ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    ทำไม กด save เมื่อวานเล่นไว้ กดเข้า load มา เพื่อนจอยไม่ได้ ต้องไปเข้า coop ก่อนแล้ว เข้าเกม เริ่มใหม่ กด load มา จุดไฟไม่ได้ เพื่อนกดโหลดตามมา มองไม่เห็นกัน งง

เพื่อนๆ ทำยังไงบ้างครับ แบบเล่นไว้เซฟแล้ว โหลดมาเจอกัน จุดไฟได้

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    mega เร็วมาก ขอบคุณมากครับ
    ตกลงไอ้หนุ่มไฟฉายคืออะไรอะ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ไอหนุ่มไฟฉายคือไอตัวคนป่าที่มันมีไฟติดยุอ่ะครับ มันถือไฟฉายไล่ตีเลย= = แล้ว v0.10 มันload save co-op ยังไง?
    เซฟได้แต่พอจะเล่นกับเพื่อนมันhost เกมต้องเล่นใหม่เลยแฮะทำไงเรึ

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    จอยไม่ได้อะคับมันขึ้น เฟล ใช้ไอพี ฮามาชิ หรือไอพีในเกมหรอคัฟ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    IP Hamachi ครับ เล่นด้วยได้บ่ เล่นไม่เก่ง

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    ผมเล่น co-op กับน้องไม่ได้อะครับ ผมเขียน ip adress กะ port ถูกแล้วแต่มันบอกว่า Failed อะครับ ผมใช้เน็ตrouterตัวเดียวกันกะน้อง แก้ยังไงอะครับ ช่วยที

Com On ..!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,125
    ได้รับคำขอบคุณ: 345
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cheer30207 อ่านกระทู้
    ผมเล่น co-op กับน้องไม่ได้อะครับ ผมเขียน ip adress กะ port ถูกแล้วแต่มันบอกว่า Failed อะครับ ผมใช้เน็ตrouterตัวเดียวกันกะน้อง แก้ยังไงอะครับ ช่วยที

ลองปิด firewall
    CPU:I7-6700K @ Mainboard:Asrock Z170 Pro4 @ Ram:Kingston Hyperx 8gb @ VGA:AMD Radeon HD 7970

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    Blog Entries
    2
    ผม lan โดยใช้สาย lan ต่อกัน 2 เครื่อง จะแลนได้ไหมครับ
    โหลดเกมส์ >> Cick << คนบ้านั่งแจกเกมส์

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -[W]annapira- อ่านกระทู้
    ลองปิด firewall
    ยังไม่ได้เหมือนเดิมอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 942
    Blog Entries
    1

อาการแบบนี้แก้ไงครับ ?? เครื่องบินตกปุ๊ปขึ้นเลย
    Believe ~~ ~ !

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ขอโทดที่ตอบช้านะครับ
    1.ผมเกรงว่าเรื่อง save คงยังจะเซฟไม่ได้
    2.เรื่อง lan นะครับ คือถ้าคุณ อยู่ในวง lan เดียวกัน คุณก็เล่นได้เลย ถ้าใช้โน้ตบุคลอง สร้าง วง lan กระจายสัญญาณเอาก็ได้ครับ กดที่ setup new connection or network ส่วนวิธีหาเอาที่ กูเกิ้ลนะครับ
    3. guide716 ผมไม่รู้จริงๆครับ เครื่องคุณเล่นไม่ไหวหรือเปล่า หรือ บางทีแอนตี้ไวรัสคุณลบไฟลเกมบางอันไปมั้งครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ผมเจอปัญหานี้เลย

The game crashed
    The crash report folder named "2014-12-19_091948" next to game executable.
    It would be great if you 'd send it to the developer of the game!

ผมนี่อึ้งไปเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BlacK_Story : 19th December 2014 เมื่อ 09:30

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ลองไปโหลด เวอชั่นใหม่ v 0.11 ดูนะครับ ผมย้ายไปรวมที่นี่อันเดียวเลยละกันเนอะ

http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=242349