ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    part 3 ตายแล้วคร้าบบบ
    проклятие

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sadogang อ่านกระทู้
    part 3 ตายแล้วคร้าบบบ

ยังไม่ตายนะครับผม โหลดได้อยู่
    NICA

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    จอดำอะครับแก้ยังไงดีอะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    Blog Entries
    1
    เล่นได้ คราบบบ THX ครับบบบ

กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 6

Lightbulb

เจอ จขกท บิ้วอารมณ์ซะ...ผมนี่โหลดไวกริบเลย
    ขอบคุณนะครับ
    ป.ล. ไม่ถนัดแนวนี้ จะอยู่ได้ถึงอาทิตย์หรือเปล่าเนี่ย

ขออนุญาติเพิ่มเติมจากข้อมูลทั้งในกระทู้นี้และเว็ปนอกนะครับ สรุปข้อมูลตัวละครและแนวทางคร่าวๆ เพื่อเพิ่มอรรถรสและลดความสับสนจากหลายที่มาครับ

Anton ยอดลุงนักคำนวณ นักวิทยาศาสตร์ผู้ผ่านร้อนผ่านหนาวมาเยอะ
    Good Mathematician (สามารถผสมส่วนผสม และสร้างสมุนไพรหรือยาได้ไวกว่าตัวละครอื่นๆ รวมไปถึงลดเวลาในการรอคอยกับดักหากเซตกับดักด้วยตัวละครนี้ )
    Abstinent (ไม่ดื่มเหล้า ไม่สูบบุหรี่ จึงทำให้มีสิ่งจรรโลงใจน้อย หากติดสถานะ Sad หรือหนักกว่า)
    Characteristics (ลุงแก่แล้ว เลยวิ่งช้า, สามารถแทงข้างหลังทะลุถึงหัวใจ 1 ทีตายได้, การฆ่าคนจะทำให้ลุงติดสถานะ Sad ได้)
    Inventory size (8 ช่อง)

Arica สาวน้อยจากสลัม ผู้กำพร้าพ่อจากสงคราม ใช้ชีวิตเป็นแมวขโมยตั้งแต่อายุ 14 ปี
    Sneaks Quietly (ทำกิจกรรมที่ใช้เสียงได้เบากว่าตัวละครอื่นๆมาก ไม่ว่าจะวิ่ง งัดแงะ หรือขุดกองซากปรักหักพัง แต่ศัตรูก็ยังมองเห็นตามปกติ ความสามารถนี้ไม่มีผลที่บ้าน)
    Smoker (สิงห์อมควัน ปกติตัวละครที่ชอบสูบบุหรี่จะสูบวันละ 3 มวน/วัน/คน เพื่อเพิ่มระดับความสุขหรือลดความเครียดลงได้ หากไม่ได้สูบจะบ่นงุ้งงิ้งๆ แต่ก็ไม่ส่งผลร้ายแรงใดๆ)
    Characteristics (มีความสุขเพิ่มขึ้นหากได้แลกเปลี่ยนยาให้กับผู้คนที่ Garage, มีความสุขเพิ่มขึ้นหากฆ่าสไนเปอร์ที่ Construction Site ได้, สามารถแทงข้างหลังทะลุถึงหัวใจ 1 ทีตายได้, หากเธอติดสถานะ Depressed เธออาจจะหนีไปพร้อมกับของบางส่วน)
    Inventory size (10 ช่อง)

Boris อดีตพนักงานยกของกะดึกที่โกดัง จนกระทั่งสงครามทำให้กระดูกเท้าของเขาต้องแตก แม้ตอนนี้จะหายแล้ว แต่มันก็ทำให้เขาเคลื่อนที่ไม่ปกติเหมือนเดิม
    Strong But Slow (มีช่องเก็บของ 17 ช่อง แต่เคลื่อนไหวได้ช้า ความคล่องตัวต่ำ)
    Smoker (สิงห์อมควัน ปกติตัวละครที่ชอบสูบบุหรี่จะสูบวันละ 3 มวน/วัน/คน เพื่อเพิ่มระดับความสุขหรือลดความเครียดลงได้ หากไม่ได้สูบจะบ่นงุ้งงิ้งๆ แต่ก็ไม่ส่งผลร้ายแรงใดๆ)
    Characteristics (ไม่มีอะไรพิเศษ)
    Inventory size (17 ช่อง)

Bruno อดีตเจ้าของร้านอาหารหรู และเจ้าของรายการทีวี "Bruno's Cuisine" ผู้ช่ำชองในการทำอาหารสุดอลังการ แต่ในสงครามตอนนี้...แค่เจอเนื้อกระป๋องหรือข้าวสักถุงก็ดีแค่ไหนแล้ว...
    Good Cook (ใช้น้ำน้อยลงในการปรุงอาหาร และใช้วัตถุดิบน้อยลงในการทำแอลกอฮอล์และของจำพวกยา)
    Characteristics (หากติดสถานะ Depressed อาจจะหนีไปพร้อมกับของบางส่วน, ความสุขจะเพิ่มขึ้นเมื่อได้ช่วยเหลือเด็กๆ แต่ถ้าช่วยเหลือคนทั่วไปจะเฉยๆ, อีโก้จัด เขาไม่สามารถปลอบสมาชิกที่ติดสถานะ Depressed หรือหนักกว่าได้, หากเขาติดสถานะ Very hungry หรือหนักกว่านานๆ เขาจะอาจจะติดสถานะ Sad ได้)

Cveta คุณป้าผู้ซึ่งรู้ตัวเองดีว่าไม่ค่อยมีประโยชน์ในสถานการณ์ที่ยากลำบากนี้ เพราะความสามารถทางด้านโลจิสติกเอย มีใบขับขี่เอย ดูแลผู้ป่วยได้เอย ทำให้เธอรู้สึกว่าด้อยค่า แต่เธอก็พร้อมจะทำเต็มที่ในการเอาตัวรอดนี้
    Loves Children (ความสุขจะเพิ่มขึ้นเมื่อมีเธอมีปฏิสัมพันธ์ในทางบวกกับเด็กๆ แต่ความสุขจะลดลงหากมีเธอมีปฏิสัมพันธ์ในทางลบกับเด็กๆ)
    Characteristics (ไม่มีอะไรพิเศษ)
    Inventory size (8 ช่อง)

Emilia ทนายความสาวผู้เจริญรอยตามพ่อในด้านการเงินของครอบครัว จนกระทั่งสงครามทำให้เธอรู้ว่าเงินของเธอไม่มีค่าอะไรเลย
    Talented Lawyer (มีความเป็นเหตุเป็นผลสูง เธอจะสูญเสียขวัญกำลังใจน้อยกว่าตัวละครอื่นๆ ภายใต้สถานการณ์ที่ยากลำบากเดียวกัน พูดง่ายๆคือ ติดสถานะ Sad ได้ยากมากๆ ฆ่าใครตายไม่มีผลกับเธอ แม้แต่การตายของสมาชิกในทีมก็ยังมีผลกับเธอเล็กน้อยเท่านั้น)
    Characteristics (เธอสามารถใช้เตียงนอนได้โดยที่เธอไม่จำเป็นต้องติดสถานะอะไรเลย)

Katia ผู้ประกาศข่าวสาว ผู้ที่ถูกเลือกเข้ามาทำรายงานข่าวเกี่ยวกับสงครามที่เกิดขึ้นพร้อมทั้งตามหาครอบครัวของเธอที่เมืองนี้...แต่มันก็สายไปแล้ว บ้านของเธอกลายเป็นซาก...ครอบครัวเธอหายสาบสูญ แต่เธอก็จะพยายามตามหาต่อไป
    Bargaining Skills (ด้วยทักษะในการพูดของเธอ ในขณะที่ทำการแลกเปลี่ยน, สิ่งของที่ใช้ในการแลกเปลี่ยนจะมีค่าเพิ่มขึ้นอีก 20 %)
    Coffee Drinker (หากมีเมล็ดกาแฟอยู่ในช่องเก็บของ พวกชอบดื่มกาแฟจะดื่มเพื่อเพิ่มความสุขหรือลดความเครียดลง หากไม่ได้ดื่มจะบ่นงุ้งงิ้งๆ แต่ก็ไม่ส่งผลร้ายแรงใดๆ)
    Characteristics (มีความสุขเพิ่มขึ้นหากได้แลกเปลี่ยนยาให้กับผู้คนที่ Garage, มีความสุขเพิ่มขึ้นเมื่อได้ช่วยเหลือคนอื่น, มีความสุขเพิ่มขึ้นหากฆ่าสไนเปอร์ที่ Construction Site ได้, เล่นกีตาร์ได้ดี)
    Inventory size (12 ช่อง)

Marin อะไรพังหรอ? เขาซ่อมได้, มองไปมีแต่ขยะไรค่าหรอ? เขาสามารถเปลี่ยนมันให้เป็นเครื่องมือที่มีประโยชน์ได้ โดยที่ใช้วัสดุไม่เปลืองเลย...หรือว่าจะเป็นเครื่องมือ เฟอนิเจอร์ เตาหุงต้ม เครื่องทำความร้อน ฯลฯ แค่มีเวลาสักหน่อย เขาจะทำให้ที่หลบภัยนี้กลายเป็นบ้านที่น่าอยู่เลยทีเดียวเชียว
    Handyman (หากให้เขาสร้างอาวุธหรือเครื่องมืออะไรก็ตาม เขาจะใช้วัสดุน้อยลง 20 %)
    Coffee Drinker (หากมีเมล็ดกาแฟอยู่ในช่องเก็บของ พวกชอบดื่มกาแฟจะดื่มเพื่อเพิ่มความสุขหรือลดความเครียดลง หากไม่ได้ดื่มจะบ่นงุ้งงิ้งๆ แต่ก็ไม่ส่งผลร้ายแรงใดๆ)
    Characteristics (มีความสุขเพิ่มขึ้นเมื่อได้ช่วยเหลือคนอื่น)

Marko อดีตนักผจญเพลิงผู้เคยผ่านเปลวไฟและช่วยเหลือผู้คนมาแล้วนับไม่ถ้วน เขาเคยมีทีมที่เคยลุยกับไฟมาจนชินและไม่คิดว่าจะมีอะไรเลวร้ายกว่านั้น จนกระทั่งตอนนี้เขาคิดว่าแค่เพื่อนบ้านแสนดีก็สามารถฆ่าคุณได้ เพียงแค่พูดคนละภาษากับเขา
    Skilled Scavenger (คุ้ยเขี่ย ค้นข้าวของได้เร็วกว่าตัวละครอื่น และหากให้เขา Guard ในตอนกลางคืน มีโอกาสเล็กน้อยที่จะได้รับของเล็กๆน้อยๆจากเขาด้วย)
    Characteristics (มีความสุขเพิ่มขึ้นเมื่อได้ช่วยเหลือคนอื่น, อาจได้รับสถานะ Sad หากเขาทำการฆ่าใครก็ตามแม้แต่พวกโจร ยกเว้นในบางกรณีที่ช่วยผู้อื่น)
    Inventory size (15 ช่อง)

Pavle นักฟุตบอลที่เคยอาศัยอยู่กับครอบครัวอย่างมีความสุขที่อีกด้านของเมือง แต่หลังจากเกิดสงครามก็ไม่ได้เจอกับครอบครัวอีกเลย เขาต้องดิ้นรนเอาชีวิตรอดไม่ต่างจากคนอื่นๆ...ใครจะต้องการนักฟุตบอลกันล่ะ? ไม่มีใครสนหรอกใครเป็นใครในสงครามที่โหดร้ายนี้
    Fast Runner (อดีตกองหน้าขาสับ วิ่งได้เร็วมากเมื่อเทียบกับตัวละครอื่นๆ)
    Characteristics (มีความสุขเพิ่มขึ้นเมื่อได้ช่วยเหลือคนอื่น, เล่นกีตาร์พอถูไถ ไม่ได้เก่งอะไรมากมาย)

Roman อดีตหนึ่งในกลุ่มนักเลงวัยรุ่นคุมเมือง จนกระทั่งเกิดสงคราม บ้างกลายเป็นทหาร มีทั้งเต็มใจและไม่เต็มใจ เช่นเดียวกับเขาและเพื่อนซี้ ซึ่งตอนนี้ต้องกลายมาเป็นศัตรูกัน เพียงเพราะเขาไม่อยากเป็นส่วนหนึ่งในสงครามที่โหดร้ายนี้
    Trained In Combat (โจมตีได้แรงกว่าตัวละครอื่น 20 % และแทงข้างหลังทะลุถึงหัวใจ 1 ทีตายได้)
    Characteristics (สามารถทำการฆ่าได้โดยมีไม่ค่อยผลกระทบทางด้านจิตใจ, หากเขาติดสถานะ Sad หรือหนักกว่า อาจทำร้ายสมาชิกในกลุ่มในตอนกลางคืน ทำให้คนที่โดนทำร้ายติดสถานะ Slightly wounded ได้, ดื่มเหล้าได้โดยที่ไม่ต้องติดสถานะ Sad หรือหนักกว่า)

Zlata เธอเพิ่งได้รับการยอมรับให้เข้าเรียนในสถาบันการดนตรี ก่อนที่จะเกิดสงคราม เธอเคยมีหลายอย่างที่อยากจะทำ เคยมีฝัน เคยเล่นกีตาร์ เคยออกเดท เต้นรำ เคยมีน้องชายที่น่ารัก แต่ทุกอย่างกลายเป็นแค่ความฝันไปแล้ว ทุกอย่างถูกแทนที่ด้วยฝันร้ายที่ต้องเผชิญกันต่อไป
    Bolsters Spirits (เธอสามารถเพิ่มความสุขโดยรวมให้สมาชิกในกลุ่ม ช่วยให้สมาชิกกลุ่มพอใจกับที่อยู่ในปัจจุบัน และช่วยให้สถานะ Sad หรือหนักกว่าฟื้นฟูเป็นปกติได้เร็วขึ้น)
    Characteristics (มีความสุขเพิ่มขึ้นเมื่อได้ช่วยเหลือคนอื่น, มีความสุขเพิ่มขึ้นหากฆ่าสไนเปอร์ที่ Construction Site ได้, เล่นกีตาร์ได้ดี)

จริงๆ เกมนี้ไม่ยากครับ จากประสบการณ์ของผมที่จบมาหลายรอบ หลายแบบครับ อยู่ที่เราพอใจจะเล่นแนวไหน
    แนวสันติ-ยุติธรรม-บู๊แหลก-ผสมๆกันไป ปรับใช้ตัวละครตามสถานการณ์ ใครพอใจกลุ่มตัวละครไหนก็เล่นกันไป
    ใครชอบความท้าทายก็ลองตัวละครใหม่ๆ แปลกๆดู จะพบว่ามันท้าทายตรงนี้แหละครับ ผมเคยเคลียร์จบโดยใช้ลุงกับป้าอีก 2 ตัวจำไม่ได้ แต่ไปรอดครับ
    บางคนอยากบู๊ แต่ดันได้ตัวละครใฝ่สันติ ไปรอดครับ ถ้าซัพพอร์ตดีๆ แต่จะเจอดราม่าหนักผมบอกเลย
    บางคนใฝ่สันติ แต่ดันได้ Roman ในทีม ก็รอดครับแต่เหนื่อยเพราะตัวละครไม่ซัพพอร์ต หรือเปรี้ยวไปวิ่งเล่นในแมพอันตราย แย่ครับ เสี่ยงมาก
    หลายๆคนอาจจะสงสัย อ้าว? มันสุ่มตัวละครไม่ใช่หรอ? ผมจะบอกว่าสุ่มไม่กี่แบบครับ ผมเคยสุ่มเจอแต่แก๊งค์คนแก่ ไม่ว่าจะเริ่มใหม่กี่ครั้ง เดาว่าเป็นเพราะเล่นหลายๆรอบ
    การใช้ตัวละครให้เหมาะสมกับแมพก็จะทำให้เล่นง่ายขึ้น ถ้าอ่านดูคำอธิบายแมพจะรู้ว่าควรทำอะไร อันตรายหรือไม่ มีใครอยู่หรือเปล่าครับ
    แมพไม่มีคน-ตามสบายครับ
    แมพแลกเปลี่ยน-แมพพวกนี้ไม่สมควรบู๊หรือปล้นเป็นอย่างยิ่งหากคุณใฝ่สันติหรือเน้นแลกเปลี่ยนของ เพราะในระยะยาวที่ของเริ่มหายากแมพพวกนี้จะช่วยได้
    และบางแมพหากเราปล้นหรือฆ่าไม่หมดหรือบาดเจ็บหนีตายกลับบ้านไป หากกลับมาใหม่อาจจะโดนต้อนรับแบบเซเลปด้วยลูกปืนได้ครับ เสียที่แลกเปลี่ยนไปเลย
    แมพอันตราย-ส่วนใหญ่มีแต่โจร ทหาร หรือแม้แต่ชาวบ้านนี่แหละแต่ไม่ยอมแลกเปลี่ยนกับใคร บู๊ตามสบายครับ แต่ระวังเรื่องความเศร้าด้วย
    ในบางแมพเท่าที่เล่นมา แต่ละรอบอาจสุ่มแมพเริ่มแรกและสถานการณ์ด้วยครับ แต่มีอยู่ไม่กี่แบบ การอ่านบทสนทนาจะช่วยให้เรารู้สถานการณ์ว่าควรทำอะไร ไม่ควรทำอะไรด้วย
    ยิ่งเห็นคนติดอาวุธยิ่งต้องระวัง หากเขาไม่ว่าอะไรเช่นใน โรงพยาบาลหรือซุปเปอร์มาเกต ก็ตามสบายครับแต่อย่ากดหยิบอาวุธขึ้นมาเด็ดขาด
    นอกนั้นเจอหน้าเป็นลั่นไก ต่อให้วิ่งไวอย่าง Pavle ถ้าอยู่ในรัศมีการมองก็โดนส่องดับได้ครับ
    เรื่องสภาพจิตใจบางคนอาจมองว่าไม่ซีเรียส แค่เกม ฆ่าๆไปเถอะ แต่มันส่งผลกับตัวละครครับ ถ้ายังไม่ช่ำชอง ตอนติดสถานะ Depressed ก็ปลอบกันเพลิน
    ยิ่งเป็นตอนหน้าหนาวจัดๆ มีตายไม่ก็หอบของหนีบ้างแหละ
    ข้าวของในเกมนี้ทุกอย่างมีค่าครับ หมดแล้วหมดเลย ยิ่งช่วงวันที่ 30-40+ ของจะเริ่มไม่มีให้เก็บ เพราะเก็บไปหมดแล้ว เหลือแต่ที่อันตราย ก็การแลกเปลี่ยนนี่แหละช่วยได้ครับ
    สร้างอะไรได้สร้างเกบไว้ เอาไปแลกได้ครับ เพราะต่อให้ฆ่าหมดทุกแมพ เก็บของเรียบหมดทุกที่ ก็ยังมีตาลุงเสี้อลายมาเคาะหน้าบ้านทุก 2-3 วัน คอยช่วยเวลาฉุกเฉินได้ดีเลยครับ
    ทั้งนี้อยู่ที่การจัดการ สไตล์การเล่น และไหวพริบของแต่ละคนครับ โดยรวมเกมนี้ก็แค่เอาตัวละคร, ไอเทม, แผนที่, ปัจจัยอื่นๆ มาสุ่มให้ผู้เล่นได้แก้ปัญหากันนั่นเอง
    ลำดับความสำคัญดีๆ อะไรฉุกเฉิน อะไรยอมได้ จัดการดีๆครับ
    พวก event ต่างๆในบางแมพก็ไม่ยากครับ อ่านเอา อ่านไม่ออกลองมั่วดู หากพลาดใกล้ตาย รีบกด Alt+F4 ออกแล้วเข้าใหม่ได้ครับ เกมจะเริ่มในตอนเช้าวันเดิม(แต่พยายามไม่ใช้ดีกว่าครับ)
    ทริกเล็กๆน้อยๆ ข้อมูลอื่นๆในบอร์ดนี้มีครับ ไม่ว่าจะเป็นเลือกตัวละครสมทบ(ที่จะมาเคาะหน้าบ้าน) หรือเริ่มใหม่หมด(ลบเซพ)
    สุดท้าย เลือกตัวละครที่ถนัด เล่นในแนวทางที่ชอบ หวังว่าทุกท่านจะเอาชีวิตรอดกันได้ทุกคนนะครับ
    ป.ล. ข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ http://thiswarofmine.gamepedia.com/T...r_of_Mine_Wiki ฝรั่งนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Noi : 27th December 2014 เมื่อ 23:50
    สนับสนุนการใช้ ภาษาไทย อย่างถูกต้อง

กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 237
    ขอบคุณครับสนุกมาก ตอนนี้ติดงอมแงม อยู่รอดไม่เกิด19วัน ก็ผูกคอตายละครับ 555+

ปล.เพิ่มเติมให้ครับ ตอนกลางคืนเวลาที่เราออกไปไหนไห้ไช้ 1-2 คนเป็น Guard ไว้นะครับ เวลามีใครมาปล้นจะได้ไม่ถูกขโมยของไปเยอะ ผมโดนประจำ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maretarat : 11th December 2014 เมื่อ 22:51
    ฉันไม่ไช่เด็กนะย๊ะ!!!!

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    part 3 ตาย อีก เสียงครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมเล่นจบไป 4 รอบ

เหมือนการสุ่มตัวละครตอนแรก จะเป็นบทสรุปของเวลาตอนสงครามจบเลยครับ

รอบแรก ผมได้ 3คน(แต่จำไม่ได้ว่าใครบ้าง) จบ45วัน
    รอบสอง ผมก็ได้ 3 คนเดิมเหมือนรอบแรก ก็เลย จบที่ 45 วัน
    รอบสาม ผมได้ 2 คน จบที่ 38 วัน
    รอบสี่ ผมได้มาคนเดียว (ขอบอกว่าอยากลองเล่นแล้วมันก็ยากดีจริงๆ) จบที่ 31 วัน

ความรู้สึกผมเหมือน ถ้าเราเล่นจบหลายรอบแล้ว การสุ่มตัวละครตอนแรกจะยากขึ้นแบบแปลกๆ

สุ่มยังไงก็ไม่ได้ 3 คน ได้แค่ 2 คนกับ 1 คนเท่านั้นเอง

ปล. Alt+F4 ช่วยคุณได้ หากลูกปืนไม่มีตา 555

กล่าวขอบคุณ
    98
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stobmotion อ่านกระทู้
    ผมเล่นจบไป 4 รอบ

เหมือนการสุ่มตัวละครตอนแรก จะเป็นบทสรุปของเวลาตอนสงครามจบเลยครับ

รอบแรก ผมได้ 3คน(แต่จำไม่ได้ว่าใครบ้าง) จบ45วัน
    รอบสอง ผมก็ได้ 3 คนเดิมเหมือนรอบแรก ก็เลย จบที่ 45 วัน
    รอบสาม ผมได้ 2 คน จบที่ 38 วัน
    รอบสี่ ผมได้มาคนเดียว (ขอบอกว่าอยากลองเล่นแล้วมันก็ยากดีจริงๆ) จบที่ 31 วัน

ความรู้สึกผมเหมือน ถ้าเราเล่นจบหลายรอบแล้ว การสุ่มตัวละครตอนแรกจะยากขึ้นแบบแปลกๆ

สุ่มยังไงก็ไม่ได้ 3 คน ได้แค่ 2 คนกับ 1 คนเท่านั้นเอง

ปล. Alt+F4 ช่วยคุณได้ หากลูกปืนไม่มีตา 555
    ยิ่งเล่นเล่นยิ่งยากขึ้นจริงๆครับ อยากเล่นแบบเซตแรกๆ ต้องลบเซพครับ (ถ้าเสียดายก็ก๊อปไว้ได้)
    สนับสนุนการใช้ ภาษาไทย อย่างถูกต้อง

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    โหลดได้ เล่นได้ครับ มายืนยันและขอบคุณสำหรับเกมส์ดีๆครับ
    (เล่นเกมส์แก้เครียด แต่บางเกมส์ยิ่งเล่นยิ่งเครียด)

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อีกวิธีให้เราไม่เสียเวลาในตอนกลางคืนนะครับ

เตรียมสมุด ปากกาไว้
    1.ไปไหนจดชื่อไว้ก่อน
    2.พยายามเก็บของมารวมกันไว้จุดเดียว ใกล้ทางเข้าออกที่สุด พอจะหมดช่วงกลางคืน ค่อยมาเลือกของว่าของอะไรจะเอากลับทีเดียว
    3.พอเจอทางตัน ตู้ล็อค ประตูล็อค ซากของบัง ก็จดไว้ เพื่อครั้งหน้าจะได้เตรียมของมาให้ครบพอดี เช่น(เลื่อย2 ชแลง1 จอบ1)
    4.พยายามจดว่า เข้าไปโจรมีกี่คน หรือต่อไปเราต้องเอา อาวุธมาหรือเปล่า

แค่นี้ ก็จะไม่เสียเวลาเปล่าๆ ไป 1 วัน

บางทีลืมเอาเลื่อยมา เปิดประตูไม่ได้ เสียเวลาไปอีก 1 วัน

กล่าวขอบคุณ
    25
    ขอบคุณมากครับ เกมส์สนุกมากครับเล่นแล้วติดใจเลย

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    มีอัพเดทตัว 1.2 มั้ยครับเห็นบอกว่าเปลี่ยนแปลงไปมาก แต่ผมหาไม่ค่อยเจอเลย T T
    We've got company Captain Price

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    6

Talking

สำหรับคนที่เล่นเท่าไรก็ไม่ผ่าน และอยากได้ตัวช่วย นิดหน่อย

P.s ถ้าไม่อยากได้ ข้ามโพสนี้ไปได้เลยจ้า

script lua เพิ่มของทุกอยากในช่องเก็บของทุกอย่าง ให้มีจำนวนมากที่สุด

P.s เตือนก่อนโหลด ถ้าท่านใช้ script อันนี้ท่านรู้สึกว่า เกมส์มันไม่ตื่นเต้น หรือ สนุกอีกเลย

Download > The war of Mine cheat <

วิธีใช้

แตกไฟล์ แล้ว Copy ไฟล์ที่ได้ไปใส่ไว้ใน โฟลเดอร์เกมส์ และเข้าเกมส์ตามปรกติจ้า

แล้วของในคลังของเรา จะมีจำนวนเยอะมากๆเลย

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    6
    เอา version มาให้ล่ะ The war of Mine 1.2.2

> Download <

Password : littlefox

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ littlefox อ่านกระทู้
    เอา version มาให้ล่ะ The war of Mine 1.2.2

> Download <

Password : littlefox
    เพิ่มอะไรบ้างเหรอครับ

อยากทราบจัง

กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 237
    เงียบเหงาจุง
    ฉันไม่ไช่เด็กนะย๊ะ!!!!

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    ขอบคุณครับ เล่น 4 วันตายหมด 555

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cicero อ่านกระทู้
    ผมเคยเล่นจบไปรอบนึงแบบ งงๆ ตอนนี้มาเล่นแบบ จะไม่หยิบของที่มีเจ้าของและจะไม่ฆ่าใคร แต่พลั้งมือฆ่าทหารที่ทำร้าย ญ สาวไปแล้ว ตัวละครบางตัวผมก็เล่นไม่เป็น ต้องหัดเล่นให้เป็นจะได้รู้ว่าแต่ละคนดียังไง ตอนนี้ที่ชอบ คือ มาโก้ กะ คาเทีย ทริกผมตอนวันที่ 8 อยากได้ใคร ก็กดออกเกม โหลดใหม่จนกว่าจะได้ คนที่อยากได้ ส่วนเซฟเกมนี้อยู่ที่
    C:\Users\username\AppData\Roaming\11bitstudios\This War Of Mine\iPhoneDefUser ก็อปไว้ก่อนเผื่อพลาดตายจะได้ไม่ต้องเล่นใหม่

---------------- ทำไมผมก๊อปไฟล์ที่เจ้าของโพสนี้บอกแล้วนำไฟล์วางลงไปในตำแหน่งดังกล่าวที่คอมพ์พิวเตอร์ตัวอื่น เพื่อที่จะเล่นต่อจากครั้งที่ผ่านมา มันไม่ได้อ่ะครับ มันกลับมาเล่นวันที่ 1 ใหม่ตลอด ๆ เลย -----------------------------------------------------------