ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 5

spec นี้โอเคมั้ยครับ

CPU: INTEL CORE I5 4440
    MAINBOARD: GIGABYTE H87-D3H
    RAM: 8GB PC DDR-III/1600 KINGSTON HYPER-X
    HARDDISK: 1.0 TB. WD SATA-III (B/F64MB) WD10EZEX BLUE
    DISPLAY CARD: GIGABYTE GTX760
    CASE : COUGAR VOLAN BLACK
    POWER SUPPLY: CORSAIR VS650 650 WATT

พอได้มั้ยครับเอามาเล่นเกม

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    เอาไว้เล่นเกมส์แบบไหนล่ะ แต่ก็ถือว่าโอนะ

760 เล่นได้ระดับหนึ่ง แต่อย่าง WD นี้ ปรับสูงอาจมีหน่วงบ้าง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    313
    ได้รับคำขอบคุณ: 381
    แรมเปลี่ยนเป็นdualดีกว่าคับkingston hyper x 4gb สองตัวจะดีกว่าคับ
    ส่วนกาดจอถ้างบถึงผมแนะนำ Gigabyte GTX 770 OC 2GD
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rave0006 : 28th April 2014 เมื่อ 15:48

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    ถือว่าดีแล้วครับใช้เล่นได้ไม่ต้องดีเลิศตามใครๆหรอก ถ้าคิดว่าตัวเองพอใจแล้วก็จบครับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    เอาไว้เล่นเกมส์แบบไหนล่ะ แต่ก็ถือว่าโอนะ

760 เล่นได้ระดับหนึ่ง แต่อย่าง WD นี้ ปรับสูงอาจมีหน่วงบ้าง
    คือผมใช้specนี้เล่นoutlastเเล้วมันกระตุกมันเกี่ยวกับmonitorมั้ยอ่ะครับ

We Are "Team"
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    Blog Entries
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kkimmkk อ่านกระทู้
    คือผมใช้specนี้เล่นoutlastเเล้วมันกระตุกมันเกี่ยวกับmonitorมั้ยอ่ะครับ
    ความละเอียดเท่าไหร่ครับ ?

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้

WD เกี่ยวไรกับหน่วงเหรอครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    12
    16:9ครับ เเล้วก้อปรับlow เเล้วมันก้อยังกระตุกอยู่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kkimmkk อ่านกระทู้
    16:9ครับ เเล้วก้อปรับlow เเล้วมันก้อยังกระตุกอยู่ครับ
    กระตุกเเบบไหนครับเเบบค้างเเป็ปเเล้วต่อเเบบนี้รึปล่าวครับลองโหลดไดรเวอร์ใหม่ดูครับถ้าใช้ 337.50 อยู่ให้อัพตัวนี้ครับ เป็นตัว 337.61 hotfix ครับ
    link: http://www.guru3d.com/files_get/gefo...ownload,2.html
    หรือ กลับไปใช้ตัว WHQL ก่อนเเล้วดูว่าเป็นอยู่มั้ย
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

.::งอลเล่า::.
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 607
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sssss1 อ่านกระทู้
    เขาอาจจะหมายถึง เป็น HDD เลยอาจทำให้โหลดข้อมูลเกม ได้ช้าไม่เหมือนกับ SDD ที่เร็วปี๊ดดดด น่ะครับ ^-^
    .::CPU FX-4100/MB 970A-D3/RAM 4GB*2/VGA XFX r7770::.

ยูสนี้ใช้หลายคน '
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,572
    เเต่หลักจริงๆก็คือพวก CPU , VGA , RAM นั้นเเหละครับ ผมว่าที่จขกทเล่นเกมกระตุกอาจมาจากไม่ได้อัพ Driver เป็นตัวล่าสุด + อาจจะเล่นเกมที่เป็นตัว Crack ที่มีปัญหาและไม่เสถียรเท่าของเเท้ก็ได้ครับ
    //ถ้าคนเป็นเรื่องคอมจริงๆ ก่อนซื้อก็น่าจะสำรวจอุปกรณ์ต่างๆมาอย่างละเอียดแล้วครับเว็ป Review ก็มีอยู่ทั่วไปหมดทั้งนอกทั้งใน ถ้าซื้อมาแล้วก็น่าจะ Benchmark ทดสอบประสิทธิภาพให้ดีให้นิ่งซะก่อน

" YOU'RE NOT IN CONTROL " DELSIN ROWE

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aegis อ่านกระทู้
    เเต่หลักจริงๆก็คือพวก CPU , VGA , RAM นั้นเเหละครับ ผมว่าที่จขกทเล่นเกมกระตุกอาจมาจากไม่ได้อัพ Driver เป็นตัวล่าสุด + อาจจะเล่นเกมที่เป็นตัว Crack ที่มีปัญหาและไม่เสถียรเท่าของเเท้ก็ได้ครับ
    //ถ้าคนเป็นเรื่องคอมจริงๆ ก่อนซื้อก็น่าจะสำรวจอุปกรณ์ต่างๆมาอย่างละเอียดแล้วครับเว็ป Review ก็มีอยู่ทั่วไปหมดทั้งนอกทั้งใน ถ้าซื้อมาแล้วก็น่าจะ Benchmark ทดสอบประสิทธิภาพให้ดีให้นิ่งซะก่อน
    ผมซื้อมาจาก JIB น่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sssss1 อ่านกระทู้

หมายถึง Watch Dogs ไงล่ะ

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328
    หมายถึง Watch Dogs ไงล่ะ
    เกมมันออกแล้วหรอถึงรุ้ว่ามันหน่วงอ่ะ
    i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

กล่าวขอบคุณ
    38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wataruzz อ่านกระทู้
    เกมมันออกแล้วหรอถึงรุ้ว่ามันหน่วงอ่ะ
    เปล่า หมายถึง สเปค เพราะ ถ้าเอาแบบ ระดับเท่าในคลิป PC คงต้องระดับ 780 แน่ๆ ดังนั้น ถ้าปรับระดับกลางๆ ลื่นได้สบายมาก

แต่ 760 อาจจะรอด ไปได้อยู่ แต่ช่วงเอฟเฟค อลังๆ อย่างระเบิด FPS คงมีตกเยอะอยู่ ( แถมตัวเกมส์ยังกิน CPU มากอีก T^T )

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    เกมมันยังไม่ออกอย่าพึ่งตีโพยตีพายไปดีกว่า มันไม่มีไรแน่นอนหรอก