ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,590

ระบบซื้อของด้วยเงินจริงอาจกำลังมาใน Diablo 3

ระบบซื้อของด้วยเงินจริงอาจกำลังมาใน Diablo 3

หลังจากที่เว็บไซต์ Battle.net ได้ปล่อยข้อมูลแพทช์ใหม่ 2.2.0 ของเกม Diablo 3 ซึ่งมีสิ่งน่าสนใจอยู่ว่าทาง Blizzard จะนำระบบซื้อของด้วยเงินจริงเข้ามาใส่ในเกมหรือไม่ โดยรายละเอียดได้ระบุว่าแพทช์นี้จะไม่ใช้กับทุกโซนโดยเฉพาะอเมริกา เมื่อดูจากด้านล่างจะเห็นได้ว่าสิ่งเหล่านี้มันเกี่ยวโยงกับการใช้เงินจริงซื้อไม่ต่างจากเกม MMORPG ทั่วไปที่ใช้โมเดลลักษณะนี้

• เพิ่มค่าเงินใหม่เรียกว่า “Platinum”
    • ค่าประสบการณ์เพิ่มขึ้นในระยะเวลาจำกัด
    • ไอเท็มประดับใหม่ๆประกอบด้วย ปีก, สัตว์เลี้ยงที่ไม่สามารถโจมตีได้ และรูปของตัวละคร
    • ช่องเก็บของในหีบและตัวละครเพิ่มมากขึ้น
    • หน้าจอ UI แบบใหม่ที่มีองค์ประกอบเชื่อมโยงกับข้อมูลด้านบน

หลังจากที่มีกระแสข่าวเช่นนี้ทาง Blizzad เลยออกมาชี้แจงว่า “มันมีปัจจัยแตกต่างกันมากมายที่เข้ามาสู่การตัดสินใจแบบนี้, ประกอบไปด้วยการพิจรณาในเรื่องภูมิภาคต่างๆหรือการตลาดท้องถิ่น. เรารู้ว่าบางลูกเล่นนี้อาจจะทำให้ผู้เล่นในหลายภูมิภาคสนุกไปกับมัน, แต่ในตอนนี้เราไม่มีแผนที่จะใช้ในอเมริกาเหนือ, และเรายังไม่มีข้อมูลรายละเอียดในภูมิภาคอื่นๆที่จะนำมาเผยแพร่ในตอนนี้”

ก่อนหน้านี้เกม Diablo 3 เคยมีระบบ Auction House ผู้เล่นสามารถซื้อขายไอเท็มเป็นเงินจริงได้ แต่สุดท้ายแล้วระบบที่ว่านี้ก็เป็นอันถูกยกเลิกไปจะเนื่องด้วยความสมดุลภายในเกมหรือเสียงคัดค้านของผู้เล่นก็แล้วแต่ ครั้งนี้ทาง Blizzard จะตัดสินใจได้ถูกต้องหรือไม่ แสดงความคิดเห็นเข้ามาได้ครับ

ที่มา:http://www.juropy.com/2015/02/ระบบซื้อของด้วยเงินจริ/

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    รออยู่เลยครับ....

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    อยากได้ปีก ซื้อไม่ทัน ...
    สัตว์เลี้ยง ซื้อแบบ deluxe ก็ไมเห็นขึ้น เสียใจ ....

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ก็อ้างไปเรื่อย บอกกันตรงๆก็ได้ว่าตอนที่เอาออกก็เพราะกินอิ่มแล้ว ตอนที่จะเอากลับเข้าไปก็เพราะหิวอีก

SKYRIM
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    จะได้กลับไปเล่นซักที เล่นวนแต่ลูปเดิมๆมันเบื่อ

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    ระบบตอนนี้ก็โอเคอยู่นะครับ ไม่น่าเอาระบบเงินกลับมาเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,660
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    กลับมาเล่นกันเยอะๆนะครับ อิอิ

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kellidev อ่านกระทู้
    ก็อ้างไปเรื่อย บอกกันตรงๆก็ได้ว่าตอนที่เอาออกก็เพราะกินอิ่มแล้ว ตอนที่จะเอากลับเข้าไปก็เพราะหิวอีก
    เอิ่มที่เอาออกไปนั้นระบบ AH ทั้งระบบครับ แต่นี่ระบบเติมเงินที่จะแค่แต่งสวยหรือ อำนวยความสะดวกต่าง ๆ เฉย ๆ
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kellidev อ่านกระทู้
    หิวเงิน ? หิวเงิน ? ใช่หรอครับ ?
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ deathwhisper123 อ่านกระทู้
    หิวเงิน ? หิวเงิน ? ใช่หรอครับ ?
    ผมมองแบบนั้นครับเพราะตอนแรกสมัย AH มีคนบ่นกันมากแต่ก็ปล่อยทิ้งเป็นปีแล้วพึ่งมาบอก"รู้สึกแย่ต่อระบบนี้ มันทำให้ผู้เล่นเสียเป้าหมายหลักในการเล่นไปฯ"
    คิดดูละกัน Feedback บ่นมานานพึ่งจะมาเอาออก? ทำไมล่ะ? ทำไมต้องรอนานขนาดนั้น ระหว่างนั้นก็กินค่า Commission ในส่วนของเงินจริงไปไงครับผมเชื่อว่า
    เม็ดเงินที่ได้ไปในส่วนนี้มันมหาศาลทีเดียว ถ้าจะว่าไม่พอใจก็ไม่ต้องใช้ คำถามคือทำไมถึงใส่มาแต่แรก ทำไมตอน Feedback มาถึงไม่สนใจ

แล้วตอนนี้จะเพิ่มระบบซื้อของด้วยเงินจริงเข้าไป ก็มีเหตุผลเดียวคือหาเส้นทางทำเงินเพิ่ม ถึงจะบอกว่าไม่ได้บังคับ
    แต่สงสัยว่าทำไมไม่เอาเวลาไปพัฒนาเพิ่มส่วนของเนื้อเรื่อง เควส ไอเทม อะไรให้มากกว่านี้ เพิ่มความคุ้มค่าให้ตัวเกมแต่ดันเอาเวลามาพัฒนาระบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    726
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    แทนที่จะเอาเวลามาพัฒนาระบบ shop เงินจริงบ้าง เดี๋ยวปิดเดี๋ยวเปิด shop เอาเวลาไปทำ feature ใหม่ หรือ patch ใหม่ map ใหม่ class ใหม่ ดีไหม ยิ่งตอนนี้เห็นเกาหลีทำเกมส์ hack 'n slash มุมมองบุคคลที่ 3 เลียนแบบ diablo แล้วเชื่อได้เลยว่า ถ้าปล่อย free to play เมื่อไร diablo 3 คงดับอนาถ
    P E R SO N A <3