ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 21 จากทั้งหมด 30 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 111920212223 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jameweza อ่านกระทู้
    เพิ่ม เพชร ที่วงกลมไว้ยังไงครับ
    [IMG][/IMG]
    ต้องอัพ Skill กับอุปกรณ์ที่เราใส่ไปครับ...อันนี้ของผม

You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    มีใครเด้งตอนเข้าไปตรง Districts อื่นนอกจาก Districts ของ Notre dame , Cafe de theatre(หรือ Councils) มั้ยครับ ลงUNofficial patch แล้วหายไหม ยังไม่กล้าลงครับเพราะลงแล้วต้องเล่นใหม่

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    สรุป update v3 ไม่มาแล้วใช้ใหมครับ จะได้ลบทิ้ง กินพื้นที่เยอะสุดๆ แต่ไม่ได้เล่นเลย 555

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    ไม่มาครับเสียใจเหมือนกัน ผมซื้อแท้ นั่งเช็ค live new blog ทุกวัน แต่ก็หายเงียบ
    ฝรั่งหลายคนที่นั่งรอเหมือนกัน ตอนแรกทีมงานบอกแพท 3 จะมาก่อนศุกร์ที่แล้ว ..แต่ก็หายเงียบ
    คนที่เค้าเฝ้ารอ ก็เริ่มบ่น แต่แล้วไงล่ะ ?? ....ทีมงานเงียบกริบ ไม่มีการตอบไรทั้งสิ้น บอกแต่คำซ้ำๆว่า '' ทีมงาน ทำงานหนักอยู่ โปรดอดทนไปกับเรา ''
    บอกอยู่****แค่เนี๊ย

คนซื้อแท้ไปแต่เล่นได้แค่ single player ตัดเนตเล่นถึงจะเล่นได้ ส่วน multi player เล่นไม่ได้ มีปัญหา ตลอด
    ใครที่อยากจะจัดแท้เกมนี้ ตอนนี้ให้ดูท่าทีไปก่อนดีกว่าครับ ไม่แนะนำให้ซื้อ

ปล.ตอนแรกผมก็เห็นแต่แรกแล้ว ว่า review ด้านลบเยอะมาก แต่เพราะว่าเป็นแฟนซี่รี่เกมนี้ เลยกดซื้อไป หวังว่าเค้าน่าจะรีบแก้ไข แต่เปล่าเลย
    ชื่อเสียงด้านลบเป็นไง ยังคงเป็นมาถึงทุกวันนี้ เหมือน watch dog เป๊ะ ubishit !
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [P]oky_alM0n : 24th November 2014 เมื่อ 16:22

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เปลี่ยนชื่อแครกยังไงคับตรงมุมซ้ายบนอะคับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    เกมนี้มันล่อศัตรู เหมือนใน far cry 4 ได้ไหมแบบโยนหินอะ แต่ใน AC ภาคก่อนๆมันผิวปากล่อได้นิ แล้วภาคนี้มันกดตัวไร

กล่าวขอบคุณ
    187
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    GTX 570 ไปมั้ย โหหหห
    Highway to Hell !!

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [P]oky_alM0n อ่านกระทู้
    ไม่มาครับเสียใจเหมือนกัน ผมซื้อแท้ นั่งเช็ค live new blog ทุกวัน แต่ก็หายเงียบ
    ฝรั่งหลายคนที่นั่งรอเหมือนกัน ตอนแรกทีมงานบอกแพท 3 จะมาก่อนศุกร์ที่แล้ว ..แต่ก็หายเงียบ
    คนที่เค้าเฝ้ารอ ก็เริ่มบ่น แต่แล้วไงล่ะ ?? ....ทีมงานเงียบกริบ ไม่มีการตอบไรทั้งสิ้น บอกแต่คำซ้ำๆว่า '' ทีมงาน ทำงานหนักอยู่ โปรดอดทนไปกับเรา ''

คนซื้อแท้ไปแต่เล่นได้แค่ single player ตัดเนตเล่นถึงจะเล่นได้ ส่วน multi player เล่นไม่ได้ มีปัญหา ตลอด
    ใครที่อยากจะจัดแท้เกมนี้ ตอนนี้ให้ดูท่าทีไปก่อนดีกว่าครับ ไม่แนะนำให้ซื้อ

ปล.ตอนแรกผมก็เห็นแต่แรกแล้ว ว่า review ด้านลบเยอะมาก แต่เพราะว่าเป็นแฟนซี่รี่เกมนี้ เลยกดซื้อไป หวังว่าเค้าน่าจะรีบแก้ไข แต่เปล่าเลย
    ชื่อเสียงด้านลบเป็นไง ยังคงเป็นมาถึงทุกวันนี้ เหมือน watch dog เป๊ะ ubishit !
    ผมว่ามันผิดที่ทีมงานสร้างเกมมากกว่าครับ เพราะ Far Cry 4 ก็ไม่เจอปัญหามากมายขนาดนี้
    Far Cry 4 ออกมาไม่กินสเปคมาก แต่ได้ภาพสวยสมจริงสุดๆ เลย
    ถ้า Ubisoft จะผิดก็คงผิดที่ไม่ตรวจรายละเอียดของเกมให้ดีก่อนวันจำหน่าย ถ้ายังต้องแก้เยอะขนาดนี้ก็ควรจะเลื่อนวันจำหน่ายไป
    ผมไม่ได้ซื้อแท้ครับ แต่ผมเข้าใจความรู้สึก ราคาเกมไม่ใช่ร้อยสองร้อย แต่มันเป็นพัน แล้วมาเจอเรื่องแบบนี้ต้องเสียดายเงินแน่นอน
    เอาเงินที่ซื้อเกมที่มีแต่ข้อผิดพลาดแบบนี้ไปซื้อเกมอื่นที่ทำออกมาสมบูรณ์แล้ว ยังดีกว่าตั้งเยอะ
    สุดท้ายก็เป็นกำลังใจให้ครับ และหวังว่าทีมงานจะแสดงความรับผิดชอบออกแพทมาอัพเดทแก้ปัญหาให้คนที่ซื้อแท้ให้คุ้มกับเงินที่เขาเสียไปสักที

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [P]oky_alM0n อ่านกระทู้

AC:Unity ของแท้นี่เฟรมที่ได้ต่างจากตัวเถื่อนมากไหมครับ ผมเห็นมันมีปัญหาเรื่องเฟรมเรทตั้งแต่วันแรก ๆ ที่ออก จนป่านนี้ผมยังไม่ได้กดซื้อแท้เลย โหดลแต่เถื่อนไปเล่น

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 201

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Vegito อ่านกระทู้
    ผมว่ามันผิดที่ทีมงานสร้างเกมมากกว่าครับ เพราะ Far Cry 4 ก็ไม่เจอปัญหามากมายขนาดนี้
    Far Cry 4 ออกมาไม่กินสเปคมาก แต่ได้ภาพสวยสมจริงสุดๆ เลย
    ถ้า Ubisoft จะผิดก็คงผิดที่ไม่ตรวจรายละเอียดของเกมให้ดีก่อนวันจำหน่าย ถ้ายังต้องแก้เยอะขนาดนี้ก็ควรจะเลื่อนวันจำหน่ายไป
    ผมไม่ได้ซื้อแท้ครับ แต่ผมเข้าใจความรู้สึก ราคาเกมไม่ใช่ร้อยสองร้อย แต่มันเป็นพัน แล้วมาเจอเรื่องแบบนี้ต้องเสียดายเงินแน่นอน
    เอาเงินที่ซื้อเกมที่มีแต่ข้อผิดพลาดแบบนี้ไปซื้อเกมอื่นที่ทำออกมาสมบูรณ์แล้ว ยังดีกว่าตั้งเยอะ
    สุดท้ายก็เป็นกำลังใจให้ครับ และหวังว่าทีมงานจะแสดงความรับผิดชอบออกแพทมาอัพเดทแก้ปัญหาให้คนที่ซื้อแท้ให้คุ้มกับเงินที่เขาเสียไปสักที
    ยูบิตอนนี้ทั้งหุ้นตก ทั้งเกมโดนวิจารณ์ด้านลบ คงไม่กล้าเข็น ac ออกมารายปีแล้วล่ะมั้งครับ 555

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ขอสูตรโกง หน่อยครับ จะลองอาวุธโหดๆหน่อยๆ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ต้องลงยังไงมั่งคับ ผมไม่เข้าใจ

กล่าวขอบคุณ
    68
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cobra อ่านกระทู้
    AC:Unity ของแท้นี่เฟรมที่ได้ต่างจากตัวเถื่อนมากไหมครับ ผมเห็นมันมีปัญหาเรื่องเฟรมเรทตั้งแต่วันแรก ๆ ที่ออก จนป่านนี้ผมยังไม่ได้กดซื้อแท้เลย โหดลแต่เถื่อนไปเล่น
    ดีกว่านิดนึงครับ แต่ยังมีปัญหาเรื่อง framrate อยู่บ้าง นอกจากนั้นไม่มีไรต่างกับการโหลดเถื่อนเลย
    muti player ก็เน่า ตัวเกมออกมา 10 กว่าวันแล้ว ยังไม่มีการแก้ไขปัญหาไรเลยครับ ไม่มีการติดต่อกลับจากทีมงาน ไม่มีการอัพเดตใดๆทั้งสิ้น มีแต่คนด่า
    มี ใน main forrum ก็มีคนเข้าไปโพสถามนะแต่ก็ไม่มีการตอบกลับ
    แถมๆ มีฝรั่งเข้าไปตั้งกระทู้ด่าด้วย แต่ไม่ถึงครึ่งชั่วโมง mod มาลบออกอย่างไว (ทีโดนด่าแบบนี้ละ ไวจัง ทีคนมาถามดีๆ ไม่ยอมตอบ 555+ )
    เอาเป็นว่าตอนนี้ AC ซี่รี่นี้ ถ้าปีหน้ายังกล้าออกมาอีก ยอดขายคงตกฮวบครับบบ

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    ตอนนี้ประกาศออกมาใน live updates แล้วนะว่าแพทช์ 3 สำหรับ console ออกพรุ่งนี้แล้วเห็นว่าแก้เยอะมากกว่า 300 อย่าง

ส่วนของ pc เห็นบอกหลังจากสัปดาห์นี้ไปถึงปล่อยออกมา

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

กล่าวขอบคุณ
    74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Namies123 อ่านกระทู้
    ตอนนี้ประกาศออกมาใน live updates แล้วนะว่าแพทช์ 3 สำหรับ console ออกพรุ่งนี้แล้วเห็นว่าแก้เยอะมากกว่า 300 อย่าง

ส่วนของ pc เห็นบอกหลังจากสัปดาห์นี้ไปถึงปล่อยออกมา
    แก้ไขเยอะกว่า 300 อย่าง!!! นี่มันทีมงานผลิตเกมแบบมืออาชีพหรือโปรแกรมเมอร์จบใหม่มาฝึกทำเกมวะเนี่ย
    ถ้าจะออกมาแล้วต้องรอให้แก้ขนาดนี้ คิดราคา 500 บาทก็พอมั้ง แบบนี้ซีรี่ส์นี้หมดความน่าเชื่อถือแหงเลย
    คนซื้อแท้เกมเป็นพัน ต้องมารอแก้บัคเป็นร้อยเนี่ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Vegito : 26th November 2014 เมื่อ 11:00

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    ให้ตายพระเจ้า รอจนลืมไปเลย ก็ขอให้แก้ได้ชัวร์ๆค่อยปล่อยอัพเดท

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Vegito อ่านกระทู้
    แก้ไขเยอะกว่า 300 อย่าง!!! นี่มันทีมงานผลิตเกมแบบมืออาชีพหรือโปรแกรมเมอร์จบใหม่มาฝึกทำเกมวะเนี่ย
    ถ้าจะออกมาแล้วต้องรอให้แก้ขนาดนี้ คิดราคา 500 บาทก็พอมั้ง แบบนี้ซีรี่ส์นี้หมดความน่าเชื่อถือแหงเลย
    คนซื้อแท้เกมเป็นพัน ต้องมารอแก้บัคเป็นร้อยเนี่ย
    นี่ก็เกินไป ถ้าโปรแกรมเมอร์จบใหม่ได้ขนาดนี้ ผมก็ขอกราบทีนมันเลย
    ทีมนี้ก็ทีมใหม่ ให้โอกาสเค้าบ้างอะไรบ้าง

กล่าวขอบคุณ
    68
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helos อ่านกระทู้
    นี่ก็เกินไป ถ้าโปรแกรมเมอร์จบใหม่ได้ขนาดนี้ ผมก็ขอกราบทีนมันเลย
    ทีมนี้ก็ทีมใหม่ ให้โอกาสเค้าบ้างอะไรบ้าง
    คุณบอกแบบนี้ คุณได้ซื้อแท้เปล่าครับ ? ความรู้สึกมันก็อยากเห็นใจอยู๋นะครับ แต่เงิน 1800 นี่มันไม่ได้น้อยเลยนะ กับการที่ต้องมาฝากผลงาน กับทีมใหม่ (มีดีแค่ โปรโมท trailer ขาย ..ตัวเกมที่ยังสร้างไม่เสร็จ )
    แถม 2 สัปดาห์หลังจากเกมออกกว่าจะมีแพทออกมาแก้ไข ปัญหาก็ไม่ใช่บัคเล็กๆน้อยๆ นะครับ ปัญหามันคือเรื่อง framerate ที่ทำให้ไม่สามารถเล่นได้เลยย ต้องรอ แก้อย่างเดียว

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    คุณบอกแบบนี้ คุณได้ซื้อแท้เปล่าครับ ? ความรู้สึกมันก็อยากเห็นใจอยู๋นะครับ แต่เงิน 1800 นี่มันไม่ได้น้อยเลยนะ กับการที่ต้องมาฝากผลงาน กับทีมใหม่ (มีดีแค่ โปรโมท trailer ขาย ..ตัวเกมที่ยังสร้างไม่เสร็จ )
    แถม 2 สัปดาห์หลังจากเกมออกกว่าจะมีแพทออกมาแก้ไข ปัญหาก็ไม่ใช่บัคเล็กๆน้อยๆ นะครับ ปัญหามันคือเรื่อง framerate ที่ทำให้ไม่สามารถเล่นได้เลยย ต้องรอ แก้อย่างเดียว
    เล่นเถื่อนครับ กำลังทยอยๆแท้เกมที่เคยเล่น (แต่ต้องลดก่อน)

ซื้อแท้ 1800 พร้อมบั๊กมหาศาล และจบแค่นั้นเลย ด่าเลยครับ เอาให้เต็มที่แบบสุดๆไปเลย
    แต่นี่ทีมงานเค้าก็กำลังแก้อยู่ เห็นว่ากำลังจะออกแพทใหม่แล้ว

อีกอย่างถ้าถึงขนาดเล่นไม่ได้เลยนี่ การ์ดจออะไร cpu เท่าไหร่ครับ
    ของผม GTX750TI การ์ดก็ต่ำกว่ามินิมัม แถม RAM แค่ 4 GB (ขั้นต่ำ 6)
    ยังเล่นได้ 30-40 fps เลยครับ 1600 * 900 ปรับ low-high fps ก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่

กล่าวขอบคุณ
    68
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ helos อ่านกระทู้
    เล่นเถื่อนครับ กำลังทยอยๆแท้เกมที่เคยเล่น (แต่ต้องลดก่อน)

ซื้อแท้ 1800 พร้อมบั๊กมหาศาล และจบแค่นั้นเลย ด่าเลยครับ เอาให้เต็มที่แบบสุดๆไปเลย
    แต่นี่ทีมงานเค้าก็กำลังแก้อยู่ เห็นว่ากำลังจะออกแพทใหม่แล้ว

อีกอย่างถ้าถึงขนาดเล่นไม่ได้เลยนี่ การ์ดจออะไร cpu เท่าไหร่ครับ
    ของผม GTX750TI การ์ดก็ต่ำกว่ามินิมัม แถม RAM แค่ 4 GB (ขั้นต่ำ 6)
    ยังเล่นได้ 30-40 fps เลยครับ 1600 * 900 ปรับ low-high fps ก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่
    i5 4570 3.2 gh
    ram 16 gb
    gefoce gtx 770 oc
    window 8.1
    ครับ เล่นได้แต่กระตุก framerate อยู่ที่ 25-40 เป็นช่วงๆ เสียอารมณ์ครับ ภาพกระตุก ไม่มีความ smooth ปรับ low แล้ว high แล้วยังกระตุกเหมือนเดิม ครับ framerate ตอน cutscen ตกไปที่ 18-25

กล่าวขอบคุณ
    74

คือที่ผมต้องการสื่อเนี่ย ผมไม่ได้เจตนาให้ไล่ทีมนี้ออกนะครับ แต่ผมมองว่าบริษัทเกมก็ไม่ใช่เล็กๆ ผลงานบริษัทก็มีมากมาย
    ทำไมไม่ตรวจสอบคุณภาพสินค้าก็คือตัวเกมก่อนว่าพร้อมออกจำหน่ายรึเปล่า ถ้ามีข้อผิดพลาดขนาดนี้ตรวจสอบยังไงก็เจอครับ
    และก็ประกาศเลื่อนวันจำหน่ายออกไปก่อนก็ได้ อาจจะโดนแฟนเกมโวยนิดหน่อยแต่ก็ยังดีกว่าปล่อยออกมาขายในสภาพนี้
    เกมแทบทุกเกมก็มีบัคอยู่แล้วครับ แต่เกมนี้บัคที่เจอมันเยอะเกินไปจนไม่น่าเอาออกมาขาย
    ส่วนเรื่องบัคเล่นได้หรือไม่อันนี้ไม่เกี่ยวกับสเปคเท่าไรครับ บางคนสเปคปานกลางเล่นไม่เจอปัญหา บางคนสเปคแรงเล่นแล้วเจอบัคเยอะจนน่าหงุดหงิด
    และสุดท้ายจะอดทนเล่นได้หรือไม่ก็อยู่ที่แต่ละคนเพราะความอดทนไม่เท่ากัน
    พวกเล่นเถื่อน (รวมทั้งผม) ก็อาจไม่คิดอะไร เฟรมตกนิดบัคเยอะหน่อยก็ยังเล่นได้ แต่คนซื้อแท้เขาก็คิดล่ะครับว่าเสียเงินไปแล้ว ควรจะได้สินค้าที่มีคุณภาพ ไม่ใช่มีแต่ข้อผิดพลาดจริงมั้ยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Vegito : 26th November 2014 เมื่อ 20:56

กล่าวขอบคุณ
    3
    พอกดหน้า londing เกมก็เด้งออกมาแบบนี้ครับ acu.exe has stopped working ผมละจนปัญญาครับลบเซฟก็ไม่หาย นอกจากเล่นแบบออฟไลน์ เริ่มใหม่เลย

ลืมบอกไปเล่นแผ่นแท้นะ รบกวนผู้รู้ช่วยผมทีครับ ขอบคุณมาก
    I JOKERGAME TH

กล่าวขอบคุณ
    68
    สำหรับแท้นะครับ มีข่าว patch 3 ออกมาแล้วแต่เมื่อวาน แล้วไม่นานนี่เองก็เหมือนจะมีโปรโมชั่น โครตพ่อ โครตแม่พิเศษ
    สำหรับใครที่ซื้อ AC Unity ไป แถม DLC Dead King ให้ฟรีครับ
    ส่วนคนที่เค้ากดซื้อ Season Pass ไปแล้ว เปลี่ยนเป็นแจกเกมอีกเกมให้ฟรีๆแทนครับ (เลือกได้1อย่างครับ )
    The Crew
    Far Cry 4
    Watch Dogs
    Assassin’s Creed Black Flag
    Rayman Legends
    Just Dance 2015

กล่าวขอบคุณ
    3
    ขอบคุณมากครับ สำหรับ ข้อมูล
    I JOKERGAME TH

Tags for this Thread