ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ฟิัว~~~~~~~~~~~~~~
    กล่าวขอบคุณ
    7,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,087

Lightbulb รบกวนจัดสเปคคอมไว้ทำงานกราฟฟิก+เล่นเกม งบ20-25Kครับ

คือผมต้องการคอมเอาไว้ทำงานด้านตัดต่อวีดีโอรูป กราฟฟิกอะครับ แล้วก็เอาไว้เล่นเกมด้วย งบ 20000-25000 ครับรบกวนจัดให้หน่อยครับ
    No Money . , . , . , . No Honey

"Powered By AMD"
    กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,138
    คนเน้นทำงานน่าจะชอบนะครับ ใช้หลายโปรแกรม เรียกเปิดโปรแกรมบ่อย ใช้ SSD สะดวกทันใจดี ผมใช้ยังชอบใจเลย ไม่เน้นเล่นเกม ทำงานอย่างเดียว ถ้าทำกราฟฟิคเน้นแค่ตัดต่อวีดีโอรูป กราฟฟิกโฟโต้ช็อปหรือแฟลชโปรแค่นี้การ์ดจอตัวนี้ก็น่าจะพอ เหลือไว้เล่นเกมนิดๆหน่อยไม่สนเสพกราฟิค เล่นเอาสนุกๆคลายเครียด

ลองดูครับเผื่อชอบ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ฟิัว~~~~~~~~~~~~~~
    กล่าวขอบคุณ
    7,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,087
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HADOKEN อ่านกระทู้
    คนเน้นทำงานน่าจะชอบนะครับ ใช้หลายโปรแกรม เรียกเปิดโปรแกรมบ่อย ใช้ SSD สะดวกทันใจดี ผมใช้ยังชอบใจเลย ไม่เน้นเล่นเกม ทำงานอย่างเดียว ถ้าทำกราฟฟิคเน้นแค่ตัดต่อวีดีโอรูป กราฟฟิกโฟโต้ช็อปหรือแฟลชโปรแค่นี้การ์ดจอตัวนี้ก็น่าจะพอ เหลือไว้เล่นเกมนิดๆหน่อยไม่สนเสพกราฟิค เล่นเอาสนุกๆคลายเครียด

ลองดูครับเผื่อชอบ
    ขอบคุณมากครับ
    มีอีกไหมครับผม???
    No Money . , . , . , . No Honey

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    สำหรับผมนะ จะไม่เอา SSD เพราะแพงเกินความจำเป็น (ความคิดเห็นส่วนตัวครับ) ผมจะเน้นที่การ์ดจอเพราะ ทำงานเกี่ยวกับกราฟฟิค เน้นตัดต่อรูปนี้ สบายเลยโหลดเร็วดี แล้วส่วน DVD LG 520 บาท

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ap10308280 : 8th September 2014 เมื่อ 23:09

"Powered By AMD"
    กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,138
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lanlanla อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครับ
    มีอีกไหมครับผม???
    ก็ลอง FIX&MIX ดูครับ เราชอบแบบไหน อะไรที่คิดว่าไม่คุ้มค่า อย่างบางคนมองว่าแค่ทำงานเอา RAM แค่ 4GB พอ ก็ตัด RAM ออกตัวนึง SSD ยังไม่จำเป็น เน้นทำงานด้านเดียว ไม่ซีเรียสเรื่องการเรียกใช้ข้อมูล ก็ตัดออก เอาเงินที่เหลือไปอัด CPU ก็ได้ I7 4770 ละ

ลอง FIX ดูครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    661
    ได้รับคำขอบคุณ: 256

http://notebookspec.com/pc2/result_s...118-1/case-2-1
    ผมไม่รู้น่ะ แต่ก็ลองจัดดู คาดตัดต่อ ใช้กราฟิกน่าจะ core i 7
    และก็อย่าลืม นี่ด้วย ODD DVD drisk disk (เขียนถูกป่าวไม่รู้น่ะ) ไว้ลงwindow
    LENOVO IDEAPAD Z510

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    ขอเเค่อย่าเเตะ ssd kington พอถ้าจะเล่นผมเล่น ocz arc 100 ดีกว่า ไม่ต้องกลัวพัง(เพราะ ocz ตอนนี้เป็นของ toshiba)
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    งานตัดต่อ
    CPU/HDD หรือ SSD เน้นเลยครับ ลดการ์ดจอลงมาก็ได้นะ ไปหามือ 2 270x 4700-5200 มีเยอะแยะเลย งบเหลือ
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile