ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1

Exclamation ถามหา RAM ครับผม

คืออยากรบกวนสมาชิกหลายๆท่านหน่อยครับผม

มีใครพอจะทราบมั๊บครับว่าแหล่งที่สามารถหาRAM ยี่ห้อ Samsung รุ่น M471B5673FH0-CF8 ที่เป็นแบบ 2 GB DDR 3 มันมีที่ไหนบ้าง เพราะผมได้คอมจากป้ามาน่าจะเก่าพอสมควร (Lenovo G460 Core i3) RAM มันมาแค่ 2GB น่ะครับ อยากเพิ่มอีกตัว เพราะมันใส่ได้อีกอันนึง มีใครพอจะแนะนำแหล่งได้มั๊ยครับ หรือถ้าใครมีของ เอามาปล่อยได้มั๊ยครับผม

รูปร่างประมาณนี้น่ะครับ

ถ้าใครมีอะไรแนะนำได้รบกวนด้วยนะครับผม เพราะจะใช้ตัดต่องานแล้วก็เล่นเกมแค่นั้นครับ (จำเป็นหรอกเลยต้องหาเพิ่ม ไม่งั้นซื้อใหม่แล้วยู)
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    661
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    Lenovo G460 เป็น nb นี่ครับ
    ram 2 gb ddr3 bus 1066 advice มีครับ แต่เป็นของ blackbery 700฿
    นี่ครับ link http://www.advice.co.th/products/pre...?code=A0042904
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Varcity_ZERO : 19th January 2015 เมื่อ 17:05
    LENOVO IDEAPAD Z510

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Varcity_ZERO อ่านกระทู้
    Lenovo G460 เป็น nb นี่ครับ
    ram 2 gb ddr3 bus 1066 advice มีครับ แต่เป็นของ blackbery 700฿
    นี่ครับ link http://www.advice.co.th/products/pre...?code=A0042904
    ของผมแกะเครื่องออกมาเป็นแบบในรูปที่ผมโพสต์เลยครับของยี่ห้อซัมซุง แต่BUSน่าจะราวๆ 1066 แบบที่ท่านบอกนี่แหละ ขอบคุณมากๆครับผม เดี๋ยวจะลองหามาใส่ดูครับผม

ปล.ใส่เพิ่มต้องทำอะไรบ้างอ่ะคับหรือว่าแค่แงะเครื่องออกเอาแรมใส่เลยแล้วก็ใช้ได้ รบกวนเรื่องนี้อีกเรื่งอครับ มือสมัครเล่นจริงๆครับผม
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย