ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ขอ thesims4 ภาษาไทยหน่อยนะค้ะะ TT

ตามหาไม่เจอเลย อ่านภาษาอังกฤษก็ไม่ค่อยจะออก ใครใจดีช่วยหาให้หน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าคะ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    ชื่อน่ารักจัง ปวริศา ไม่เกี่ยวป้ะวะ 5555555555555555555
    " GTA V "
    AMD FX 6300 3.5 GHZ Ram 8.00 GB SAPPHIRE HD 7870

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    197
    ได้รับคำขอบคุณ: 737
    ภาษาไทยยังไม่ปล่อยให้โหลดเลยครับเพราะยังทำไม่เสร็จพึ่งแปลได้50%เอง
    https://www.facebook.com/TheSimsTH.LP?ref=ts&fref=ts

กล่าวขอบคุณ
    0
    พอดีเราไปเห็นตามห้างมีแผ่นภาษาไทยวางขายเรานึกว่ามีให้โหลดแล้ว5555อายจัง //ขอบคุณที่หามาให้นะคะ ^^

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pawarisa อ่านกระทู้
    พอดีเราไปเห็นตามห้างมีแผ่นภาษาไทยวางขายเรานึกว่ามีให้โหลดแล้ว5555อายจัง //ขอบคุณที่หามาให้นะคะ ^^
    ที่มีวางขายกันไม่ใช้ ไทย100%ครับ ตัวเต็มยังไม่ออกเลย ณ.วันนี้นะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakuno อ่านกระทู้
    ที่มีวางขายกันไม่ใช้ ไทย100%ครับ ตัวเต็มยังไม่ออกเลย ณ.วันนี้นะ
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆมาแบ่งปันกันนะคะ // ขอสอบถามอีกเรื่องหนึ่งนะคะ คือเราเล่นซิม4 แล้วหลังๆมา มันค้างมันกระตุกเป็นเพราะภาคเสริม หรือเกี่ยวกับmod ไหมคะ ??

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    สัญนิษฐานได้หลายอย่าง
    1 มีของเถื่อนอยู่ในเครื่อง เช่น the sims3 เถื่อน รู้สึกภาคนี้กับดักเยอะอย่างไงไม่รู้
    2 สเปคเครื่องไม่เริ่ดพอ การ์ดจอ window ตรงตามที่ต้องการหรือเปล่า(ไม่บอกสเปคล่ะครับ)
    3 ความผิดพลาดของตัวเกมส์เอง(ถ้าไม่ใช่ตัวเต็มนะประเภท repack พวกนี้ตัดนู้นตัดนี้ยุ่งไปหมด)
    ลองหาแครกที่เป็นตัว V.ล่าสุดมาลงดูครับ

อย่างเครื่องผมก็ลง mod จากหน้านี้ thaithesims4 แต่มันก็จะมีบางไฟล์ที่จะเป็นต้อง ลบ ก่อนจะติดตั้ง mod ไม่งั้นเกมจะค้าง
    ยังไงคุณลองย้อนดูว่าก่อนจะมีปัญหาคุณลง อะไรรึป่าว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nakuno : 1st May 2015 เมื่อ 21:20

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakuno อ่านกระทู้
    สัญนิษฐานได้หลายอย่าง
    1 มีของเถื่อนอยู่ในเครื่อง เช่น the sims3 เถื่อน รู้สึกภาคนี้กับดักเยอะอย่างไงไม่รู้
    2 สเปคเครื่องไม่เริ่ดพอ การ์ดจอ window ตรงตามที่ต้องการหรือเปล่า(ไม่บอกสเปคล่ะครับ)
    3 ความผิดพลาดของตัวเกมส์เอง(ถ้าไม่ใช่ตัวเต็มนะประเภท repack พวกนี้ตัดนู้นตัดนี้ยุ่งไปหมด)
    ลองหาแครกที่เป็นตัว V.ล่าสุดมาลงดูครับ

อย่างเครื่องผมก็ลง mod จากหน้านี้ thaithesims4 แต่มันก็จะมีบางไฟล์ที่จะเป็นต้อง ลบ ก่อนจะติดตั้ง mod ไม่งั้นเกมจะค้าง
    ยังไงคุณลองย้อนดูว่าก่อนจะมีปัญหาคุณลง อะไรรึป่าว
    เอ่อขอรบกวนต่อนะคะ ถ้าไม่สะดวกอย่างไงก็ไม่เป็นไรนะคะ
    ของเราพึ่งซื้อโน๊ตบุ๊คมาได้ไม่นานนี้เองคะ win8.1 64บิท เเรม 4 gb การ์ดจอไม่ทราบคะ พื้นที่ในตัวเครื่องก็เหลือเยอะนะคะ
    คือเล่นปกติมาตลอด (ลงmod เสริมตามเว็บมาด้วยคะ) แต่พอมาลงภาคเสริม get to work ก็เริ่มรู้สึกค้างๆแล้วคะ และพอมาสร้างร้านขายของ สร้างเสร็จเกมก็เล่นไม่ได้ คือมันไม่ค้างอ่ะคะ แต่กด เริ่มเกมไม่ได้ มันขึ้นว่า stopเกมอ่ะคะ อย่างไงช่วยด้วยนะคะ //ขอบคุณในความกรุณาอีกครั้งค้าาา TT

Tags for this Thread