ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 14 จากทั้งหมด 20 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 41213141516 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bankseasons อ่านกระทู้
    Power ของอะไร กี่วัต ครับ
    ใช้ของ aerocool 650 w. อ่าครับ สเปคคอมผมก็ fx6100. Gtx660ti. Ram8. อ่าครับ ขอบคุณล้วงหน้าครับ มีไรต้อมเปลี่ยนรึเปล่าอ่าครับ รบกวนช่วยดูให้ทีนะครับ
    ผมคนดีฮ๊าฟ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kornomg12123 อ่านกระทู้
    ใช้ของ aerocool 650 w. อ่าครับ สเปคคอมผมก็ fx6100. Gtx660ti. Ram8. อ่าครับ ขอบคุณล้วงหน้าครับ มีไรต้อมเปลี่ยนรึเปล่าอ่าครับ รบกวนช่วยดูให้ทีนะครับ
    เช็คความร้อน CPU ดูก่อน ว่าร้อนไหม ซิลิโคลนแห้งหรือเปล่า ส่วนPSU ถ้าเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยน เอาสัก750 W อย่าไปกลัวว่าวัตเยอะ กินไฟเยอะ มันกินเฉพาะ ตอนใช้งานเท่านั้น จะใช้ตัว1000w
    ถ้าสเปครวมทั้งหมด กินแค่400w มันก็ใช้แค่400w
    ที่แนะนำ มี ตัวเลือก ถ้าอยู่กทม ไปพันทิพย์ประตูน้ำ หา ร้านpansonicsthai ร้านนี้ราคาถูกกว่าร้านอื่น
    XFX ProSeries 750W Core ..3,100
    SEASONIC 750W M12II ...3,150
    http://www.pansonicsthai.com/index.p...=187&Itemid=50

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ยืนยันเล่นได้ 100% ครับ

NOTEBOOK LAPTOPS (LENOVO Y410P) CPU : Intel Core i7-4700HQ (2.4 GHz) VGA : nVidia GeForce GT 750M (2 GB GDDR5) RAM : 8GB DDR3 HDD : 1 TB 5400 RPM

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ขอระบายหน่อยนะครับ สำหรับไอคนที่มันทำเป็นรู้ดี รู้ทุกเรื่อง เก่งทุกเรื่องคอมคุณเทพสุดๆ คอยแท็กปัญหาของคนโน้นคนนี้ แล้วบอกให้เอาคอมไปแลกกับคุณ ให้ทำอย่างงั้นทำอย่างงี้ ผมขอความกรุณาเลยนะครับว่าให้คุณ "หยุดเถอะ"ครับ เพราะไอที่คุณแท็กหาคนที่มีปัญหา คำแนะนำของท่านไม่ได้ช่วยอะไรใครเลย ซํ้าร้ายจะทำให้มีแต่คนเหม็นขี้หน้าคุณ กับทั้งกริยาอวดความเทพของคอมคุณ ที่เป็นสเป็คที่ผมเคยใช้มาเมื่อ 6ปีก่อน และการแท็กแบบไร้สาระ แล้วที่แย่สุดๆคือคนอื่นๆเค้าจะต้องมานั่งอ่าน ไอแท็กไร้สาระของคุณ แทนที่จะได้อ่านแท็กที่มันช่วยแก้ปัญหาได้จริงๆ มันเสียเวลาครับ ให้คุณลองนับนะครับว่ากระทู้นี้อ่ะคุณคอมเม้นไปกี่คอมเม้นแล้ว แต่ว่าแต่ละคอมเม้นนี่มันไม่ได้ช่วยแก้ปัญหาอะไรให้ใครได้เลย มีแต่คอมเม้นโชว์คอมเทพ คอมเม้นเยาะเย้ยคนที่คอมแรงๆแต่เล่นไม่ได้ ไร้สาระมากครับ ยิ่งอ่านยิ่งหมันไส้ยิ่งเหม็นหน้าครับ ปรับปรุงตัวหน่อยนะครับคุณ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณมากๆเลย ลูกเพ่ ผมยังโหลด ไม่เสร็จเลย t_t

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เล่นได้ ชัว ลง codex + crack relaod ไม่ลง update
    ดูขำๆ นะครับของผมเอง

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lamous อ่านกระทู้
    ผมตอบให้ละกันนะครับ ว่าไม่ใช่สเป็คตามลายเซ็นหรอกครับคงจะเป็นสเป็คอื่น(สเป็คตามลายเซ็นเจ้าของสเป็คคงจะตั้งขำๆเอาฮามากกว่านะครับ)
    ถ้าสงสัยลองสังเกตุง่ายๆ
    -MX400 ไม่รองรับ DX11 อยู่แล้วการ์ดนี้ตั้งแต่ยุค Pentium 3 โน้น
    -แรม 1 กิก ไม่พอลง OS7 ด้วยซ้ำลงได้แรมก็เหลือไม่มาก
    สเป็คตามนี้รันเกมไม่ได้หรอกครับ

ปล.ไม่ได้มีเจตนาไม่่ดีหรือดราม่านะแค่ตอบกระทุ้เฉยๆนะ
    ป2ล.ผมยังไม่ได้เล่นเกมนี้นะแต่พอรู้เรื่องสเป็คนิดๆ

กระจ่างเลยครับ ผมก็ว่าแล้วครับ ขนาดของผม PentiumG+260X แรม 4GB ยังปรับกลางๆเอง นี้เห็นเค้าบอกปรับไฮได้ผมนี้อึ้งไปเลยครับ
    *แบบนี้ทำให้คนที่กำลังเล่นงง สับสน แย่เลย

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bankseasons อ่านกระทู้
    ของผมก็เล่นได้ปกตินะครับ ไม่มีปัญหาเลย ตามลายเซนเลยครับ!!!(งดดราม่า)
    😍😍😍😍🎀🎀🎀🎀🎀🎀😋😋😋😋😋😋😱😱😱😱😭😭😭
    เลิกปั้มกระทู้เถอะครับ มีแต่โพสของคุณค่อยดันกระทู้ของคนที่แก้ปัญหาได้จริงๆ และคุณก็ไม่ได้ช่วยแก้ปัญหาอะไรเลย
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    สอบถามนิดนึงครับ 32bit เล่นได้ไหมครับ
    วันๆเล่นแต่เกมส์ เป็นคนติดเกมส์

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    [IMG][/IMG]

สำหรับคนที่โหลดไปแล้วมีปัญหาในการเล่น ผมไม่แน่ใจนะ ว่าเกิดจากไฟล์ที่โหลดไปไม่สมบูรณ์หรือ เป็นที่ลงตัวแครกผิดพลาด หรือไม่ก็เป็นที่คอม คุณเอง ผมแค่เสนอทางเลือกให้นะ ลองโหลดตัวเต็มมาลงดูใหม่ครับ สำหรับคนที่อยากเล่นจริงๆ ของผมโหลดbit,kแล้วลงตามที่เค้าบอกก็เล่นได้ปกติครับไม่มีปัญหา ปรับสูงสุดหมดไม่ได้แก้อะไรเลย สเปก ก็ตามลายเซ็นต์นะครับ วันนี้มีVDO บทสรุปมาให้ทุกคนดูสำหรับคนที่เล่นยังไม่จบหรือติดไม่ผ่านดูตามVDOได้เลย พอดีผมไปเจอมา ตอนที่เล่นแล้วไม่ผ่านชักที ไม่รู้ไปทางไหนหรือให้ทำอะไร
    CPU:Core I7 4790K RAMDR3 16GB GPU: MSI GTX970 Gaming3 Windows 8.1 64Bit

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kornomg12123 อ่านกระทู้
    ลลงเช็ค ความร้อน Min MAX ก่อนครับ ถ้าความร้อนเยอะไปก็ควรเปลี่ยนที่มันทำให้ร้อนเยอะอ่ะครับปกติน่าจะอยู่ที่ CPU ไม่เกิน70 ครับ

ถ้าความร้อนปกติ ลองมาเช็คระบบไฟต่อครับ เพราะเวลามัน โหลดเยอะๆ มันจะดึงไฟครับ อาจจะทำให้ไฟไม่พอ ได้ครับ Power ท่านอาจ

จ่ายไฟไม่พอได้ครับ หรือไม่ก็เสือมครับ ลอง หาซื้อยี่ห้อดีๆ มาใช้ดูนะครับ
    Intel P4 3.1 Ghz Ram DDR Kingston 1 G Bus 400 Biostar P4M80 Nvidia MX 400 HDD 120 GB RaidMax 750 W (อ่านหาพอ่งมุงหรอ)

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 850
    สเปคลายเซ็นคุฯนี่กี่ปีแล้วครับ 5555+
    อ่อ ห้ามโม้น่าว่าใช้สเปคเล่นเกมส์นี้

สมัครมากด Thanks
    กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    ท่าน Bankseasons ที่สละเวลามาตอบคำถามให้ก็เป็นเรื่องดีนะครับ
    แต่ท่านควรจะตอบข้อสงสัยของคนที่ถามท่านเรื่องสเปคด้วย ท่านทำยังไงลงอะไรไปบ้าง
    ไม่ใช่บอกให้ไปลองดูเอาเอง"งดดราม่า" ซะงั้น...(ผมก็ไม่เชื่อ)

เพราะ มีหลายคนที่เล่นไม่ได้ทั้งที่สเปคดีกว่าสเปคที่ลงในลายเซ็นของท่านมาก
    เค้าถึงได้ถามครับ เพราะเค้าก็อยากเล่นเหมือนกัน
    ถ้าท่านโพสสเปคขำๆก็บอกเค้าด้วย อย่าสร้างความสงสัยให้มันมากกว่านี้ครับ
    เพราะตรงนี้แหละที่จะก่อดราม่า มันอยู่ที่ตัวท่านเองครับโพสอะไรก็ให้ชัดเจนหน่อย

ปล.ได้ชื่อน้ำตาลละ

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    สงสัยต้องอัพแรม 8gb จริงๆด้วย ตอนนี้ผมใช้ 4gb กระตุกมากครับ พอไปลองยืมแรมเพื่อน 8gb มาเทส ปรับextra นี่ลื่นมากเลยครับ ไปดูใน task manager > process ตัวเกมรันแรมไปตั้ง3.8gbกว่าได้ ไม่สงสัยเลยทำไมใช้ 4gb เล่นละกระตุกขนาด แต่ผมคิดว่าภาพไม่ค่อยจะต่างภาคก่อนๆเท่าไหร่เลย - -* ไหง มันต้องการแรมขั้นต่ำตั้ง 6gb !! BF4 ปรับ High ยังไม่กระตุกเลย ไม่ก็ต้อง Crack สำหรับเครื่องแรม 4gb เล่นได้ (โอกาสน้อยนะผมว่า)

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    อย่าไปใส่ใจเขาเลยครับเขาเคยดราม่าเรื่องลายเซ็นสเปคมาทีนึงแล้วครับเด็กใหม่ๆจะไม่รู้นะครับแต่คนเก่าๆก็อาจผ่านตากันบ้าง ผมก็ไม่อยากยุ่งหรอกนะแต่เห็นแล้วมันคันมืออยากจะเล่าให้ฟัง

ผมก็จำไม่ค่อยได้แล้วว่าเขาใช้สเปค อะไรแน่ชัดแต่ที่พอๆจำได้คือ cpu intel xeon และแรมใช้แบบ ECC หน้าจะ 32gb หรืออะไรนี้ละ ส่วนการ์ดจอเป็น nvidia quadro ตัวไหนจำไม่ได้ แต่ตัวละเป็นแสนอะ 2 ตัว

และการดราม่าเกิดขึ้นที่ว่าเขามาแนะนำ จขกท เกียวกับคอม(มั้งนะ)และมีคนถามว่า สเปคแปลกจัง แรมนั้นใส่กับบอดนั้นได้เหรอ ถ่ายรูปให้ดูหน่อยสิ คนส่วนใหญ่ที่ถามเขาก็แค่อยากเห็นคอมแรงๆซักครั้ง

บางคนก็บอกว่าถ่าย cpu-z มาก็ได้เขาก็ยืนการว่าเขาไม่จำเป็นต้องทำให้ใครดู เขาก็บอกว่าเขาไม่จำเป็นต้องอวดใคร ไม่จำเป็นต้องเสียเวลาถ่ายให้ดู จนก็ไม่ได้คำตอบ

บางคนก็บอกว่าถ้าขนาดนี้ผมถ่ายให้ดูจบเรื่องไปแล้ว เขาก้ไม่ยอมถ่ายให้ดู จนคนอื่นเขาด่าเขาว่า เขาก็ไม่ยอมถ่ายให้ดู ถ้าเป็นผมมีจริงๆแล้วมาดูถูกว่าโม้ ผมถ่ายรูปให้ดูไปแล้ว แต่นี้อะไรแถจนคนไม่อยากยุ่งเลย

โอ้เขาแถจน 2ถึง3 หน้าได้ละจน จนคนในนั้นก็ไปค้นประวัฒิเขาไปเจอสเปคเก่าที่เขาเคยเขียนตรงลายเซ็นไว้ ไม่ใช่สเปค ปัจจุบันที่เขาตั้งนี้ด้วย และก็ไม่ใช่สเปคคอมทำงานที่ราคาเป็นแสนด้วย

เป็นสเปคราคา หมื่นถึงสองหมืน อันนี้ผมจำไม่ได้ว่าสเปคอะไรเพราะนานแล้วๆไม่อยากใส่ใจด้วย และที่ผมเคยเห็นเขาเปลี่ยน ลายเซ็น สเปคมา 3 อันแล้วแต่ละอันก็ทำให้คนแอะใจว่านี้คือสเปคอะไรกันแน่

และเขาก็ชอบเถียงชอบแถจนคนไม่อยากยุ่งกับเขาเลยละ แต่เขาก็พอมีความรู้ด้านคอมอยู่บ้าง แต่ผมคิดว่าที่เขา เถียงเรื่องสเปคที่ลายเซ็นนั้นเป็นการกวนตีุนเป็นแน้แท้ และหรืออะไรผมก็ไม่ทราบได้เรื่องที่เขาเถียงจนคนไม่ชอบเขาอะนะ

เนี้ยผมมาบอกเนี้ยเดี๋ยวเขาก็มาว่าผมอีก เพราะฉนั้นผมบอกไว้ตรงนี้เลยนะว่า ผมไม่ได้เอิ่ยชื่อใครนะครับอย่าร้อนตัวไปละ (แต่หลายๆคนคงรู้ผมพูดถึงใคร)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manglove : 8th November 2014 เมื่อ 16:52

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    ขอบคุณ ท่่าน ramiss มากเลยคับ
    ผมนี่ได้กลิ่นซีพียู ไหม้เลย..คับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ผม งงอ่ะครับ แรม 4 G กระตุก
    แต่ ของ ท่าน Bankseasons แรม1G เอง เล่นได้หรอครับ ช่วยผมทีครับ
    เสปกผม Fx6100 3.3 Gz แรม4G HD 7770 เล่นได้ครับแต่กระตุกครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akararat อ่านกระทู้
    เช็คความร้อน CPU ดูก่อน ว่าร้อนไหม ซิลิโคลนแห้งหรือเปล่า ส่วนPSU ถ้าเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยน เอาสัก750 W อย่าไปกลัวว่าวัตเยอะ กินไฟเยอะ มันกินเฉพาะ ตอนใช้งานเท่านั้น จะใช้ตัว1000w
    ถ้าสเปครวมทั้งหมด กินแค่400w มันก็ใช้แค่400w
    ที่แนะนำ มี ตัวเลือก ถ้าอยู่กทม ไปพันทิพย์ประตูน้ำ หา ร้านpansonicsthai ร้านนี้ราคาถูกกว่าร้านอื่น
    XFX ProSeries 750W Core ..3,100
    SEASONIC 750W M12II ...3,150
    http://www.pansonicsthai.com/index.p...=187&Itemid=50
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับเดี๋ยวผมจะลองๆเช๊คๆดูครับผม
    ผมคนดีฮ๊าฟ

กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 713
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    อย่าไปใส่ใจเขาเลยครับเขาเคยดราม่าเรื่องลายเซ็นสเปคมาทีนึงแล้วครับเด็กใหม่ๆจะไม่รู้นะครับแต่คนเก่าๆก็อาจผ่านตากันบ้าง ผมก็ไม่อยากยุ่งหรอกนะแต่เห็นแล้วมันคันมืออยากจะเล่าให้ฟัง

ผมก็จำไม่ค่อยได้แล้วว่าเขาใช้สเปค อะไรแน่ชัดแต่ที่พอๆจำได้คือ cpu intel xeon และแรมใช้แบบ ECC หน้าจะ 32gb หรืออะไรนี้ละ ส่วนการ์ดจอเป็น nvidia quadro ตัวไหนจำไม่ได้ แต่ตัวละเป็นแสนอะ 2 ตัว

และการดราม่าเกิดขึ้นที่ว่าเขามาแนะนำ จขกท เกียวกับคอม(มั้งนะ)และมีคนถามว่า สเปคแปลกจัง แรมนั้นใส่กับบอดนั้นได้เหรอ ถ่ายรูปให้ดูหน่อยสิ คนส่วนใหญ่ที่ถามเขาก็แค่อยากเห็นคอมแรงๆซักครั้ง

บางคนก็บอกว่าถ่าย cpu-z มาก็ได้เขาก็ยืนการว่าเขาไม่จำเป็นต้องทำให้ใครดู เขาก็บอกว่าเขาไม่จำเป็นต้องอวดใคร ไม่จำเป็นต้องเสียเวลาถ่ายให้ดู จนก็ไม่ได้คำตอบ

บางคนก็บอกว่าถ้าขนาดนี้ผมถ่ายให้ดูจบเรื่องไปแล้ว เขาก้ไม่ยอมถ่ายให้ดู จนคนอื่นเขาด่าเขาว่า เขาก็ไม่ยอมถ่ายให้ดู ถ้าเป็นผมมีจริงๆแล้วมาดูถูกว่าโม้ ผมถ่ายรูปให้ดูไปแล้ว แต่นี้อะไรแถจนคนไม่อยากยุ่งเลย

โอ้เขาแถจน 2ถึง3 หน้าได้ละจน จนคนในนั้นก็ไปค้นประวัฒิเขาไปเจอสเปคเก่าที่เขาเคยเขียนตรงลายเซ็นไว้ ไม่ใช่สเปค ปัจจุบันที่เขาตั้งนี้ด้วย และก็ไม่ใช่สเปคคอมทำงานที่ราคาเป็นแสนด้วย

เป็นสเปคราคา หมื่นถึงสองหมืน อันนี้ผมจำไม่ได้ว่าสเปคอะไรเพราะนานแล้วๆไม่อยากใส่ใจด้วย และที่ผมเคยเห็นเขาเปลี่ยน ลายเซ็น สเปคมา 3 อันแล้วแต่ละอันก็ทำให้คนแอะใจว่านี้คือสเปคอะไรกันแน่

และเขาก็ชอบเถียงชอบแถจนคนไม่อยากยุ่งกับเขาเลยละ แต่เขาก็พอมีความรู้ด้านคอมอยู่บ้าง แต่ผมคิดว่าที่เขา เถียงเรื่องสเปคที่ลายเซ็นนั้นเป็นการกวนตีุนเป็นแน้แท้ และหรืออะไรผมก็ไม่ทราบได้เรื่องที่เขาเถียงจนคนไม่ชอบเขาอะนะ

เนี้ยผมมาบอกเนี้ยเดี๋ยวเขาก็มาว่าผมอีก เพราะฉนั้นผมบอกไว้ตรงนี้เลยนะว่า ผมไม่ได้เอิ่ยชื่อใครนะครับอย่าร้อนตัวไปละ (แต่หลายๆคนคงรู้ผมพูดถึงใคร)
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=210768 อันนี้รึป่าว!! อิอิ กลับไปอ่านกี่ทีก็ยังฮาเหมือนเดิม
    B R A V E

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    1

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Got.Jsha อ่านกระทู้
    ท่าน Bankseasons ที่สละเวลามาตอบคำถามให้ก็เป็นเรื่องดีนะครับ
    แต่ท่านควรจะตอบข้อสงสัยของคนที่ถามท่านเรื่องสเปคด้วย ท่านทำยังไงลงอะไรไปบ้าง
    ไม่ใช่บอกให้ไปลองดูเอาเอง"งดดราม่า" ซะงั้น...(ผมก็ไม่เชื่อ)

เพราะ มีหลายคนที่เล่นไม่ได้ทั้งที่สเปคดีกว่าสเปคที่ลงในลายเซ็นของท่านมาก
    เค้าถึงได้ถามครับ เพราะเค้าก็อยากเล่นเหมือนกัน
    ถ้าท่านโพสสเปคขำๆก็บอกเค้าด้วย อย่าสร้างความสงสัยให้มันมากกว่านี้ครับ
    เพราะตรงนี้แหละที่จะก่อดราม่า มันอยู่ที่ตัวท่านเองครับโพสอะไรก็ให้ชัดเจนหน่อย

ปล.ได้ชื่อน้ำตาลละ
    ขอบคุณนะครับท่าน

1.จากที่เพื่อนๆเล่นไม่ได้กันนั้น ผมแนะนำนะครับ ถ้าเครื่องท่านแต่ล่ะท่านมีโปรแกรม Baidu ไม่ว่าจะตัวไหน หรือ Hao 123 ก็ตามนะครับ หรือ browser spark หรืออะไรก็แล้วแต่ ลองเข้าไปอ่านที่นี่สักนิด http://goo.gl/2vVnfp แล้วคุณจะเข้าใจ ส่วนท่านไหนทีมีอยู่ในเครื่อง !!!! แนะนำลง OS ใหม่ ฟอแม็ต ทุกไดรว์ครับ พอลงเสร็จปุ๊บ ก็ลง http://eset.co.th/th/download/home/p...ersion8/32bit/ แล้วหาคีย์มาอัพเดท ให้เป็นล่าสุด แล้วค่อยลงต่อโปรแกรมอย่างอื่น
    2.จากข้างบน สำหรับใครที่ไม่มี ผมก็ดีใจด้วย แต่ยัง Error ต่างๆ ผมแนะนำ เอานี่ไปลงครับ ลงทุกตัวนะครับ อันไหนมีแล้ว ก็ รีแพ ด้วยนะครับ อันไหนลงไม่ได้ก็ข้ามไปครับ
    -1.http://adf.ly/pWMTg Pass = https://binbox.io/A8OSR#rLV2T6eT
    ข้างในจะมี โปรแกรม .Net กับ VC+++ ให้ลงครับ ตัวล่าสุดที่เกมส์ต้องใช้ครับ (แตกไฟไมไ่ด้ อินบล้อกเพจมาครับ) สำหรับคนที่ Error ต่างๆ รวมถึง จอดำ ไม่เข้าเกมส์ และ เปิดเกมส์ Error ต่างๆ ที่ฟ้องครับ
    3.เรื่องสเปก ผมบอกไม่ได้ครับ รู้ไปก็ดราม่า ไม่รุ้ก็ดราม่าเช่นเดิมเดิม เก็บไว้แบบนี้แหละครับ แต่ที่รู้ๆ คือ ผมเล่นได้ทุกเกมส์นะครับ น่าจะเข้าใจ อย่าดราม่านะครับ ผมเบื่อ
    4.ใครที่สงสัย ว่า เอ๋ ลงแล้ว ยังเล่นไม่ได้ ทั้งๆ ที่เกมส์อื่นก็เล่นได้ เป็นเกมส์นี้เกมส์เดียว อินบล็อกมาถามเลยครับ เพราะมันจะยาว หรือไม่ ยาว ก็ไม่รู้ อธิบายไมไ่ด้ครับ ต้องถามเป็นกรณี ไปครับ อย่างเปิดเกมส์แล้ว แรมพัง แรมไหม้ ผมว่านะครับ ไม่เกียวกับเกมส์เลยด้วยซ้ำ ไม่งั้นเค้าก็พังกันทั่วประเทศแล้วแหละครับ อีกอย่าง เครื่องผม ก็ OC ความร้อน ไม่เคยเกิน60ด้วยซ้ำ นะครับ ลองพิจารณาดูหลายๆ กรณีนะครับ ส่วนคนที่เปิดแล้วเครื่อง Restart ลองไปปิดตัวนี้ดูนะครับ เพื่อช่วยได้ แต่ถ้าปิดแล้วยังเหมือนเดิม อินบล้อกมานะครับ

5.ส่วน คน ที่ ว่าผมแบบนั้น แบบนี้ ผมไม่ถือสาครับ เพราะทุกคนสามารถ วิจารณ์ ใครต่อใครได้ครับ ผมไม่ถือครับ
    6.ส่วน คน ที่มีปัญหาจริงๆ ทำตามที่ผมบอกแล้วไม่หาย ยังเหมอืนเดิม หรือเป็นแค่เกมส์ๆเดียว ลอง โหลด ตัวเต็ม มาลองดูนะครับ ก่อนปิด ติกถูกให้ติดตั้ง VC+++ 2 ตัว ก่อนกด ฟินีดด้วยนะครับเพราะเป๋นตัวมากับเกมส์ครับ ถ้ามีแล้ว รีแพ ครับ
    7.คนที่บอกผมกวนตีน ผมยอมรับครับ ว่าผมกวนตีน แต่ผมก็ไม่เคยด่าใครวิจารณ์ใครครับ โปรดเข้าใจในจุดๆ นี้ด้วยนะครับ
    8 ขอบคุณครับที่อ่านจบ THK
    Intel P4 3.1 Ghz Ram DDR Kingston 1 G Bus 400 Biostar P4M80 Nvidia MX 400 HDD 120 GB RaidMax 750 W (อ่านหาพอ่งมุงหรอ)

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ลุงบุ๊คลพบุรี อ่านกระทู้
    สอบถามนิดนึงครับ 32bit เล่นได้ไหมครับ
    64bit เท่านั้นครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pongthon อ่านกระทู้
    เล่นได้ ชัว ลง codex + crack relaod ไม่ลง update
    ดูขำๆ นะครับของผมเอง
    รบกวนถามหน่อยครับ พี่ลงตัวตัว Full หริอ REPACK อ่าครับ แล้วพี่ใช้ CPU ตัวไหนครับรบกวนถามหน่อยครับผม
    ผมคนดีฮ๊าฟ

กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    REPACK - COREPACK
    พาสสุดท้ายเสียตลอดเลยครับโหลดทุกอันเเล้ว
    ซ้อมหมดทุกลิ้งที่โหลดครับ เเตกไฟร์8รอบก็ติดพาส49ตลอด
    ช่วยที่นะคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GHOSTRECON : 8th November 2014 เมื่อ 21:51
    ยิ้มหวาน

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GHOSTRECON อ่านกระทู้
    REPACK - COREPACK
    พาสสุดท้ายเสียตลอดเลยครับโหลดทุกอันเเล้ว
    ซ้อมหมดทุกลิ้งที่โหลดครับ เเตกไฟร์8รอบก็ติดพาส49ตลอด
    ช่วยที่นะคับ
    แนะนำให้โหลดลิ้งอื่นครับเช่นตอนแรกโหลดพาส 49 ของ one2up ก็เปลี่ยนไปโหลดพาส 49 ของ RootTail / ClicknUpload / JumBoFiles / RabbitFile แทนครับแล้วก็เปลี่ยนชื่อให้เหมือนกันลองดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 850
    ของผมก็เล่นได้ปกตินะครับ ไม่มีปัญหาเลย ตามลายเซนเลยครับ!!!(งดดราม่า)
    😍😍😍😍🎀🎀🎀🎀🎀🎀😋😋😋😋😋😋😱😱😱😱😭😭😭
    ขอโทษนะครับ ถ้าคอมตามลายเซ้นคุณ Intel P4 3.1 Ghz Ram DDR Kingston 1 G Bus 400 Biostar P4M80 Nvidia MX 400 HDD 120 GB RaidMax 750 W
    สามารถรันเกมส์นี้ได้นะมา หักคอ ผมเหมือนที่ stealth kill ในเกมส์ได้เลย 5555

ไม่รองรับ directx11 จะรันได้ไงอีกอย่างนะหัวประมวลผล 1 หัวไม่สามารถประมวล effect ระเบิด กับการกระจายตัวของ polygon ในเกมได้พร้อมกันหรอกครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread