ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    ผมว่าบางทีมันก็อยู่ที่หน้าที่การงานด้วยแหละครับ
    อย่างถ้าคุณจะต้องติดต่อลูกค้า ยังไงเขาก็ต้องมองที่ภายนอกอยู่แล้ว เพราะก็ไม่เคยรู้จักกันไม่เคยคุยกัน
    ลองนึกดูง่ายๆ มีเซลมาขายของหน้าบ้านคุณ(ซึ้งปรกติก็ไม่สนใจกันอยู่แล้วนั้นแหละ) คนนึงมีรอยสักเห็นชัดๆเลย กับอีกคนไม่มีรอยสัก คุณคิดว่าคนไหนน่ากลัวกว่ากัน
    แต่ก็น่ะ ถ้าไปเจอคนที่ชอบมันก็ไม่เป็นอะไร อาจมีถามใถ่สักลายอะไรด้วยซ้ำ แต่ถ้าเจอคนไม่ชอบโอกาศขายได้มันแทบไม่มีเลย แล้วยิ่งปรกติยิ่งขายไม่ค่อยจะได้อยู่แล้ว
    แต่ถ้าคุณทำงานในสายงานแบบ อาตๆ ก็คงไม่มีปัญหาเกี่ยวกับรอยสักหรอก
    เป็นผมถ้าเป็นคนรับเข้าทำงาน ในสายงานที่ต้องพบลูกค้าหรืออะไรก็ตาม เป็นผมผมก็ไม่เอาครับ

ผมไม่ใช่ไม่ชอบ และก็ไม่ใช่ว่าจะชอบ แค่เฉยๆกับรอยสัก เห็นสักนิดหน่อยก็ว่าสวยดีแต่แบบเยอะๆก็น่ากลัวอยู่ดีครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    คนที่มีหน้าที่การงานดีๆเค้าไม่สักกันไงครับ เพราะตำแหน่งมันค้ำคอ
    ที่เหลือก็คือศิลปิน พวกทำอาชีพผิดกฏหมาย แล้วก็คนที่ทำงานธุรกิจส่วนตัวหรืออาชีพสุจริตอื่นๆ
    ซึ่งถ้าเอาคนที่สักทั้งหมดที่ทำอาชีพสุจริต มาเทียบกับคนสักที่ทำอาชีพไม่สุจริต อย่างหลังน่าจะเยอะกว่ามากๆๆๆๆ
    ทำให้เกิดการเหมารวม เพราะคนที่เดินผ่านเรา เราไม่รู้หรอกว่าเค้าทำอะไร อาจจะเป็นเจ้าของธุรกิจหรือค้ายา
    ไม่มีใครรู้ว่าใครเป็นคนดีคนเลวจากการเดินผ่าน การตัดสินคนจากภายนอกก็เกิดขึ้น
    แล้วยิ่งเกี่ยวกับการงานยิ่งแล้วใหญ่ ธุรกิจจะเดินหน้าต่อไปได้เมื่อมีลูกค้า ทำทุกวิถีทางเพื่อให้ได้ลูกค้ามาให้มากที่สุด
    การรับคนมีรอยสักมาเข้าทำงานถือว่าเป็นเรื่องไม่ดี เป็นผม ผมก็ไม่รับ เพราะเราจะเสียลูกค้ากลุ่มแอนตี้รอยสักไป ซึ่งดูเหมือนจะเยอะกว่าคนที่ชอบ

ส่วนตัวอยากลองซักจึ้กเหมือนกัน ว่าจะสัก logo nirvana ตรงแก้มก้น 5555

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    669
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    สักแล้วใครไม่ได้ดิบ ไม่ได้ดี ดูกาก หมดแหล

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ไม่เหมาะสม ง่ายๆ
    โตไปจะคิดได้เอง ประสบการ์ณมันจะบอกเอง

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    แล้วคุณคิดอย่างไรกับคนที่เขาสัก คิดอย่างไรกับคนที่เขาแอนตี้คนที่แอนตี้รอยสัก ฉันใดฉันนั้นครับ ต่างคนต่างความคิด เขาชอบไม่ชอบต่างคนต่างมีเหตุผลของตนเอง ขึ้นอยู่กับว่าใครเข้าไปอยู่ในดินแดนของใคร แต่ตามความคิดของผม จะยังไงก็ช่าง เพียงแค่ต่างฝ่ายต่างไม่สร้างความเดือดร้อนให้กันและกันก็เพียงพอแล้วครับ ถ้าคุณอยู่ในสังคมคนชอบรอยสัก คุณก็ต้องรักรอยสัก ถ้าคุณอยู่ในสังคมที่ไม่ชอบรอยสักคุณต้องไม่มีรอยสัก และถ้าคุณจะยังต้องการเป็น 1 เสียงใน 100 เสียง คุณจะต้องทำใจยอมรับคำติชมของเสียงอีก 99 เสียงครับ นี่ล่ะคือสังคมโลก

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 267
    เรื่องแบบนี้ คุยกันยังไงก็ไม่มีทางเข้าใจกันหรอก ต่างคนต่างความคิด ตอนผมวัยรุ่น16-18ผมก็เคยตั้งกระทู้เกี่ยวกับ รอยสักแบบนี้เลยออกแนวโต้แย้งสังคมด้วยความชอบ แต่ตอนนี้ก็หลายปีผ่านไปโตขึ้นอะไรต่างๆก็เยอะขึ้นในสังคมมากขึ้น ที่ทำงาน ระบบสังคม ต่างๆ เรื่องรอยสักก็ยังชอบ แต่คงไม่คิดที่จะทำ เพราะมันสามารถทำลายอนาคตได้เลย ผมคงไม่กล้าเสี่ยงหรอกครับ จากชีวิตจริง-ตอนผมทำงานออฟฟิตทำไปสักพักมีคนมาสมัครงานออฟฟิตก็รับ เขาทำงานดีมาก เก่งมากจริงๆ ภาษาอังกฤษได้ เก่งคอม อนาคตรุ่งเลยแต่ดันมีรอยสักดอกไม้เล็กๆที่ข้อมือกับดาวหลังหูเท่านั้นละ ถูกไล่ออกหลังเริ่มงานได้ 2อาทิตย์ ร้องไห้ขอร้องอ้อนวอนหัวหน้า บอกโดนไล่ออกหลายที่แล้ว ไม่มีอะไรเหลือแล้วที่บ้านจะถูกยึด พ่อแม่ป่วยไม่มีเงินรักษา ลูกไม่มีเงินจ่ายค่าเทอม สุดท้ายคนแนะนำให้ไปเป็นแม่บ้านล้างจาน-รับจ้าง ไม่รู้ว่าตอนนี้เขาเป็นยังไงบ้างผมเสียดายอนาคตเขานะ ทำงานเก่งกว่าผมอีก

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ผมไม่เห็นชอบเลยครับ มันดูเลอะเทอะ สกปรก ยังไงไม่รุ้ เวลาไปทำงาน เวลาอยุ่กับแฟน หรือกับ ครอบครัว หรือไปต่างถิ่น มันดูแปลกๆกว่าคนอื่นและ เวลาจะลบก็ลบยากทนเจ็บอีก แถม ยังเป็นแผลเป็นอีก

ส่วนตัว ถ้าจะชอบ ผมชอบพวกฝรั่ง ที่เป็นนักร้อง ศิลปิน ดนตรี ไรงี้น่ะเพราะเค้าสักแล้วมันสื่อถึงอาชีพที่เค้าทำอยุ่จริงๆ แต่ถ้าเป้นบุคคลทั่วไปเดินดินกินกลางทรายนี้ ผมก็ไม่ชอบน่ะบอกตรงๆ

(บางคน สัก เพราะ เท่ ดูเก๋า นักเลง ผมว่ามันไร้สาระครับ จะสักมาเต็มตัวแค่ไหน โดนรุม โดนดาบ โดนมีด โดนไล่ฆ่าไล่ตี ก็วิ่งหนีเหมือนกันเหอๆ)

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    เห็นด้วยครับว่าชอบใครชอบมัน เราไม่ควรไปว่าอะไรเค้าหรอก ไม่ชอบก็เกบไว้สิเนอะ เห้อ แต่สำหรับบางคนที่ไปว่าสิ่งที่คนอื่นชอบแต่เราไม่ชอบเนี้ย
    ผมว่าไม่โอเคเลยแหละ คนเราชอบต่างกันเยอะแยะ
    ถ้าไม่ชอบแล้วบอกออกไปตำรวจจะจับเหรอครับ? อันนี้ไม่ได้เกี่ยวกับเรื่องรอยสักนะ แต่เห็นคำพูดแล้วมันขัดลูกตา คุณอยากทำอะไรก็ได้คุณมีเสรีภาพที่จะทำ แต่สิ่งที่คุณทำคนอื่นเขาก็มีเสรีภาพในการวิจารณ์เหมือนกัน คุณอยากทำอะไรก็ทำ แต่พอคุณทำแล้วคุณรับผลกระทบของมันไม่ได้ ก็อยากจะปิดปากคนอื่น???

แฟร์ไหม???? ลองเก็บไปคิดดูนะ
    รอวันโดนแบน

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 851
    "ทางใคร ทางมันครับ" ความชอบเเต่ละคนไม่เหมือนกัน...สัมคมใคร สัมคมมัน...ผมก็สัก...ทั้งความเชื่อ เเละสวยงาม...คนที่ไม่ชอบคุณมีสิทธิที่จะพูด...ผมชอบผมมีสิทธิที่จะสวนเหมือนกัน...ผมก็ทำงาน ไม่ได้ขอเงินใครกิน...สักไม่ใช่น้อยๆตำเเหน่งก็ก็ไม่ได้เล็ก... มันเป็นความชอบส่วนบุคคล...

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ไปสมัครงานที่ไหนเขาไม่รับไง สาวๆก็ไม่ค่อยชอบด้วยจะชอบก็พวกสก่อยอิตัวแรดๆร่านๆไรงี้ไปกันได้ๆตามใจพอโตขึ้นอายุเริ่มทำงานคุณจะเจ็บมากกว่าสักอีก(ลบรอยสักไงจ๊ะ) ไม่ลบหางานอยากหาเมียอยากพ่อแม่เมียไม่ชอบเขากับสังคมอยากอีกโอ้ววชีวิตรอยสักอันเท่ในหมู่เพื่อนฝูงแต่กับรังเกลียดในหมู่ชุมชนเอาเถอะใครจะสักก็สักไปโลดเลยจ้าแค่มาเตือนจากประสบการชีวิตเป็นของแม่นบ่สักโลด

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 851

Cool

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arizona_ อ่านกระทู้
    ไปสมัครงานที่ไหนเขาไม่รับไง สาวๆก็ไม่ค่อยชอบด้วยจะชอบก็พวกสก่อยอิตัวแรดๆร่านๆไรงี้ไปกันได้ๆตามใจพอโตขึ้นอายุเริ่มทำงานคุณจะเจ็บมากกว่าสักอีก(ลบรอยสักไงจ๊ะ) ไม่ลบหางานอยากหาเมียอยากพ่อแม่เมียไม่ชอบเขากับสังคมอยากอีกโอ้ววชีวิตรอยสักอันเท่ในหมู่เพื่อนฝูงแต่กับรังเกลียดในหมู่ชุมชนเอาเถอะใครจะสักก็สักไปโลดเลยจ้าแค่มาเตือนจากประสบการชีวิตเป็นของแม่นบ่สักโลด
    อย่าเอาสิ่งที่คุณคิดมาเปรียบเทียบคนทั้งหมดสิครับ...ฮึๆนั่นคงเป็นความคิดเห็นส่วนตัวคุณผมไม่ขอยุ่งเกี่ยว...ไม่กี่ประเด็นที่ผมขอแจง...สาวๆที่คุณว่าไม่ค่อยชอบนั้นน่ะ...ดูเหมือนว่าผมจะไม่ประสบพบเจอสักเท่าไหร่...ที่เจอก็ชอบทั้งนั้น และก็ไม่ใช่เเว๊นเเบบที่คุณคิดด้วย เค้าชอบที่นิสัยส่วนตัว ไม่ใช่ที่ร่องรอยบนร่างกาย...

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaaaaaaaaaa อ่านกระทู้
    สักแล้วใครไม่ได้ดิบ ไม่ได้ดี ดูกาก หมดแหล
    คนนี้พูดถูกครับ...ถ้าคิดสักเเล้ว รากฐานต้องมั่นคง...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CJX : 15th June 2014 เมื่อ 09:47

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    มันชอบได้แค่แปปเดียวนั้นแหละครับ พอคุณแก่ตัวไปตอนวัยที่คุณจะไปทำงานคือเค้าไม่ได้รับง่าย ๆ แล้วคุณจะรู้สึกเบื่อกับรอยสักนั้น
    จนอยากจะลบรอยสักนั้นออก แต่ลบออกมันเจ็บกว่าสักนะครับ ถ้าจะเอาแค่เท่ห์ชั่วคราวก็ติด สติ๊กเกอร์แทททูเอาเถอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    708
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    ส่วนตัวรู้สึกไม่ค่อยดีกับคนสักครับ ดูเหมือนพวกนักเลงพวกติดยายังไงก็ไม่รู้

ปล.ความเห็นส่วนตัวน่ะ
    dadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadaDADADADA

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ทำงานหาเงินให้ได้ก่อนค่อยสักครับ จริงอยู่ชีวิตเป็นของคุณ คุณจะทำอะไรมันก็เรื่องของคุณ แต่อย่าลืมก่อนที่คุณจะมีชีวิต ยังมีผู้ให้กำเนิด ผู้เลี้ยงดู ใครล่ะ? ใครกันนะช่างแสนดีอะไรเช่นนี้? ... พ่อแม่ไง ...

ก่อนที่จำทำอะไรตามใจตนเอง รบกวนคิดสักนิด ว่าทำไปแล้วมันจะเกิดผลอะไรบ้าง ถ้ายังคิดไม่ออกนะผมจะเล่าให้ฟัง
    **สิ่งที่จะเกิดตามมาหลังจากการสัก
    - เริ่มจากชีวิตวัยรุ่น คุณจะลำบากในการเรียน ถ้ายังอยู่ในชั้นมัฐยม คุณถูกเรียกมาพบแน่นอน และที่สำคัญคุณไม่ได้มาคนเดียว เค้าจะเรียกบุพการีคุยด้วย แล้วลองคิิดถึงความรู้สึกพ่อแม่ดูซิ ลูกฉันเลี้ยงมาตั้งแต่เล็กๆ ทำไมกัน ทำไม ฉันทำผิดอะไร ฉันเลี้ยงลูกไม่ดีอย่างนั้นหรือ ท่านคงเสียใจจนร้องให้ แต่ท่านไม่แสดงออก ท่านอาจจะด่าท่านด้วยถ้อยคำรุนแรง แต่ในใจแล้วท่านเสียใจมาก ท่านปวดใจที่เลี้ยงดูท่านไม่ดีจนต้องถูกเรียกมาพบ ท่านอาจหลบไปร้องให้กันสองคนลับหลังคุณ

-ช่วงวัยทำงาน ปัญหาใหญ่จะเกิดตามมา การทำงาน แน่นอนมันเป็นปัญหา ไม่ใช่เพราะคุณไม่ดี ทุกคนเป็นอะไรย่อมรู้ตัวเอง คุณเป็นคนดีคุณรู้ตัวคุณเอง แต่คนอื่นละ คนอื่นๆที่เค้าไม่เคยรู้จักคุณ เค้าจะรู้ได้ยังไงว่าคุณเป็นคนดีหรือไม่ดี เค้าไม่เคยรู้จักมักคุ้นกับท่านมาก่อน เค้าจะตัดสินคุณจากที่ไหนละ แน่นอนว่าต้องรูปลักภายนอก แล้วสิงที่มันจะสะดุดตามากที่สุด อันดับแรกคือหน้าตา เกลี้ยงเกลาสะอาดสะอ้านไหม เนื้อตัวมอมแมมหรือสะอาดไหม เสื้อผ้าดูเรียบร้อยไหม ถ้าทุกอย่างผ่าน คุณก็จะโอเคในสายตาคนอื่น แต่....ถ้าเกิดมันมีรอยสักโผล่ขึ้นมาจากแขน จากขา จากเอว จากคอ สิ่งต่างๆที่กล่าวมา คุณสมบัติต่างๆมันจะถูกนำมาคิดใหม่หมด คนคนนี้เป็นคนดีจริงไหม เราควรจะรับเข้าทำงานดีไหม เค้าเคยมีเรื่องทะเลาะวิวาทมาไหม เค้าเคยติดคุกรึปล่าว ถ้ารับเขามาทำงานบริษัทเราจะมีเรื่องเสื่อมเสียไหม ... เห็นไหมสิ่งต่างๆมันจะกลายเป็นเรื่องยุ่งยากทันที เพียงเพราะคุณมีรอยสักโผล่ออกมาแว๊ปๆ เพียงเพราะแค่รอยสัก มันทำให้คุณหางานยากมาก งานดีๆที่คิดว่าอยากทำ กลับไม่ได้ทำ งานห่วยๆงานลำบากที่ต้องตากแดดตากฝน ลำบากกายลำบากใจกลับต้องไปทนทำมันเพียงเพราะไม่มีทางเลือก ทั้งๆที่เราควรจะได้งานสบายๆนั่งในออฟฟิต ตากแอร์เย็นๆ เรากลับไม่ได้ทำ ............... ลองเอากลับไปคิดดูนะครับ

** เล่าถึงข้อเสียกันแล้วมาพูดถึงข้อดีกันหน่อย
    - เท่
    - เท่มาก
    - โคตรเท่
    - สุดยอดดดด มันเท่มาก
    - ไม่มีอะไรมันจะสุดยอดกว่านี้แล้ว มันเท่มาก

นี่คือข้อดีของการสัก

ปล. อยากฝากไว้ว่า รู้ไหมนักดนตรีชื่อดังที่เค้าสักลายเยอะๆเท่ๆน่ะ เค้าทำงานจนดังก่อนค่อยไปสักนะ ยกตัวอย่างเช่น Clash นี่ก็ไม่ได้สักมาแต่แรกนะ มาใหม่ๆสมัยนั้นนี่หล่ออย่างกับบอยแบน หน้าตาขาวสะอาดสะอ้าน แล้วพอดังได้ซักพักถึงกล้าสัก ผมใช้คำว่ากล้าสักนะ เพราะถ้าเกิดไม่ดังแล้วยังไปฝืนสักอีก ภาพลักษ์มันอาจติดลบได้ นี่ขนาดนักร้องดังๆ เค้ายังต้องคิดแล้วคิดอีกเลยว่าจะสักดีไหม สักยังไง ควรสักเวลาไหน ส่วนพวกเราๆท่านๆ ก็ควรคิดให้หนักกว่านี้หน่อยนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shisaku : 15th June 2014 เมื่อ 10:00

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I am CoLLiinZ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    ไม่อยากคิดถึงตอนแก่ไปแล้วรายสักจะหย่อนยานขนาดไหน -_- อย่างอื่นก็ตามเม้นบนเลย ถ้า จขกท คิดจะสักจริงๆ ควรคิดถึงผลที่จะตามมาด้วย
    INTEL Core i5 3450 @3.10GHz; Ram Kingstonhyper 4 GB 1600 ;VGA XFX 7770 1 GB DDR5 ;Hdd 1 Tb; Psu Coolermaster 750 watts;

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    สังคมไทยไม่ค่อยยอมรับความแตกต่างสักเท่าไหร่ โดยเฉพาะอย่างยิ่งทางการแต่งกาย รูปลักษณ์ภายนอก

เมื่อก่อนคนที่มีรอยสักจะถูกมองว่าเป็นพวกขี้คุก นักเลง เดี๋ยวนี้ก็ยังเหมือนเดิม ไม่ว่าจะสักแบบแฟชั่นหรือสักแบบมีครู จะถูกมองในแง่ลบเสมอ

ผมว่าถ้าอยากสักก็สักไป แต่ต้องทำใจยอมรับด้วยว่ากลุ่มคนที่มีรอยสักไม่ค่อยเป็นที่ยอมรับในสังคมส่วนใหญ่

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    โตแล้วจะเข้าใจเอง

กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    มันเป็นความเชื่อ จนพูดได้ว่าเป็นธรรมเนียมของการดูคนเวลาสมัครงานและครับ
    คนที่จะรับคนมาสมัครงาน เขาต้องการคนที่ปฏิบัติตามกฏเกณฑ์กติกาของเขาได้ ซึ่งคนสักพวกเขาจะมองว่าเป็นคนที่มีประวัติที่ไม่ดี
    หัวรุนแรงนอกกรอบนอกกติกา ซึ่งถ้าเขาจะรับมาเขาจะกลัวว่าบุคคลที่มีรอยสักนี้จะเป็นตัวสร้างปัญหาแก่องค์กร
    ผมว่าถ้าเป็นอย่างนี้อย่าสักดีกว่าครับ เพ้นเล่นๆดีกว่า จะลบเมื่อไรก็ได้ เพราะผมเคยเห็นคนที่สักแล้วเบื่อรอยสักที่สักอยากจะลบก็ลบไม่ได้
    ถ้าคุณจะสักแล้วมีความสุขผมก็ไม่ว่าครับ แต่ขอให้คุณคิดให้มากหน่อยเพราะถ้าสักแล้วคุณต้องอยู่กับมันไปตลอดชีวิต

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ถ้าคุณว่ามัน เป็นความคิดส่วนบุคคลแล้วคุณจะมาถามทำไมเหรอครับ คุณเป็นคนที่มีรอยสัก?
    แคร์ทำไม อยากสักก็สักไป ใครอยากคิดไงก็เรื่องของเขา เพราะถ้าเลือกที่จะสักแล้วมานั่งกังวลความคิดคนอื่นมันก็ไม่ควรสักแต่แรก

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gikkik อ่านกระทู้
    ถ้าคุณว่ามัน เป็นความคิดส่วนบุคคลแล้วคุณจะมาถามทำไมเหรอครับ คุณเป็นคนที่มีรอยสัก?
    แคร์ทำไม อยากสักก็สักไป ใครอยากคิดไงก็เรื่องของเขา เพราะถ้าเลือกที่จะสักแล้วมานั่งกังวลความคิดคนอื่นมันก็ไม่ควรสักแต่แรก
    "แชร์ความคิดเห็นครับ" ไม่ได้กังวลหรืออะไร55555 ผม ณ ชอบรอยสักและ สักแน่นอน พวกคุณคอยดูนะครับ ผมจะเปลี่ยนความคิดทุกคนให้ดูว่า
    คนมีรอยสักนะ มีคนชอบได้ มีงานได้ สังคมยอมรับได้ จำไว้นะครับ

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zpmqhj อ่านกระทู้
    "แชร์ความคิดเห็นครับ" ไม่ได้กังวลหรืออะไร55555 ผม ณ ชอบรอยสักและ สักแน่นอน พวกคุณคอยดูนะครับ ผมจะเปลี่ยนความคิดทุกคนให้ดูว่า
    คนมีรอยสักนะ มีคนชอบได้ มีงานได้ สังคมยอมรับได้ จำไว้นะครับ
    ผมว่าคุณคงเปลี่ยนความคิดคนได้ยากนะครับ อย่าลืมครับว่านี่คือประเทศไทย

ปล.ส่วนผมเฉยๆเรื่องรอยสัก ไม่ได้ชอบ และไม่ได้เกลียด แต่ไม่ค่อยชอบผู้หญิงสักเท่าไหร่นะ ชอบผิวเนียนๆเกลี้ยงๆ 5555
    ปล.2 ส่วนถามว่าคิดจะสักไหม ไม่อ่ะ กลัวเจ็บ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zpmqhj อ่านกระทู้
    เรายอมตกต่ำทำงานเงินน้อยดีกว่าต้องแลกกับการสูญเสียสิ่งที่เราชอบเรารักครับ
    คิดให้ดีก่อนทำอะไรนะครับ เข้าใจว่าตอนนี้ยังเรียนอยู่ ยังไม่เห็นความสำคัญของหน้าที่การงาน แต่พอทำงานแล้วมันจะเปลี่ยนไปคนละขั้วเลยนะครับ อย่างผมเนี่ย ตอนเรียนก็ไม่สนใจหรอก คิดซะว่าเรียนๆไป จบมาทำงานอะไรก็ได้ ยังไงก็มีงานทำมีข้าวกินแค่นี้ก็พอแล้ว
    แต่พอจบมาทำงานจริงๆ โอ้โหย มันไม่ใช่แล้ว ไอ้การทำงานอะไรก็ได้นี่มันเป็นความคิดที่ผิดมากๆ จริงอยู่เรามีงาน มีเงิน มีข้าวกิน ไม่อดตาย แต่อนาคตละ จะทำไง เราจะอยู่อย่างนี้ไปจนแก่รึไง ผมไม่ได้ดูุถูกอาชีพนะ แต่ชีวิตมันต้องก้าวหน้าต่อ จะมาจมปลักแบบนี้ไม่ได้

ผมว่าอดทนซักหน่อยได้ไหม อีกไม่นาน ผมก็มีรุ่นพี่ๆที่ทำงาน เค้าก็สักเหมือนกันนะ สักแบบยากุซ่าเลย แต่นั่นคือเค้าทำงานมาซักพักแล้ว เป็นที่ยอมรับ ณ จุดนั้นแล้ว เค้าถึงกล้าสัก คนอื่นๆก็เห็นสักกันเยอะ แต่คือทั้งหมดมีงานมีการทำหมดแล้ว ผมดูแล้วก็สวยดีนะลายเท่ดี อยากสักเหมือนกัน แต่ขอให้ตัวเองมั่นคงซักหน่อย อาจจะไปสักซะหน่อยเหมือนกัน ยังไงก็ลองดูนะครับ ทนอีกไม่นานเวลามันผ่านไปรวดเร็ว แปปๆเดียวเรียนจบ แปปๆเดียวทำงาน แปปๆเดียวแก่ละ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    จริงครับที่มีคนที่สักมากมายที่โด่งดัง แต่ถ้าคุณมีความสามารถ มีฝีมือแบบเขา ก็ไม่มีใครว่าคุณหรอกครับที่คุณจะสัก แต่ถ้าคุณเป็นคนมีความสามารถธรรมดาสามัญชน เหมือนคนทั่วๆไป ก็ลองคิดดูละกันครับว่ามาสมัครงานที่เดียวกันเขาจะเลือกใคร

แล้วก็ประเด็นที่ผมสมมุติในตอนถ้าคุณมีลูก นั่นผมพูดให้คุณคิดครับว่าคุณคิดยังไง แต่กลับได้คำตอบว่าแล้วแต่ลูกสาว งงเลยผม ถามทัศนคติของคนเป็นพ่อว่าคิดยังไง แต่ได้คำตอบอีกอย่าง เหอะๆ

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้
    คิดให้ดีก่อนทำอะไรนะครับ เข้าใจว่าตอนนี้ยังเรียนอยู่ ยังไม่เห็นความสำคัญของหน้าที่การงาน แต่พอทำงานแล้วมันจะเปลี่ยนไปคนละขั้วเลยนะครับ อย่างผมเนี่ย ตอนเรียนก็ไม่สนใจหรอก คิดซะว่าเรียนๆไป จบมาทำงานอะไรก็ได้ ยังไงก็มีงานทำมีข้าวกินแค่นี้ก็พอแล้ว
    แต่พอจบมาทำงานจริงๆ โอ้โหย มันไม่ใช่แล้ว ไอ้การทำงานอะไรก็ได้นี่มันเป็นความคิดที่ผิดมากๆ จริงอยู่เรามีงาน มีเงิน มีข้าวกิน ไม่อดตาย แต่อนาคตละ จะทำไง เราจะอยู่อย่างนี้ไปจนแก่รึไง ผมไม่ได้ดูุถูกอาชีพนะ แต่ชีวิตมันต้องก้าวหน้าต่อ จะมาจมปลักแบบนี้ไม่ได้

ผมว่าอดทนซักหน่อยได้ไหม อีกไม่นาน ผมก็มีรุ่นพี่ๆที่ทำงาน เค้าก็สักเหมือนกันนะ สักแบบยากุซ่าเลย แต่นั่นคือเค้าทำงานมาซักพักแล้ว เป็นที่ยอมรับ ณ จุดนั้นแล้ว เค้าถึงกล้าสัก คนอื่นๆก็เห็นสักกันเยอะ แต่คือทั้งหมดมีงานมีการทำหมดแล้ว ผมดูแล้วก็สวยดีนะลายเท่ดี อยากสักเหมือนกัน แต่ขอให้ตัวเองมั่นคงซักหน่อย อาจจะไปสักซะหน่อยเหมือนกัน ยังไงก็ลองดูนะครับ ทนอีกไม่นานเวลามันผ่านไปรวดเร็ว แปปๆเดียวเรียนจบ แปปๆเดียวทำงาน แปปๆเดียวแก่ละ
    เห็นด้วยเลย จะพูดว่ารักในสิ่งที่ตัวเองชอบ
    แต่เอาจิงๆ นะ อนาคตไม่คิดจะมีครอบครัวเลยหรือ ยอมตกต่ำในอาชีพ แล้วคนอื่นๆในครอบครัวล่ะ?

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    มุมมองผมน่ะ เฉยๆ มันอยู่ที่สภาพการแต่งตัว ทรงผม อาชีพ