ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,170

ลือ!!! Microsoft กำลังแอบสร้างเว็บเบราว์เซอร์ใหม่ “Spartan” ให้เป็นส่วนหนึ่งของ Windows 10 โดยเฉพาะ

ลือ!!! Microsoft กำลังแอบสร้างเว็บเบราว์เซอร์ใหม่ “Spartan” ให้เป็นส่วนหนึ่งของ Windows 10 โดยเฉพาะ

หากพูดถึงเว็บเบราว์เซอร์ที่เป็นมาตรฐานของ Microsoft แล้วทุกคนคงนึกถึง Internet Explorer กันเป็นส่วนใหญ่ครับ โดยเราได้เห็นกันว่าตั้งแต่ในสมัย Windows 95 นั้น Microsoft ได้นำเอา Internet Explorer รวมเข้าเป็นส่วนหนึ่งของระบบปฏิบัติการที่มีให้พวกเรามาใช้กัน(จนเคยมีเรื่องฟ้องร้องว่า Microsoft ผูกขาดไปเรียบร้อยแล้ว) เวลาผ่านไป Internet Explorer นั้นก็ยังคงอยู่กับเราครับ โดยบนระบบปฏิบัติการใหม่อย่าง Windows 10 Technical Preview ที่ทาง Microsoft ได้เปิดให้ผู้ใช้สามารถที่จะทำการดาวน์โหลดมาทดสอบกันใช้งานได้นั้น ยังคงมี Internet Explorer เวอร์ชัน 11 เป็นเว็บเบราว์เซอร์พื้นฐานที่ติดมาพร้อมกับระบบปฏิบัติการอยู่ แต่ข่าวลือใหม่ล่าสุดที่หลุดออกมานั้นอาจจะทำให้วงการเว็บเบราว์เซอร์สั่นสะเทือนอีกครั้งก็ได้ครับ เพราะได้มีข่าวหลุดออกมาครับว่า Microsoft กำลังพัฒนาเว็บเบราว์เซอร์ตัวใหม่ที่มีชื่อรหัสว่า “Spartan” ครับ

สำหรับเว็บเบราว์เซอร์รหัสพัฒนา “Spartan” นั้นตามข้อมูลของแหล่งข่าวของ ZDNet ได้บอกไว้ครับว่าเว็บเบราว์เซอร์ตัวนี้จะไม่ใช้ Internet Explorer เวอร์ชัน 12 หรือเป็น Internet Explorer เวอร์ชัน Modern แต่ “Spartan” นั้นจะเป็นเว็บเบราว์เซอร์ใหม่ที่แยกออกมาจาก Internet Explorer ต่างหากโดยจะมีลักษณะในรูปแบบเดียวกันกับ Chrome หรือ Firefox มากกว่า มาพร้อมความสามารถในการรองรับกับการใช้งาน Extantsions ใช้เอนจินการแสดงผล Trident และ JavaScript เป็นหลัก ที่สำคัญคือ “Spartan” นั้นได้ถูกออกแบบให้เป็นเว็บเบราว์เซอร์ที่มีขนาดเล็กและใช้งานสะดวกครับ

ทั้งนี้แหล่งข้อมูลของ ZDNet ยังบอกอีกว่า “Spartan” นั้นจะรองรับการใช้งานทั้งบน PC Desktop และ อุปกรณ์เคลื่อนที่ทั้งหมด โดยที่ทาง Microsoft จะยังคงเก็บ Internet Explorer 11 ไว้สำหรับใช้งานกับเว็บไซต์เก่าๆ อยู่ต่อไป และท้ายสุดก็คือทาง ZDNet ได้บอกไว้ครับว่า “Spartan” นั้นอาจจะได้รับการเปิดตัวในวันที่ 21 มกราคม 2015 ที่เป็นวันงานเปิดตัว Windows 10 ที่ทาง Microsoft วางแผนไว้อีกด้วยครับ

Credit:http://notebookspec.com/web/

กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    เท่เลยแฮะ 555

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    แหล่มเลย ยังงี้
    No comment !!

ว่างๆถ้าไม่ตีป้อมก็หม้อ!!
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    เท่าที่ผมดูข่าวลือจากหลายๆ ที่ ตัว "Spartan" ที่ว่าจะใช้ Engine ของ IE 11 เดิม แต่เปลียนการเร็นเดอร์เว็บใหม่ พร้อมกับเพิ่ม Extension ให้เหมือน Chrome,Firefox ส่วนใครที่คิดว่า IE 11 ช้านี้ ลองสังเกตดูนะครับ ว่า IE จะเร็นเดอร์เว็บให้เสร็จก่อนแล้วค่อยแสดง เลยคิดว่าช้า พูดง่ายๆ IE มันเร็วแล้ว แต่ไม่มีใครเชื่อกัน

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeathAngeL อ่านกระทู้
    เท่าที่ผมดูข่าวลือจากหลายๆ ที่ ตัว "Spartan" ที่ว่าจะใช้ Engine ของ IE 11 เดิม แต่เปลียนการเร็นเดอร์เว็บใหม่ พร้อมกับเพิ่ม Extension ให้เหมือน Chrome,Firefox ส่วนใครที่คิดว่า IE 11 ช้านี้ ลองสังเกตดูนะครับ ว่า IE จะเร็นเดอร์เว็บให้เสร็จก่อนแล้วค่อยแสดง เลยคิดว่าช้า พูดง่ายๆ IE มันเร็วแล้ว แต่ไม่มีใครเชื่อกัน
    ใครแสดงผลได้ก่อน (ไม่ว่าจะสมบูรณ์หรือไม่) คนก็เลือกอันนั้นแหล่ะครับ เห็นก่อนก็คิดว่าเร็วแล้วครับ แม้จะแว๊บๆก้ตาม (ผมก็เป็นแบบนั้นนะ 5555+)

กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    Blog Entries
    1
    โดยส่วนตัวใช้ IE 11 อยู่ก็ว่าดีนะ ไม่ค่อย แตะ Chorme กับ FireFox เลย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ผมใช้ IE ก็เร็วดีนะ ไม่มีปัญหาอะไรเลย Firefox กับ Chrome กินแรมเยอะครับ และ Firefox ผมใช้อยู่ก็ crash บ่อยมาก

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    Chrome บางครัั้งผมก็เพลียนะ เปิดเล่นเฟสเล่นเน็ต กินไป 3,000,000

แต่โดยรวมก็ไม่ได้เป็นปัญหาใหญ่โตอะไรมาก เพราะหน้าตามันดูโล่งที่สุดแล้ว ผมชอบตรงนี้ล่ะครับ 55555

กล่าวขอบคุณ
    661
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    IE ก็ดีน่ะครับในระดับหนึ่ง แต่ chrome เร็วใช้ได้ มี skin ธีมให้ใส่ มีแอปให้โหลดแต่เสียอย่างกินแรมเยอะมาก nb ผม 4GB เก่งเกมด้วยเปิด fb ด้วยแทบไม่ไหว
    LENOVO IDEAPAD Z510

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aip studio อ่านกระทู้
    ใครแสดงผลได้ก่อน (ไม่ว่าจะสมบูรณ์หรือไม่) คนก็เลือกอันนั้นแหล่ะครับ เห็นก่อนก็คิดว่าเร็วแล้วครับ แม้จะแว๊บๆก้ตาม (ผมก็เป็นแบบนั้นนะ 5555+)
    ใช่เลย เหตุผลนี้ ผมถึงใช้ โครม ไฟ นี่หละ

มันคล้ายๆกับเราโหลดรูปภาพซักรูปนึง จะเลือกว่า จะรอโหลดเสร็จแล้วเห็นเต็มรูปทีเดียว

หรือเห็นเท่าที่โหลดอยุ่ไปด้วย