ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6

เอิ่ม! PS4 มันคือเครื่อง Remaster ใช่มั้ยครับนี่ ย้ายไป Xboxone ดีมั้ย?

จากที่ตามข่าวมา เกม Remaster จาก Ps3 xbox360 มันมีเยอะกว่าเกม EX เกม แพตฟอม อีกน่ะ

ล่าสุดเดี่ยวมี GOD OF WAR DMC 4 เกมจาก PSVITA BATMAN ทั้ง2ภาค และเกมอื่นๆอีก กำลังจะทยอย Remaster

ถามว่ามันคุ้มมั้ยผมว่าไม่เลยน่ะ กราฟฟิกมันก้ปรับใหม่ไม่ได้ต่างไปจากเดิม อะไรใหม่ๆก้ไม่มีหรือมีน้อย

เกมถ้าคุ้มค่าที่สุดบน PS4 Xboxone ผมเห็นด้วยคือ GTA V อันนั้นเหมือนเปลี่ยนทุกๆอย่างภายในเกมใหม่ไปเลย

(ผมคิดว่า PS4 จะมีเกมอะไรสนุกๆ EX มันส์ๆ ไม่รวม เกม เพตฟอม ออกมาเยอะๆ แต่กับกลายเป็นเกม Remaster จาก GEN เก่า ตอนนี้ชักเยอะขึ้นเรื่อยๆ)

(แถมทิ้งท้ายว่า เกม Remaster มันยังขายได้เรื่อยๆ แค่ในประเทศหรือป่าว ทำไมไม่มองการทำเกมใหม่ๆบ้าง ถ้าทำออกมาเรื่อยๆผมว่ายอดขาย PS4 ยอดขายเกม ตกแน่นอน ช้าหรือเร็ว แค่นั้น คนจะหันไปเล่น XBOXONE มากขึ้น และผมเอง ก็จะไม่ซื้อ PS4 ด้วย เพราะเล่นบน PS3 หมดแล้ว)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 24th March 2015 เมื่อ 17:20

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    เกมใหม่ยังไม่ทำไม่เสร็จครับ เอาอันเก่ามาขายเอาเงินไปซื้อก่อน อิอิ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    Final 15 กับ KH3 ไง แค่ยังทำไม่เสร็จ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    Infamous second son,The order,kill zone,drive club เล่นหมดแล้วหรือครับ เกมมีเยอะและกำลังทยอยออก ส่วนตัวผมว่าช่วงนี้กำลังดีเลยที่จะซื้อ PS4 เพราะเกมส์ที่รอกำลังออกเลยครับ เข้าใจว่าขาลงของเครื่อง console กำลังมาแล้วมันเป็นช่วงเปลี่ยนผ่านเลย Remaster กันเยอะ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    คิดอะไรไม่ออก เกมส์ใหม่ยังไม่เสร็จ (มีแววเลื่อนอีกหลายเกมส์) ...กะเอา Remaster มาแก้ขัดก่อน
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    จะไม่เอาเอ็กครูซีฟไปเอา ไทม์เอ็กครูซีฟหรอครับ ///หลบตีนแฟนบอยไมโครซอฟ
    Booker, Catch!!

Jessica제시카 정
    กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,414
    เกม xbox ส่วนใหญ่พอขายไม่ดีก็นำมาลง pc เพราะเป็นคู่ขากัน

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ที่ผมซื้อ ps4 ก็เกม exclusives นี่แหละครับเพราะมันไม่มีทางลง pc แน่นอน เกม exclusives ของ Xboxone ยังพอมีหวังบ้างแล้วอีกอย่างเกม Xboxone ผมว่ามันหาแผ่นยากสำหรับผมนะ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,695
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sarayou อ่านกระทู้
    ที่ผมซื้อ ps4 ก็เกม exclusives นี่แหละครับเพราะมันไม่มีทางลง pc แน่นอน เกม exclusives ของ Xboxone ยังพอมีหวังบ้างแล้วอีกอย่างเกม Xboxone ผมว่ามันหาแผ่นยากสำหรับผมนะ
    ใช่เลยครับ ผมมี PC แล้ว ซื้อ PS4 มาอีกเครื่อง แน่ใจได้เลยว่าได้เล่นทุกเกมแน่นอน เพราะเดี๋ยวเกมของ XBO ก็มาลง PC แต่เกมของ PS4 มันไม่ลง PC นี่สิ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    สรุปตอนนี้ยังไม่สมควรซื้อ ps4 รอเกม เพตฟอม EX มันกระหน่ำมาถึงตอนนั้นผมค่อยซื้อจะดีกว่ามั้ยครับ

เผื่อราคาลงเพราะขนาดมือ2 ประกัน 0 ไทย 1ปี ocz ลงขายกันแี่ 12000-13000 เอง เคลม0ไทยได้

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ผมชอบนะ อยากให้รีมาสเตอร์ เกมEX ทุกเกมเลย

น่าจะเป็นเพราะเครื่อง ps3 ทำไม่ได้อย่างที่โซนี่เคยโม้ไว้ พอประสิทธิภาพ ps4 สามารถทำได้ก็เอาเกมเจนเก่ามารีมาสเตอร์ซะหน่อย

ไม่แปลกเพราะ ps3 ก็รีมาสเตอร์หลายเกมอยู่

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    454
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kellidev อ่านกระทู้
    Final 15 กับ KH3 ไง แค่ยังทำไม่เสร็จ
    FF 15 ลงทั้งสองเครื่องครับ

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    4
    ผมว่า Ps4 รอตัวแว่น Virtual Reality อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงเกมแน่ หรือผู้พัฒนาเกมรอตัวแว่นนี้อยู่ ก็.....อาจเป็นได้

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    โดยส่วนตัว ผมอยากให้ remaster ตั้งแต่เกมส์ที่ port ลงเครื่อง ps1 2 3 ลงps4 ให้หมดเลย เวลาเล่นแล้วนึกถึงวันเก่าๆ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมก็มี PS4 อยู่เครื่องนึง ส่วนตัวไม่ชอบเกม Remastered เหมือนกัน แค่ภาพสวยขึ้นมันไม่เพียงพอต่อการเสียเงินซื้อแผ่นครับ

สำหรับผมต้องซื้อเกม Exclusive เท่านั้นครับ ถ้าลง PC ด้วย ผมเล่นกับคอมผมดีกว่า

ส่วน XBOX ONE นี่ผมว่าเลวร้ายยิ่งกว่า ไม่มีเกม Ex ดีๆเลย มีก็เอาไปลง PC หมด แล้วตรูจะซื้อเครื่องมันมาทำไมหว่า = ='

ตอนนี้ผมยังอยากได้ Wii U มากกว่า XBOX ONE เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 25th March 2015 เมื่อ 01:41
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    Uncharted thief's end Exclusive PS4

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    1
    เขาเปิดโอากาสให้คนที่ยังไม่เคยเล่นบน PS3 มาลงให้กับผู้เล่น PS4 ไงครับ เพราะเครื่องขายดี เป็นเทน้ำเทท่า

สำหรับผมถือว่าคุ้มครับ ถึงแม้บางเกมจะเล่นไปแล้วบน PC แต่เพราะผมเลิกเล่นคอมแล้ว(หมายถึงเลิกเล่นเกมคอมน่ะ) ถึงได้อยากจะลองเล่นบน PS4 มั้ง แต่ก็ไม่คิดจะซื้อทุกเกมที่ remaster อยู่แล้วเว้นแต่สนใจจริงๆก็เท่านั้น

ประเด็นนี้เป็นประเด็นเถึยงกันในเว็บเกม Console แห่งหนึ่งแล้วครับ (ขอไม่บอกนะครับ)

"เขาทำมาเพื่อเปิดโอกาสให้ผู้เล่นหน้าใหม่ที่ยังไม่เคยสัมผัส ได้สัมผัสกัน ใครเล่นเคยเล่นแล้วคิดจะซื้อก็ไม่เสียหาย ไม่ซื้อก็ไม่เสียหาย จะโว้ยกันทำไม?"
    Road to Trophy Hunter

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Noname1 อ่านกระทู้
    เขาเปิดโอากาสให้คนที่ยังไม่เคยเล่นบน PS3 มาลงให้กับผู้เล่น PS4 ไงครับ เพราะเครื่องขายดี เป็นเทน้ำเทท่า

สำหรับผมถือว่าคุ้มครับ ถึงแม้บางเกมจะเล่นไปแล้วบน PC แต่เพราะผมเลิกเล่นคอมแล้ว(หมายถึงเลิกเล่นเกมคอมน่ะ) ถึงได้อยากจะลองเล่นบน PS4 มั้ง แต่ก็ไม่คิดจะซื้อทุกเกมที่ remaster อยู่แล้วเว้นแต่สนใจจริงๆก็เท่านั้น

ประเด็นนี้เป็นประเด็นเถึยงกันในเว็บเกม Console แห่งหนึ่งแล้วครับ (ขอไม่บอกนะครับ)

"เขาทำมาเพื่อเปิดโอกาสให้ผู้เล่นหน้าใหม่ที่ยังไม่เคยสัมผัส ได้สัมผัสกัน ใครเล่นเคยเล่นแล้วคิดจะซื้อก็ไม่เสียหาย ไม่ซื้อก็ไม่เสียหาย จะโว้ยกันทำไม?"

ถูกของคุณ

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    Xbox one ยิ่งหนักเลยเกม EX ดีๆ ก็ลงกับ PC ซะหมด จนผู้บริโภคขาดความเชื่อมั่น (ประมาณว่าเดี๋ยวก็ลง PC รอซื้อถูกๆ ดีกว่า)
    คนไทยเล่น Xbox one น้อยกว่า PS4 มากลำบากต่อการปล่อย-ซื้อ แผ่นมือ 2

ส่วนการรีมาสเตอร์เกม EX นี่คงต้องทำใจ เกม PS2 มาทำใหม่ลง PS3 ให้ 1080p 60fps มีเพียบเลยครับ PS4 ก็คงเช่นกัน

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    สรุปตอนนี้ยังไม่สมควรซื้อ ps4 รอเกม เพตฟอม EX มันกระหน่ำมาถึงตอนนั้นผมค่อยซื้อจะดีกว่ามั้ยครับ

เผื่อราคาลงเพราะขนาดมือ2 ประกัน 0 ไทย 1ปี ocz ลงขายกันแี่ 12000-13000 เอง เคลม0ไทยได้
    มือสองราคา 12000-13000 ผมว่าไปเอามือหนึ่งดีกว่าแต่ถ้าได้เกมแถมมาหลายเกมก็น่าสนนะราคานี้

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ทางเดียวที่ผมจะเสียเงินซื้อ XBOX ONE ก็คือมันต้องออกเกม Gear of War ภาคใหม่มาซะก่อนครับ

แต่ก็อีกอ่ะ เดี๋ยวมันก็หักหลังไปลง PC อีกรึป่าวก็ไม่รู้ = ='
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    uncharted 4 ไงครับ
    อ้อลืมไปกราฟฟิกไม่ต่างจากPS3เท่าไหร่ ฮ่าๆ
    TROL HAHAHAHAHA

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 15

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ขายPS4 รอ PS5 แล้วกัน รีมาสเตอใครยังไม่เคยเล่นก็จะได้เล่น ใครเล่นแล้วไม่คุ้มก็ไม่ต้องซื้อไม่ได้บังคับ เกมใหม่มันยังทำไม่เสร็จ อยากย้ายไป xbox one ก็อย่าช้า

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Noname1 อ่านกระทู้

โว้ยเพราะ บางที่มันไปเบียดเกมใหม่ๆให้เลื่อนออกไปไม่ขาย ไม่ทำ สักที เช่น Batman คิดว่ามันเลื่อนเพราะอะไร ไม่ใช้เพราะว่าเปิดทางให้เกม Remaster ของตัวเองขายก่อนหรอครับ

พอมันขายได้เยอะต่อจากที่ล่ะ เกมใหม่ๆเลื่อนรัวๆเลย รอเข็นเกมเก่าๆมาให้หมดก่อน แล้วอย่ามาบ่นทีหลังละกัน เกม Ex น่า Remaster นะ แต่เกมเก่าๆที่มันลงมัลติไม่ต่างจากปรับ ออฟชั่นไป 1080p ปรับได้ High ไป Very high แค่นั้น

ปล.ถ้าคนไม่อคติเล่น 2 เครื่องทั้ง PS4 กับ PC เซฟตังได้เยอะเลย เกมสตีมถูกกว่า