ไม่ผิดอะไร...ศาสนาก็แค่เครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจ..............ทุกวันนี้ผมก็ไม่ได้เจาะจงว่าดับถือศาสนาไรเลย แต่ในบัตรยังพุทธอยู่..... ผลแค่เอาหลักคำสอนของศาสนาต่างที่ตามเหตุผลสมติฐานของผมเห็นสมควรมาประยุกย์ใช้เท่านั้นเอง
....ขนาดศาสนาพุทธทุกวันนี้ยังบิดเบือนเลย...ยิ่งเรื่องการกราบไหว้ทูติฝีนี่ไม่ใช้ของพุทธเลย..........ผมชอบหลักคำสอนของพระพุทธเจ้านะครับ ท่านสอนเชื่อในสิ่งที่เห็น เชื่อในสิ่งที่พิสูทได้ ใช่สติปัญญา และเหตุผล...แนวคำสอนของท่านนี่เหมือนแนวทางวิทยาศาสตร์เลย