ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 267

การฺตูนเรื่อง FINAL FANTASY

ถ้าพูดถึง FINAL FANTASY ใครๆก็คิดถึงเกมส์และเนื้อเรื่อง หลายๆคนคงรู้จักกันตั้งแต่ภาค1เลยว่าใครเป็นใคร
    แต่ส่วนตัวผมไม่รู้เรื่องอะไรเลยครับ แล้วเห็นว่า FINAL FANTASY มันน่าสนใจดี ถ้าผมอยากจะรู้เรื่อง หรือติดตามตั้งแต่แรกๆเลยนี้ต้องทำไงบ้างครับ
    ลองเท่า การ์ตูนเรื่อง FINAL FANTASY ดูท่าไม่น่าเกี่ยวกับตัวเกมส์ เลย ผมอยากรู้ว่าพระเอกมีกี่ภาคชื่ออะไรรักกับใคร แล้วนางเอกคนที่ใส่ชุดกิโมโน เป็นใครทำไมมีหลายภาคจัง ก็เหมือนไม่รู้เรื่องแต่อยากรู้ต้องไปย้อนจากไหนครับ จะให้ไปซื้อเกมส์ ps1 คงไม่สามารถทำได้

~[[“Anxious Heart”]]~
    The Promise Land
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ตระกูลซีรีส์ Final Fantasy นั้นจะแล้วแต่ ภาคครับ

ซึ่งแต่ละภาคจะคนละเนื้อเรื่องไปเลย คนละพระเอก คนละนางเอก

อยากติดตามภาคไหนก็ภาคนั้นครับ

เช่น Final Fantasy XIII - Final Fantasy XIII-2 - Return Lightning Final Fantasy XIII

แบบนี้ครับ ไม่จำเป็นต้องติดตามตั้งแต่ภาค Final Fantasy I
    ..::''Celestial Crystaliiz''::..

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    ผมชอบที่ที่เป็น CG อะครับ FF7

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    final fantasy ถ้าเปน ps1 เล่นผ่าน emulator ได้ครับ คือ psx ส่วนภาคในเกมนั้น ก็ตั้งแต่ 1 2 (ไม่มี 3) 4 5 6 7 8 9 และ tactics แผ่นเกม หาได้ใน coolrom ครับ อิอิ

อยากรู้เนื้อเรื่อง ไปดู วิกิได้ครับ 555

ปล. ชอบ Final Fantasy 13 ทั้ง 3 ภาคติด เล่นมันส์มาก

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ตละกูล FF จบในภาคครับ PS1 Emu เอาเลยครับ ต่อด้วย PS2 Emu เอาอีก หลังจากภาค 12 ไป ก็ PC online PS3 PS4 เรื่อยๆ

เอ้อแล้วยังมี FF Tactic ที่ใช้โลกเดียวกันกับภาค 12 (แนะนำเล่น FF Tactic ใน PSP เนื้อเรื่องเยาะกว่า+พี่ Balthier จากภาค 12 มาแจมด้วยเนื้อเรื่องลึกลับมาก)

ที่มีต่อกันก็แค่ FFX > FFX-2 แล้วก็โลกของ อิวาลิช FF Tactic(Ps1 หรือ PSP) > FF 12(PS2) > FF Revenant Wings(nds) > ที่เหลือก็ Tactic Advance(Game boy) > Tactic A2(nds)

ส่วนตัวชอบ แก็ง RAMZA(FF Tactic) สุดครับ ภาคนี้เนื้อเรื่อง สุด จริงๆ ความรัก อำนาจ ดราม่า ตำนานของแต่ล่ะสิ่ง การเล่นแนวเทินเบส การผสมเทคนิคการต่อสู้ ตอนจบของภาคนี้ยังเป็นปริศนาของทุกวันนี้ ราชินี Love เดลิต้า จริงหรือไม่ Ramza ม่องไหม (ถึงเห็นมันขี่โจโกโบ้เดินๆ อยู่ แล้วนั่นงาน ศพ ไคร + ระเบิดตูมซ่ะขนาดนั้น มัน รอดได้ไง)

เอ้อ ภาค Tactic ถ้าเปลี่ยนชื่อ Ramza เป็นอย่างอื่นพวกท่าน บัค กันไหมผม PS1 มันบัคไม่มีชื่อโผล่คุยกับใครก็ไม่มีข้อความของเราโผล่ เลย ช่างมันจนไปถึง ตอนที่ Ramza ไปฟ้องไห้พี่(ไช่พี่ปล่าวหว่า)อยุดสงครามนั่นล่ะไปต่อไม่ได้เลยเป็นเพราะข้อความของเราไม่โผล่เลยไปไม่ได้ เซ็งสุดๆ เล่นมาตั้งไกลไปเริ่มไหม่เลย

ขออีกข้อ ภาค 1 มีไครรู้ไหมว่า Hero ที่ฟัดกับ มังกร ในฉาก CG ของ PS1 เป็นไคร (เห็นบอกว่านักรบแห่งแสงสว่างแต่ไม่เห็นโผล่มาช่วยทีมเราเลย)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ redsilwer อ่านกระทู้
    ^^^^

ภาค Tactic A2 ก็น่าสนุกนะครับ รู้สึกว่าจะมีพี่ Vaan ด้วย

Final Fantasy Tactics A2 - Grimoire of the Rift

(อยากเล่นครับ แต่วางแผนไม่ค่อยเป็น ฮ่าาา)
    Tactic PSP ก็มีพระเอกของภาค Tactic A2 โผล่มาน่ะ การวางแผนไม่ยากไรเลย ภาคที่ยากสุดๆ สำหรับผมคิดว่าเป็นภาค FF Revenant Wings(nds)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wanloveea : 18th June 2014 เมื่อ 03:39

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~[[“Anxious Heart”]]~
    The Promise Land
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ^^^^

ภาค Tactic A2 ก็น่าสนุกนะครับ รู้สึกว่าจะมีพี่ Vaan ด้วย

Final Fantasy Tactics A2 - Grimoire of the Rift

(อยากเล่นครับ แต่วางแผนไม่ค่อยเป็น ฮ่าาา)
    ..::''Celestial Crystaliiz''::..

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    ถ้าพูดถึง Final Fantasy ผมก็ไม่รู้เลยจริงๆ ก็อยากรู้เหมือนกัน ว่ามันเป็นยังไง เเนวใหน ทำไมถึงต้องตั้งชื่อว่า Final Fantasy
    รู้สึกว่าจะมีหลายภาคเยอะเเยะเลย คงต้องให้พวกแฟนๆ Final Fantasy นั้นละตอบครับ เพราะคงมีเหตุผลเยอะอยู่

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    Final Fantasy แต่ละภาคเนื้อเรื่องก็แยกไป มันเป็นแนว RPG ครับ พวกเกมภาษา
    จะมีตัวเอก เพื่อนตัวเอก หลักๆชอบมี 4 คน เดินทางมาพบกันต่างคนต่างมีจุดหมาย
    สุดท้ายต่อสู้กับตัวร้าย บอสใหญ่ ซึ่งแต่ละภาคก็จะมีความดราม่าในแต่ละภาค

ภาค 6 กับ ภาค 3 แล้วก็ 4 มีคนทำแปลไว้ภาษาไทยด้วยนะ

กล่าวขอบคุณ
    97
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NNP9MR อ่านกระทู้
    ถ้าพูดถึง Final Fantasy ผมก็ไม่รู้เลยจริงๆ ก็อยากรู้เหมือนกัน ว่ามันเป็นยังไง เเนวใหน ทำไมถึงต้องตั้งชื่อว่า Final Fantasy
    รู้สึกว่าจะมีหลายภาคเยอะเเยะเลย คงต้องให้พวกแฟนๆ Final Fantasy นั้นละตอบครับ เพราะคงมีเหตุผลเยอะอยู่
    ไม่รู้ไรเลย แต่ท่านกำลังไช้ ลายเซ็น Final Fantasy อยู่น่ะ

ชื่อได้มาจาก คนทำเกมนี้บอกว่า จะทำเป็นเกมสุดท้ายล่ะ เลยตั้งว่า Final (จบ) Fantasy แต่มันดัน ดัง บูม เลยซ่ะงั้น จึงมีภาคต่อมาเรื่อยๆ แนว RPG
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wanloveea : 18th June 2014 เมื่อ 02:49

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanloveea อ่านกระทู้
    ไม่รู้ไรเลย แต่ท่านกำลังไช้ ลายเซ็น Final Fantasy อยู่น่ะ

ชื่อได้มากจาก คนทำเกมนี้บอกว่า จะทำเป็นเกมสุดท้ายล่ะ เลยตั้งว่า Final (จบ) Fantasy แต่มันดัน ดัง บูม เลยซ่ะงั้น จึงมีภาคต่อมาเรื่อยๆ แนว RPG
    เยี่ยมเลยครับ ตอบได้โดนใจ อันที่จริง ใจจริงของผมอยากให้รูปของผมนะ เป็น สควอลล์ เลออนฮาร์ต ยืนคู่กับ คิสติส ทรีป ถึง ริโนอา ฮาร์ททิลลี(รีนัวร์) จะเป็นนางเอกก็เหอะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NNP9MR : 18th June 2014 เมื่อ 02:38

กล่าวขอบคุณ
    97
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Herocare อ่านกระทู้
    ถ้าพูดถึง FINAL FANTASY ใครๆก็คิดถึงเกมส์และเนื้อเรื่อง หลายๆคนคงรู้จักกันตั้งแต่ภาค1เลยว่าใครเป็นใคร
    แต่ส่วนตัวผมไม่รู้เรื่องอะไรเลยครับ แล้วเห็นว่า FINAL FANTASY มันน่าสนใจดี ถ้าผมอยากจะรู้เรื่อง หรือติดตามตั้งแต่แรกๆเลยนี้ต้องทำไงบ้างครับ
    ลองเท่า การ์ตูนเรื่อง FINAL FANTASY ดูท่าไม่น่าเกี่ยวกับตัวเกมส์ เลย ผมอยากรู้ว่าพระเอกมีกี่ภาคชื่ออะไรรักกับใคร แล้วนางเอกคนที่ใส่ชุดกิโมโน เป็นใครทำไมมีหลายภาคจัง ก็เหมือนไม่รู้เรื่องแต่อยากรู้ต้องไปย้อนจากไหนครับ จะให้ไปซื้อเกมส์ ps1 คงไม่สามารถทำได้
    ฉบับการ์ตูนเน้น สนุก ครับเพื่อที่จ่ะขายได้แต่ Movie FF 7 ขายได้อยู่แล้วแหละก็เล่นพี่ คลาว ซ่ะกินใจ สาวสาว เลยทีเดียว แต่ภาคอื่นๆก็ไม่รู้สิน่ะ เห็น ปกหนังก็ ไม่ดูล่ะ

พระเอกมีทุกภาคแต่บางภาคใช้ตัวเอกเป็น ผ.ญ. เช่น FFX-2 หรือ เจ้ ไล้นิ่ง ............. พระเอกก็ รัก กับนางเอกตามภาคที่มันอยู่นั้นล่ะ

นางชุดกิมิโน คือ นางเอก ที่ผมอยากได้มานอนกอดที่สุด มีนามว่า Yuna นางเอกจากภาค FFX และ FFX-2 มี 2 ภาคเองไม่ไช่รึ

ต้องย้อนไปถึงไหน ไม่ต้องย้อนครับเพราะแต่ล่ะภาคมีโลกของมันเอง แต่ภาคที่มีเยาะที่สุดในบันดาโลกของ Final คือภาค โลก ivalice(อิวาลิซ)

ถ้าจ่ะ PS1 เล่น Emu เอาเถาะ เครื่องผมมี FF 1 ถึง 12 เลยทีเดียว + ภาคเสริมต่างๆ ที่มี Emu ไห้เล่น

อยากไห้มี Emu PS3 ไวไวจัง กำลังรอด้วยความหวัง

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanloveea อ่านกระทู้
    ฉบับการ์ตูนเน้น สนุก ครับเพื่อที่จ่ะขายได้แต่ Movie FF 7 ขายได้อยู่แล้วแหละก็เล่นพี่ คลาว ซ่ะกินใจ สาวสาว เลยทีเดียว แต่ภาคอื่นๆก็ไม่รู้สิน่ะ เห็น ปกหนังก็ ไม่ดูล่ะ

พระเอกมีทุกภาคแต่บางภาคใช้ตัวเอกเป็น ผ.ญ. เช่น FFX-2 หรือ เจ้ ไล้นิ่ง ............. พระเอกก็ รัก กับนางเอกตามภาคที่มันอยู่นั้นล่ะ

นางชุดกิมิโน คือ นางเอก ที่ผมอยากได้มานอนกอดที่สุด มีนามว่า Yuna นางเอกจากภาค FFX และ FFX-2 มี 2 ภาคเองไม่ไช่รึ

ต้องย้อนไปถึงไหน ไม่ต้องย้อนครับเพราะแต่ล่ะภาคมีโลกของมันเอง แต่ภาคที่มีเยาะที่สุดในบันดาโลกของ Final คือภาค โลก ivalice(อิวาลิซ)

ถ้าจ่ะ PS1 เล่น Emu เอาเถาะ เครื่องผมมี FF 1 ถึง 12 เลยทีเดียว + ภาคเสริมต่างๆ ที่มี Emu ไห้เล่น

อยากไห้มี Emu PS3 ไวไวจัง กำลังรอด้วยความหวัง
    ลองไปอ่านนิยาย FF X ดูครับที่ท่านบอลแปลบางส่วนไว้ รับรอง จิตตก ผมละอยากไปกระทืบคนแต่งมากเลย ยูน่า ที่วาดฝันไว้ไม่เหลือแล้ว

ภาค 13 นี้ใครพระเอกกันล่ะ อ่อ... ไลท์นิ่ง สินะ อิอิ

แล้วรอ EMU ทำไมครับ หรือ ไม่มีเครื่องเล่น

ปล. Ramza ยังไม่ตาย ถ้าท่านชอบจริงน่าจะหาข่าวอ่านซักนิด

กล่าวขอบคุณ
    97
    ...........ขอลบ คห.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wanloveea : 18th June 2014 เมื่อ 10:25

กล่าวขอบคุณ
    97
    Ramza ผมก็รู้ว่าไม่ตายแต่อยากพูดแบบมีเลศนัยให้คนสนใจอ่ะ เหมืือนเวลาสปอยหนังหลายคนสปอยซ่ะหนังหมดหนุกเลย แต่สำหรับผมจะสปอยไห้หนังดูสนุกขึ้น ผมทำประจำไครบอกหนังไม่หนุกผมสปอยจนมันอยากดูขึ้นมาเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wanloveea : 18th June 2014 เมื่อ 10:27

กล่าวขอบคุณ
    97
    ..............ขอลบ คห.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wanloveea : 18th June 2014 เมื่อ 10:29

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    เกิดอะไรขึ้นโพสรัวๆเลย ก็แค่ถามเองว่ารอ EMU ทำไม เลยสงสัยว่าไม่มีเครื่องเล่นมั้ง? ส่วนเรื่อง เงิน การงาน ขี้เกียจเถียงด้วยครับ ไม่ใช้ธุระอะไรเลย แต่เอาซักหน่อยถือว่าเล่าเรื่องให้ฟังล่ะกัน

PS2 ผมก็ไม่เคยเล่นนะเออ แม้แต่ PS1 ก็ไม่มีเป็นเหมือนท่านเดะๆ(พ่อแม่ไม่ซื้อให้เหมือนกัน) เลยได้แต่มองดูคนอื่นเขาเล่นฝังใจมาตลอด ณ เวลานี้ ผมมี PS4 PS3 Xbox360 PSP PS Vita เก็บไว้หมดแล้วครับ สมใจ เลย

ทั้งหมดซื้อมาด้วยเงินตัวเอง ประวัติผมคงไม่เล่าเพระาไม่ดราม่าอะไร ชีวิตไม่ค่อยลำบาก - -'' ยกเว้น เรื่อง อกหัก

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    เอ้อ ภาค Tactic ถ้าเปลี่ยนชื่อ Ramza เป็นอย่างอื่นพวกท่าน บัค กันไหมผม PS1 มันบัคไม่มีชื่อโผล่คุยกับใครก็ไม่มีข้อความของเราโผล่ เลย ช่างมันจนไปถึง ตอนที่ Ramza ไปฟ้องไห้พี่(ไช่พี่ปล่าวหว่า)อยุดสงครามนั่นล่ะไปต่อไม่ได้เลยเป็นเพราะข้อความของเราไม่โผล่เลยไปไม่ได้ เซ็งสุดๆ เล่นมาตั้งไกลไปเริ่มไหม่เลย

ภาค Tactic ผมเล่น PS1 ไม่เจอบัคนะครับ ผมเล่นได้เรื่อยๆจนจบครับ

ขออีกข้อ ภาค 1 มีไครรู้ไหมว่า Hero ที่ฟัดกับ มังกร ในฉาก CG ของ PS1 เป็นไคร (เห็นบอกว่านักรบแห่งแสงสว่างแต่ไม่เห็นโผล่มาช่วยทีมเราเลย)

ภาค 1 ก็ตัวเรานั่นแหละครับ ที่เล่นเป็นนักรบแห่งแสงสว่าง (Warrior of Light)

กล่าวขอบคุณ
    58
    เท่าที่เข้าใจคือ แต่ละภาคไม่เหมือนกัน แต่อยากจะเสพเนื้อเรื่อง ของเกมส์ด้วยแล้ว มีแต่บทสรุปวิธีเล่น แล้วแบบนี้จะไปเข้าใจเนื้อเรื่องได้ยังไงเนี้ยย

กล่าวขอบคุณ
    58
    ไปย้อนหา ตั้งแต่ภาค1รู้สึกจะหาโหลดไม่ได้เลย สงสัยต้องซื้อในมือถือรึเปล่ามีแบบภาษาไทยด้วย แต่มีไม่กี่ภาค