อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
มีก็แค่ส่วนน้อย คิดจะขายเกมแบบWorldwide แต่ผู้พัฒนากลับใช้รสนิยมตัวเองตัดสินมันก็เป็นแบบนี้แหละ แล้วยังมีหน้า
ไปแขวะลูกค้าฝั่งตะวันตกอีกนะ พูดตรง ๆ ช่วงนี้เริ่มเบื่อและเพลียกับเกมของญี่ปุ่นมาก อย่างFFนี่ก็มองข้ามมานานแล้ว
ใครบ้าโมเอะก็เชิญเสพกันตามสะดวก แต่ขอเล่นเกมฝั่งตะวันตกดีกว่ามัน "ถูกจริต" กว่ามาก
ปล.เกลียดตัวละครหญิงแบ๊ว จะสวยก็สวยเลย อย่าแบ๊ว รำคาญลูกตา
ก่อนหน้านี้ผมก็ไม่เห็นใครดิ้นอะไรเลยนิครับ ส่วนใหญ่ก็แค่เม้นแซวฝั่ง US กันขำ ๆ ก็เท่านั้นเอง (คุณ linker19191 ก็แค่เข้าใจผิดเรื่องที่คุณ kakaguide เขาประชดด้วย)
ผมเข้าใจครับว่าคนเราสามารถชอบและไม่ชอบได้ตามแต่สะดวกของแต่ล่ะคนอย่างที่คุณว่ามา แต่คุณเองก็ต้องยอมรับด้วยนะครับว่าความเห็นของคุณมันแรงเกินไปจริง ๆ