ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ดูผลการโหวต: คุณกำลังเล่นตัวละคร(ตัวหลัก)ตัวไหนอยู่ ขอสำรวจหน่อยครับ

ผู้โหวต
86. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • LANN

15 17.44%
  • FIONA

2 2.33%
  • KAROK

3 3.49%
  • EVIE

11 12.79%
  • KAI

11 12.79%
  • VELLA

16 18.60%
  • HURK

12 13.95%
  • LYNN

16 18.60%
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ geomanOo อ่านกระทู้
    เซิฟจีนติดตรงที่ว่าส่วนใหญ่(มั่งเห็นเค้าบอก)จะฟามหาตังก็ช่วง70 ผมเล่น60เริ่มท้อๆเพราะไม่มีของใส่ชุดจะซื้อก็เเพง เเหะๆ
    เอิ่ม NA ชุด 60 ทำง่ายมากอะ ถ้าไม่มีของทำก็ใช้ seal ที่ได้จาก raid บอสไปแลกคราฟเอาดื้อๆเลย (ถ้า raid กับกิลประจำอะนะ) ของ 70 ก็ทำง่ายเหมือนกันใช้ seal แลกเอาก็ได้แต่ต้องใช้เวลา ไม่ก็ถ้ามีเงินซื้อเอาเลย

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jameskak อ่านกระทู้
    [IMG][/IMG] แก้ไงอะครับ
    ลองลงเกมใหม่ดูครับ ปิด Anti-Virus ด้วยครับ ไม่ก็ลองรีเน็ตดูสักรอบครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zenesta : 23rd June 2014 เมื่อ 22:55

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zenesta อ่านกระทู้
    ลองลงเกมใหม่ดูครับ ปิด Anti-Virus ด้วยครับ ไม่ก็ลองรีเน็ตดูสักรอบครับ
    ได้ละครับขอบคุณมาก

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    LYNN มาเมื่อไหร่หรอครับ

แล้วก็ การกระโดดนี่เอาออกไปแล้วใช่ไหมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 21world : 24th June 2014 เมื่อ 12:38

กล่าวขอบคุณ
    19
    มีวิธีหาเงินปะครับ ผมหาเงินไม่ค่อยได้เรย

กล่าวขอบคุณ
    2
    East มีบริการเงิน M นะครับตอนนี้มีอยู่ประมาณ 200M (ปล. ต้องเอาตังทำของเงินอาจมีลดบ้าง)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TheRedMachine : 24th June 2014 เมื่อ 15:30

กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    มีแต่คนเล่น west T^T แต่ก่อนเล่นบ่อยนะ แต่เดี๋ยวนี้ผมเข้าไปไม่มีใครให้คุยด้วยสักกะคนเลยเซิฟ east เวลาลง พวกบอส ss2 เลยได้ลงคนเดียวซะส่วนใหญ่

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    เกมส์นี้เล่นคนเดียวสนุกปะครับ
    คือไม่มีเพื่อนเล่นด้วย แล้วกลัวเบื่ออะ
    แล้วแลคมากปะครับ ตอนเล่น ?
    Do it now.Sometimes later become never.

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 21world อ่านกระทู้
    LYNN มาเมื่อไหร่หรอครับ

แล้วก็ การกระโดดนี่เอาออกไปแล้วใช่ไหมครับ
    LYNN มา 26 ที่จะถึงนี้แหละครับ ส่วนกระโดด NA เอาออกไปแล้วครับ เนื่องจากคนชอบเอากระโดดไปทำบัคกันเยอะเค้าเลยเอาออก ซะงั้นอ่ะ !
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zenesta : 24th June 2014 เมื่อ 18:25

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jameskak อ่านกระทู้
    มีวิธีหาเงินปะครับ ผมหาเงินไม่ค่อยได้เรย
    มีครับ ช่วงเลเวลต้นๆเก็บขยะตามดันไปขายที่ AH ก่อนเลยครับ ขยะทุกชิ้นเกมนี้มีค่า ถ้าไม่ใช้ก็ขายเลยครับ แต่ถ้าไอเทมชิ้นไหนราคามันถูกเกินก็ขายร้านค้าธรรมดาเลยครับ

พอเลเวลกลางๆเก็บ Magic Powder กับ Blessing Powder ได้ราคาดีมาก ส่วนเลเวลท้ายๆ 60 ขึ้นไป แนะนำให้หากิลอยู่แล้วลง raid บอส กับกิลทุกวันก็มีเงินใช้แล้วครับ ถ้าของแรร์ดรอปก็ได้เงินเยอะพอสมควร

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ purinatjr อ่านกระทู้
    เกมส์นี้เล่นคนเดียวสนุกปะครับ
    คือไม่มีเพื่อนเล่นด้วย แล้วกลัวเบื่ออะ
    แล้วแลคมากปะครับ ตอนเล่น ?
    อยู่ที่ตัวคุณนะครับว่าเล่นคนเดียวจะสนุกมั้ยอย่างผมที่เป็นผู้เล่น solo เล่นคนเดียวก็ต้องสนุกอยู่แล้ว แต่ถ้าเล่นคนเดียวกลัวไม่สนุกแนะนำให้หากิลอยู่ครับ แต่ตอนเก็บเลเวลอาจได้เก็บคนเดียวไปพลางๆถ้าดันไหนไม่ไหวก็หาคนในกิลเข้ามาช่วย assit เอาครับ ส่วนความสนุกที่แท้จริงของเกมนี้นั้นจะเริ่มจากการลง raid บอสกับกิลตอนเลเวล 60 ขึ้นไปครับผม

ส่วนเรื่องแลคถ้าได้อ่านข้อความที่ผมเขียนไปหน้าแรกนั้นน่าจะรู้แล้วล่ะครับ ถ้ายังไม่ได้อ่านแนะนำให้ไปอ่านนะครับ ส่วนใหญ่คนไม่อ่านโดนแบน ID กันหมดเพราะเตือนแล้วไม่อ่าน ^^" งั้นบอกอีกรอบก็ได้ ถ้าเล่นกับคนไทยด้วยกันไม่แลคแน่นอนครับ แต่ถ้าไปเล่นกับฝรั่งแลคแน่ๆเพราะเกมนี้เป็นระบบครีห้องคล้าย DotA
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zenesta : 24th June 2014 เมื่อ 18:24

กล่าวขอบคุณ
    19
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ขอบคุณครับ
    ้อ้อมีอีกทาง พก mine bomb ติดตัวไปด้วยเวลาลงดันนะครับ ใช้ปาใส่เหมือง (ลักษณะคล้ายหินเหมือนมีเพชรฝังอยู่) จะได้แร่ steel มาขายได้ราคาดีเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TheRedMachine อ่านกระทู้
    อ๋อ พอดีเล่น EAST ครับ หาเพื่อนยากเลย

ใช้ได้ครับ ถ้ายุ่งยากแนะนำ http://www.vpngate.net/en/download.aspx ตัวเดียวมุดได้ทุกเกม แต่อาจจอยแล้วหมดสนุก เพราะต้องเชื่อมต่อตลอดเวลา
    ถ้าไช้อันนี้ ตองทำไงบ้างหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AlecK อ่านกระทู้
    ถ้าไช้อันนี้ ตองทำไงบ้างหรอครับ
    ผมเคยได้ยินคนในกิลผมใช้มุดมาก่อนนะแต่ผมไม่ได้ลองครับยังไงก็ลองค้นดูใน Youtube ดูผมเคยเห็น

กล่าวขอบคุณ
    9,067
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    เยี่ยมเลยครับ ว่าจะเริ่มใหม่ เจอกระทู้ใหม่ๆ กับตัวใหม่ๆ เยี่ยมจริงๆ

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    จะลองเล่นดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    เอาง่ายๆ ก่อนน่ะ โหลด ตรงไหน

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanloveea อ่านกระทู้
    เอาง่ายๆ ก่อนน่ะ โหลด ตรงไหน
    http://vindictus.nexon.net/ ด้านซ้ายจะมีปุ่ม DOWNLOAD ใหญ่ๆอยู่จิ้มตรงนั้นละครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ดันวันละรอบ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ว่าแต่ เล่น Sever กันอ่ะครับ (NA) เล่น คนเดียวเวล40ละยังไม่มีเพื่อนสักคน - - ชอบพระคอมโบนี้ละครับ

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    เกมนี้มันมีเซิฟ eng ที่ไม่ต้องมุดปะ -..-

กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    server มันเป็นอะไรหรอครับ หรือผมเป็นคนเดียว ตั้งแต่ patch Lynn มา
    เปิด Proxy+your freedom ก่อนเข้าเกม = Error Checking Patch
    เปิด Proxy+your freedom ก่อนกด start = Response from server delayed. Please try connecting later. We apologize for the inconvenience.
    2 อาทิตย์ผ่านไปยังกลับเข้าไปเล่นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    ผมเล่่น อยู่ sv West Ch 46 เจอคนไหนทักได้ทุกคน เป็นคนไทยหมดผม ชื่อ Geishaz

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    สุดยอดเลยย