ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 21

Red face ได้ลูกนกเค้าแมวมา น่ารักมากอ่ะ

นกเค้าแมวตกจากรัง เกือบถูกหมากัด แต่ช่วยไว้ได้ทัน
    ตอนนี้คิดอย่างเดียวว่าทำยังไง จะให้มาม๊าของมันมารับไปได้ เพราะคงไม่มีใครดูแลได้ดีกว่าแม่ของมันแน่ ๆ
    เอาวีดีโอมาให้ดูแล้วกัน..

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,325
    ได้รับคำขอบคุณ: 605
    ผมเคยเลี้ยงอยู่ตัวนึงครับมันบินมาชนกระจกหน้าต่างบ้านผม สภาพเแบบปาเกียวโดนน็อกเลย
    เลี้ยงง่ายนะครับเนื้อเป็นหลัก แต่อย่าให้มันกินมากเกินนะครับ ผมยิงจิ้งจกให้มันกินไปห้าตัวมันอ้วกแตกเลย 555
    ตอนนี้มันบินไปแล้วครับ ตอนแรกไปๆมาๆหลังจากนั้นก็หายไปยาวไม่กลับมาละ
    ระวังเล็บมันหน่อยนะครับคมมากๆ

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    รับเลี้ยงไว้เลยครับ ถ้าเจอรังก็ไปไว้ที่รังเหมือนเดิม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bighipyoza : 2nd July 2014 เมื่อ 10:07

กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    คนแก่ๆเขาว่าอย่าไปจับลูกนกมาเล่นเดียวแม่ มันนจะไม่เอาเพราะติดกลิ่นคน แต่เราช่วยมันไว้ ไม่ช่วยก็ตาย
    เลี้ยงไว้เถอะครับ ปล่อยไปคงตาย เลี้ยงแบบปล่อยไม่ต้องใส่กรงก็ดีครับ ถ้าอยากเลี้ยงไว้เลยก็อีกเรื่องครับ
    พอเขาโตเขาจะได้ไปสู่ธรรมชาติของเขา แต่ระวังหมาแมวหน่อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blackcool4 : 2nd July 2014 เมื่อ 10:08
    CPU = I5-8500 /RAM = 8G/GPU = GTX1070

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blackcool4 อ่านกระทู้
    คนแก่ๆเขาว่าอย่าไม่จับลูกนกมาเล่นเดียวแม่ มันนจะไม่เอาเพราะติดกลิ่นคน แต่เราช่วยมันไว้ ไม่ช่วยก็ตาย
    เลี้ยงไว้เถอะครับ ปล่อยไปคงตาย เลี้ยงแบบปล่อยไม่ต้องใส่กรงก็ดีครับ ถ้าอยากเลี้ยงไว้เลยก็อีกเรื่องครับ
    พอเขาโตเขาจะได้ไปสู่ธรรมชาติของเขา แต่ระวังหมาแมวหน่อย
    มันจะบินได้หรือเปล่าครับ ผมกลัวมันจะบินไม่ได้อ่าาา เข้าใจว่ามันต้องฝึกบินกับแม่ของมัน
    แต่บอกตามตรงว่ามันน่ารักมากอ่ะ ท่าทางมันตลกดี ตรงที่มันทำหัวหมุนไปมา ดูเผิน ๆ อย่างกับตุ๊กตาใส่ถ่าน...อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bighipyoza อ่านกระทู้
    รับเลี้ยงไว้เลยครับ ถ้าเจอรังก็ไปไว้ที่รังเหมือนเดิม
    รังมันน่าจะพังแล้วครับ ..กลางคืน****าร้องเรียกอยู่ แต่เช้ามา มันมานอนตรงบันไดทุกที คิดว่าจะทำรังปลอม ๆ แล้วเอาลูกมันไปใส่ไว้ ไม่รู้****ันจะมาเลี้ยงหรือเปล่า...

กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    เลี้ยงไว้เลยก็ได้ครับ เเล้วก็ศึกษาดูว่ามันกินอะไรมัน นอนยังไง เวลาไหน เเละก็หาที่เหมาะๆ ทำรังให้มันซะหรือใส่กรงกะได้
    PC---I5-4590/asrock H97M Pro4/RAM 16 GB/GTX 1060 3GB OC/HDD 1 TB/SSD 120 GB/Rx-630W
    NB---i3-5005U/RAM 8GB/920M 2GB/HDD 500 GB

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    เลี้ยงเลยจ้า และอีกอย่างถ้าใครเอามือไปจับโดนตัว กลินในตัวมันจะเปลี่ยนไปอะจ้าตัวแม้มันจะไม่สามารถรับกลินนั้นได้หรือกลินเปลี่ยนไปอะจ้า
    แนะนำ เลี้ยง และดูแลศึกษา อะจ้า
    VIPSniperKillerDark

กล่าวขอบคุณ
    3,036
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    เลี้ยงเลยครับไม่ยากเท่าไร ลองศึกษาดู

ผมเคยเก็บได้ตัวนึง ตอนนั้นมันบินมาชนกระจกแล้วขาหัก

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    การบิน มันเป้นสันชาติยาน ของนกอยู่แล้ว ไม่ต้องมีใครสอนหรอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 91

น่ารักมากมายย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อ๊ากกก อยาก ด้ายยย เอ้าะ
    รัง มันเป็นเเบบไหน เอ้าะ สูงไมที่มันทำรัง
    เเนะนำเลี้ยงให้โต
    เเค่เลี้ยงให้ถุก ก้พอ
    เอาใจช่วย น่ะ

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    เลี้ยงด้วยเนื้อกบหรือหนูหันเป็นชิ้นเล็กๆประมาณปากกายาวซัก2-3เซน.....ใส่ถ้วยเล็กๆให้กินเองหรือใช้ตะเกียบคีบแล้วป้อนก็ได้ ลองดูว่ามันจะกินแบบไหน

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    พี่สาวผมเคยเลี้ยงครับ สองตัว เลี้ยงตั้งแต่ยังเล็ก ก็ให้กินเนื้อครับ ดูแลดีๆ

น่ารักครับเคยไปเล่นบ่อยๆ น่ารัก ขนนุ่มมาก >< จะลูบหลัง จะเกาพุง ชอบทำหน้าฟิน 555555

แต่มันตายไปแล้วครับ ด้วยอายุไขของมัน พี่สาวผมเสียใจมาก TT

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ktrisakul อ่านกระทู้

น่ารักมากมายย
    เอาน้ำหน่อยมั้ยครับ เผื่อติดคอ

กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    ตอนมันโตแลว หน้ากลัว งือๆ

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    น่ารักมากครับ เเต่ถ้าจะเอาไปคืน****ันก็ไม่น่าจะเอาเเล้วนะ มันติดกลิ่นคนน่ะ เลี้ยงมันไว้เลยครับ น่ารักจะตาย จะมีซักกี่คนที่ได้เลี้ยง

Tags for this Thread