ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 20 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 31112131415 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lamous อ่านกระทู้
    ผมตอบให้ละกันนะครับ ว่าไม่ใช่สเป็คตามลายเซ็นหรอกครับคงจะเป็นสเป็คอื่น(สเป็คตามลายเซ็นเจ้าของสเป็คคงจะตั้งขำๆเอาฮามากกว่านะครับ)
    ถ้าสงสัยลองสังเกตุง่ายๆ
    -MX400 ไม่รองรับ DX11 อยู่แล้วการ์ดนี้ตั้งแต่ยุค Pentium 3 โน้น
    -แรม 1 กิก ไม่พอลง OS7 ด้วยซ้ำลงได้แรมก็เหลือไม่มาก
    สเป็คตามนี้รันเกมไม่ได้หรอกครับ

ปล.ไม่ได้มีเจตนาไม่่ดีหรือดราม่านะแค่ตอบกระทุ้เฉยๆนะ
    ป2ล.ผมยังไม่ได้เล่นเกมนี้นะแต่พอรู้เรื่องสเป็คนิดๆ
    มีเหตุผลดีเน้อ. เสริมนีด ....เอาหลักความจริงมานำเสนอให้เป็นประโยชน์แก่ผู้อยากศึกษา ดีกว่า.....เช่นทีท่านLamous กำลังอธิบาย (งดดราม่า...จบข่าวเสป็คแค่นี้เล่นเกมหนักๆในปัจจุบันได้สบายๆ)

ยังจะไปเก็บ LORDS OF THE FALLEN THE EVIL WITHIN MIDDLE EARTH : SHADOW OF MORDOR อีกนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pop99 : 7th November 2014 เมื่อ 15:50

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newpinktan121921 อ่านกระทู้
    ผม FX 6100 3.3 GHz แรม 4 G HD 7770 ผมปรับต่ำสุดทุกอย่าง ทำไมกระตุกอ่ะครับ เป็นที่แรมรึเปล่าครับ เปิดคอนเฉยๆบริโภคแรมไป 1.8 G
    ผิดพลาดอะไรแน่นอนครับ แรมปกติใช้ 1.8 ก็ไม่แปลกนะครับ
    ลองมองที่ตัวเกมส์เองแล้วทีนี้ครับ

ผมเห็นปัญหาที่เกิดข้นอยู่ 2 อย่างครับ

1.ลงตัวเกมส์แบบ Full game มันต้องลง แครก ลงแพท อะไรเยอะแยะผมก็เห็นหลายคนเป็นออาการคล้ายคุณคือ อาจจะลงแคลกตัวนี้ลื่น ตัวนั้นกระตุก ผมอยากลองแนะนำให้โหลดแบบ Repack มาลองครับ ติดตั้งเล่นได้เลย ต้นยันจบ ไม่้องลงอะไรเพิ่ม

2.อันนี้ปัญหานี้เกิดกับผมเองคือเกมส์มันกินแรมอยู่แล้ว ขณะเล่นนี่ 4 gb วิ่งเกือบร้อยตลอดแต่ก็ยังลื่นอยู่ CPU วิ่ง 52-70 เท่านั้น (I5-3210m) แต่ะมีบางครั้งหลัง Cutscreen CPUผมวิ่ง 100 ตลอดเฉย พอผมลองเข้าไปดูใน Task maneger พบว่า มี Flash player 2 ตัว รันอยู่โดยที่กินทรัพยากรณ์CPU มากเกิน พอปิดไปก็ทำให้ลื่นปกติครับ จะเป็นแบบนี้แทบทุกครั้งที่เข้าเล่น

ลองดูนะครับ หวังว่าจะเป็นประโยชน์

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pop99 อ่านกระทู้
    มีเหตุผลดีเน้อ. เสริมนีด ....เอาหลักความจริงมานำเสนอให้เป็นประโยชน์แก่ผู้อยากศึกษา ดีกว่า.....เช่นทีท่านLamous กำลังอธิบาย (งดดราม่า...จบข่าวเสป็คแค่นี้เล่นเกมหนักๆในปัจจุบันได้สบายๆ)

ยังจะไปเก็บ LORDS OF THE FALLEN THE EVIL WITHIN MIDDLE EARTH : SHADOW OF MORDOR อีกนะ
    ผมว่าพี่แกมีอะไรในเฟสบุ๊กแน่นอนเลยครับ พยายามที่อยากจะให้เข้าไปถูกใจเฟสบุ๊กก่อนเลย

เม้นผมกลุ่มเสี่ยงไหนเนี่ย ขอโทษครับ
    [/SIZE]

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ niknana อ่านกระทู้
    ผมว่าพี่แกมีอะไรในเฟสบุ๊กแน่นอนเลยครับ พยายามที่อยากจะให้เข้าไปถูกใจเฟสบุ๊กก่อนเลย

เม้นผมกลุ่มเสี่ยงไหนเนี่ย ขอโทษครับ
    [/SIZE]
    555 ตามนั้น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bankseasons อ่านกระทู้
    อาการนี้อาจเกิดจาก ทรัพย์เครื่องท่าน ร้อนเกินก็เป็นได้ครับ เครื่องมันเลยป้องกันตัวเองครับ รีสตาร์เลย ยิ่งโหลด รีแพ๊กมาด้วยนะ แรมไม่เยอะพอ Cpu ไม่แรงพอในการแตกไฟล์ ในการลงด้วยล่ะก้อ สุดยอดเลยครับ

cpu: Intel Core i7 4770K @ 3.50GHz
    vga: NVIDIA GeForce GTX 770
    Ram:G.SKILL DDR3 16GTX 2400 16G
    maintherboard: Z87X-UD3H-CF
    cooler:COOLER MASTER SEIDON 240M
    case:cm storm scout 2

ห้องแอร์ด้วยนะท่าน

ปล โหลดตัวเต็มด้วยฮะ

ช่วยผมด้วยครับ อยากเล่น จะลงแดงซะให้ได้ 555555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ma-ma : 7th November 2014 เมื่อ 18:09

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    หาทางแก้จนเหนือยแล้ว ขอความเห็นมั้ง เกมลื่นสเปคผ่าน ..แต่ ค้างบ่อยมาก ค้าง ทีนึงประมาณ 1- 2 วิ เป็นเพราะอะไรครับ repack ใช้แครก reloaded

กล่าวขอบคุณ
    693
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    RAM 4 GB เล่นได้หรือเปล่าครับหรือต้อง 6 GB เท่านั้น
    IRON MAN

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ไม่ต้องกดถูกอกถูกใจหรอกแค่อยากโชว์ว่าเสป็กนี้ก็เล่นได้นะเจ๊ะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kojimisu อ่านกระทู้
    คอมฯ กากๆ ยังเล่นได้นะเจ๊ะ แต่ภาพไม่สวยนะเจ๊ะ 5555 กดเข้าไปดูตามลิงค์ด้านล้างเลยจร๊ะ

https://www.facebook.com/pages/Call-...5489827?ref=hl

https://www.facebook.com/video.php?v...type=2&theater
    (เล่นได้ไงวะ)

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lamous อ่านกระทู้
    ผมตอบให้ละกันนะครับ ว่าไม่ใช่สเป็คตามลายเซ็นหรอกครับคงจะเป็นสเป็คอื่น(สเป็คตามลายเซ็นเจ้าของสเป็คคงจะตั้งขำๆเอาฮามากกว่านะครับ)
    ถ้าสงสัยลองสังเกตุง่ายๆ
    -MX400 ไม่รองรับ DX11 อยู่แล้วการ์ดนี้ตั้งแต่ยุค Pentium 3 โน้น
    -แรม 1 กิก ไม่พอลง OS7 ด้วยซ้ำลงได้แรมก็เหลือไม่มาก
    สเป็คตามนี้รันเกมไม่ได้หรอกครับ

ปล.ไม่ได้มีเจตนาไม่่ดีหรือดราม่านะแค่ตอบกระทุ้เฉยๆนะ
    ป2ล.ผมยังไม่ได้เล่นเกมนี้นะแต่พอรู้เรื่องสเป็คนิดๆ
    ขอบคุณครับ (งดดราม่านะครับ)
    Intel P4 3.1 Ghz Ram DDR Kingston 1 G Bus 400 Biostar P4M80 Nvidia MX 400 HDD 120 GB RaidMax 750 W (อ่านหาพอ่งมุงหรอ)

กล่าวขอบคุณ
    12
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ma-ma อ่านกระทู้
    cpu: Intel Core i7 4770K @ 3.50GHz
    vga: NVIDIA GeForce GTX 770
    Ram:G.SKILL DDR3 16GTX 2400 16G
    maintherboard: Z87X-UD3H-CF
    cooler:COOLER MASTER SEIDON 240M
    case:cm storm scout 2

ห้องแอร์ด้วยนะท่าน

ปล โหลดตัวเต็มด้วยฮะ

ช่วยผมด้วยครับ อยากเล่น จะลงแดงซะให้ได้ 555555
    ลองดูความร้อนก่อนครับ ที่ Min และ Max ครับ ว่าเท่าไหร่ แล้วค่อยมาว่ากัน
    Intel P4 3.1 Ghz Ram DDR Kingston 1 G Bus 400 Biostar P4M80 Nvidia MX 400 HDD 120 GB RaidMax 750 W (อ่านหาพอ่งมุงหรอ)

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    1

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tanaputt อ่านกระทู้
    1.part1.rar-1.part69.rar แบบนี้รึป่าวครับ
    กลับไปอ่านหน้า Center นะครับ แล้วจะเข้าใจครับ

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bankseasons อ่านกระทู้
    ลองดูความร้อนก่อนครับ ที่ Min และ Max ครับ ว่าเท่าไหร่ แล้วค่อยมาว่ากัน

ตามนี้ครับ เดี๋ยวคืนนี้จะลองโหลดใหม่ดูครับ อยากเล่น 555

ขอบพระคุณมากๆเลยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ma-ma อ่านกระทู้

ตามนี้ครับ เดี๋ยวคืนนี้จะลองโหลดใหม่ดูครับ อยากเล่น 555

ขอบพระคุณมากๆเลยนะครับ
    สเปกผมห่างจากท่าน 10เท่า ยังเล่นได้ครับ แต่ปรับต่ำๆหน่อยเล่นจนจบก็เกือบ 5 ชั่วโมงครับ มันมากครับ
    สเปกเครื่องผมครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ใครมีวิธีสอนปรับบ้างครับของผม กระตุกมากเลย ใครพอใจดีบอกการปรับหน่อยครับ มีภาพแนบมาจะเป็นขอบคุณมากครับ

สเปคคอมผม Fx6100 GTX660Ti Ram 8 G
    ผมคนดีฮ๊าฟ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ใครเป็นเหมือนผมบาง เล่นคันซีนไปซักพักเกมเด้งหน้าจอมืด กดออกมามีข้อความบอก ให้ปิดเกม your computer is low memory. save your files and close these programs ลงหลายรอบแล้ว โหลดมาทั้ง 45 gb 28gb ลงแคร๊กทั้ง2ค่ายก็เหมือนเดิม สงสัยต้องลงวินโดใหม่

สเปค
    fx6300
    ram 8
    r9 280x
    win 8.1 64bit

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    GT 440 แรม 4 ยังเล่นได้อยู่ [crysis 3 ก็เล่นมาแล้ว]

กล่าวขอบคุณ
    12
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tong21tun อ่านกระทู้
    ใครเป็นเหมือนผมบาง เล่นคันซีนไปซักพักเกมเด้งหน้าจอมืด กดออกมามีข้อความบอก ให้ปิดเกม your computer is low memory. save your files and close these programs ลงหลายรอบแล้ว โหลดมาทั้ง 45 gb 28gb ลงแคร๊กทั้ง2ค่ายก็เหมือนเดิม สงสัยต้องลงวินโดใหม่

สเปค
    fx6300
    ram 8
    r9 280x
    win 8.1 64bit
    เอาคอมมาแลกกะผมเล่นได้แน่นอนครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kojimisu อ่านกระทู้
    คอมฯ กากๆ ยังเล่นได้นะเจ๊ะ แต่ภาพไม่สวยนะเจ๊ะ 5555 กดเข้าไปดูตามลิงค์ด้านล้างเลยจร๊ะ

https://www.facebook.com/pages/Call-...5489827?ref=hl

https://www.facebook.com/video.php?v...type=2&theater
    (เล่นได้ไงวะ)
    โถ่ๆ ตัดต่อคลิปก็บอกมาเถอะครับ

สังเกตุตอนรันเกมจอดำ ถ้าคลิปต่อเนื่องมันจะไม่พรึ่บขึ้นมาแบบนั้น

และอยุ่ๆก็เข้ามาในเมนูเกมเฉยๆโดยไม่ผ่านไตเติ้ลเกม

ท่านเอาคอมสเปคPentium รันเกมและพอถึงจังหวะจอดำก็ตัดส่วนนั้นออกและเอาคลิปจากเครื่องที่เล่นได้ตัดแทรกเข้าไป (แต่ไม่เนียนครับเหอๆ)

กล่าวขอบคุณ
    2
    แล้วใครพอมีวิธีแก้เปล่าครับ แบบเล่นๆไปเรื่อยๆแล้วอยู่ดีๆคอมผมดับเหมือนโดนดึงปลั๊กต้องกดปุ่ม Power เปิดใหม่ อ่าครับ (จะเป็นตอนที่ผมเล่นแต่เกมส์ใหญ่ๆเท่านั้นแหละครับ เกมส์ปกติไม่ดับ เช็ตเฟสอะไรก็ปกติครับ พอเล่นเกมส์ได้ 10 นาที ก็ดับอ่าครับ )

ใครพอรู้วิธีแก้ปะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    ผมคนดีฮ๊าฟ

กล่าวขอบคุณ
    12
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    โถ่ๆ ตัดต่อคลิปก็บอกมาเถอะครับ

สังเกตุตอนรันเกมจอดำ ถ้าคลิปต่อเนื่องมันจะไม่พรึ่บขึ้นมาแบบนั้น

และอยุ่ๆก็เข้ามาในเมนูเกมเฉยๆโดยไม่ผ่านไตเติ้ลเกม

ท่านเอาคอมสเปคPentium รันเกมและพอถึงจังหวะจอดำก็ตัดส่วนนั้นออกและเอาคลิปจากเครื่องที่เล่นได้ตัดแทรกเข้าไป (แต่ไม่เนียนครับเหอๆ)
    เกียวกับผมไหม?

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kornomg12123 อ่านกระทู้
    แล้วใครพอมีวิธีแก้เปล่าครับ แบบเล่นๆไปเรื่อยๆแล้วอยู่ดีๆคอมผมดับเหมือนโดนดึงปลั๊กต้องกดปุ่ม Power เปิดใหม่ อ่าครับ (จะเป็นตอนที่ผมเล่นแต่เกมส์ใหญ่ๆเท่านั้นแหละครับ เกมส์ปกติไม่ดับ เช็ตเฟสอะไรก็ปกติครับ พอเล่นเกมส์ได้ 10 นาที ก็ดับอ่าครับ )

ใครพอรู้วิธีแก้ปะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    PSU เสื่อมครับอาการนี้ เล่นเกมหนักๆหรือทำอะไรหนักๆแล้วดับ

(เคยเป็นมาก่อนอาการเดียวกันเปลี่ยนPSUก็หายละครับ)

กล่าวขอบคุณ
    12
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kornomg12123 อ่านกระทู้

Power ของอะไร กี่วัต ครับ

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    เกียวกับผมไหม?
    ผมไม่รุ้ครับท่าน kojimisu โพส ผมเลยตอบกับเค้าเกี่ยวอะไรกับคุณหรือป่าวครับคนๆนี้

เพราะ แค่ CPU ก็เข้าเกมไม่ได้แล้ว CPU สมัยพระเจ้าเหารันเกมขนาดนี้ได้ แล้วบอกเล่นได้ลื่น นอกจากตัดต่อ

กล่าวขอบคุณ
    12
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    ผมไม่รุ้ครับท่าน kojimisu โพส ผมเลยตอบกับเค้าเกี่ยวอะไรกับคุณหรือป่าวครับคนๆนี้

เพราะ แค่ CPU ก็เข้าเกมไม่ได้แล้ว CPU สมัยพระเจ้าเหารันเกมขนาดนี้ได้ แล้วบอกเล่นได้ลื่น นอกจากตัดต่อ
    ของผมก็เล่นได้ปกตินะครับ ไม่มีปัญหาเลย ตามลายเซนเลยครับ!!!(งดดราม่า)
    😍😍😍😍🎀🎀🎀🎀🎀🎀😋😋😋😋😋😋😱😱😱😱😭😭😭

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    PSU เสื่อมครับอาการนี้ เล่นเกมหนักๆหรือทำอะไรหนักๆแล้วดับ

(เคยเป็นมาก่อนอาการเดียวกันเปลี่ยนPSUก็หายละครับ)
    ถ้าเปลี่ยนซิงค์พัดลมจะหายมั้ยอ่าครับ
    ผมคนดีฮ๊าฟ

Tags for this Thread