ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 12 จากทั้งหมด 37 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2101112131422 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DongRomio อ่านกระทู้
    ที่เก็บอัลบั้มรูป ในเกม แล้วเราจะเรียกดูอัลบั้มรูปกดปุ่มไหนหรอครับ ขอบคุณครับ
    มันแล้วแต่เราตั้งไว้อะครับ ผมตั้งคีย์ตามหน้าแรกไว้กดตัวQ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    เราจะปลูกหญ้าให้วัวออกมากินข้างนอกยังไง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bunyarit99 อ่านกระทู้
    มันแล้วแต่เราตั้งไว้อะครับ ผมตั้งคีย์ตามหน้าแรกไว้กดตัวQ
    แล้วในที่ตั้งปุ่มในโปรแกรม Dolphin Emulator ที่ คุณตั้งเป็นตัวQ มันอันไหนหรอครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kakaaom อ่านกระทู้
    บ้านแม่มดมันหา ยาก จัง
    ไม่ยากนะครับ เดินตามทางไปเลื่อยๆ เดียวก็เจอแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DongRomio อ่านกระทู้
    แล้วในที่ตั้งปุ่มในโปรแกรม Dolphin Emulator ที่ คุณตั้งเป็นตัวQ มันอันไหนหรอครับ ขอบคุณครับ
    เครื่องหมาย - ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ New!! อ่านกระทู้
    เราจะปลูกหญ้าให้วัวออกมากินข้างนอกยังไง
    ก็ปลูกหน้าไว้เฉยๆครับ แล้วก็ไปสั่นระฆังข้างๆแปลงผักของเรามันก็ออกมาละครับ

กล่าวขอบคุณ
    16
    แล้วรูป ตอนถ่ายที่ เทศกาศ มันจะอยู่ตรงไหนหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    848
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golfars อ่านกระทู้
    - ผมเห็น Spec เครื่องคุณแล้วคุ้นมากๆ ขอถามหน่อยว่าใช่ NoteBook ASUS รุ่น A42JP-VX022D รึป่าวครับ ถ้าใช่ก้อรุ่นเดียวกับที่ผมใช้เล่นอยู่ตอนนี้เลยครับ 55+ แต่ของผมเพิ่มแรมอีก 2Gb เพราะผมลงแบบ 64 Bit แต่ถ้าไม่ใช่ก้อแล้วไป ><" ถ้า Spec ตามนี้ปรับแบบผมเลยครับ อยู่ข้างบนหน้า 10 นี่แหละ รับลองเดินฉลุยครับ จะหน่วงแค่ 2-3 ฉากแค่นั้น แนะนำให้หาพัดลมลองโน๊ตบุ๊คมาลองใต้เครื่องก็จะดีนะครับ จะเล่นได้ยาวๆ หลาย ชม. เลย ใช้ V.3.0-95 นะครับ ตอนนี้ผมใช้ V.นี้อยู่ครับ
    ใช่แล้วครับ ^^ เหมือนกันเลย ปรับตามที่บอกแล้วครับ ฉลุยครับ แต่ก็มีกระตุกบ้าง FPS นี่สุดยอดครับ ขอบคุณนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bunyarit99 อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครับ

ผมเห็นในเขตฟาร์มเรามีเหมือนแปลงผักอีก2ที่อะครับ ต้องทำไงถึงจะไปปลูกผักในนั้นได้
    ต้องไปซื้อที่กับนายกก่อนครับถึงจะปลูกได้ ขอบอกว่าค่าที่แพงโคตรๆ เหอๆ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kakaaom อ่านกระทู้
    บ้านแม่มดมันหา ยาก จัง
    ไม่ยากครับ แค่ทางเข้าไปมันค่อนข้างลึก ต้องผ่านหลายฉาก แต่ถ้าสังเกตุดีๆ ทางเข้าออกแต่ละฉากนั้นมันมีแค่อย่างละที่ ถ้าคุณเข้าทางที่เคยเข้ามาแล้ว มันจะมีคำถามขึ้นมาว่าจะออกไปชั้นต่อไปรึออกไปนอกป่าเลย แต่ถ้าคุณเข้าถูกทาง มันจะทะลุไปเรื่อยๆ เด่วก้อเจอบ้านแม่มดเองครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    จีบนางฟ้าไม่เหนได้เลยครับ เอาของไปให้ก็ชวนคุยแต่เรื่องระฆัง ของก็ไม่เอา - -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bunyarit99 : 27th September 2011 เมื่อ 18:24

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    AR code ใช้ยังไงคับ ยกตัวอย่างวิธีใช้ให้ดูด้วยจะดีมากเลยนะคับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    เล่นได้ค่ะ แต่ว่าตอนที่ตัวอยู่ในบ้าน ความเร็วมันจะ 80-100 เปอร์
    แต่พออกมานอกบ้านมัดข้างนอกฟาร์มลดไปเยอะเลยอ่ะค่ะ ประมาณ 20 เปอร์ เลยอ่ะ

หนุ่มน้อย'
    @ Studio เพื่อชีวิต'
    กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 809
    ภาคนี้น่าสนุก....

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    เออคือว่าผมไปคุยกับไอ้ คุณ นายกที่ เค้าเตอมันอะคับ มัน รีดเงิน ผมไป 5000 ตกลงมันค่าอะไร คับ

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 672
    เออคือว่าผมไปคุยกับไอ้ คุณ นายกที่ เค้าเตอมันอะคับ มัน รีดเงิน ผมไป 5000 ตกลงมันค่าอะไร คับ
    นั่นเป็นค่าบ้านที่เราอยู่น่ะครับ ภาคนี้ไม่ได้ฟรีนะ ต้องซื้อ แต่นายกใจดีมีเมื่อไหร่ค่อยจ่าย

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ 3

พอจะเล่นไหวไหมครับ ถ้าไหวต้องใช้โปรแกรมตัวไหนอะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย champkung : 29th September 2011 เมื่อ 19:02

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    จีบนางฟ้าไม่เหนได้เลยครับ เอาของไปให้ก็ชวนคุยแต่เรื่องระฆัง ของก็ไม่เอา - -
    จะจีบนางฟ้าต้องทำเควสให้จบเนื้อเรื่องหลักก่อนนะคะ ถึงจะจีบได้

กล่าวขอบคุณ
    7
    แล้วรูป ตอนถ่ายที่ เทศกาศ มันจะอยู่ตรงไหนหรอครับ
    ถ้าถ่ายรูปด้วยกล้องถ่ายรูปในเกมในกด select ค่ะ แล้วจะเห็นรูปที่เราถ่ายไว้ เก็บได้ 24 รูปถ้าเต็มแล้วต้องเลือกใส่กรอบที่ร้านล้างรูป หรือไม่ก็ลบทิ้ง

กล่าวขอบคุณ
    7

อันนี้สูตร AR Code เลือกใช้อันใดอันหนึ่ง

อันนี้สูตร Gegco เลือกใช้อันใดอันหนึ่งกับ AR Code

อย่าลืมทำอันนี้ก่อนเข้าเกมส์ด้วยค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ayanarak : 30th September 2011 เมื่อ 02:01

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    โกงมากไม่ดีนะจ๊ะ อิๆ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ่า... ขอบคุณมากๆ อยากเล่นสุดๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ซื้อพวกเครื่องครัวได้ที่ไหนหรอคะ

Shining Goat Milk มันคืออะไรหรอคะ แล้วจะเอามาได้ยังไงอ่ะ

แต่งงานช้าจะเป็นอะไรรึเปล่าคะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย waffle : 30th September 2011 เมื่อ 21:48

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ waffle อ่านกระทู้
    ซื้อพวกเครื่องครัวได้ที่ไหนหรอคะ

Shining Goat Milk มันคืออะไรหรอคะ แล้วจะเอามาได้ยังไงอ่ะ

แต่งงานช้าจะเป็นอะไรรึเปล่าคะ
    1.เครื่องครัวซื้อที่ร้านของชำ(บ้านที่ถัดจากบ้านช่างไม้)ที่เหมืองกามอน
    2.มันคือ นมแพะคุณภาพ Shining (สูงสุด) ต้องซื้อแพะมาเลี้ยงค่ะ โดยจะมีมาขายก็ต่อเมื่อร้านค้าเลเวล 3 โรงเลี้ยงสัตว์ใหญ่เลเวล 2
    3.แต่งงานช้าก็ไม่เป็นไรนะ แค่มีลูกน่ารักๆ 2 คนช้าเอง

กล่าวขอบคุณ
    16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ayanarak อ่านกระทู้
    ถ้าถ่ายรูปด้วยกล้องถ่ายรูปในเกมในกด select ค่ะ แล้วจะเห็นรูปที่เราถ่ายไว้ เก็บได้ 24 รูปถ้าเต็มแล้วต้องเลือกใส่กรอบที่ร้านล้างรูป หรือไม่ก็ลบทิ้ง
    ถ่ายในเทศกาล ที่ไป คุยกับคนถ่ายรูปให้แล้วเค้าจะมาถ่ายให้เราครับ จ่ายตังด้วยนะ 100G ต่อ 1 รูป ครับ แต่ ถ่ายรูปเสร๊จแล้วรูปไปอยู่ตรงไหนหรอครับ ยังไงก็ขอบคุณมากๆๆครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DongRomio : 1st October 2011 เมื่อ 09:29

Tags for this Thread