ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

เจง เจง กิสข่าน
    กล่าวขอบคุณ
    236
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ตกลง มันจะติดเชื้อไหมล่ะ หรือต้องไปถามพวกคุณหมอเอาเนี่ย

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mkuuhm อ่านกระทู้
    ตกลง มันจะติดเชื้อไหมล่ะ หรือต้องไปถามพวกคุณหมอเอาเนี่ย
    ติดไม่ติดไม่รู้ ทางที่ดีไม่ต้องไปแดกมันครับ ง่ายๆ ฮ่าๆๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961
    เอ้อ ผมสงสัยอย่างนึง ถ้ายุงไปกัดคนที่มีเชื้อ แล้วมากัดเราต่อ มันจะติดป่าวอ่ะ
    "ถ้าทุกคนไม่เลือกที่จะปฏิบัติ ให้ความเท่าเทียมซึ่งกันและกัน ก็คงจะดีสินะครับ"

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ถามแพทย์ผู้เชี่ยวชาญเถอะครับ คำถามเยอะมาก 55

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ donal อ่านกระทู้
    เอ้อ ผมสงสัยอย่างนึง ถ้ายุงไปกัดคนที่มีเชื้อ แล้วมากัดเราต่อ มันจะติดป่าวอ่ะ
    ยุงไม่ติดเอดส์ครับ อายุมันสั้นไม่กี่วันก็ตาย

SKYRIM
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    แล้วถ้าฟันผุ ฟันเป็นรู แล้วกินน้ำเปล่าผสมเลือดคนติดเชื้อ จะติดไหม

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 807
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ASpaceInvaders อ่านกระทู้
    ผมว่าเจ้าของกระทุ้ได้รับเชิ้อแต่ไม่กล้าบอก ไปหาหมอเถอะครับ ก่อนที่จะสายเกืนไป
    ผมก็ว่างั้นล่ะครับ แนะนำให้ไปหาหมาดีกว่าตอนนี้ยังพอมีทางแก้ก่อนที่จะลามไปมากกว่านี้ครับ
    ขอเกมส์ หรือ แจ้งปัญหาไฟร์เกมส์เสียได้ที่ ➽ ➽ https://goo.gl/8k4eAH

กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoonTew อ่านกระทู้
    ยุงไม่ติดเอดส์ครับ อายุมันสั้นไม่กี่วันก็ตาย
    ไม่ใช่ยุงครับ หมายถึงไปกัดคนที่เป็นเอดแล้วมากัดเรา เราจะติดไหมครับ
    "ถ้าทุกคนไม่เลือกที่จะปฏิบัติ ให้ความเท่าเทียมซึ่งกันและกัน ก็คงจะดีสินะครับ"

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    ถ้าน้อยๆไม่มีโอกาศแน่นอนครับเพราะมันต้องผ่านกระบวนการย่อยหลายอย่างไวรัสคงหายไปหมดแล้วมั่ง
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ donal อ่านกระทู้
    ไม่ใช่ยุงครับ หมายถึงไปกัดคนที่เป็นเอดแล้วมากัดเรา เราจะติดไหมครับ
    ยังไม่มีรายงานว่ามีคนติดเชื้อเอดส์จากการโดนยุงกัดครับ น่าจะเป็นเพราะในปากยุงจะมีปริมาณเลือดน้อยมากๆ (ดูดเสร็จลงท้องหมด) จนเชื้อ HIV แบ่งตัวไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    417
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    https://www.google.co.th/url?sa=t&rc...66330100,d.c2E

เห็นถามเยอะ
    AVEXIR CORE 16 GB |OCZ VECTOR150 256| CORSAIR H105 | MAXIMUS V Formula | i7 3770k | XFX 1050 | GTX TITAN | CM STORM STRYKER

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    น.สพ.ดร.เอกชัย เจนวิถีสุข ศูนย์พันธุวิศวกรรมและเทคโนโลยีชีวภาพแห่งชาติ ให้ข้อมูลเกี่ยวกับโครงสร้างของปากยุงและธรรมชาติการดูดเลือดของยุงว่า บริเวณปากของยุงมีรุปร่างทรงแหลมเหมือนเข็มฉีดยายาวประมาณ 1 มิลลิเมตร มีเส้นผ่าศูนย์กลางประมาณ 0.02 มิลลิเมตร ประกอบไปด้วยท่อที่ต่อจากต่อมน้ำลาย ใช้พ่นน้ำลายเข้าไปในบริเวณที่จะดูดเลือด น้ำลายของยุงจะมีฤทธิ์ช่วยป้องกันการแข็งตัวของเลือด ทำให้ยุงสามารถดูดเลือดได้สะดวก และเลือดไม่แข็งตัวในยุง ส่วนท่อที่สองจะเป็นท่อที่ยุงใช้ดูดเลือดเข้าสู่ตัว

ยุงที่ดูดเลือกจะเป็นยุงเพศเมีย ยุงเพศผู้จะดูดน้ำหวานจากดอกไม้ เมื่อยุงดูดเลือดอิ่มแล้วก็มักจะไม่กลับมาดูดเลือดอีกทันที แต่จะไปแอบตามที่มืดๆ เงียบๆ หรือวางไข่ตามแหล่งน้ำ แต่เมื่อใดที่ยุงถูกรบกวนในขณะที่ดูดเลือด ยุงจะบินกลับมาดูดเลือดใหม่ โดยไม่พ่นเลือดที่เพิ่งดูดซึ่งอยู่ในท้องกลับออกมา เพราะระบบท่อทั้งสองของยุงทำหน้าที่ต่างกัน ดังนั้น จึงไม่มีทางที่เราจะได้รับเชื้อเอชไอวีจากเลือดที่อยู่ในตัวยุง

เพราะเมื่อยุงถอนปากออกจากผิวหนังบริเวณที่ดูดเลือด ผิวด้านนอกของปากยุงจะผ่านชั้นเนื้อเยื่อเกี่ยวพัน และผิวหนังชั้นนอกของคนซึ่งเป็นชั้นที่ไม่ไวต่อการติดเชื้อเอชไอวี ทำให้เลือดที่ติดอยู่ที่ผิวด้านนอกของปากยุงถูกปาดออกไป ไม่เหลือเลือดติดอยู่หรือเหลือเลือดติดอยู่ปริมาณน้อยมาก จนไม่มีไวรัสหลงเหลืออยู่ในเลือดนั้น หรือมีไวรัสหลงเหลืออยู่แต่ไม่เพียงพอที่จะก่อให้เกิดโรคได้ และจะเริ่มสูญเสียความสามารถในการก่อโรคหรือมีปริมาณลดลงทันทีเมื่อเลือด บริเวณปากของยุงเริ่มแห้ง

จากข้อมูลทางวิทยาศาสตร์ในปัจจุบัน ยังไม่มีรายงานว่าเชื้อเอชไอวีสามารถแพร่จากผู้ติดเชื้อไปยังคนอื่นได้โดย ยุง เพราะเชื้อเอชไอวีไม่สามารถเข้าไปอาศัยและแบ่งตัวเพิ่มจำนวนในเซลล์ของยุง เชื้อเอชไอวีจะเข้าไปในเซลล์ใดเซลล์หนึ่งได้ก็ต่อเมื่อเซลล์นั้นมีโปรตีน 2 ชนิดที่อยู่บนบริเวณผิวหนังและโปรตีนดังกล่าวต้องอยู่ใกล้ๆ กัน ซึ่งเซลล์ลักษณะแบบนี้จะพบได้แต่ในคนไม่พบในยุง จึงเป็นผลที่ว่าเชื้อเอชไอวีจะไม่สามารถเข้าไปเพิ่มจำนวนในเซลล์ของยุง เมื่อยุงไปกัดผู้ติดเชื้อและยุงได้รับเชื้อที่มีเอชไอวีเข้าไป ยุงจะเริ่มย่อยเลือดทันทีทำให้เชื้อเอชไอวีในตัวยุงถูกกำจัดออกไปหมดอย่าง รวดเร็ว

สรุปแล้วว่า ยุงนั้นไม่ใช่พาหะนำเชื้อเอชไอวีมาสู่คนแน่นอน แต่จะนำพาเอาเชื้อโรคติดต่ออื่นๆ เช่น ไข้เลือดออก โรคชิคุนกุนยา ไข้มาเลเรีย หรือไข้สมองอักเสบ มาแทน ซึ่งโรคดังกล่าวนั้นอาจทำให้เราเจ็บป่วยและถึงแก่ความตายในอัตราที่สูงกว่า
    Credit:http://www.bangkok-today.com/node/668

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ไปหาหมอ ด่วน
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G