ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

ถามเรื่องโรคกระเพาะครับ

คือพึ่งไปหาหมอมาครับเพราะปวดท้องหมอเค้าบอกว่าเป็นโรคกระเพาะเค้าก้ไห้ยามากินตอนนี้ก้กินมา3วันแล้วครับแต่ก้ยังไม่หายปวดเลยครับโดยเฉพาะตอนกลางคืนนี่ปวดเกร็งจนต้องตื่นมากินยาเลยครับเลยอยากถามคนที่เคยเป็นว่าต้องกินยาประมานกี่วันหรือนานแค่ไหนถึงจะหายปวดครับ

กล่าวขอบคุณ
    8,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,093
    แค่ 3 วันเอง ของผมเป็นเดือน

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ก็ต้องกินตามที่หมอสั่งอ่ะครับ หมอเค้าบอกว่าไงอ่ะครับ

ปกติเวลาคุยกับหมอแต่ละเคสเค้าจะบอกนะว่าต้องกินยากี่วัน กี่เดือน ถึงจะหาย

แล้วถามหน่อย

ทำยังไงให้เป็นอ่ะครับ

อยากเป็นแบบ นิดๆหน่อยๆบ้าง ไม่เอาแบบปวดเยอะอ่ะ

อยากลาหยุดงานบ้างไรบ้าง ครึ่งปีแล้วยังไม่ได้ลาเลย -*-

กล่าวขอบคุณ
    5,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    อย่างแรกถามตัวเองก่อนว่าที่ปวดเป็นแบบไหน โดยทั่วไปจะปวดแสบๆ ร้อนๆ หรือจุกแน่นๆ กลางท้องตรงลิ้นปี่ อาการจะเข้าได้กับโรคกระเพาะนะคครับ
    ต่อมาคือการรักษาโรคกระเพาะนั้นเป็นการรักษาระยะยาวคครับ ถ้าเป็นหนักมากต้องกินยาหลายเดือน
    และที่สำคัญกินแต่ยาไม่ได้ ต้องปรับพฤติกรรมด้วย กินข้าวให้ตรงเวลา ห้ามกินแล้วนอนเลยไม่งั้นกรดไหลย้นอีก
    ลดอาหารเผ็ดๆ น้ำอัดลม และกินยาตามหมอสั่ง ใจเย็นๆเลยครับ นานครับบอกเลย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    พยายามกินอาหารอ่อนๆ ผมเคยเป็น ประมาณ เดือนนึงครับ มันปวดทุกวัน ท้องเสียทุกวัน กินอะไรเผ็ดนิดหน่อยไม่ได้ พวกเนื้อนี้สิปัญหาใหญ่กินแล้วจะปวดท้อง แนะนำเป็นโจ๊ก ข้าวต้ม ข้าวผัด พวกนี้จะดีมาก ดื่มน้ำเยอะๆครับ ถ้าท้องเสียพยามยามกินเกลือแร่ด้วย อะไรที่เป็นเนื้อสัตว์กินได้ เช่นปลา ไก่ พวก หมู เนื่้อ อย่าไปกินเลยครับ ย่อยยาก จะทำให้ปวดท้องด้วย มันจะมียาแก้ปวดอยู่แนะนำอย่ากินมาก เพราะมันก็มีฤทธิ์กัดกระเพาะ เหมือนกันครับ แนะนำยาธาตุเลย ก่อนกินอาหาร หรือ จะเป็นยาเม็ดเคลือบกระเพาะครับ กินอาหารให้ตรงเวลา พยายามถ่ายบ่อยๆ

ผมเป็นผมทรมานมากครับ ตอนกลางคืนนี้นอน ไปหายปวดพอตื่นแล้วก็ปวด เจ็บมากๆ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392
    พยายามกินข้าวให้ตรงเวลาครับ ผมก็เป็นนะครับ ตอนปิดเทอมผมนอนดึกแล้วมันหิวตอนกลางคืน
    พอตื่นมาก็เที่ยงๆข้าวเช้าไม่ได้กินไปกินข้าวเที่ยงก็เลยปวดท้อง แต่ตอนนี้นี้เปิดเทอมล่ะกินตรงเวลาครับไม่ปวดแล้ว