ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

เอาความเจริญมาให้ผมซะ

จะอธิบายให้คนพวกนี้ฟังคงยากสินะ

พวกที่วันๆ นั่งพิมพ์คีย์บอร์ดต๊อกแต๊กๆ อยู่ในออฟฟิศในเมืองกรุงเทพ ตกเย็นมานอนคอนโดหรูๆหราๆ น่าอิจฉาจังเลยนะ

ต่างจากหมู่บ้านที่ผมอาศัยอยู่ที่เป็นหมู่บ้านขนาดย่อมๆ ที่ห้อมล้อมด้วยไร่อ้อยและทุ่งนา กับวิถีชีวิตอีสานเต็มขั้น

ถึงเวลาพักร้อนพวกนอนคอนโดมาออกเที่ยวมาเห็นบ้านนอก คงจะคิดว่าเราคงจะมีความสุขกับการอยู่แบบนั้น

ครับ.....

คุณรู้ไหมว่าชีวิตของผมในแต่ละวันเจอเรื่องอะไรมาบ้าง

รู้ไหมว่าผม(Eucliwood Hellscythe)นะเคยเจออะไรมาบ้าง

ทั้งเคยโดนขี้ยาไล่ตีดีที่หนีทัน ทั้งเคยโดนหมากัดกลางถนน ทั้งพวกชอบจุดบั่งตะไลเล่นแถวบ้าน ทั้งกว่าจะขึ้นทางใหญ่ได้ต้องรอ 5 นาที(เจอประจำ)

และ บลาๆๆๆๆๆ

ที่นี้เข้าใจหรือยัง ว่าทำไมผมถึงต้องการจะเอาความเป็นญี่ปุ่น เข้ามาเปลี่ยนความเป็นแบบเดิมๆ ของไทย ถ้ายังไม่เข้าใจก็ลองมาโดนอย่างที่ผมโดนดูสิ

เอาความเจริญมาให้ผม แล้วเอาความตกต่ำที่ผมเผชิญมาออกไปซะ

ขอโทษทุกคนที่ออกตัวแรงครับ แต่บางทีมันก็อัดอั้นตันใจ ไม่พูด"คนโลกสวย"ก็ไม่เข้าใจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 24th April 2015 เมื่อ 20:29

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ผมเกลียด พวกนักเลง พวกขี้ยา ผมไม่มองมันเป็น มนุษย์ เลย ซักนิดเดียว

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    เคยประสบชะตาเดียวกันเลยครับ พวกนี้อยู่เดี่ยวๆ ใจเล็กกว่ามดอีก ลองอยู่เป็นกลุ่มสิ ทำเป็นวางมาดใหญ่ขึ้นมาเลย

คนประเภทนี้ข้างในใจแล้วขี้ขลาดครับ แต่เอามาดนักเลงมาปกปิดความอ่อนแอในใจ ให้เห็นว่าตัวเองไม่กลัวอะไรเลย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    พี่ผมเสียก็เพราะพวกกุ๊ยพวกเนี้ยแหละ 20 ต่อ 1 รุมกระทืบเอาเก้าอี้ฟาดไม่พอ ยังมาแทงซ้ำอีก

นอนห้องไอซียูอยู่ได้สัปดาห์กว่าๆ ก็เสีย ทนพิษบาดแผลไม่ไหว ตามจับก็ไม่ได้เป็นเยาวชน

อายุเด็กที่ทำร้ายก็ตั้งแต่ 13-20 หัวโจกก็ 20 กว่าๆ พวกตัวรุ่นพี่ของพวกมันนี่หายหมด ตามจับเด็กได้ก็เอาความไรไม่ได้อีก

พูดแล้วก็เบื่อประเทศตัวเอง
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    สงสัยจะอัดอั้นมานานนะครับนิ มองออกไปนอกหน้าต่างแล้วก็ถอดหายใจยาวๆ เพราะนี่ล่ะคือ "โลกความเป็นจริง"

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eucliwood Hellscythe อ่านกระทู้
    จะอธิบายให้คนพวกนี้ฟังคงยากสินะ

พวกที่วันๆ นั่งพิมพ์คีย์บอร์ดต๊อกแต๊กๆ อยู่ในออฟฟิศในเมืองกรุงเทพ ตกเย็นมานอนคอนโดหรูๆหราๆ น่าอิจฉาจังเลยนะ

ต่างจากหมู่บ้านที่ผมอาศัยอยู่ที่เป็นหมู่บ้านขนาดย่อมๆ ที่ห้อมล้อมด้วยไร่อ้อยและทุ่งนา กับวิถีชีวิตอีสานเต็มขั้น

ถึงเวลาพักร้อนพวกนอนคอนโดมาออกเที่ยวมาเห็นบ้านนอก คงจะคิดว่าเราคงจะมีความสุขกับการอยู่แบบนั้น

ครับ.....

คุณรู้ไหมว่าชีวิตของผมในแต่ละวันเจอเรื่องอะไรมาบ้าง

รู้ไหมว่าผม(Eucliwood Hellscythe)นะเคยเจออะไรมาบ้าง

ทั้งเคยโดนขี้ยาไล่ตีดีที่หนีทัน ทั้งเคยโดนหมากัดกลางถนน ทั้งพวกชอบจุดบั่งตะไลเล่นแถวบ้าน ทั้งกว่าจะขึ้นทางใหญ่ได้ต้องรอ 5 นาที(เจอประจำ)

และ บลาๆๆๆๆๆ

ที่นี้เข้าใจหรือยัง ว่าทำไมผมถึงต้องการจะเอาความเป็นญี่ปุ่น เข้ามาเปลี่ยนความเป็นแบบเดิมๆ ของไทย ถ้ายังไม่เข้าใจก็ลองมาโดนอย่างที่ผมโดนดูสิ

เอาความเจริญมาให้ผม แล้วเอาความตกต่ำที่ผมเผชิญมาออกไปซะ

ขอโทษทุกคนที่ออกตัวแรงครับ แต่บางทีมันก็อัดอั้นตันใจ ไม่พูด"คนโลกสวย"ก็ไม่เข้าใจ
    ผมมองกลับกัน ชีวิตคนเมืองนั้นก็ไม่ง่ายครับ ขี้ยา ขี้เมา โจร เด็กCheer หรืออะไรต่างๆ ถนนดีจริงครับ แต่ก่อสร้างบ่อยเหลือเกินหลายจุดไม่เสร็จสักที่
    รถก็ติดเกือบทุกวันที่เดิมๆ จำนวนรถก็เพิ่มขึ้นในเมืองใหญ่ทุกวัน ทั้งที่เมืองหลวงรถติดเป็นอันดับต้นๆของโลก

อันดับแรกผมว่าคุณต้องเริ่มปรับทัศนคติตัวคุณเองก่อนครับ เปลี่ยนความคิด เมื่อหนีเรื่องพวกนี้ไม่ได้ก็ต้องหาทางหลีกหรือสู้กับมัน ตอนนี้ก็คงต้องอดทนไปก่อนละครับถ้าอยากมีชีวิตที่เพ้อเอาไว้

คุณก็ต้องแข็งแกร่งตามโลกนี้ให้ทันครับ

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ประเทศเรารับเฉพาะ AV อาหาร อนิเมะ มังงะ อุลตร้าแมนและมาสค์ไรเดอร์ ครับ ไม่มีใครไม่อยากเจริญหรอก แต่คนเราไม่เปลี่ยนแปลงตัวเองก่อน
    คอยแต่เขาเปลี่ยน ไม่ดีก็วิจารณ์ โทษนู่นนี่หมด ยกเว้นโทษตัวเอง เห็นได้ชัดจากญาติๆ

HTTP://Deckers.die
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 258
    ไปทำตัวน่าหมั่นไส้อะไรไว้หรือป่าว

..นั่นแหละที่ผมโดนเพราะไปกวนตีนมันไว้ แต่ อยู่ส่วนใครส่วนมันก็ไม่น่าจะต้องลำบากนะครับ

ว่าแต่ ทำไมต้องญี่ปุ่นละครับ ผมก็ชอบนะ แต่ ก็ ชอบทุกประเทศที่เจริญนั่นแหละ