ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    เกมแบบ Open Galaxy แบบจำลองสถานที่ให้เหมือนใน Galaxy ทางช้างเผือกของเราเนี่ย แบบมีดาวเป็นล้านๆดวงเเล้วเเต่ละดวงก็จำลองให้เหมือนกับคล้ายๆ GTA เเต่พื้นที่ใหญ่กันไปตามขนาดของดาวนั้น ใส่มนุษย์ต่างดาวแบบสิ่งมีชัวิตหายากเข้าไปในระบบ Galaxy ด้วยเเล้วก็มีอะไรให้ทำหลายๆอย่างแบบล่ามนุษย์ต่างดาวเล่นไรงี้ แบบว่าเล่นทั้งปีก็สำรวจไม่หมด Galaxy อะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 483
    GTA 10 ฝันอยู่

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    อยากได้เกมแบบ ที่ภาพสวยๆแต่ไม่กินสเปค 555

กล่าวขอบคุณ
    972
    ได้รับคำขอบคุณ: 578
    Blog Entries
    1
    Fable Legends

--- Avril Lavigne ---
    อยู่ในใจเธอไง >.<
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    MOBA แนวบุคคลที่ 1 แบบ 100*100 คน
    Map ใหญ่ยักษ์อลังการณ์งานสร้าง แบบ DAYZ ไรงี้
    มีซอมบี้ด้วยก็โอนะ

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    แนวเอาตัวรอด มีการสร้างสิ่งปลูกสร้างสร้างขึ้นมาตรงไหนก็ได้ มีอาหาร ปลูก/เลี้ยง ได้ หา Ai มาเป็นเพื่อนได้ เเล้วก็มีตอนจบ คล้ายๆ stranded 2

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อยากเล่นopen world เป็นพวกแก็งมีรถให้แต่งได้ทุกลายละเอียด
    กับแบบเหมือนSAOไรงี้

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    the sims + gta + Dayz + harvest moon
    never rat on your friend.and always keep your mouth shut

❤ The Division ❤
    กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    แนวOpen World,Third Person Shooter, co-op มีอะไรในเกมให้ทำเยอะๆ นี่เเหละสุดยอด

ปล. The Divisionเรารอนายอยู่นะ อย่าเลื่อนวันปล่อยหล่ะ
    ❤❤ The Division ❤❤

- Mein…‘'’
    กล่าวขอบคุณ
    838
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    อยากได้แบบเกมส์ Sword Art Online ครับผม อยากเข้าไปเล่นแบบนั้น ผมว่าสนุกดี อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 851
    แนว Sword Art Online สงสัยรอจนรุ่นหลาน....จะได้สัมผัสรึเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    VRMMORPG คับ เคยคิดเคยฝันมานานแล้ว ออกแบบในหัวไว้แล้วด้วย อยากสร้างโลกที่ให้เราเข้าไปอยู่เลยถาวร มีการผจญภัยสู้ม่อน ลงดัน ประมาณ ในเรื่องlog horizonอะแหละแต่ของผม อาชีพและสกิลหลากหลายมากกว่าเยอะ ระบบต่างๆก็ซับซ้อนกว่าเยอะด้วย ผมอย่างสร้างเพราะผมเบื่อโลกห่วยๆใบนี้มากเลยออยากสร้างโลกใบใหม่ที่ดูหน้าสนุกแบบนั้นขึ้นมา และในอนาคตแน่นอน ทรัพยากรโลกขาดแคลนคับยังไงเสียมนุษย์เองต้องอพยพไปที่ไหนที่หนึ่งอยู่ดี ผมเลยคิดว่าถ้าเป็นในVRMMO ทรัพยากรต่างๆสร้างได้ไม่จำกัด และใครอยากเป็นไร อยากทำอะไร(ที่ไม่ขัดต่อหลักศีลธรรม)ก็ทำได้ โลกในอุดมคติของแท้เลยนะ อย่างน้อยก็ดีกว่าโลกสังคังใบนี้ก็แล้วกัน
    เกมแบบ Open Galaxy แบบจำลองสถานที่ให้เหมือนใน Galaxy ทางช้างเผือกของเราเนี่ย แบบมีดาวเป็นล้านๆดวงเเล้วเเต่ละดวงก็จำลองให้เหมือนกับคล้ายๆ GTA เเต่พื้นที่ใหญ่กันไปตามขนาดของดาวนั้น ใส่มนุษย์ต่างดาวแบบสิ่งมีชัวิตหายากเข้าไปในระบบ Galaxy ด้วยเเล้วก็มีอะไรให้ทำหลายๆอย่างแบบล่ามนุษย์ต่างดาวเล่นไรงี้ แบบว่าเล่นทั้งปีก็สำรวจไม่หมด Galaxy อะ
    มีนะคับSporeไง อันนั้นสร้างกันตั้งแต่จุลชีวะยันท่องอวกาศ

ปล.จริงๆ SAO ไม่ใช่Open world นะเป็นลงดันซะมากกว่าเพราะถ้าopen world เราสามารถไปได้ทั่วทั้งเกมเลยตั้งแต่แรกแต่SAOต้องเคลียดันก่อน ถ้าเป็นopen world จะเป็นALOมากกว่า แต่ALOก็เป็นแนวเน้นPVPซะมากกว่า แบบนั้นก็ตีกันจนตายคับ ผมถึงชอบโลกในLog Holizonเป็นPVE แต่มันไม่มีอิศระเรื่องระบบสกิลซะเท่าไหร่ แถมยังยึดติดกับเลเวลมาก ระบบเลเวลนี้ถ้าจะให้ดีต้องแบบGuild War2อะแหละ
    อีกอย่างLog Holizon มันขาดกฎระเบียบ จนผู้เล่นตั้งกฎระเบียบกันเองนั้นแหละ จะเกิดการเอารัดเอาเปรียบขึ้น โลกเราวุ่นวายเพราะมีบางคนมีอำนาจเหนือกลุ่มคนอะแลหะ สุดท้ายก็เกิดการชิงอำนาจ เกิดสงครามขึ้นมา ถ้าผมจะสร้างเกมระบบเกมต้องใหญ่สุด และต้องคานอำนาจผู้เล่นให้ได้ทั้งเกม ด้วย และไม่มีต้องไม่มีกิลไหนที่มีอำนาจแบบโลกสังคังใบนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liger0000 : 11th July 2014 เมื่อ 23:16

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    pokemon action open-world คล้ายๆ naruto คงจะมันส์น่าดู

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ที่ผมประทับใจก็มี จากการ์ตูนเรื่อง Sword Art Online และระบบเกมส์ LineageII

เอาแบบที่ตายแล้วจะสุ่มของตกจากตัวด้วย

อาชีพ
    เอาแบบมีอาชีพแตกต่างกันไปหลายๆอาชีพ
    เราสามารถเลือกใช้อาวุธประเภทไหนก็ได้ แต่ใช้บ่อยๆก็จะปลดล็อคความสามารถนั้นๆเอง
    และในความสามารถนั้นๆก็จะมีคุณสมบัติเด่นไปทางต่างๆแยกไปอีก เอาสัก 30-40 อาชีพขึ้นไปก็ดี
    1 ID 1ตัวละครก็พอ

อาวุธ

อยากให้อาวุธเข้ามามีบทบาทน้อย เน้นในเชิงรูปลักษณ์ และความสามารถของตัวผู้ใช้เป็นหลัก
    และอาจจะมีอาวุธที่มีคุณสมบัติพิเศษ ในช่วงที่ผู้เล่นมีความสามารถปานกลางถึงสูง
    รวมถึงมีอาวุธพิเศษในตำนาน ที่มีคุณสมบัติพิเศษแบบโครตๆ และแน่นอนว่าอาวุธจะดรอปแน่นอนถ้าผู้ใช้ตาย
    หรือหายไปในเวลา 7 วัน หากมีเวลาใช้งานไม่ถึง 40 ชม.(ไม่รวมยืนในเมือง เดี๋ยวหาระบบมาป้องกันเรื่องการกักของ)

มอนสเตอร์
    ขอมอนสเตอร์แบบโหดๆ แปลกๆ อาจจะเอา Ragnarok LineageII Skyrim มารวมๆกันก็ได้ มีทั้งพวก สัตว์ป่า ผีปีศาจ
    และมีระบบไล่เรดบอสตั้งแต่ช่วงกลางๆเกมส์ขึ้นไป ไปจนถึงสัตว์ในตำนานของเกมส์ (เอาแบบโทริโกะกันเลยทีเดียว) ขอสัก 25 ตัว
    ต้องใช้คนที่มีทักษะการต่อสู้ขั้นสูง 50 คนขึ้นไปในการร่วมต่อสู้ ตัวใหญ่ๆเลยก็ดีครับ มังกรนี่ขาดไม่ได้เลย เอาแบบตัวเท่าเครื่องบิน5ลำรวมกัน

ระบบภาพ เอฟเฟค
    อยากให้เพิ่มระบบแผลเวลาฟันอะครับ หรือฟันขาแล้วม่อนขาหัก มีระบบอาบน้ำระบบสำอาง ตัวละครบางคนอาจจะดูดีสะอาดๆ แต่บางคนก็สกปรกโสโครกไปเลย
    ซึ่งใช้เวลานานหน่อยกว่าจะโสโครกได้
    ให้สามารถไปไหนก็ได้ ที่สามารถไปได้ (เว้นในน้ำ ซึ่งเข้าใจเหนื่อย เอาบนบกให้รอดก่อน) พวกหลังคา หุบเขา ภูเขาสูง
    และมีสถานที่แต่ละที่อลังการๆๆหน่อย ภาพก็เอาสวยๆหน่อยนะครับ ไม่เอาแบบเกมส์จีนที่ทำมาแล้วก็เอาไปโมดิฟายมาขายใหม่

เท่าที่พิมพ์มา เป็นเกมส์ในฝันครับ แต่คิดว่าคงยากที่จะเกิดขึ้น เพราะทีมงานต้องลงแรงเยอะมาก
    และอาจเป็นการลงทุนที่ไม่คุ้มค่า