ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    กำลังจะโหลดไฟน่อล เจอเกมส์นี้เบรคหัวทิ่มเอานี่ก่อนละกัน

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    รอรีเพลคละกัน

.: Rock rOck roCk rocK :.
    กล่าวขอบคุณ
    1,983
    ได้รับคำขอบคุณ: 933
    มาไวเกินนะท่าน สุดยอดจิงๆ คนนี้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    มาเยอะจิงเล่นไม่ทัน HDD เต็ม โอ้ยๆ แต่ขอบคุนคับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ขอบคุณครับ
    | CPU : Intel Pentium Classic (P54C) | RAM : 128 MB DDR1 x2 | GPU : GeForce4 MX 420 | Windows : 1.0 - 16 bit | VGA : 5 นิ้ว ความระเอียด 144p |

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณครับ
    CPU:AMD FX(tm)-8320@ 3.50GHz (8CPUs) VGA:nVidia GeForce GTX 760 @ 2GB RAM:Kingstone 8GB

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    โหลดจาก Binbox ยังไงครับ ไม่เคยใช้

ได้แต่ decrypt password อ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    604
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ notpoiuy19 อ่านกระทู้
    ได้เวลาปราบคนเถื่อนทางเหนือแล้วสินะ

5555 ผม จะฆ่าพวก แลนนิสเตอร์ให้หมดด

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ใกล้เสดละเว้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย อิ้อิ้
    Intel Core I7 4790 3.60 GHz l Ram KINGSTON HyperX 16 GB l GALAXY GeForce GTX 1050Ti 4GDDR5 l PSU XFX 850W. l SSD Plexter M6s 128 GB

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ caladolas อ่านกระทู้
    โหลดจาก Binbox ยังไงครับ ไม่เคยใช้

ได้แต่ decrypt password อ่ะครับ
    ถ้าเจอปัญหาอย่างถามรหัสยังงั้นแทนที่จะถามให้ยืนยันว่าเป็นมนุษย์ก็ไปอ่าน วิธีแก้ที่
    http://www.jokergameth.com/board/sho...=1#post2495775

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    ต้องโหลด......อีกแล้ว hdd พร้อมเสมอ

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    ฟันคอออร์คเสร็จเราก็มาฟันคนเถื่อนกันต่อ

กล่าวขอบคุณ
    768
    ได้รับคำขอบคุณ: 218
    Thank You...

Katsura Chan!!!~≧0≦
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 469
    เล่น ShadowOfMordor ได้แต่ปรับต่ำถึงกลางลื่น ไม่รู้เกมส์นี้สเปคสูงกว่าไหมกลัวจะไม่ผ่าน -..-

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ลงแล้วเล่นได้ 100 % ขอบคุณคับๆ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    โอ้ววววว เย้ ช่วงนี้มีแต่เกมหนักๆ ทั้งนั้นเลย แต่เว็ปฝากไฟล์เริ่มหายไปเรื่อยๆ จาก One2Up ก็มาเป็น Putlocker แล้วก็ Firedrive

โหลดไฟล์เดียวไม่ได้ T^T โหลดแยกไฟล์ นี้มันเป็ฯอะไรที่ยาวนาน มากกกกกกกกกกก

ขอบคุณท่านรามิส คับผม

กล่าวขอบคุณ
    693
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    สเป็ค พอๆกับ Shadow of Mordor ไหมครับ หรือกินเยอะกว่า??
    IRON MAN

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    เล่นได้ครับ ภาพสวยจริงเกมส์นี้ถือว่า port มาดีเลยแหละ ภาพสวยมาก 560it ผมปรับ high หมดยังลื่นๆเลย
    ระบบ combat ถือว่าโอเคเข้าใจง่าย แต่เล่นไปได้หน่อยนึงรู้สึกว่าท่า execute เหมือนจะน้อยไปหน่อยท่าซ้ำออกมาให้เห็น หรือว่ายังไม่ได้อัพสกิล Combat หรือเปล่านะ ฮ่า ๆ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    625
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    โหลดจากอัีนไหนครับผมไฟล์ที่ 44 พัง

กล่าวขอบคุณ
    625
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ใครโหลดจาก One2up รวมไฟล์ได้ป่าวครับ

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    ใส่ช่วยเหลือไว้ล่างกระทู้ ไม่อ่าน ใส่ไว้ลายเซ็น ก็ยังไม่สังเกต งั้นใครมีปัญหาแตกไฟล์ไม่ผ่านยังไงล่ะก็ยกมาจากเซ็นเตอร์แรกให้อ่านมันในกระทู้เลยทั้งดุ้นก็ได้

คำแนะนำในการแตกไฟล์ - การแก้ปัญหาแตกไฟล์ไม่ผ่าน

1- ใช้ Winrar 5 หรือใหม่กว่านี้ถ้ามีออกมาในการแตกไฟล์ ห้ามใช้พวก Winrar แบบที่ถูกปรับแต่งมาเด็ดขาด บางตัวอ้างเวอร์ชั่นใหม่กว่าเว็บหลักอีก
    (ก่อนลงต้องลบเวอร์ชั่นเก่าๆให้สะอาดที่สุดนะครับ ใช้โปรแกรมลบเพื่อลบค่าต่างๆที่ค้างออกยิ่งดีเช่น Revo Uninstaller / Your Uninstaller อย่าลบง่ายๆครับ)

2- โหลดไฟล์นั้นๆมาใหม่ เพราะหากไฟล์เสียระหว่างโหลดจะซ่อมยังไงก็ไม่ได้ (เช็คขนาดไฟล์ที่ได้ด้วยว่าถูกต้องไหม)
    (เว้นปัญหาเสียพาร์ทสุดท้ายตลอด เตือนทุกกระทู้แล้วว่าอย่ามัวงมกับพาร์ทนั้น มันมักไม่ใช่พาร์ทที่เสียจริง ไม่เห็นก็ไปดูใหม่ล่างๆกระทู้)
    (ไม่แนะนำโหลดไฟล์ใหญ่ๆทีเดียวเพราะโอกาสเสียระหว่างโหลดเยอะ เป็นปกติ)

.. 2.1- กรณีไฟล์สุดท้ายเสียถ้าไม่ชัวร์จะสุ่มโหลดพาร์ทใด(ตามคำแนะนำล่างกระทู้เกมนั้นๆ)ก็ควรโหลดใหม่หมดโดยทำตามข้อ 7 หรือ 11

3- โหลดไฟล์จากอีกเว็บ (ถ้ามีเว็บอื่นให้สลับได้ เว้นกรณีเดิม ไฟล์เสียพาร์ทสุดท้ายข้อนี้ลองได้แต่ไปอ่านสีแดงข้อบน)
    4- รหัสผ่านให้พิมพ์เอา อย่าก็อปๆวาง
    5- ลองใช้โปรแกรมอื่นแตกไฟล์ เช่น 7-zip , Winzip
    6- ลองซ่อมไฟล์ดูด้วยโปรแกรม Winrar เองหรือโปรแกรมอื่นที่รู้จัก (RAR Recovery อะไรพวกนั้น)
    7- เวลาโหลดใหม่ก็อย่ายึดตึดกับสุดยอดโปรแกรมช่วยโหลดอภิมหานิยม Internet Download Manager (IDM) ลองเปลี่ยนบ้างอย่าง Orbit Downloader เป็นต้น
    8- ให้ลองซ่อมทุกไฟล์ไปเลยหากไม่รู้แน่ว่าพาร์ทไหนเสีย หากยังเสียคงต้องดู * ด้านล่าง
    9- ลองไปแตกไฟล์เครื่องอื่นแทน (ให้ลองดูจริงๆไม่ได้เล่น เพราะบางทีปัญหามาจากเครื่องเราเองตาม ** ด้านล่าง)

10- ชื่อไฟล์/โฟลเดอร์ที่อยู่/ไดเร็กทอรี่ของไฟล์นั้น/อะไรก็ตามต้องให้เป็นภาษาอังกฤษเท่านั้น (ตรงไหนไม่ใช่ก็แก้ซะให้หมด ตัวสัญลักษณ์พิเศษต่างๆเช่นกัน)

11- แนะนำให้โหลดไฟล์โดยไม่ใช้โปรแกรมช่วยโหลดหรือปรับให้โหลดช่องเดียวแต่โหลดหลายๆไฟล์แทน (ไม่เข้าใจว่าหลายช่องคือ? ก็ลองค้น "การตั้ง IDM 16 ช่อง")

12- ยังไม่หายใช่ไหมฉะนั้นกลับไปอ่านข้อ 1 ใหม่ ผมรู้ว่าคุณยังไม่ได้ลองทำตามทุกข้อ

13? - https://www.facebook.com/31706339509...821778/?type=1

*บางครั้งปัญหาเกิดจากวินโดร์ก็เป็นได้ครับ ผมเคยเป็นไม่รู้ว่าทำไมไฟล์เสียบ่อยมาก แต่พอเปลี่ยนวินโดร์มันก็หมดปัญหาไปเอง
    สามารถลองแก้ขั้นต้นโดยแตกไฟล์เดิมออกมาอีกที (ในกรณีสามารถแตกไฟล์ครั้งแรกจากที่โหลดมาได้ปกติ แต่เสียชั้นที่ 2 หรือไฟล์ setup เสีย)

**จากประสบการณ์ที่ผมเจอ บางครั้งก็เป็นไปได้ที่ทำตามทุกอย่างแล้วยังหาไฟล์เสียต้นเหตุไม่เจอ กรณีนี้ต้องสุ่มโหลดพาร์ทใดพาร์ทหนึ่งใหม่เท่านั้น
    ไม่ก็โหลดใหม่หลายๆพาร์ทถ้าขี้เกียจลองแตกไฟล์หลายรอบ เพราะว่าไฟล์ต้นฉบับผมทดสอบก่อนอัพให้ตลอด

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ขอขอบคุณมากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    195
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jameweza อ่านกระทู้
    เกมนี้มันเป็น open world หรือเล่นเป็น missionๆ ไป
    เล่นเป็น missionๆ ไปครับบ

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ djhong อ่านกระทู้
    โหลดจากอัีนไหนครับผมไฟล์ที่ 44 พัง
    one2up 44 พาทเนี่ยล่ะครับ

ถ้าไฟล์สุดท้ายพังแล้วถ้าลองโหลดไฟล์สุดท้ายใหม่แล้วก็ยังเสียแสดงว่าคุณต้องผิดตรงไหนซักที่ล่ะครับ ลองเ็คดูดีดี
    1 ชื่อไฟล์เหมือนกันและมีเลขกำกับหรือไม่
    2 ไฟล์นั้นคุณอาจะเรียงผิด เช่น ไฟล์นี้เป็นไฟล์พาทที่ 8 แต่คุณตั้งเป็นชื่อ พาทที่ 7 (ผมว่าน่าจะเป็นอันนี้เพราะไฟล์มันเยอะอาจจะสับสน)
    วิธีตรวจสอบก็อยู่ในลายเซ็นของคุณ Ramis อยู่แล้วครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    เล่นได้ภาพสวยมากครับปรับ High ทุกอย่าง GTX 770

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread