ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 11rd อ่านกระทู้
    วิธีเอาตัวรอดแบบผม

1.รีบเก็บของแถวรอบๆ เครื่องบินให้มากที่สุด แล้วรีบโกยให้อยู่ห่างจากเครื่องบินให้มากที่สุด และกระท่อมร้างด้วย แนะนำให้อยู่ติดกับ ทะเลไว้ก่อน มีอะไรหนีลงทะเลไว้ก่อน

2.กลางวัน พวกคนป่าจะเดินตรวจ แถวชายป่า กระท่อมร้าง หรือเครื่องหมายบ่งบอกว่าแถวนี้ถิ่นตู รีบถอยห่างอย่างเร็ว เวลาทำอะไร เหลียวซ้ายแลขวาด้วย เห็นอะไรดุ่มๆ รีบโกยหรือแอบหลบไว้ก่อน

3.กลางคืน พวกคนป่าจะเดินตรวจไปทั่วไม่เว้นแม้แต่ชายหาด... แนะนำอย่าจุดกองไฟในเวลากลางคืนครับ เพราะไม่งั้น อย่าว่าหนูไม่เตือน...อยู่แบบมืดๆเข้าไว้ จะเห็นพวกมันเดินเปิดไฟฉายหาเราไปทั่ว (คนป่า****ไฮเทค)
    โดยแบ่งเป็นกลุ่ม กลุ่มละ 3 คน มีคนคุม 1 คน(ไอ้ตัวที่มีเสาหัวกระโหลกติดไว้ข้างหลัง)

4.ถ้าสร้างอะไรไว้แล้วคนป่ามาเจอ มันจะเรียกพวกเพื่อนมาสมทบด้วย...แล้วพวกมันจะสอดส่องหาตัวเรา ถ้าไม่เจอเรามันจะทำเครื่องหมายแสดงอาณาเขตของพวกมันไว้....เตรียมย้ายที่ได้เลย

5.เกมส์นี้ AI ไม่ได้โง่....เห็นมันมากัน 3 คน แต่ไม่ได้เดินเรียงแถวเข้ามาหาให้เราตืบ แต่มันเล่นล้อมเราแล้วตืบเรา(หมาหมู่) แถมมันอึดยิ่งกว่าตูไปตัดต้นไม้ใหญ่อีก ดังนั้น เวลาเจอแรกๆ รีบหนีให้ไว

6.เจออะไรเดี๋ยวมาต่อ
    ผมไปสร้างกระท่อมไว้ ริมน้ำ เหมือนกันเลย เอะอะ โดดลงน้ำ 5555+ (เครื่องบินตกที กลายเป็นกับปะ แล้วตอนนี้)
    ไอ้เครื่องหมายถิ่นมัน นี้ผมพึ่งรู้นะเนี่ย ผมเดินเข้าไปดูใกล้ๆเท่านั้นล่ะ ออกมาต้อนรับกันอย่างอบอุ่น

คนป่า ถึกจริง ผมใส่เสื้อเกราะไปโด้ กับมัน ทั้งๆที่มันล่อนจ้อน มันตี เกราะผมแตกกระจาย ตัวมันยัง หล่อเหลา อยู่เลย

ผมว่าคนป่ามันเยอะไปหน่อยมั่ย??? ตื่นเช้าออกจากกระท่อมเดินได้ 3 ก้าว เจอคนป่า เดินแถว กัน ต้องวิ่งกลับไปนอน เพราะรู้เลยออกไปทำไรไม่ได้

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    มีวิธีแก้ แลคกันไหมครับ ของผมแลคมากเลย อยากจะหาไฟล์ที่ เป็นตัว setting มาก แล้วก็มันไม่เซฟให้เลยครับ

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EK007 อ่านกระทู้
    มีวิธีแก้ แลคกันไหมครับ ของผมแลคมากเลย อยากจะหาไฟล์ที่ เป็นตัว setting มาก แล้วก็มันไม่เซฟให้เลยครับ
    น่าจะต้องรอตัว Alpha 0.02 ครับ

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    โหลดไม่ได้อะคับ มันบอกจำนวนคนโหลดเยอะเกิน ทำไมไม่อัพวัน2อัพอะคับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    ใครมีวิธีคราฟของอะไร แชร์หน่อยครับ ยัง งงๆ 555

SONE AND PANDA
    กล่าวขอบคุณ
    426
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,822
    อยากเล่นแต่เล่นไม่ได้ T-T
    เด้งออกตลอดเลยตอนกำลังโหลดเข้าเกมส์

คนเรื่อยเปื่อยชอบดูAT
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    Blog Entries
    1
    เกมนี้สนุกไหมครับเห็นมันเป็น early access อยู่ ดูจากตัวอย่างแล่วน่าสนุก หวังว่าคงไม่เหมือน Garry incident.............
    คนในบอร์ด

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ konjaids อ่านกระทู้
    โหลดไม่ได้อะคับ มันบอกจำนวนคนโหลดเยอะเกิน ทำไมไม่อัพวัน2อัพอะคับ
    กำลังอัพเพิ่มครับรอสักครู่

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    คนป่าเถื่อนมาก ผมก็นึกว่ามันจะข้ามแม่น้ำมาเกาะเล็กๆไม่ได้ ที่ไหนได้****มาได้อีก T T

กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Insidiousz_ อ่านกระทู้
    ใครมีวิธีคราฟของอะไร แชร์หน่อยครับ ยัง งงๆ 555
    กดตัว B เลยครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เซฟเกมส์ไงครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    มีใครเล่นแล้วหลุดเหมือนผมบ้างปะตอบหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    คนป่าเป็นอะไรที่อึดม๊ากกก บวกด้วยทีไรลงเอยที่ถ้ำทุกที

♥~โลกแห่งเกมส์~♥
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    windows xp เล่นได้มั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    เซฟเกมต้องสร้างที่นอนก่อนนะ

กล่าวขอบคุณ
    210
    Unlimited Lives - Mod ( no Game Over )

Well because there is no save option yet and you get "Game Over" after you died a second time, I edited the Assembly-CSharp.dll with .NET Reflector to get unlimited lives or no "Game Over". So if you die you always respawn in that cave .. atleast to the point I tested it ..

http://www.upload-thai.com/dl/eaa672...7ee3ac803f4cb3

สำรองไฟล์เก่าเก็บไว้ด้วย....

copy Assembly-CSharp.dll to: The Forest\theforest_data\Managed

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ใครเซฟได้ บ้าง ขนาดสร้าง Hunting shelter แล้ว ออก เข้าเกมใหม่ ก็ ยังเล่นใหม่เหมือนเดิม!!

กล่าวขอบคุณ
    210
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ definter อ่านกระทู้
    ใครเซฟได้ บ้าง ขนาดสร้าง Hunting shelter แล้ว ออก เข้าเกมใหม่ ก็ ยังเล่นใหม่เหมือนเดิม!!
    Update on Saving from the Devs
    I emailed Anna, from Endnight Games, Asking about the saving, and got this reply!
    "Saving broke at the last minute. We plan on releasing a hot fix for this as soon as we can."

So don't worry, we hopefully won't be waiting until version 0.0.2, there will be a hotfix A.s.a.p.

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    หลังจากที่ลองเล่นได้พักนึง ผมพบว่า เวลาลงน้ำตัวเราจะว่ายน้ำ แต่ทำไมคนป่ามันเดินใต้น้ำ -.- มันเทพมาก

♥~โลกแห่งเกมส์~♥
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    เข้าเกมส์ โหลดช้ามากๆเลย กดออก ก่อนทุกที

กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    โหลดไม่ได้ลวกพี้

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    เกมส์สนุกมากเสียดาย เรื่องบัคเยอะสุดๆ เวอร์ชั่นเต็มออกมาคงสุดยอดมาก
    My Name Is oI3lacKLisTo

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 18062503 อ่านกระทู้
    มีใครเล่นแล้วหลุดเหมือนผมบ้างปะตอบหน่อย
    ผมก็หลุดครับ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    รู้สึกบัคจะยังเยอะอยู่นะเป็น อัลฟ่า เวอร์ชั่นแรก บอทวิ่งในน้ำได้แหม๋ อะไรจะปานนั้น

มีเทคนิคง่ายๆ เกิดมาครั้งแรกให้ตายแล้วเข้าถ้ำ หาเก็บปืนพลุไฟมา ยิงนัดเดียวตาย
    I74790 GTX770 32GB

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ขอบคุณครับกำลังหาเลยครับ
    " I play it because I love it. "