ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 125

โดนไวรัสหรือเปล่าครับ

win8 หน้าdesktopไอค่อนต่างๆไม่สามารถเลื่อนตำแหน่งได้อาการเหมือนโดนล็อคอยู่แต่เปิดเข้าโปรแกรมได้ปกติ auto arrange ก็ไม่หาย
    ลงwindowใหม่ทีแรกปกติใช้ไปซักครู่ก็กลับมาเป็นเหมือนเดิม เปลี่ยนไปลงwin7ก็ยังกลับมาเป็นเหมือนเดิม
    ปัญหาคือทำงาน PS หรือ AI ไม่สามารถย้ายวัตุที่งานได้เหมือนกัน(ทำงานไม่ได้) น่าจะเกิดจากอะไรครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    ขนาดลงวินโดว์ใหม่แล้วยังไม่หาย นี้ไม่แน่ใจเหมือนกันแหะ รอผู้รู้ต่อไป

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    ไม่เคยพบไม่เคยเจอครับพี่น้อง

เปลี่ยน win แล้วยังไม่หาย.....งง ครับพี่น้อง

ความคิดผมนะ ผมจะลองมองต่างมุมดู ลองถอด hddเราออกให้หมด
    แล้วไปหา hdd มาซักตัวลองลง windows ดูว่าเป็นใหม?
    ปอลิง.อันนี้จากความคิดผมนะ บอกตามตรงไม่เคยเจอจริงๆ =.="

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anamisis อ่านกระทู้
    win8 หน้าdesktopไอค่อนต่างๆไม่สามารถเลื่อนตำแหน่งได้อาการเหมือนโดนล็อคอยู่แต่เปิดเข้าโปรแกรมได้ปกติ auto arrange ก็ไม่หาย
    ลงwindowใหม่ทีแรกปกติใช้ไปซักครู่ก็กลับมาเป็นเหมือนเดิม เปลี่ยนไปลงwin7ก็ยังกลับมาเป็นเหมือนเดิม
    ปัญหาคือทำงาน PS หรือ AI ไม่สามารถย้ายวัตุที่งานได้เหมือนกัน(ทำงานไม่ได้) น่าจะเกิดจากอะไรครับ
    ทำความเข้าใจก่อนนะครับไวรัสจะไม่มีทางที่จะฝั่งลงไปในตัวอุปกรณ์ ถ้าอุปกรณ์ไหนสามารถทำได้
    มันจะมีปุ่มที่สามารถรีเซ็ตคืนค่าตั้งต้นได้ (อันที่จริงถ้าไม่มีไฟฟ้ามันจะกลับเป็นค่าตั้งต้นเดิม สำหรับอุปกรณ์ที่นำไฟฟ้า
    ยกตัวอย่าง ram พอปิดเครื่องแล้วพอเปิดเครื่องต้องเอาข้อมูลเข้าไปใน ram ใหม่)
    เพราะฉะนั้นแล้วถ้าลง windows แบบ format harddisk แล้วยังเป็นแสดงว่ามี hardware เสียนะครับ

เท่าทีอ่านแล้วผมได่ว่าสรุปอากการ mouse ของคุณน่าจะไม่สามารถคลิกลากได้ ได้เพียงแค่คลิกอย่างเดียว
    อาจจะเป็นที่การตั้งค่าของ mouse หรือว่ามีการใช้งานของอุปกรณ์บางอย่างที่สามารถขัดการทำงานการคลิกค้าง
    แนะนำว่าลองใส่อุปกรณ์ input/output แค่เฉพาะ mouse กับ monitor ดูครับ คือหลักๆให้ลองถอด keyboard ออกเผื่อปุ่มมันค้าง
    (ถ้ามีอะไรที่ใส่เพิ่มที่ usb พวก external hdd , joy stick , camera , wireless , lan จำพวกนี้ก็ถอดออกด้วย)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ พบปัญหามันฝังตัวที่ external hdd ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    เป็นที่การตั้งค่าอะไรซักอย่างหรือป่าวคับ ลองลงใหม่แต่ไม่ต้องปรับแต่งอะไร เล่นไปซักพัก

ถ้ายังเปนอยู่ก็ตึ๊บละคับ

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anamisis อ่านกระทู้
    ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ พบปัญหามันฝังตัวที่ external hdd ครับ
    รีบิ้ว ตรงหัวมันใหม่ก็หาย ช่างคอมปวดหัวนึ้บมาหลายละ ปัญหาแบบนี้ ล้างยังใงก็ไม่หาย บางคนถึงกับต้องเปลี่ยน hdd ใหม่เลย