ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889

ขอคำแนะนำหน่อยครับเรื่องโปรแกรม MSI AFTERBURNER

[IMG][/IMG]

คำถามที่1 : ผมควรจะลากเท่าไหร่ครับถึงจะพอดี
    คำถามที่2 : ทำไมผมปรับตรง fan speed กับ shader clock ไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    แนะนำว่าอย่าลากครับเห็น 740M แล้วรู้เลยว่าเป็น notebook มันไม่ได้ถูกออกแบบมาให้ลากได้เพราะ heat sink ที่ออกแบบมาเฉพาะ
    ส่วน Fan speed และ shader clock ที่ปรับไม่ได้มี2สาเหตุ
    1. พัดลมระบายอากาศใน notebook ไม่เหมือนของ desktop PC chip บางรุ่นใช้ตัวระบายความร้อนร่วมกับ CPU (คือมีเป็นแผงระบายความร้อน2จุดแล้วเชื่อมต่อกันด้วย heat pipe แล้วมีพัดลมเป่าออกจุดเดียว) จึงไม่สามารถปรับแต่ง Fan speed ด้วยโปรแกรมนี้ได้
    2. 740M ไม่มี shader clock เลยปรับไม่ได้ shader clock จะมีใน 2XX 3XX 4XX 5XX กับรุ่นเก่ากว่าเท่านั้นตั้งแต่ 6XX เป็นต้นไป ไม่มี shader clock อีกแล้ว

ผมไม่แนะนำให้ลากแม้แต่นิดเดียว เพราะความร้อนที่อมใน notebook จะทำให้เครื่องพังไวขึ้นแล้วพังทั้งระบบไม่ใช่แค่การ์ดจอมันไม่ใช่ desktop PC อย่าได้ริทำเชียวเพราะเสียขึ้นมาคือหมดประกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Khow : 8th October 2014 เมื่อ 23:29
    ไม่มีสิ่งใดดีไปกว่าการเปิดใจรับฟังความรู้ใหม่ๆ
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องคอมและการจัดสเปกคอม

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    โน๊ตบุค์อย่าลากเลย ไม่มีอะไรแตกต่าง เดี่ยวจะพังก่อนคุ้มนะ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889
    ขอบคุณทุกคนมากครับที่แนะนำ