่านเดิมๆซึ่งมันก็ดีของมันอยู่เเล้ว

หรือแค่เหตุผลที่คนไม่ชอบจ่ายเงินเพิ่มคิดมาพูดกันลอยๆ หรือว่าแค่กะด่าๆเพื่อให้เขาเเจกเป็น patch ฟรีเหมือน GTA เเบบนั้นหรอครับมีอะไรมาใหม่ก็ให้มันฟรีหมดเลยหรอ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SCP

Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082
    Respawnไม่ได้หวังกำไรครับ
    อยากมองเห็นคนหวังกำไร เชิญนู้นนน!!!

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

never try never know
    อย่ารีบ quote ผม edit ไม่ทัน
    กล่าวขอบคุณ
    719
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    เชิญรับโล่

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patrenko อ่านกระทู้
    มันไม่ดียังไงหว่า DLC มีอะไรมาเพิ่มเรื่อยๆดีกว่าหมกอยู่กับด่านเดิมๆซึ่งมันก็ดีของมันอยู่เเล้ว

หรือแค่เหตุผลที่คนไม่ชอบจ่ายเงินเพิ่มคิดมาพูดกันลอยๆ หรือว่าแค่กะด่าๆเพื่อให้เขาเเจกเป็น patch ฟรีเหมือน GTA เเบบนั้นหรอครับมีอะไรมาใหม่ก็ให้มันฟรีหมดเลยหรอ
    สงสัยคุณเกิดไม่ทันเมื่อก่อนนั้นสิ่งที่คล้าย DLC นั้นมันแทบจะมาฟรีเลยล่ะ 555 เมื่อก่อนเกมนี่มาแบบต็ม ๆ ไม่มีตันทอนไม่มี แบ่งส่วน
    ทุกคนที่ซื้อสามารถเข้าหาเกมได้เท่าเทียมกันหมดและ Update สิ่งต่าง ๆ เข้ามาเรื่อย ๆ หรือ DLC ในตอนนี้นี่แหละ
    ต่างกับสมัยนี้เกมมายังต้องซื้อ DLC อีกแถมเนื้อเรื่องบางเกมก็ไม่จบต้องซื้อ DLC หรือภาคเสริมมาอีก
    สมัยนี้มันเหมือนกับว่าเกมไม่เสร็จดีแล้วเอามาขาย เหมือนพิษซ่าเต็มถามเอามาขายครึ่งเดียวแต่บอกว่าเต็มถาด
    แล้วก็เอาอีกครึ่งที่เหลือออกมาขายต่อได้ถาดใหม่อีกถาดนึง
    ทั้งนี้ทั้งนั้นทาง EA มันมีชื่อเสียงด้าน หวังผลกำไรทางนี้ค่อนข้างมากอยู่แล้ว เลยโดนคนส่วนใหญ่แขวะไปตามกัน
    ลองไปดูเกมใน Origin นะครับว่าเกมใหม่ ๆ แต่ละเกมนั้น DLC มันเยอะขนาดใหน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย satornarm : 17th April 2014 เมื่อ 20:03
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    เกมส์ออกซัก 6 เดือน ถึง 1 ปี แล้วค่อยออก DLC มาเพิ่มนั้นเพิ่มนี้ทำให้ดูเหมือนมีภารกิจหรือด้านอะไรเพิ่มมามันก็ดูดีนะครับ แต่เกมส์ยังไม่ออกแล้วทำ DLC มาตีคู่เลยโดยไม่ถามความต้องการของคนซื้อนี้มันก็ดูหน้าเกลียดนะครับ เหมือนกับเรามีต้นฉบับเกมส์ในมือที่ไม่สมบรูณ์ไม่ชวนให้หน้าซื้อสะสม บางคนก็รอไปเรื่อยจน DLC ออกครบแล้วกดชุดเซ็ตตอนลดราคาทีเดียว แล้วทีนี้บริษัทขายเกมส์ก็บ่นว่าเกมส์ออกคนไม่ซื้อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Prirya : 17th April 2014 เมื่อ 19:40

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ไม่ได้หวังกำไร แต่จะให้ DLC ไปฟรีๆ ก็กะไรอยู่ ใช่ไหมล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    ผมอายุจะ16แล้วครับ และผมเล่นเกมตั้งแต่อนุบาลผมดูวิวัฒนาเกมมาเรื่อยๆผมรู้ว่ายุคนี้มันต่างยังไง สมัยก่อนเนี่ยมีสิ่งที่เรียกว่าexpansion pack ถึงราคาจะค่อนข้างเท่าตัวเกม แต่มันก็คุณภาพเท่าเกมใหม่ๆอีกเกม และเมื่อก่อนไอพวกตัวเสริมอะไรเนี่ยเค้าให้อัพเดทฟรีๆเลยด้วยซ้ำ

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    ทีมพัฒนาไม่แคร์ แต่ EA แคร์นะจ๊ะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ความเห็นแขวะEAเยอะมาก แต่.......
    เห็นด้วยอย่างแรงครับ ฮ่าๆๆๆ

Only One Justice !
    กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 826
    ถึงจะเป็นบริษัทยอดแย่

EA ก็ติด top บริษัทที่คนอยากทำงานนะเออ

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    แต่ตอนนี้ เกมนี้มันลดราคาใน origin นะครับ ลองไปดูกันนะพี่น้อง

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    จะซึ้งกว่านี้ถ้าไม่มี DLC ไม่ฟรีออกมาเป็นพรวน
    ถ้าเธอฟังเพลงนี้ แสดงว่ากำลังมีความรัก แสดงว่ากำลังตกหลุมรัก แสดงว่าเธอนั้นมีความรักแล้วจริง ๆ

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    ป๊าดดด ดีแล้วที่ซื้อมาเล่น มันส์จิง แต่ดันไปอยู่EA ชิ T_T

กล่าวขอบคุณ
    3,847
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ความคิดดี น่ายกย่องจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    เลิกเถอะ DLC

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satornarm อ่านกระทู้
    สงสัยคุณเกิดไม่ทันเมื่อก่อนนั้นสิ่งที่คล้าย DLC นั้นมันแทบจะมาฟรีเลยล่ะ 555 เมื่อก่อนเกมนี่มาแบบต็ม ๆ ไม่มีตันทอนไม่มี แบ่งส่วน
    ทุกคนที่ซื้อสามารถเข้าหาเกมได้เท่าเทียมกันหมดและ Update สิ่งต่าง ๆ เข้ามาเรื่อย ๆ หรือ DLC ในตอนนี้นี่แหละ
    ต่างกับสมัยนี้เกมมายังต้องซื้อ DLC อีกแถมเนื้อเรื่องบางเกมก็ไม่จบต้องซื้อ DLC หรือภาคเสริมมาอีก
    สมัยนี้มันเหมือนกับว่าเกมไม่เสร็จดีแล้วเอามาขาย เหมือนพิษซ่าเต็มถามเอามาขายครึ่งเดียวแต่บอกว่าเต็มถาด
    แล้วก็เอาอีกครึ่งที่เหลือออกมาขายต่อได้ถาดใหม่อีกถาดนึง
    ทั้งนี้ทั้งนั้นทาง EA มันมีชื่อเสียงด้าน หวังผลกำไรทางนี้ค่อนข้างมากอยู่แล้ว เลยโดนคนส่วนใหญ่แขวะไปตามกัน
    ลองไปดูเกมใน Origin นะครับว่าเกมใหม่ ๆ แต่ละเกมนั้น DLC มันเยอะขนาดใหน

ถ้าจะอธิบายให้เห็นภาพก็ตามรูปด้านล่างเลยครับ

ถ้าเรื่อง DLC ผมกล้าพูดเลยว่า Sims3 ครับ ใครเป็นนักสะสมก็มีลากเลือดแน่นอนครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Spermz : 18th April 2014 เมื่อ 01:15

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

never try never know
    อย่ารีบ quote ผม edit ไม่ทัน
    กล่าวขอบคุณ
    719
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    เคยได้ยินว่าคนที่ซื้อ the sim 3 หมดกับ dlc เป็นหมื่น

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sornpraram อ่านกระทู้
    ยากครับเพราะดันไปอยุ่่กับ บริษัทโกเด้น ชิท
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    Titanfall เกมดีจริงๆ
    พอกลับไปเล่น BF3 เเล้วรู้สึกว่า "เห้ยทำไมกระโดดขึ้นหลังรถถังไม่ได้ฟะ"

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Previously อ่านกระทู้
    ยากครับเพราะดันไปอยุ่่กับ บริษัทโกเด้น ชิท
    ปีล่าสุดอดได้แล้วครับ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    จริงเหรอ.............ไม่หวังผลกำไร 555555
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน