ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,138
    ได้รับคำขอบคุณ: 735

Talking Windows XP Professional SP 2 32Bit Original [Mediafire]

Windows XP Professional SP 2 32Bit Original

อาจจะดูเก่ามากๆเลยครับ แต่ผมเชื่อว่ากยังมีคนบางกลุ่มใช้อยู่

Developer Microsoft Corporation
    Release date RTM: August 24, 2001 Retail: October 25, 2001 (info)
    Current version 5.1 (Build 2600: Service Pack 3) (April 21, 2008; 3 years ago) (info)
    Source model Closed source, Shared source[1]
    License Proprietary commercial software
    Kernel type Hybrid
    Update method Windows Update Windows Server Update Services (WSUS) System Center Configuration Manager (SCCM)
    Platform support IA-32, x86-64 and Itanium
    Preceded by Windows Me and Windows 2000
    Succeeded by Windows Vista

ความต้องการขั้นต่ำของฮาร์ดแวร์สำหรับ Windows XP Professional SP 2 32Bit ได้แก่ข้อต่อไปนี้

ตัวประมวลผล Pentium ความถี่ 233-เมกะเฮิรตซ์ (MHz) หรือที่เร็วกว่านั้น (แนะนำให้ใช้ 300 MHz)
    RAM ขั้นต่ำ 64 เมกะไบต์ (MB) (แนะนำให้ใช้ 128 MB)
    พื้นที่ว่างบนฮาร์ดดิสก์ 1.5 กิกะไบต์ (GB) เป็นอย่างน้อย
    ไดรฟ์ซีดีรอมหรือดีวีดีรอม
    แป้นพิมพ์ และเมาส์ของ Microsoft หรืออุปกรณ์ชี้ตำแหน่งอื่นๆ ที่เข้ากันได้
    การ์ดแสดงผลและจอภาพที่มีความละเอียดระดับ Super VGA (800 x 600) หรือสูงกว่า
    การ์ดเสียง
    ลำโพงหรือหูฟัง

Size 537MB

ตอนนนี้กระแส Windows 7 มาแรงมากๆ มีทั้งแบบ Original และแบบ Modify หรือแม้กระทั้ง Windows XP ที่ผ่านการ Modify ก็ติดกระแสด้วยเช่นกัน :a10: วันนี้ผมเลยขอเสนอ Windows XP ฉบับดั้งเดิมครับหรือที่เรียกกันว่า Original ซึ่งไม่ถูกปรับแต่งใดๆเลยทั้งสิ้น 100% แต่อาจจะไม่เหมาะกับนักเล่น Windows เท่าไหร่ เพราะมันดั้งเดิมมากๆ ยังเป็น Service Pack 2 ปี 2002 อยู่เลย :a06: แต่ก็สามารถ Update เป็น Service Pack 3 ได้นะ

Link Download Mediafire มี 3 Part ครับ [Part1-Part2/199MB] [Part3 116.19MB] ทำ RC แล้วนะะครับ โหลดแรงๆกันอีกแล้ว ตัวไฟล์เป็น ISO ครับ
    Part 1
    Part 2
    Part 3

อีก Link เป็นของ Putlocker 1 File เลือกโหลดได้เลยครับ
    1 Part

กรณีโหลด File จาก Putlocker ไม่ได้กรุณาเข้ามาอ่านได้ที่นี่เลยครับ
    คลิกเลยครับ

เนื่องจากต้องทำตามกฎครับ ผมเลยต้องบอกรหัสแตกไฟล์ copy ไปใส่นะครับ

Pass = 57321989F

ไม่รู้จะผิดมั้ยนะ ถ้าผิดก็บอกด้วยนะครับเรื่อง Product Key

Product Key แท้ Pass ใช้ตัวเดียวกันกับ Windows XP SP2 Original

Link Download Mediafire
    Product Key
    ขอบคุณทุกๆท่านที่โหลดและสนับสนุนนะครับ มีอะไรที่ไม่ดีก็ชี้แนะด้วยนะครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Finish Love : 15th July 2011 เมื่อ 23:44

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    660
    ได้รับคำขอบคุณ: 326
    ลงยังไงครับสอนที ต้องมี key ไหมหรือแคร๊กมาในตัว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย markmj149 : 21st August 2011 เมื่อ 20:02

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณมากครับ อยากได้อยู่พอดีครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    เสือปืนไวๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ markmj149 อ่านกระทู้
    ลงยังไงครับสอนที ต้องมี key ไหมหรือแคร๊กมาในตัว
    หาเอาตาม google ครับเยอะแยะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณนะครับเจ๋งมากเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ขอบใจครับผม

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    สรุปแล้วเป็น SP 2 หรือ SP 3 ครับ เพราะในตัว Info นั้นมันเห็นเป็น SP 3 2008 อ่ะครับ อยากได้แบบเก่า ๆ แบบว่าต้องมานั่งอัพเดทใหม่หมดอะไรประมาณนี้ครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    โหลดไม่ได้แล้วอ่า เสียดายจัง

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    โหลดไม่ได้ครับ..

Fashion Island Ramindra, BKK
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Natthakon อ่านกระทู้
    โหลดไม่ได้ครับ..
    ลิงค์ ไฟล์ น่าจะเสียหมดแล้วครับ จขกท เขาโพสไว้นานแล้ว ลองดูวันที่ โพสสิครับ

^^
    Can Upload Images for Signature (จะใช้ได้ตอนไหน)
    อยากได้อยากมีเหมือนคนอื่นเขา

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ลิ้งเสียยยยย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 2