ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212

GTA 5 bug ค้างโหมดเนื้อเรื่อง พบทางแก้ที่ (อาจจะ) ตรงจุดแล้วครับ

ขอตั้งใหม่ละกันเผื่อคนไม่เห็นจากกระทู้เก่าผม http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=250533

สำหรับภาระกิจที่ค้างคือ Blitz Play และ Caida Libre
    ผมพบว่าสองอันนี้มีจุดที่เหมือนกันคือ ต้องทำลายรถเหมือนกัน และคนส่วนใหญ่จะทำลายรถโดยใช้ระเบิดขว้างใส่ใช่ปะครับ

ผมไล่อ่านโพสต์ของฝรั่ง https://support.rockstargames.com/hc...tz-Play?page=2
    มีคนวิเคราะห์ไว้ว่า เกมมีบั๊คถ้าใช้อาวุธขว้าง จะทำให้ค้างถ้าหลังจากขว้างแล้วเราทำสิ่งต่อไปนี้ 1. ขึ้นรถแล้วกดเล็งปืน หรือ 2. เปลี่ยนฉากตัวละคร

่ตรงนี้ทำให้ผมลองเล่นใหม่ โดยไม่ใช้อาวุธขว้างในการทำลายรถ คือลงไปเอาปืนยิงใส่กระโปรงรถให้ระเบิด แล้วก็เล่นต่อ ปรากฎว่าไม่ค้างครับ

นี่อาจเป็นสาเหตุที่ทำให้บางคนค้าง บางคนไม่ค้าง เพราะมี bug มันมีเงื่อนไขแปลกๆ นั่นเอง คนที่ไม่ค้างก็อาจจะไม่ได้ทำลายรถโดยใช้ระเบิดขว้าง ทำให้ bug ไม่มีผลครับ
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    เล่นไปประมาณกี่ % แล้วครับ
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ headshot deluxe อ่านกระทู้
    ขอตั้งใหม่ละกันเผื่อคนไม่เห็นจากกระทู้เก่าผม http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=250533

สำหรับภาระกิจที่ค้างคือ Blitz Play และ Caida Libre
    ผมพบว่าสองอันนี้มีจุดที่เหมือนกันคือ ต้องทำลายรถเหมือนกัน และคนส่วนใหญ่จะทำลายรถโดยใช้ระเบิดขว้างใส่ใช่ปะครับ

ผมไล่อ่านโพสต์ของฝรั่ง https://support.rockstargames.com/hc...tz-Play?page=2
    มีคนวิเคราะห์ไว้ว่า เกมมีบั๊คถ้าใช้อาวุธขว้าง จะทำให้ค้างถ้าหลังจากขว้างแล้วเราทำสิ่งต่อไปนี้ 1. ขึ้นรถแล้วกดเล็งปืน หรือ 2. เปลี่ยนฉากตัวละคร

่ตรงนี้ทำให้ผมลองเล่นใหม่ โดยไม่ใช้อาวุธขว้างในการทำลายรถ คือลงไปเอาปืนยิงใส่กระโปรงรถให้ระเบิด แล้วก็เล่นต่อ ปรากฎว่าไม่ค้างครับ

นี่อาจเป็นสาเหตุที่ทำให้บางคนค้าง บางคนไม่ค้าง เพราะมี bug มันมีเงื่อนไขแปลกๆ นั่นเอง คนที่ไม่ค้างก็อาจจะไม่ได้ทำลายรถโดยใช้ระเบิดขว้าง ทำให้ bug ไม่มีผลครับ
    ผมใช้ระเบิดที่ติดแล้วกด G เอาอ่ะคับ ไม่ค้าง (โชคดีจุง)

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    Blog Entries
    1
    หู๊ยยผมเพิ่งจะไป 10.2% เอง ฮ่าๆ
    GTX1080ti

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    ภารกิจเครื่องบินตกก็ค้างจะมีวาป2ที ก่อนทีเเรก เทวเวอ ไปเครื่องบินตกพอก่อนจะเข้าไปในห้องเครื่องบิน ให้อยู่บนรถเเนะยิงตัว(สีเเดงไม่ค้าง) จะเลือกไม่ยิงไม่รู้จะค้างเปล่าตอนเเรกลงไปใช้ปืนฟาด วาปไปหาไมเคิลค้าง
    เเละทำลายรถสไน ให้เอาน้ำมันที่ให้มาราดรถสไนเเล้วหารถขึ้นรถยิงน้ำมันบนรถที่หามาจะระเบิดรถ ตอนเเรกลงรถใช้ระบิดปารถสไน พอไปจุดหมายจะจบภาระกิจวาปไปหาเเฟงกินอีกจะค้าง

กล่าวขอบคุณ
    54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockohhh อ่านกระทู้
    ภารกิจเครื่องบินตกก็ค้างจะมีวาป2ที ก่อนทีเเรก เทวเวอ ไปเครื่องบินตกพอก่อนจะเข้าไปในห้องเครื่องบิน ให้อยู่บนรถเเนะยิงตัว(สีเเดงไม่ค้าง) จะเลือกไม่ยิงไม่รู้จะค้างเปล่าตอนเเรกลงไปใช้ปืนฟาด วาปไปหาไมเคิลค้าง
    เเละทำลายรถสไน ให้เอาน้ำมันที่ให้มาราดรถสไนเเล้วหารถขึ้นรถยิงน้ำมันบนรถที่หามาจะระเบิดรถ ตอนเเรกลงรถใช้ระบิดปารถสไน พอไปจุดหมายจะจบภาระกิจวาปไปหาเเฟงกินอีกจะค้าง
    นี่ครับสาเหตุ ให้เอาปืนยิงกระโปรงหน้ารถแทนเอาระเบิดปาครับ
    bug มันทำงานแบบนี้ - ถ้าเราเดินเท้าแล้วกดปาระเบิด จะค้างเมื่อวาปเปลี่ยนแผนที่ครับ
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    แล้วตอนที่ต้องติด Sticky Bomb เพื่อเปิดประตูหลังตอนที่แฟรงคลินชนต้องทำไงอะครับทั้งเอา RPG ยิง เอาปืนยิงก็ไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jumpfool อ่านกระทู้
    แล้วตอนที่ต้องติด Sticky Bomb เพื่อเปิดประตูหลังตอนที่แฟรงคลินชนต้องทำไงอะครับทั้งเอา RPG ยิง เอาปืนยิงก็ไม่ได้
    ลองเดินไปชิดรถเลยแล้วกดปุ่มยิง (ไม่ต้องเขวี้ยง)
    หรือขับรถไปใกล้ๆ แล้วเขวี้ยงโดยไม่ลงจากรถครับ

พอดีตรงนี้ผมใช้วิธีจอดรถตรงจุดในแผนที่ ถ้าจอดชิดกับจุดที่ michael อยู่มากพอจะไม่ค้างครับ เพราะเกมมันจะยังไม่เช็คว่าเป็นการเปลี่ยนแผนที่

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ผมลองปาในรถแล้วระเบิดในรถแล้วก็ยังค้างครับ ถ้าจะเลือกจุดจอดรถใหม่ให้ใกล้กับไมเคิลทำได้ไหมครับพอดีเลือกจุดจอดไปแล้ว ตอนนี้ตื้บมากเล่นมิชชั่นนี้มา 6 รอบแล้วครับ TT
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jumpfool : 20th April 2015 เมื่อ 16:38

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ผมยืนยันครับว่าใช้ระเบิดปา แล้วกดเล็งยิงในรถแล้วค้าง (ถึงจะยังเล่นไม่ถึงอันนั้นกะเหอะ) เจอตั้งแต่ ปล้นร้านเพชรเลย ถ้าเลือกแบบวางแผนก่อนปล้น มันจะมีให้ปาระเบิดควันนั่นแหละ พอ หนีกดเล็งยิงค้างเลย

กล่าวขอบคุณ
    54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jumpfool อ่านกระทู้
    ผมลองปาในรถแล้วระเบิดในรถแล้วก็ยังค้างครับ ถ้าจะเลือกจุดจอดรถใหม่ให้ใกล้กับไมเคิลทำได้ไหมครับพอดีเลือกจุดจอดไปแล้ว ตอนนี้ตื้บมากเล่นมิชชั่นนี้มา 6 รอบแล้วครับ TT
    เลือกได้ครับก่อนจะเริ่มมิชชั่นรถขยะ ให้ไปที่จุดเดิม ขับรถออกจากจุดนั้นไปจุดใหม่ แล้วโทรหา michael
    จอดรถตรงจุดสีฟ้าในแผนที่ที่ผมโพสต์ไว้ในกระทู้ก่อนเลยครับ มันจะมีบ้านร้างอยู่ จอดข้างๆ บ้าน แล้วพอจบมิชชั่นรถขยะ จะโทรหา michael ให้ขับรถไปให้ใกล้จุดแดงมากที่สุด

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    อีกวิธีนะคับ ฆ่าตัวตายซะ ให้มันขึ้นSkip mission มันก็จะข้ามส่วนที่ค้างเอง

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    ภารกิจดำน้ำเข้าปล้นเเลบ ขโมยคอนเทนเนอเสร็จใส่รถ
    วาปไปค้าง ใกล้ๆเอง 3ทีละ

รู้ละฆ่ายามให้หมด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rockohhh : 21st April 2015 เมื่อ 09:25

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    แล้วเรื่องค้างถ้าหากไม่ใช้ระเบิดปา ใช้น้ำมันราดแล้วยิงปืนยังค้างไหมครับ

ถ้าหากเราปาระเบิดไปแล้วเรื่องเปลี่ยนตัวก็หมดสิทธ์เลยหรอครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GamerMasTer : 21st April 2015 เมื่อ 20:22
    " ไม่จำเป็นต้องบินสูงอย่างใครเขา จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว ท่าบินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร จงบินไปให้ถึงฝันเท่านั้นพอ"

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GamerMasTer อ่านกระทู้
    แล้วเรื่องค้างถ้าหากไม่ใช้ระเบิดปา ใช้น้ำมันราดแล้วยิงปืนยังค้างไหมครับ

ถ้าหากเราปาระเบิดไปแล้วเรื่องเปลี่ยนตัวก็หมดสิทธ์เลยหรอครับ
    ท่านต้องลองเองครับว่าใช้วิธีใหนไม่ค้าง ^^ บางคนยิงก็ค้าง บางคนยิงก็ไม่ค้าง บางคนใช้ระเบิดค้าง บางคนใช้ไม่ค้าง(มุขน้ำมันนี่ไม่แน่ใจ) แน่นอนครับรถต้องระเบิดก่อนถึงจะเปลี่ยนตัวได้ ^^ ผมนี่ยิงครับ (ตอนผมเล่นยังไม่รู้ด้วยซ้ำว่ามันมีbugแบบนี้ เห่อเกมใหม่จนไม่หารายละเอียด)

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakuno อ่านกระทู้
    ท่านต้องลองเองครับว่าใช้วิธีใหนไม่ค้าง ^^ บางคนยิงก็ค้าง บางคนยิงก็ไม่ค้าง บางคนใช้ระเบิดค้าง บางคนใช้ไม่ค้าง(มุขน้ำมันนี่ไม่แน่ใจ) แน่นอนครับรถต้องระเบิดก่อนถึงจะเปลี่ยนตัวได้ ^^ ผมนี่ยิงครับ (ตอนผมเล่นยังไม่รู้ด้วยซ้ำว่ามันมีbugแบบนี้ เห่อเกมใหม่จนไม่หารายละเอียด)
    ขอบคุณครับ
    " ไม่จำเป็นต้องบินสูงอย่างใครเขา จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว ท่าบินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร จงบินไปให้ถึงฝันเท่านั้นพอ"

เห้ยชื่อเปลี่ยนสี
    X)({[หน้าคอม]})(X
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    ไม่ต้องห่วงครับอีกไม่นานท่านจะเจอบัคโหดที่สุดในเกมครับหลังจาก credit roll จบแล้วมันจะซูมไปที่ตัวละครครับและแน่นอนมันค้างก็ต้องเล่นภารกิจใหม่ครับ ...... กลายเป็นว่าไม่จบซักทีเพราะมัน skip ไม่ได้ กับ ยังไม่ขึ้นว่าเสร็จภารกิจ ไม่รู้ว่าแก้รึยัง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย themisstic : 22nd April 2015 เมื่อ 08:57

หมั่นใ้ส้นักโดน!!!

:NaZi:
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,068
    ผมผ่านโดยการทำลายประตูรถ ตอนชนให้คว่ำอย่าพึ่งลงจากรถลาก ให้ใช้C4 ขว้างใส่ประตูรถขนเงินจากบนรถลากนั้นแหละ
    ตอนทำลายรถขยะผมเลือกใช้วิธียิงถังน้ำมัน เล่น10กว่ารอบ ผ่านโดยไม่ค้างโดยวิธีนี้ครับ
    Name : Nazi (C)My Center Nazi

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    ของผมแม้งชอบค้างตรง ไมเคิลโทรมาหลังจากทำลายรถขยะ แล้วมันจะวาปออโต้ไปหาไมเคิ่ลเอง เท่านั้นแหละ ค้าง แม้งค้างตรงนี้ทุกที แล้วทำอย่างนานแต่ละรอบ เริ่มเซงละ แรกๆเห็นพอร์ทมาดี จะดีก็แค่พอร์ทกราฟฟิคมาใช้ให้เต็มทีซะละมั้ง เฮ้อ ไม่ไหว เหนื่อย 7 รอบละ
    i7-4770K 4.2GHz/Ram 16GB/ASUS GTX 980 Strix 4GB/Corsair CX 750M 80 Plus

กล่าวขอบคุณ
    679
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ไม่อาจจะครับ ตรงเปะ

กล่าวขอบคุณ
    54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OverTrooper อ่านกระทู้
    ของผมแม้งชอบค้างตรง ไมเคิลโทรมาหลังจากทำลายรถขยะ แล้วมันจะวาปออโต้ไปหาไมเคิ่ลเอง เท่านั้นแหละ ค้าง แม้งค้างตรงนี้ทุกที แล้วทำอย่างนานแต่ละรอบ เริ่มเซงละ แรกๆเห็นพอร์ทมาดี จะดีก็แค่พอร์ทกราฟฟิคมาใช้ให้เต็มทีซะละมั้ง เฮ้อ ไม่ไหว เหนื่อย 7 รอบละ
    นั่นแหละครับตรงตามที่ผมว่าไว้เป๊ะ ภาระกิจนั้นมีทำลายรถสองจุด คือเปิดประตูรถขนเงิน และทำลายรถขนเงิน ทั้งสองจุดห้ามลงเดินแล้วเอาระเบิดปา ให้ปาจากในรถ หรือเอาปืนยิงรถแทนครับ (ยิงได้เฉพาะตอนทำลายรถเท่านั้น ถ้าจะเปิดประตูต้องใช้ระเบิด)

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผมค้างตรงภารกิจที่ให้ Trevor ขับมอเตอรไซด์ ไปบนหลังคารถไฟแล้วขับไปยึดรถไฟ ขับไปเรื่อยพอสลับไป Michael แล้วก็เด้งหลุดเลย ลองฆ่าตัวตาย skip แล้วมันก็จะไปอยู่ตรงที่ Trevor ขับรถไฟอยู่ดีพอตัดไป Michael ก็หลุดเหมือนเดิม ภารกิจชื่อ Derailed

กล่าวขอบคุณ
    54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Excelion อ่านกระทู้
    ผมค้างตรงภารกิจที่ให้ Trevor ขับมอเตอรไซด์ ไปบนหลังคารถไฟแล้วขับไปยึดรถไฟ ขับไปเรื่อยพอสลับไป Michael แล้วก็เด้งหลุดเลย ลองฆ่าตัวตาย skip แล้วมันก็จะไปอยู่ตรงที่ Trevor ขับรถไฟอยู่ดีพอตัดไป Michael ก็หลุดเหมือนเดิม ภารกิจชื่อ Derailed
    ภาระกิจนั้นผมไม่ค้างนะครับ เห็นคนแนะนำว่าให้ลบไฟล์ cfg.dat กับ pc_settings.bin ที่อยู่ใน Documents\Rockstar Games\GTA V\Profiles\ตัวเลข
    แล้วเข้าเกมใหม่ มันจะรีเซ็ท option ใหม่ (เซฟไม่หาย) ให้ปรับหัวข้ออื่นๆ ตามที่คุณต้องการ แต่ห้ามปรับหัวข้อ save/load เด็ดขาด ให้ปล่อยไว้ตามเดิม
    ปัญหามาจากคนไปปรับตรงนี้ ที่ทำให้เข้าเกมทันทีโดยไม่ไปหน้าไตเติ้ลของเกม ปรับคืนก็ไม่หาย ต้องลบไฟล์อย่างเดียว

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    แสดงว่าผมโชคดีเล่นจบได้โดยไม่เจอบัคไม่ค้างอะไรสักอย่าง

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผ่านได้แล้ว ขอบคุณมากครับ ^^