ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BloodWar อ่านกระทู้
    ช่วยผมด้วยยย คนของผมมันขึ้นฟ้องว่า stab scar(เป็นแผลบลาๆ) พาไปรักษาที่เตียงพยาบาลก็ไม่ได้ TT หรือผมเข้าใจไรผิดไปป่าวนิ
    Stab Scar นี้ก็แปลว่ารอยแผลเป็นที่ถูกแทงมานิฮะ รักษาไม่ได้แล้ว แต่ก็ไม่ได้สร้างปัญหาอะไรมาก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    484
    ได้รับคำขอบคุณ: 361
    อ๋อออ ขอบคุณครับ ตอนนี่ผมมีปัญหากับการทำให้คนในโคโลนี่ให้อารมณ์ดีมากๆเลย แปปๆมันก็เตือนแดงอีกและเปิด google หาคำศัพท์บางคำไม่ใช่ภาษาอังกฤษ TT[]TT
    CPU: Intel I7-7700K MB: Gigabyte Z270X Ultra Gaming RAM: Corsair Vengeance LED 16GB 3000MHz GC: MSI GTX 960 gaming 2G CASE: Cooler master Masterbox 5

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BloodWar อ่านกระทู้
    อ๋อออ ขอบคุณครับ ตอนนี่ผมมีปัญหากับการทำให้คนในโคโลนี่ให้อารมณ์ดีมากๆเลย แปปๆมันก็เตือนแดงอีกและเปิด google หาคำศัพท์บางคำไม่ใช่ภาษาอังกฤษ TT[]TT
    ลองแคปมาให้ดูหน่อยฮะ กำลังสงสัยว่าเจอคลื่นรบกวนอยู่รึเปล่าหว่า?

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2

Cool

ไม่รู้เลิกเล่นกันไปหมดรึยังนะพอดีพึ่งทำกรุ้บในเฟสน่าจะมีประโยชเอาไว้ถามกันตอนนี้ต้องไปตามไล่อ่านตามเว็บบอร์ดดู
    กว่าจะจบเสียเวลาพอดู 5555 ในบอร์ดนี้มีคนเล่นไปไกลแล้วเยอะเหมือนกันนะครับ
    เลยขออนุญาติหยิบบทความของคุณ misuru กับคุณ ekatotoro ไปใส่โน้ตในกรุ้บนะครับ

ใครยังเล่นอยู่เข้าไปแลกเปลี่ยนทริกกันได้ครับ เกมนี้อนาคตไกลน่าจะมีรายละเอียด + Mod เสริมมันส์ๆอีกเย้ออออ
    ไต้หวันมีกลุ่มเฟสเหมือนกันสมาชิก 600 กว่าคนไทยก็น่าจะมีคนเล่น (ไม่ค่อยเป็นอย่างผม) ไม่น้อย
    ฝากแปะไว้หน่อยครับคุณ misuru รวมตัวกันไว้เผื่อมี co-op ฮ่าๆ

https://www.facebook.com/groups/rimworldthailand/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gukurosaki : 11th March 2015 เมื่อ 06:59

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    มีใครโหลดเซฟไม่ได้มั่งครับผมโหลดแล้วเกมค้างตลอด

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ของเราเวลาโหลดเซฟ จะช้ามากค้างอยู่ 2-3 นาที แต่ถ้าปล่อยไว้ไม่ไปกดอะไรมันมาก มันก็จะดันทุรังให้จนโหลดผ่าน เล่นได้ตามปรกติ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TEN อ่านกระทู้
    ของเราเวลาโหลดเซฟ จะช้ามากค้างอยู่ 2-3 นาที แต่ถ้าปล่อยไว้ไม่ไปกดอะไรมันมาก มันก็จะดันทุรังให้จนโหลดผ่าน เล่นได้ตามปรกติ

โลก 400x400 ผมรอไม่ไหวนานมากเผลอคลิกตลอดเลยตอนหลังมาเล่นโลก 325x325 แรกๆโหลดได้พอเริ่มเล่นไปนานๆโหลดไม่ได้ใจเสียเลย
    เวลาโหลดคือปล่อยมันทิ้งไว้เลยนานๆมันก็โหลดเอง

อีกอย่างใครมีวิธีทำปากทางเข้าบ้านแบบกับดักหรือวิธีป้องกันฐานดีๆมั่งครับเห็นฝรั่งใช้พวก Heatstroke trap คือทำทางเดินโค้งไปโค้งมาแล้วให้ไปอุดๆกันอยู่ตรง
    รูความร้อนใต้โลกแล้วขังมันไว้แปปเดียวนอนนิ่งกันหมดไม่ตายแถมจับมาเป็นพวกได้อีก 5555

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    กำลังปั่น =w= รายละเอียดเกมเยอะมากจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lacus Clyne อ่านกระทู้
    กำลังปั่น =w= รายละเอียดเกมเยอะมากจริงๆ

จะบอกว่ากุเกิ้ลบางคำแปลแย่มากพวกของใช้แปลออกมางงๆ
    แต่พวกค่าสถานะเช่นเครื่องแต่งกายเก่าแปลออกมาได้ดีตรงดี

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TEN อ่านกระทู้
    ขาขาดก็ใช้ไม้ทำขาเทียมไปพลางๆก่อนก็ได้ แต่ต้องตั้งเตียงพยาบาลไว้อย่างน้อย 1 เตียง และมีกล่องพยาบาลอย่างน้อย 1 กล่อง

ส่วนการดับไฟนั้น ทำได้ 3 กรณี
    1.กดที่ตัวคน แล้วคลิ๊กขวาที่กองไฟสั่งให้มันไปดับ
    2.ที่มุมล่างขวาหมวด overview อันแรกสุด firefighting ติ๊กถูกเอาไว้ หรือตั้งเป็น 1 เมื่อเกิดไฟใหม้ในโซนที่อยู่อาศัย Home zone มันจะวิ่งไปดับทันที
    3.ดับด้วยการรอให้ฝนตก หรือใช้ความเย็นสูงจากการใช้แอร์(ใช้ในกรณีสร้างเครื่องผลิตไฟฟ้าจากความร้อนไว้ในห้อง)

ถ้าตั้งหลอดไฟไว้ในที่โล่งแจ้ง โดยเฉพาะหลอดไฟแสงอาทิตย์สำหรับปลูกพืช ฟ้าจะผ่าบ่อยมาก มากๆ เพราะงั้นแนะนำให้สร้างไว้ในห้องที่มีหลังคา ในกรณีที่จะสร้างป้อม เราสามารถใช้ชั้นวางอาวุธแทนกำแพงโปร่งใส่ซึ่งสามาถยิงข้ามชั้นวางอาวุธออกไปข้างนอกได้

ถ้ามีอะไรสงสัยอีกก็ถามคนแถวนี้ละกัน
    ขอเพิ่มอีกข้อนะครับ
    4. คลิ๊กที่คนที่ต้องการ กด draft (เกณฑ์ไปรบ) แล้วคลิ๊กให้ไปยืนข้าง ๆ กองไฟ มันจะดับไฟเองครับ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    https://www.facebook.com/groups/rimworldthailand/

เข้าไปรวมกลุ่มกันด้วยเน่อ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ตอนนี้มี Mod ไหนที่ควรมีติดไว้มั่งครับ
    ตอนนี้มี Mod
    - uniform ชุดเท่ๆ
    - body bank ไว้หาอะไหล่ร่างกาย
    - Rimfire ปืนเท่ๆ
    - Tech tree minami อันนี้มีเทคโนโลยีเพิ่มมาเยอะเลยยังไม่ได้ลองเลย

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ฝากแนะนำด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    29
    Ap 10 มายังจ๊ะ รอนะจุ๊บๆ

------------------------------------------------
    Ex.MODs Ap9

https://youtu.be/nqppnwJJTSs

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    Ap 10 D ออกมาและ รอโหลดกันต่อไป

กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    AP 10d มาแล้วครับ แต่ม๊อดยังไม่ค่อยรองรับ แนะนำเล่น 10b ก่อนดีกว่า แต่ถ้าไม่สนม๊อดก็จัดเลยครับ เห็นมีคนมาโพสต์อยู่ สนุกมากเกมนี้

กล่าวขอบคุณ
    29
    มี Alpha 12 ไหมครับผม

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณครับ หาเกมแบบนี้อยู่พอดี เล่นยาวๆ