ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 8

ซื้อมาแล้ว Notebook LENOVO Z410-59399564 ที่ Advice แต่ !!

ตอนเล่นเกมส์นะครับ พอถอดปลั้กออก เล่นเกมส์สะดุดมากครับ
    พอเสียบ ลื่นเลย แต่ถ้าเสียบเล่นเกมส์เรื่อยๆ เเบตมันจะเสื่อมไหมครับ ???
    ผมคิดว่าจะต่อตรง เวลาเล่นเอา(แบบไม่ใส่แบต)แต่หาดูทำไมไม่เจอที่เเกะแบตออก ไม่รู้ถอดได้ไหม งงเลย T_T อย่าลืมคำถามแรกนะครับ แบตถอดได้ไหมครับ รุ่น ideapad z410

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ไปตั้งค่าตรง power manager ให้ตอนถอดปลักมันเป็น performance

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    ใส่แบตเล่นเกมได้คับ ไม่มีปัญหา อย่าให้เครื่องร้อนมากก็พอ หาห้องแอร์เล่น ไม่ก็เอาพัดลมมาเป่า ถ้าเครื่องร้อนมากๆมันก็ลามใส่แบต สุดท้ายแบตก็เสื่อมเร็วขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    0
    โอเครครับ ผมตั้งค่าแล้ว ตอนเล่น cs go ยังเหมือนเดิมอ่ะ กระตุกเหมือนเดิมครับ ตั้ง high per แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    313
    ได้รับคำขอบคุณ: 381
    แรงไฟน่าจะไม่พอครับ ผมเคยไปอ่านเจอในกูเกิ้ล
    แต่ผมเล่นในโน็ตบุ๊คก็เสียบไว้ตลอดนะ

กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,429
    ของผมรุ่น z480 เป็นเหมื่อนกันครับ ปกติครับ ที่มันกระตุกเพราะไฟอาจไม่พอในการใช้การ์ดจอเเยก เวลาเล่นเกมเเนะนำให้เสียบปลั๊กเล่นนะครับ ไม่งั้นเเบตจะพังเร็ว ส่วนถอดแบต ไม่เเนะนำครับ ถอดเเบตถ้าไฟดับหรือกระชาก เครื่องมีโอกาศพังได้เลยนะครับ อีกอย่าขั่วเเบตที่ตัวเครื่องต้องระวังด้วยครับ ราคาเเบตก้อไม่เเพง 1-3พันเเล้วเเต่รุ่น เเต่ถ้าพังมาซ่อมแพงมากว่าค่าเเบตอีกนะครับ
    PC Phenom ii x4 955 RAM 6 GB VGA 5670 1GB DDR5 & NB I7 3612q ram 8 GB vga 630 2 GB

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    กำลังไฟไม่พอครับ ต้องเสียบปลั๊กเล่นเกม โดยเฉพาะเกมสเปคสูงๆ ถ้าถอดปลั๊กเล่นเกมปรับต่ำๆครับ แต่เล่นได้ไม่ถึง2ชม.แบตหมดแน่ เพราะงั้นเสียบเหอะครับ แบตจะเสื่อมไม่เสื่อมยังไงโน๊ตบุคก็เล่นได้มากสุดแค่ 5 ชม.เต็มที่
    http://www.youtube.com/user/LungCherm
    รวบรวมเกี่ยวกับ walkthorugh เกมต่างๆนะครับ รีเควสเกมได้ครับว่าจะให้ walkthorughเกมไหน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nonggeecap อ่านกระทู้
    ตอนเล่นเกมส์นะครับ พอถอดปลั้กออก เล่นเกมส์สะดุดมากครับ
    พอเสียบ ลื่นเลย แต่ถ้าเสียบเล่นเกมส์เรื่อยๆ เเบตมันจะเสื่อมไหมครับ ???
    ผมคิดว่าจะต่อตรง เวลาเล่นเอา(แบบไม่ใส่แบต)แต่หาดูทำไมไม่เจอที่เเกะแบตออก ไม่รู้ถอดได้ไหม งงเลย T_T อย่าลืมคำถามแรกนะครับ แบตถอดได้ไหมครับ รุ่น ideapad z410
    ตอบคำถามก่อนละกันครับ ไม่น่าจะถอดได้นะครับเพราะผมดูจาก manual แล้วต้องแกะแบบแงะเครื่องเลยที่เดียว หน้าที่ 44-45
    http://download.lenovo.com/consumer/...0touch_hmm.pdf

คำแนะนำ
    แบตมันมีอายุของมันน่ะครับ คุณใช้หรือไม่ใช้มันก็เสื่อมได้อยู่ดีครับทางที่ดีแนะนำว่าให้ใส่ไว้ดีกว่าครับ
    เพราะถ้าเครื่องดับบ่อยบ่อย notebook จะเสียเอาได้ครับ ส่วนไม่เสียบไฟแล้วกระตุกเป็นกันทุกเครื่องครับสำหรับเกมสเปคหนักหนัก
    แล้วเกม CS : GO โคตรกินเครื่องไม่กระตุกก็แปลกแล้วครับปรับต่ำแค่ไหนก็กระตุกเชื่อสิ แค่เข้า ui ยังไม่ทันเล่นเครื่องร้อนแล้วผมเลยไม่เล่นเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nekoload : 23rd July 2014 เมื่อ 12:05

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    Blog Entries
    1
    แบตถอดไม่ได้แน่ๆครับ ใช้อยู่เหมือนกันตอนเล่นเกมส์ก็เสียบปลั๊กเล่นเอาครับ ไม่งั้นกระตุกตายเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nekoload อ่านกระทู้
    ตอบคำถามก่อนละกันครับ ไม่น่าจะถอดได้นะครับเพราะผมดูจาก manual แล้วต้องแกะแบบแงะเครื่องเลยที่เดียว หน้าที่ 44-45
    http://download.lenovo.com/consumer/...0touch_hmm.pdf

คำแนะนำ
    แบตมันมีอายุของมันน่ะครับ คุณใช้หรือไม่ใช้มันก็เสื่อมได้อยู่ดีครับทางที่ดีแนะนำว่าให้ใส่ไว้ดีกว่าครับ
    เพราะถ้าเครื่องดับบ่อยบ่อย notebook จะเสียเอาได้ครับ ส่วนไม่เสียบไฟแล้วกระตุกเป็นกันทุกเครื่องครับสำหรับเกมสเปคหนักหนัก
    แล้วเกม CS : GO โคตรกินเครื่องไม่กระตุกก็แปลกแล้วครับปรับต่ำแค่ไหนก็กระตุกเชื่อสิ แค่เข้า ui ยังไม่ทันเล่นเครื่องร้อนแล้วผมเลยไม่เล่นเลย
    ขอบคุณมากๆเรยนะครับ เป็นอะไรที่แจ๋มแจ้งแดงแจ๋มากเรย