ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 21 จากทั้งหมด 36 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 11192021222331 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 18

Unhappy

ลงไฟล์ 3dmgame.dll ในฟอเดอร์ที่ให้ลงcrack ไม่ได้เลยครับ แต่แตกไฟล์ลงที่อื่นได้แต่พอจะลากเข้าไปใส่ก็ขึ้นแบบนี้อีก มีวิธีแก้มั้ยครับ เป็นหลายเกมเลย Y__Y

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ผมกดเข้าเกมไม่ได้อ่าครับบบบบบบบ พอกดThe.Sims.4.Launcher แล้ว เงียบเลยยยย ลงup1+crack v.2 แล้วครับ ผมโหลดมารอบ 2 ละ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    อยากเอาเพลงมาฟังข้างนอกเกมส์ แปลงออกมายังไงครับ
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ตอนนี้ผมไขข้อข้องใจเรื่องอาการ travel แล้วเด้งได้ละครับ (สำหรับส่วนตัวผมนะ) ในตอนแรกผมเล่นปรับค่า Graphics เป็น Ultra ซึ่งถ้าผม travel ไปไหนทีไรเด้งตลอด

แต่บางทีกดโทรศัพท์ travel เข้าหน้า map ก็เด้งแล้ว ผมเลยลองตั้งค่า Graphics ตามทีคอมตั้งให้มาในตอนแรกดูซึ่งเป็นค่า High แล้วปรับจอเป็น full screen ตอนนี้ผม travel ไปๆมาๆ ไม่เด้งละครับ

ผมไม่แน่ใจว่าเป็นที่การตั้งค่า Graphics ด้วยหรือเปล่า แต่สำหรับส่วนตัวผมมันได้ผลครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    v.4 ไม่เด้งครับ
    เพลงเพราะเเยอะครับภาคนี้ แนะนำ เพลง again and again
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mastard01 อ่านกระทู้
    ตอนนี้สิ่งที่คิดว่าดีขึ้นกับแคร็ก v4 ครับ

- ส่วนใหญ่ไม่เด้งแล้ว (สำหรับบางคน)
    - แสงเงาไม่มืดเหมือน v3 แล้วครับ

แต่ปัญหาที่ผมเจอคือ

เสียงเพลงซ้อนครับ เหมือนมันเปิดเกมส์ไว้ 2 หน้าจอเลยอะใครเป็นบ้างครับ = =

ปล.ขอบคุณท่านรามิสครับ
    ท่านเปิดวิทยุสองเครื่องพร้อมกันรึเปล่าครับ
    TheForcebewithyou

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    Blog Entries
    1
    หมุนบันไดไม่ได้อะ

หมุนบันไดยังไงครับ มันขึ้นได้ทางเดียวอะครับ

อยากจะหมุนให้ไปขึ้นอีกทางอะครับ ทำไงอะ

หรือว่าเป็นบักอีกแล้ว

ขุดทอง รึป่าว

ขอถามหน่อย

จุดหมายของเกมนี้ ต้องทำอะไร

ทำอะไร แบบไหน ถึงจะเรียกว่า จบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KooBABA : 9th September 2014 เมื่อ 21:22

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 920
    v.4 ไม่เด้งใช่ไหมครับ เอาให้แน่ๆนะ

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2012 อ่านกระทู้
    อยากเอาเพลงมาฟังข้างนอกเกมส์ แปลงออกมายังไงครับ
    ORIGINAL SOUNDTRACK

https://safelinking.net/p/c7b6fe28b3

กล่าวขอบคุณ
    187
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    V4 ไม่หลุดแล้วอะผมนะ แต่คนอื่นไม่รู้ อิอิ
    Highway to Hell !!

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    ตอนนี้ยังไม่หลุดเหมือนกันครับ ลองย้ายพื้นที่ไปเรื่อยๆ ลองดูแต่ยังไม่หลุดครับ
    CPU = I5-8500 /RAM = 8G/GPU = GTX1070

Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ขอบคุณครับ
    ลายเซ็น

กล่าวขอบคุณ
    376
    ได้รับคำขอบคุณ: 270
    V.4 ไม่เด้งแล้วจ้า
    เวลาที่เสียไปกับความสุข มันไม่ใช่เวลาที่ไร้ค่าหรอก

กล่าวขอบคุณ
    187
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ยาวไปจ๊า ตอนนี้เล่นมา ชม กว่า ไม่หลุดจ๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา
    Highway to Hell !!

กล่าวขอบคุณ
    0
    กดวางบันไดไปครับ มันจะมีลูกศรหันทั้ง 4 ทิศครับจะหันไปทางไหนก็กดไปทิศทางนั้นครับ และถ้าจะยกบันไดไปวางที่เราต้องการก็กดตรงกลางลูกศรนั้นครับ

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ setokung อ่านกระทู้

ลงไฟล์ 3dmgame.dll ในฟอเดอร์ที่ให้ลงcrack ไม่ได้เลยครับ แต่แตกไฟล์ลงที่อื่นได้แต่พอจะลากเข้าไปใส่ก็ขึ้นแบบนี้อีก มีวิธีแก้มั้ยครับ เป็นหลายเกมเลย Y__Y
    ปิดสแกนไวรัสก่อนครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    606
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    มายืนยันอีกเสียงครับ V.4 ไม่เด้งแล้วครับผม มันมากๆๆ อิอิ เกือบตัดสินใจซื้อ แท้แล้ว แต่คิดดู ไหนจะ v. เสริมอีก หมดเป็นหมื่นแน่ๆ 555555

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    1
    พอเข้าตัว .exe มันบอกว่าไฟล์ .par ผิด ไม่ได้มา 2 รอบแล้วครับเป็นเพราะอะไร

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ outneszx อ่านกระทู้

ปัญหาแบบนี้ละครับแก้ไง - -* ขอบคุณครับ
    ผมเจอน่ะแก้ได้แล้ว ก่อนหน้านั้นมันขึ้นว่าไม่สามารถเข้าระบบออนไลน์ได้ในขณะนี้ใช่ไหม ถ้าแบบนั้นก็ตามนี้เลย

เปิด My Computer > Local Disk C > Windows > System32 > drivers > etc >
    คลิกขวาที่ไฟล์ hosts แล้วคลิก Open with Notepad ถ้ามันมีข้อความเกี่ยวกับ Origin ลบออกให้หมด จากนั้นคลิกที่ file แล้วกด save หรือ คลิกขวาที่ไฟล์ hosts แล้วเปลี่ยนชื่อไฟล์ เช่น hosts.old

แต่ถ้าทำวิธีอื่นแล้วก็ไม่เป็นไร ถ้ายังก็ตามนี้ได้เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย superkoyzaza : 10th September 2014 เมื่อ 00:55

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    มายืนยันว่า V.4 ไม่เด้งครับ

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    1
    ยาวปายๆ ย้ายเมืองเป็นว่าเล่นเลย 5555 ไม่เด้งครับ V4 ชิวเลย

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tavipat053 อ่านกระทู้
    ปิดสแกนไวรัสก่อนครับ
    อ่าาา ผมไม่มีแสกนไวรัสนะ เครื่องผมไม่มีแอนตี้ไวรัสซักโปรแกรมเลย เพราะมีปัญหากับการลงแคร็กนี่ละ 5555

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    มีใครสั่งพิซซ่ามากินได้ไหม โทรสั่งไปมันไม่เคยมาส่งงเลย

ว่าแต่ลบกำแพงกับพื้นผิวยังไง

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    ย๊้าที่ตอบไปอีกที(หน้า15) ตอบครั้งสุดท้าย น่าจะเปิดย้อนไปอ่านกันเองหน่อย มีบอร์ดให้ชวยกันตอบอยู่แล้ว แต่พอตอบๆไว้ก็ไม่เปิดอ่านกัน
    ปัญหาหลายคนก็ตามข้อล่าง ไม่ได้เป็นปัญหายากเลย แต่สำหรับคนไม่ชอบอ่านก็ช่วยไม่ได้ล่ะนะ เว็บบอร์ดพิมพ์ไว้ได้แต่ฝากเสียงไว้ไม่ได้
    ไม่งั้นกดเข้ามาผมคงจะพูดเตือนไว้ทันทีแล้ว

ตามนี้คือแบบที่เบสิคสุดละ อย่างน้อยๆหลายคนผ่านถึงเข้าเล่นได้ แล้วถ้าใครมีปัญหาอื่นนั่นก็แล้วแต่เครื่องใครเครื่องมัน
    ก็เห็นมีคนตอบๆส่วนทางแก้ของตัวเองไว้เยอะแล้ว ใครตามอ่านแก้ได้ก็รางวัลคนยอมอ่านเท่านั้นแหละ

ผมว่าสรุปแบบเอาง่ายสุด ใครที่ไม่เก่งจะแก้นู่นนี่ น่าจะควรแตกไฟล์เกมมาใหม่ แล้วเริ่มลง update + crack v4 ไปเลย
    แล้วก็ไม่แน่ใจว่าควรลบลง origin ใหม่ด้วยมั้ย ลองดูเอาเอง จะได้ไม่ต้องมางมว่าตัวเองไปแก้อะไรไว้ตั้งแต่ v1

ผมแนะนำว่าก่อนอื่นเมื่อมีปัญหา หลายคนทำผิดขั้นตอนเล็กๆไป หรือลืมอะไรไป (ตัวอย่าง แอนติไวรัสบอกให้ปิด ป่านนี้ก็ไม่ปิด โปรแกรมสำคัญควรลง ก็ไม่ลง)

ควรจะเริ่มทำใหม่ดีๆ อ่าน Tips ซะด้วย แล้วลองๆใหม่ดูอย่างละเอียด (อย่างน้อยข้อนึง บอกได้เลยว่าเห็นหลายคนไฟล์โดนแอนติไวรัสกินไปแต่แรก)

https://www.facebook.com/31706339509...140638/?type=1

และอีกข้อ Visual C++ Redistributable Packages for Visual Studio 2013 x64 และ x86 ใครเพิ่งเห็นข้อความนี้ครั้งแรกแสดงว่า FAIL ไป 3 อย่าง
    1- คำเตือนแดงๆ ล่าง CRACK ไม่ได้คลิกอ่าน เพราะผมใส่ไว้ให้ด้วย
    2- เซ็นเตอร์ผมตามลิงค์ในลายเซ็นแดงๆผมพูดถึงโปรแกรมนี้แต่แรกนานมากๆๆแล้ว ยังไม่เคยไปอ่าน ไม่ก็อ่านแล้วไม่จำตอนยังไม่มีปัญหา พอมีปัญหาแล้วก็ลืม
    3- ตกที่จะเปิดอ่านกระทู้หน้าต่างๆที่มีคำตอบนี้บอกไปแล้ว

ยํ้าหน้าก่อนว่า

ยังไงก็ตาม กรณีไหนก็อาจเกิดได้ ขอเตือนว่า นี่ยังไม่ใว่ Crack ที่สมบูรณ์ เห็นได้ชัดว่ามันออกมาเรื่อย
    และแต่ละเครื่องก็ไม่มีใครเหมือนกันอยู่แล้ว คนอื่นก็ไม่รู้ว่าคุณลงๆอะไร มีหรือขาดอะไรในเครื่องบ้าง
    ที่มันสร้างปัญหา ถ้าคิดจะอยากเล่นแบบสบายๆตอนนี้จริงๆ ไทยมีจำหน่ายแล้วครับ

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ใครก้ได้ช่วยสอนวิธีลงให้หน่อยว่าลงไง

อยากเล่นมากแต่ลงไม่ไเป็นลบหลายรอบแล้วกดเข้าเกมไม่ได้ มันไม่มีไรเด้งขึ้นมาเลย กดไปเงียบเฉย

Tags for this Thread