ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nanohawk2 อ่านกระทู้
    ไอที่พิมพ์มานี่ อย่ากลืนน้ำลายล่ะ เพราะผมก็มีแนวทางของผม ใหญ่มาจากไหนอ่ะ โพสต์คลิปมานานแค่ไหนผมไม่สน ผมไม่ดู ไม่ได้ด่าว่าคลิปนี้ here หรืออะไรเลย แค่ไม่อยากดู บาย จบ ผมเป็นพ่อคุณรึเปล่า ถึงต้องมาแคร์ ? ขนาดคุณยังบอกเองเลยไม่ชอบไม่ต้องดู แล้วมาแคร์ อะไรกับผม ใครจะเถียงกับผมอีกก็เชิญโพสต์ต่อเลย

แค่ไม่ชอบกับการโพสต์คลิปก็ถือว่าอีโก้ ก็ให้มันรู้ไป คือต้องให้มีคนยอตลอดเลยว่างั้น คุณทำดีแล้วครับ ทำต่อไปนะครับ คุณก็ทำไปดิ๊

ทำไม****ไม่ลองคิดว่าเออ ถ้าาแบบมีคนไม่ชอบ แล้วถ้าคนไม่ชอบเพิ่มขึ้น เราควรจะแก้ตรงไหน ควรจะมีการเขียนอธิบายอะไรสักนิดไหม อะไรแบบเนี่ย ก็ทำไปดิ๊ ไม่ใช่มาโวยวาย เม้นแรกผมยังไม่โวยวายเลย

ต้องให้ผมพูดว่าขอบพระคุณครับไหม เอาแบบเพราะ ๆ เลย ถามจริง ๆ ว่าต้องการน่ะ ต้องการอะไรกันแน่ ต้องการแบ่งปันคนดู หรือต้องการให้คนดูบอกว่าขอบคุณครับ ถ้าคุณอยากแบ่งปันจริง ๆ นะ คุณไม่มาปัญญาอ่อนเถียงกับผมแบบนี้หรอก
    ไอ้เด็กน้อย อย่าให้เยอะ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ my dath อ่านกระทู้
    ไอ้เด็กน้อย อย่าให้เยอะ
    บอกว่าไม่ได้ด่า ปัญญาอ่อนรึไงวะ ภาษาไทยก็ไม่เข้าใจเนี่ย ขัดใจว่ะ มันคำด่าที่ไหนนั่นอ่ะ ห๊ะ ถามจริง คำด่าตรงไหน มันอธิบายถึงการว่า ทำไมคุณต้องมาสนใจผม ผมเป็นใคร ไปอ่านให้ดีเลยนะ

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    ใบแดง 1 ใบสำหรับ nanohawk2 ครับ
    หากยังไม่เลิก.. จะทำการระงับการใช้งานสมาชิกครับ
    ขอบคุณครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ขอบคุณสำหรับทางออกทีดีที่สุดนะครับ คุณjoker

' va|kyrie...'
    กล่าวขอบคุณ
    642
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,253
    Blog Entries
    3
    ผมชอบแนวทางของ จขกท. นะครับ ชอบดูคลิปแล้วมันเพลินดี

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 587
    ใจเย็นๆจ้า เกมเมอร์ด้วยกันทั้งนั้น เรื่องแค่นี้ จบๆกันไปเถอะจ้า
    ดูกระทู้ให้มาก อย่ามองแต่ "ลายเซ็น"

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nanohawk2 อ่านกระทู้
    บอกว่าไม่ได้ด่า ปัญญาอ่อนรึไงวะ ภาษาไทยก็ไม่เข้าใจเนี่ย ขัดใจว่ะ มันคำด่าที่ไหนนั่นอ่ะ ห๊ะ ถามจริง คำด่าตรงไหน มันอธิบายถึงการว่า ทำไมคุณต้องมาสนใจผม ผมเป็นใคร ไปอ่านให้ดีเลยนะ
    แนะนำกลับไปอ่านกระทู้ผมให้ดีๆ อ่านแล้วทำความเข้าใจให้ดี มันมีชื่อ ของคุณ อยู่ในกระทู้ผมมั้ย แล้วผมจะไปแคร์อะไรกับคุณ ผมก็แค่แสดงความคิดเห็น แต่มันมีพวกร้อนตัวไง ร้อนจนหัวสั่น รับไม่ได้ ที่คนอื่นไม่เห็นด้วย แล้วมาโพสแบบนี้หมายความว่าอะไร ผมเป็นพ่อคุณรึป่าว คือคุณกับผมไม่รู้จักกัน แล้วคุณเอาอะไรคิดว่าผมแคร์คุณ ที่โพสคือผมว่าคุณ คุณคิดได้ไง ม่ชื่อคุณมั้ย อย่าร้อนตัว แล้วก็อย่านักเลงเที่ยวด่าพ่อล้อแม่คนอื่น เดี๋ยวจะเจอตอเข้าซักวัน

กล่าวขอบคุณ
    693
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    เบิ่งสื่อๆกัน บ่ได้บ่สู เป็นหยังกัน ????
    IRON MAN

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,182
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kimnasa อ่านกระทู้
    ยังไงก็เอาคำเสนอที่เขาเสนอไปพิจารณาด้วยละกันนะครับ ผมเป็นกำลังใจให้
    แน่นอนครับผมรับคำเสนอต่างๆอยู่แล้วครับผม ตั้งแต่โดนเรื่องพูดเกมผิด

อ่านภาษาอังกฤษไม่ถูก ข้อมูลมั่ว ผมรับและมาปรับปรุงเสมอครับ ขอบคุณครับ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ใช่ครับ จะอ่านหรือจะดูคริปมันก็ไม่ต่างกันหรอกครับ อย่าทำให้เป็นเรื่องใหญ่เลย เค้าเอามาบอกเราก็ดีแล้ว ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ my dath อ่านกระทู้
    แนะนำกลับไปอ่านกระทู้ผมให้ดีๆ อ่านแล้วทำความเข้าใจให้ดี มันมีชื่อ ของคุณ อยู่ในกระทู้ผมมั้ย แล้วผมจะไปแคร์อะไรกับคุณ ผมก็แค่แสดงความคิดเห็น แต่มันมีพวกร้อนตัวไง ร้อนจนหัวสั่น รับไม่ได้ ที่คนอื่นไม่เห็นด้วย แล้วมาโพสแบบนี้หมายความว่าอะไร ผมเป็นพ่อคุณรึป่าว คือคุณกับผมไม่รู้จักกัน แล้วคุณเอาอะไรคิดว่าผมแคร์คุณ ที่โพสคือผมว่าคุณ คุณคิดได้ไง ม่ชื่อคุณมั้ย อย่าร้อนตัว แล้วก็อย่านักเลงเที่ยวด่าพ่อล้อแม่คนอื่น เดี๋ยวจะเจอตอเข้าซักวัน
    ก็ดีถ้าไม่ได้ด่าผม เพราะถ้าจำไม่ผิดในกระทู้ก็มีผมคนเดียวที่เขาพูดถึงกัน

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    บางคนก็พิมพ์ว่าเ้าเหมือน จขกท. บังคับให้ดู
    ไม่ชอบก็ไม่ต้องดู ไม่ชอบก็กดออก หรือไม่ชอบก็เสนอแนะ ก็เพียงพอ ไม่ใช่มาว่าเค้าอย่างนั้นอย่างนี้ เหมือนตัวเองเสียตังค์เข้ากระทู้
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    เฮียนี้บ่นไรครับ อย่าๆๆ ถ้าไม่ชอบก็หยุดเห่าได้แล้วครับ
    คนตั้งกระทู้นี้ เค้าจะเสียความรู้สึก และ เสียกำลังใจปล่าวๆ
    ปล.ถ้าคุณไม่ชอบคุณก็ไปดูกระทู้อื่นครับ จะมาเห่าทำเพื่อ....

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    ก็ตามนี้แหละครับ บางทีผมก็แค่อยากจะเห็นรายละเอียดอะไรที่มันน่าสนใจบ้าง แล้วที่ผมเข้ามาดูกระทู้นี้ ก็เพราะเห็นชื่อกระทู้มันน่าสนใจดี มันรวมไว้หลายเกม

แต่มันไม่มีรายชื่อเกม ส่วนตัวผมไม่ชอบวีดีโออยู่แล้วด้วย ผมก็ลังเลสิครับ ถ้าเข้าไปไม่เจอเกมที่ผมชอบละ เกมที่ผมอยากเล่นละ เออถ้ามันมีบ้างผมจะได้กรอหา

แหม่... on top เลย on top
    ประมาณว่า หาข้าวให้แล้ว ต้องป้อนด้วย ประมาณนั้นอ่านะ ฮ่ะ ฮ่ะ ฮ่ะ

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    แวะมาอ่านดราม่า ' '

ผมเฉยๆนะ จะดูจะอ่านก็แล้วแต่คนครับ ขนาดผมยังขี้เกียจดูเลย55555

จริงๆมีรายชื่อเกมส์ผมก็ว่าดีนะครับ เข้ามาอ่านชื่อเกมส์ดูคลิปไรงี้

แต่จะยังไงก็ได้ครับผมก็ดูเหมือนเดิม55555555

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    แล้วไอประเด็นเรื่อง เขาตั้งแบบนี้มานานแล้ว

อ้าวก็ผมเพิ่งเห็นอันนี้อันแรกอะ... ฒ????????????????????????

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    อ่านแล้วสงสาร จขกท เนอะ ดูแล้วเค้าไม่ได้มาดราม่าอะไรกับพวกท่านเล้ย แต่ละคนนี่ก็ลอง ๆ กับไปอ่านตั้งแต่ ความคิดเห็นแรก ๆ
    เลยเหอะครับแล้วลองทำความเข้าใจกัน บางคนก็พูดจาแขวะพอคนอื่นมาแขวะบ้างก็เกรียนแตก เอาไปเอามาก็เป็นกันไปหมดซงั้น
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ผมก็ไม่ชอบแบบคลิบเท่าไหร่ ไม่ชอบมานั่งเปิด เสียงก็ไม่ใช่สาวๆ พูด

เพราะงั้นผมผ่านครับ

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    บอกตรงๆผมก็ไม่ชอบดูข่าวเกมส์ผ่านสื่อวีดีโออย่าง Youtube มันต้องรอ ต้องลุ้น ต้องกรอ แถมบางคนก็ไม่ชอบอย่างอื่นไม่ว่าจะด้วยน้ำเสียงหรือนิสัยในการพูด

บางคนก็ไม่ได้อยากจะฟังข่าวเกม Tropical เลยเพราะไม่ได้ติดตาม ถ้าเจอก็ต้องไปกรอมัน มันอาจจะไม่ได้ยากอะไรแต่ก็สร้างความรำคาญให้นิดๆจริงๆ

และถ้าใครบางคนที่ไม่รู้จัก จขกท หรือรับรู้ว่าเค้าทำอะไรหรืออยู่มานานแค่ไหนสำหรับกระทู้นี้แทบจะถือว่าเป็นความผิดไปเลยทันทีสำหรับพวกแฟนๆ ซึ่งผมอ่านแล้วมันงี่เง่ามาก

การไม่เขียนรายชื่อเกมให้ในกระทู้ ผมว่ามันไม่ใช่จุดขาย ไม่ใช่แนวทางที่ควรยึดถือหรือเป็นการบ่งบอกตัวตนอะไรของ Ga-Me เลย ท่าเป็นผมนะผมจะเขียนแก้กระทู้เขียนรายชื่อเกมให้เลย

ไหนๆก็เขียนคำนำในกระทู้อยู่แล้วแล้ว ก็อาจจะทำการใส่ตัวเลขบอกว่านาทีไหนข่าวเกมอะไรไว้ แล้วก็ใส่ตัวเลขนาทีให้ Skip ข่าวลงไปใน Description ของ Youtube ให้อีกทีเลย

นี่ก็แนะนำดีดีแล้วนะ อย่ามาดราม่าผม ผมก็ไม่เห็นว่าจขกทเค้าจะด่าจะว่าอะไรมากมายมีแต่คนอื่นน่ะแหละที่แขวะเป็นเดือดเป็นร้อนซะเหลือเกิน

ผมติดตามเกมอยู่น้อยนิดมาก สำหรับผม ท่าไม่มีปุ่ม Skip หรือมีจุดบอกนาทีว่าข่าวไหนเกมอะไร ผมก็ไม่เข้าครับ ไม่ใช่ไม่เปิดใจ แต่มันเหมือนการเข้าไปคลิปเพื่อไปลุ้นดูว่ามีข่าวเกมไหนที่เราติดตามอยู่หรือเปล่า

และถ้าไม่มีเลยก็คงเท่ากับการเสียเวลาฟรีๆ.....ซึ่งคงไม่มีใครต้องการดูคลิปยาว 8-10 นาทีโดยที่ไม่มีข่าวอะไรที่เราสนใจเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eryx : 1st May 2014 เมื่อ 17:04

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    ปกติทำวีดีโอแบบนี้ด้นสดเลยหรอครับ มันน่าจะมีบทพูด

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ยาวครับ ผมเคยเห็นหลายครั้งนะหน้าข่าวเอาคลิปมาแปะคลิปเดียว รู้ไหมเกิดไรขึ้น ****โดนแขวะโดนเหน็บแทบจะมุดหน้าไปกลางแกนโลก แต่อาจเพราะจขกทมีคนชอบคนเห็นด้วยเยอะมั๊งครับเลยไม่โดน555555

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    ขอแนะนำให้ลบกระทู้นี้ ผมอยากให้เจ้าของกระทู้ไปตั้งกระทู้ข่าวใหม่ครับ ไม่ต้องแก้ไขอะไรหรอกครับผมชอบแนวนี้อยู่แล้ว
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joker อ่านกระทู้
    ใบแดง 1 ใบสำหรับ nanohawk2 ครับ
    หากยังไม่เลิก.. จะทำการระงับการใช้งานสมาชิกครับ
    ขอบคุณครับ
    ทุกคนคงเห็นโพสนี้แล้ว จบได้แล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,182
    เจตนาผมแค่อยากโพสข่าวที่เป็นในรูปแบบของผมเท่านั้นเองนะครับ ไม่ได้ตั้งแต่จะให้แตกแยก หรือ แย่งข่าวสารแต่อย่างใด
    ผมว่าผมยอมที่สุดแล้วนะครับ ไม่ได้ตั้งใจจะก่อดราม่าอะไรเลยจริงๆ เพราะผมโพสไอคลิปข่าวแบบนี้มาเป็นปีแล้วมาเดือนละ ครั้ง
    ก็มีติว่าติชมอะไรกันไปจนพัฒนาขึ้นไปเรื่อยๆ จนถึงปัจจุบันก็ยังทำอยู่ เพราะผมชอบทำแบบนี้ครับ ไม่ได้อยากทำตามใครๆ
    มีครั้งนี้ครั้งแรกจริงๆที่ผมคิดว่ามันหนักไป และ Jokergameth ก็มี ฟอรั่ม News ข่าวสารวงการเกม ผมเข้าใจว่าข่าวสารเนี่ย ตามกฏแล้ว
    มันคือสื่ออะไรก็ได้ที่เกี่ยวกับเกม ผมก็ลงคลิปของผมลงไป ผมไม่ทราบว่าจะต้องเป็นสื่อที่มีลายลักษณ์อักษร เท่านั้นถึงจะเอามาลงได้

ปล.สุดท้ายทุกๆเดือนละครั้งผมก็เอามาลงปกติเหมือนเดิมครับผม และขอโทษกับเรื่องราวทั้งหมดด้วยครับ

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ยูสนี้ใช้หลายคน '
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,572
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ketaro121 อ่านกระทู้
    เจตนาผมแค่อยากโพสข่าวที่เป็นในรูปแบบของผมเท่านั้นเองนะครับ ไม่ได้ตั้งแต่จะให้แตกแยก หรือ แย่งข่าวสารแต่อย่างใด
    ผมว่าผมยอมที่สุดแล้วนะครับ ไม่ได้ตั้งใจจะก่อดราม่าอะไรเลยจริงๆ เพราะผมโพสไอคลิปข่าวแบบนี้มาเป็นปีแล้วมาเดือนละ ครั้ง
    ก็มีติว่าติชมอะไรกันไปจนพัฒนาขึ้นไปเรื่อยๆ จนถึงปัจจุบันก็ยังทำอยู่ เพราะผมชอบทำแบบนี้ครับ ไม่ได้อยากทำตามใครๆ
    มีครั้งนี้ครั้งแรกจริงๆที่ผมคิดว่ามันหนักไป และ Jokergameth ก็มี ฟอรั่ม News ข่าวสารวงการเกม ผมเข้าใจว่าข่าวสารเนี่ย ตามกฏแล้ว
    มันคือสื่ออะไรก็ได้ที่เกี่ยวกับเกม ผมก็ลงคลิปของผมลงไป ผมไม่ทราบว่าจะต้องเป็นสื่อที่มีลายลักษณ์อักษร เท่านั้นถึงจะเอามาลงได้

ปล.สุดท้ายทุกๆเดือนละครั้งผมก็เอามาลงปกติเหมือนเดิมครับผม และขอโทษกับเรื่องราวทั้งหมดด้วยครับ

ผมติดตาม Ga-me TV มาก็หลายครั้งอยู่หรอกนะ ผมถือว่ามันเเปลกใหม่เลยชวนให้นึกถึงสมัยที่ต้องนั่งลุ้นข่าวในช่อง Gsquare...
    เเต่เพราะเหตุใดมิทราบยอดวิวท่านช่างน้อยนิดเหลือเกินในบางคลิป T_T

" YOU'RE NOT IN CONTROL " DELSIN ROWE

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread