ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CRIticz อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวทดสอบแล้วได้ผลไงจะเอามาลงครับ
    All in One > TOUCH14 Crigame http://criwebs.com/forum/

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ตอนนี้ผมลองมาปรับเป็น MM/DD/YY แล้วก็ยังเหมือนเดิมครับไอปิดอัพเดตที่ว่า นี้ตรง synchronize with an internet time server ใช่ไหมครับผมก็ปิด ทั้ง 2แล้วนะ มันก็ยังขึ้นเหมือนเดิมม มันเป็นอะไรน้อออ -_-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Spicydisk : 19th July 2014 เมื่อ 15:37

กล่าวขอบคุณ
    3
    ปรับวิชัวเมมเมอร์รีใน VM ช่วยด้วยนะครับแล้วลองไปใช้ตัวเปิดที่อยู่ใน server ที่เป็นดอทแบตชื่อมันเป็นภาษาจีนให้นับจากด้านล่างสุดเป็นตัวที่ 2 ครับ จากนั้นก็เปิดตัวที่ 3 ที่อยู่ที่หน้าจอจะเห็นมันแดงให้ไล่คลิกขวาแต่ละตัวแล้วเลือก start รอมันมันจะขึ้นให้ใส่พาส รอจนแดงกลายเป็นเขียวให้หมดนะครับ ผมรอประมาณ 15 นาทีถึงเขียวหมด อย่าใจน้อยนะครับ ตอนแรกผมใจร้อนนึกว่าเป็นเชิฟไม่ขึ้นเข้าไปหาข้อมูลทำอยู่ตลอดจนเปิดทิ้งไว้ไปต้มมาม่ามากินถึงได้รู้ 555+เขียวเองเลย
    All in One > TOUCH14 Crigame http://criwebs.com/forum/

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ touch144 อ่านกระทู้
    ปรับวิชัวเมมเมอร์รีใน VM ช่วยด้วยนะครับแล้วลองไปใช้ตัวเปิดที่อยู่ใน server ที่เป็นดอทแบตชื่อมันเป็นภาษาจีนให้นับจากด้านล่างสุดเป็นตัวที่ 2 ครับ จากนั้นก็เปิดตัวที่ 3 ที่อยู่ที่หน้าจอจะเห็นมันแดงให้ไล่คลิกขวาแต่ละตัวแล้วเลือก start รอมันมันจะขึ้นให้ใส่พาส รอจนแดงกลายเป็นเขียวให้หมดนะครับ ผมรอประมาณ 15 นาทีถึงเขียวหมด อย่าใจน้อยนะครับ ตอนแรกผมใจร้อนนึกว่าเป็นเชิฟไม่ขึ้นเข้าไปหาข้อมูลทำอยู่ตลอดจนเปิดทิ้งไว้ไปต้มมาม่ามากินถึงได้รู้ 555+เขียวเองเลย
    ท่านได้ปัญหาใหม่และ ตอนนี้ผ่าน เข้ามาตรง ServiceManagerEX ได้ละ พอผม Start ใส่พาส เสร็จละมันจะมีเขียวอยุ่ตัวเดียวคือ Master แต่ตัวอื่น Cash / Game / DB มันเด้งออก ตลอดเลยครับมันก็ขึ้นให้ใส่พาสและสักพักก็เด้งออก -_-

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Spicydisk อ่านกระทู้
    ท่านได้ปัญหาใหม่และ ตอนนี้ผ่าน เข้ามาตรง ServiceManagerEX ได้ละ พอผม Start ใส่พาส เสร็จละมันจะมีเขียวอยุ่ตัวเดียวคือ Master แต่ตัวอื่น Cash / Game / DB มันเด้งออก ตลอดเลยครับมันก็ขึ้นให้ใส่พาสและสักพักก็เด้งออก -_-
    ขอถามหน่อยครับ แรมทั้งระบบเท่าไรครับ แล้วปรับให้ VM มันเท่าไรครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ผมไม่ได้ใช้ VM ละครับตอนนี้ เพราะ VM ผมติดเรื่องเวลาปรับแล้วมันก็ยังเข้าไม่ได้เลยใช้ เครื่องหลักเลยครับ ตอนนี้ใช้ RAM 8GB ครับ //// อยากบอกว่าผมเคยเปิดเซิฟ DN ผ่านมาแล้ว ตัวเก่าอะนะครับ ผมว่าไม่น่าจะมีปัญหากะเรื่องนี้ (ที่ว่าผมเคยเปิดนี้มันผ่านฉลุยเลย มารอบนี้เหมือนปัญหามันเยอะๆ ไงไม่รุ้ฮ่าๆ)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    http://image.ohozaa.com/view2/xIZtXqjHunHs43uM

ผมติดตรงนี้อ่ะครับ ใช้ VM เปิด ทุกอย่างสีเขียวหมดแล้ว แต่พอเข้าเกมกลับขึ้นแบบนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย balckhold : 19th July 2014 เมื่อ 20:59

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ balckhold อ่านกระทู้
    http://image.ohozaa.com/view2/xIZtXqjHunHs43uM

ผมติดตรงนี้อ่ะครับ ใช้ VM เปิด ทุกอย่างสีเขียวหมดแล้ว แต่พอเข้าเกมกลับขึ้นแบบนี้
    เปิดไฟล์ start.bat ในโฟลเดอร์ AuthApi ด้วยครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    ผมเปิดหมดแล้วนะครับ แต่ก้ยังไม่ได้เห็นในเว็ป ragezoneมีมาคอมเม้นบอกว่าให้เปลี่ยน ip ใน VM ให้ตรงกับ ip เครื่องเรา ไม่รู้ว่าใช่หรือป่าวและอีกอย่างผมเปลี่ยนไม่เป็นด้วยอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    คุฯ ping ไอพีเห็นเครื่องจำลองไหมครับ แล้วก็เปลี่ยนไอพีที่ตัวเกมเป็น 192.168.1.80 ยังครับ ส่วนไอพีของเครื่องคุณให้มันเป็นไอพีวงเดียวกันก็พอครับอย่าตรงกับ VM นะครับมันจะชนกัน ให้เป็นวง จุด 1 เช่นไอพีตัว VM เป็น 192.168.1.8 เครื่องคุณอาจเป็น 192.168.1.90 ก็ได้ครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ touch144 อ่านกระทู้
    คุฯ ping ไอพีเห็นเครื่องจำลองไหมครับ แล้วก็เปลี่ยนไอพีที่ตัวเกมเป็น 192.168.1.80 ยังครับ ส่วนไอพีของเครื่องคุณให้มันเป็นไอพีวงเดียวกันก็พอครับอย่าตรงกับ VM นะครับมันจะชนกัน ให้เป็นวง จุด 1 เช่นไอพีตัว VM เป็น 192.168.1.8 เครื่องคุณอาจเป็น 192.168.1.90 ก็ได้ครับ
    ผมทำหมดแล้วนะครับแต่ก้ยังเล่นไม่ได้ ยังเป็นเหมือนกับรูปที่ผมเลยลงไว้อยู่ ผมทำตามคลิปนี้ที่อยู่ในเว็ปragezoneแล้วด้วยครับhttp://vimeo.com/99898362#at=0 แต่ก้ยังเล่นไม่ได้ TT
    ช่วยผมด้วยและกันครับ ขอบคุนมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    28
    แต่ถ้าเปิดแบบไม่ใช่ VM ผมก้ไม่สามารถรันไฟล์ตัวอื่นได้เลยรันแล้วก้เด้งใหม่ให้ใส่ passเรื่อยๆ ทั้งที่ แก้Dateพวกนี้ได้กลับไปสามารถเปิดเซิฟได้ แต่ใช้VM เปิดเซิฟได้แต่เข้าเล่นไม่ได้ ผมละเซ็ง

กล่าวขอบคุณ
    3
    คุณต้อง ping ไอพีให้เห็นระหว่างเชิฟกับ os ของคุณให้เห็นก่อน แล่วอย่าลืมเป็นไอพีตัวเข้าเกมให้เป็น 192.168.1.80 ด้วยนะครับ เพราะถ้ามันเขียวหมดก็เหลือตัวเกมเชื่อมต่อเชิฟไม่ได้เท่านั้น เช็คไอพีแลนเป็นวงจุด 1 และ VM มันเลือกใช้วงแลนที่คุณใช้งานอยู่จริงหรือเปล่า
    วันนี้ผมลองเอาไปเปิด 3 เครื่องก็เปิดเล่นได้หมดครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    ในตอนนี้ที่ผมคืด คือ ให้เช็ค ping ระหว่าง เครื่องกับVM แล้วก้เปลีย่นไอพีตัวเข้าเกม ให้เป็น192.168.1.80 แล้วก็มาเช็คอีกที
    ผมไม่เข้าวิธี ping อ่ะครับ แล้วก้ เช็ค เป็นวงจุด1 และ VM คืออะไรผม งง ไม่รู้เรื่องเลย ผมขอโทษด้วยครับที่ผมโง่และไม่เข้าใจ
    ช่วยสอนเป็นขั้นตอนได้ไหมครับ

Killer_K
    ชัยนาท - ลพบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 513
    ขอวิธีทำ offline ไว้เล่นคนเดียวหน่อยครับ
    เล่นเกมส์กันโน๊ตบุ๊คกากๆ เกมส์เล่นได้แค่ไหนก็เล่นถ้าเล่นแล้วมีความสุข

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aki อ่านกระทู้
    ขอวิธีทำ offline ไว้เล่นคนเดียวหน่อยครับ
    เจ้าของกระทู้ลงให้หมดแล้วนี่ครับลองหาอ่านประกอบดูวีดีโอซิครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ balckhold อ่านกระทู้
    ในตอนนี้ที่ผมคืด คือ ให้เช็ค ping ระหว่าง เครื่องกับVM แล้วก้เปลีย่นไอพีตัวเข้าเกม ให้เป็น192.168.1.80 แล้วก็มาเช็คอีกที
    ผมไม่เข้าวิธี ping อ่ะครับ แล้วก้ เช็ค เป็นวงจุด1 และ VM คืออะไรผม งง ไม่รู้เรื่องเลย ผมขอโทษด้วยครับที่ผมโง่และไม่เข้าใจ
    ช่วยสอนเป็นขั้นตอนได้ไหมครับ
    วิธีการ ping ไอพี ให้ไปที่รันพิมพ์ cmd แล้วเอ็นเตอร์ จะได้หน้าต่างคำสั่งพิมพ์สีดำ ให้พิมพ์ ping 192.168.1.80 แล้วเอ็นเตอร์ต้องเปิดเชิฟ vm แล้วนะครับ ถ้าเห็นกันจะขึ้นข้อความว่า Reply ประมาณนี้ แต่ถ้าไม่เห็นจะขึ้น time out ประมาณนี้ ดูตัวอย่างจากลิ้งด้านล่างก็ได้ครับ

http://1750.asiasoft.co.th/support/i.../250/0/ping-ip
    http://www.mysharefree.com/a8-การ-Pi...่ายของเรา.html

กล่าวขอบคุณ
    181
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    หาอยู่นานแล้วครับ ขอบคุณท่านจริงๆ อยู่ใกล้จะกระโดดหอมแก้มสักฟ้อด

คอมผมแรม 8 G พอดี รอดตายหวุดหวิด
    ลายเซ็น

กล่าวขอบคุณ
    28
    วิธีการ ping ไอพี ให้ไปที่รันพิมพ์ cmd แล้วเอ็นเตอร์ จะได้หน้าต่างคำสั่งพิมพ์สีดำ ให้พิมพ์ ping 192.168.1.80 แล้วเอ็นเตอร์ต้องเปิดเชิฟ vm แล้วนะครับ ถ้าเห็นกันจะขึ้นข้อความว่า Reply ประมาณนี้ แต่ถ้าไม่เห็นจะขึ้น time out ประมาณนี้ ดูตัวอย่างจากลิ้งด้านล่างก็ได้ครับ

http://1750.asiasoft.co.th/support/i.../250/0/ping-ip
    http://www.mysharefree.com/a8-การ-Pi...่ายของเรา.html
    ผมลองทำแล้วครับ เช็คแล้ว แต่มันขึ้น Reply destination host unreachable อ่ะครับ ทำไงดี

กล่าวขอบคุณ
    10
    อัพเดตไกด์เกือบครบเเล้วครับ เดี๋ยวจะทำวิธีเเก้ error ต่างๆเพิ่มครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CRIticz อ่านกระทู้
    อัพเดตไกด์เกือบครบเเล้วครับ เดี๋ยวจะทำวิธีเเก้ error ต่างๆเพิ่มครับ
    ท่านครับขอสอบถามหน่อยครับ โปรเเกรม WampServer ใช้ Appserv ทำเว็บเชิรฺฟเวอร์แทนได้ไหมครับ โดยเอาไฟลมันไปวางที่ www

กล่าวขอบคุณ
    10
    ท่านครับขอสอบถามหน่อยครับ โปรเเกรม WampServer ใช้ Appserv ทำเว็บเชิรฺฟเวอร์แทนได้ไหมครับ โดยเอาไฟลมันไปวางที่ www
    ผมไม่เคยลองนะครับ ท่านทดสอบดูเลย ได้ยังไงบอกกันด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ผมลองทำแล้วครับ เช็คแล้ว แต่มันขึ้น Reply destination host unreachable อ่ะครับ ทำไงดี
    คุณต้องไปตั้งค่า VM ให้ใช้แลนการ์ดที่คุณใช้งานอยู่ หรือเลือกใช้งานของ VM ก็ได้และตั้งค่าไอพีมันเป็นวงจุด1 ด้วยครับ ตามที่ผมเคยบอกไป
    และต้อง ping ให้เห็นไอพี 192.168.1.80 ถึงจะเชื่อต่อกับเชิร์ฟเวอร์มันได้ครับ
    สำคัญตัวเครื่องคุณใช้ไอพีวงจุด 1 ด้วยหรือเปล่าถ้าใช้ก็เลือกการ์ดแลนตัวนั้น ถ้าไม่ใช้ให้ไปเลือกใช้ของ VM แล้วตั้งมันเป็นไอพีวงจุด 1 อย่าให้หมายเลขหลังซ้ำกันนะครับ

วิธีดูไอพี เปิด CMD พิมพ์ ipconfig แล้วเอ็นเดอร์

ขั้นตอนการรันบน VM ของผม
    -เปลี่ยนวันที่ 13 May 2514
    -เปลี่ยนรูปแบบวันที่ MM/DD/YY
    -เพิ่มวิชัวร์เมมเมอร์รี่ของ VM เป็น 6000
    -เปลี่ยนโซนเวลาไปใช้อันเดียวกับฮองกง
    -รันตัวแรก จะเป็นการเปิดเว็บเชิร์ฟเวอร์
    -เปิดเบาร์เซอร์ใน VM พิมพ์ localhost เพื่อสมัครไอดี(ไม่ต่ำกว่า 4 ตัวอักษร)
    -เปิดรันตัวที่ 2 ที่หน้าจอ
    -เข้าไปที่โฟลเดอร์ C:/Server/เปิดไฟล ที่ชื่อภาษาจีน.bat โดยนับจากด้านล่างสุดจะเป็นตัวที่สอง(ผมไม่ได้เปิดนั่งนึกเอา)
    -รันไฟล์ตัวที่ 3 ที่หน้าจอ คลิกขวาที่เห็นแดงแล้วเลือก start ให้ครบหมดทุกอัน มันจะขึ้นให้ถามพาส ก็ใส่เข้าไปครับ พาสอยู่ที่หน้าจอแล้ว (รอนานมากนะครับกว่าจะเขียวหมด ประมาณ 15-20 นาที)
    -รันตัวสุดท้าย (ตัวนี้ผมไม่รู้ว่ารันเพื่ออะไร แต่ผมไม่รันก็เล่นได้ ใครรู้ช่วยบอกที)
    - เข้าเกม แก้ไอพีที่ start.bat ด้วย notepad ตรง 127.0.0.1 เป็น 192.168.1.80

จะเล่นคนเดียวได้ครับ ตอนเข้าเกมมันจะต้องมีเน็ตให้มันโหลดเกมกาดด้วยนะครับ ใครพอจะมีวิธีไม่ให้มันโหลดเกมกาดขึ้นบอกทีนะครับ

ถ้าต้องการเล่นกับเพื่อนต้องไปแก้ไอพีในคอนฟิกตามที่เจ้าของกระทู้บอกนะครับ

ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากครับที่ให้คำแนะนำดีๆมาเสมอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย touch144 : 20th July 2014 เมื่อ 10:35

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    คุณต้องไปตั้งค่า VM ให้ใช้แลนการ์ดที่คุณใช้งานอยู่ หรือเลือกใช้งานของ VM ก็ได้และตั้งค่าไอพีมันเป็นวงจุด1 ด้วยครับ ตามที่ผมเคยบอกไป
    และต้อง ping ให้เห็นไอพี 192.168.1.80 ถึงจะเชื่อต่อกับเชิร์ฟเวอร์มันได้ครับ
    สำคัญตัวเครื่องคุณใช้ไอพีวงจุด 1 ด้วยหรือเปล่าถ้าใช้ก็เลือกการ์ดแลนตัวนั้น ถ้าไม่ใช้ให้ไปเลือกใช้ของ VM แล้วตั้งมันเป็นไอพีวงจุด 1 อย่าให้หมายเลขหลังซ้ำกันนะครับ

วิธีดูไอพี เปิด CMD พิมพ์ ipconfig แล้วเอ็นเดอร์

ขั้นตอนการรันบน VM ของผม
    -เปลี่ยนวันที่ 13 May 2514
    -เปลี่ยนรูปแบบวันที่ MM/DD/YY
    -เพิ่มวิชัวร์เมมเมอร์รี่ของ VM เป็น 6000
    -เปลี่ยนโซนเวลาไปใช้อันเดียวกับฮองกง
    -รันตัวแรก จะเป็นการเปิดเว็บเชิร์ฟเวอร์
    -เปิดเบาร์เซอร์ใน VM พิมพ์ localhost เพื่อสมัครไอดี(ไม่ต่ำกว่า 4 ตัวอักษร)
    -เปิดรันตัวที่ 2 ที่หน้าจอ
    -เข้าไปที่โฟลเดอร์ C:/Server/เปิดไฟล ที่ชื่อภาษาจีน.bat โดยนับจากด้านล่างสุดจะเป็นตัวที่สอง(ผมไม่ได้เปิดนั่งนึกเอา)
    -รันไฟล์ตัวที่ 3 ที่หน้าจอ คลิกขวาที่เห็นแดงแล้วเลือก start ให้ครบหมดทุกอัน มันจะขึ้นให้ถามพาส ก็ใส่เข้าไปครับ พาสอยู่ที่หน้าจอแล้ว (รอนานมากนะครับกว่าจะเขียวหมด ประมาณ 15-20 นาที)
    -รันตัวสุดท้าย (ตัวนี้ผมไม่รู้ว่ารันเพื่ออะไร แต่ผมไม่รันก็เล่นได้ ใครรู้ช่วยบอกที)
    - เข้าเกม แก้ไอพีที่ start.bat ด้วย notepad ตรง 127.0.0.1 เป็น 192.168.1.80

จะเล่นคนเดียวได้ครับ ตอนเข้าเกมมันจะต้องมีเน็ตให้มันโหลดเกมกาดด้วยนะครับ ใครพอจะมีวิธีไม่ให้มันโหลดเกมกาดขึ้นบอกทีนะครับ

ถ้าต้องการเล่นกับเพื่อนต้องไปแก้ไอพีในคอนฟิกตามที่เจ้าของกระทู้บอกนะครับ

ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากครับที่ให้คำแนะนำดีๆมาเสมอ

ท่านครับผมขอวิธีแก้ตรงวงจุด 1 ใน VMหน่อยครับ ส่วนเรื่องเช็ค ยing ผมเข้าใจและครับ เหลือ แค่ต้องเปลี่ยนเนี้ยและที่ยัง งง อยู๋ แล้วก้ตรงการ์ดแลนนี้คือยังไงครับ ขอวิธีได้ก้ดีครับ ขอบคุนมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    28
    หลังจากที่ผม ไป งมหาในเว็ปนอกตั้งแต่เข้าผมก้เข้าได้แล้วครับตอนนี้ผมมาติดส่วนใหม่อีกและ
    http://image.ohozaa.com/view2/xJ5mKC1x7yvjc5H2
    ช่วยหน่อยครับ