ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575

แนะนำเมาร์หน่อยคับ

1.ไม่เอา ปุ่มมาโครบ้าบออะไรมาก เอามาก็ไม่เคยได้ใช้ ไม่รู้จะเอามาทำไม
    2.ทนใช้นานๆหน่อย ของผมส่วนใหญ่อายุไม่เกิน6เดือนพังหมด
    3.เล่นเกมดีๆหน่อย ผมเป็นคนมือใหญ่ขอแบบเมาร์ตัวใหญ่หน่อย
    4.ไม่แพงเวอร์ควรต่ำกว่าพัน ถ้าดีไม่เกิน500
    5.เมาร์สาย ปกติ

เล็งๆอยู่เมาร์ไมโครซอฟบ้านๆนี้ละ390เอง เพราะผมว่าเล่นเกมต่อให้ของเทพ4000-5000 ชนิดบ้านรวยพ่อบุญทุ่ม แต่ฝีมือห่วยแตกก็จบ เกมเมอร์เทพๆบางที ขอแค่เมาร์คุ้นมือก็เมพแล้ว เมาร์ฟังชั่นเยอะต้องมาปรับตัวกับมันอีกเหนื่อย แต่อยากได้ทนๆหน่อย เปลี่ยนบ่อยๆ มันไม่คุ้ม

ว่าแต่เมาร์นี้พังง่ายนะ คีย์บอร์ด นี้ใช้มานานมาก ไม่พังซักที ขนาดผมเป็นพวกกดหนักๆนะ เคยแงะออกมาล้างแล้วรอบหนึ่ง แล้วใส่แบบผิดๆถูก ก็ไม่พัง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liger0000 : 6th May 2015 เมื่อ 20:24

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ถ้าไม่เกิน500 รบกวนไปหาตามตลาดนัดเลยครับ
    ปล.ไม่เคยกดขอบคุณใครซักคนเลยเหรอครับ นิสัย..

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    สำหรับผมสมาชิกเว็ปบอร์ดที่ดีต้องมีส่วนร่วมในการตอบกระทู้มากกว่าคับ ดีกว่าดูดแล้วกดขอบคุณแล้วไป ผมอยู่มาหลายบอร์ด ฟังชั่นขอบคุณผมเอาไว้ใช้ในเว็ปโป้คับ Thxไปจบ ให้มันโชว์ของเอาไว้ดูดพอ

เรื่องเมาร์คือต่อให้เราซื้อ4000มาแต่ใช้ครึ่งปีพัง ก็ไม่คุ้มอยู่ดี หรือรอเครมก็เป็นเดือนๆ บางครั้งก็ไม่คุ้ม แถมที่แพงๆนี้ ผมบอกแล้วเมาร์เทพแค่ไหน แต่ใช้แล้วไม่ถนัดมือเหมือนชาวบ้านธรรมดาเอาดาบในตำนานมาฟันอะแหละ เจอนักดาบข้างถนนใช้ดาบโง่ๆฟันทีเดียวก็ม่องแล้ว แล้วเมาร์ฟังชั่นๆเยอะผมไม่อยากได้ เพราะมันมีก็ไม่ได้ใช้ไง ขอแค่มีปุ่มหลักๆก็พอละ และก็ปุ่มปรับDPSอันหนึ่ง พอ

v
    v
    v
    กำไรเนอะๆเลยเนอะ เสียดายผมไม่เล่นDotAพอดีไม่ชอบแนวMOBA ถ้าเป็นลายKancolleก็น่าสนอยู่นะ555 แล้วมีโปรโมชั่นแบบนี้กับเกมอื่นไหมคับ war thunder อันนี้เล่นอยู่ ได้เมาร์รถถังสักอันก็เท่ดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liger0000 : 6th May 2015 เมื่อ 21:30

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ถ้าคุณมี steam ผมแนะนำรอช่วง dota2 มีการแข่ง the international อะ

steelseries มันจะปล่อยเมาส์ limited ลาย dota มาราคา 2200 พร้อมแถม item ในเกมส์

ตอนผมซื้อเอา item ที่แถมไปแลก key dota ได้มา 26 keys มาขายอันละ 60 ได้ตัง เกือบ 1600 หักค่าเมาส์เท่ากับจ่ายแค่ 600

เป็นเมาส์ gaming SteelSeries Rival ปกติขาย 1800

หักค่าเมาส์สำหรับผมคุ้มอยู่

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    Blog Entries
    1
    ถ้ารู้ดีขนาดนี้ผมก็แปลกใจนะทำไมคุณต้องยังมาถามอยู่ เมาส์ถูกๆมันไม่ต้องเลือกมากนักหรอกครับ อาศัยอันไหนจับถนัดมือๆก็เอาอันนั้นแหละ ผมใช้ Lx series ยี่ห้ออะไรไม่รู้ ตรามันละลายหายไปหมดละ ใช้มา3 4 ปี ตกบ้างไรบ้างยังไม่พังเลย จนNB ตัวเกือบ6หมื่นที่ซื้อมาด้วยกันจะเน่าละเนี่ย

ส่วนเมาส์แพงๆเค้าเอาไว้ให้คนที่ใช้เป็นใช้น่ะครับ ถ้าใช้ไม่เป็นไม่ได้ประโยชน์ก็ไม่จำเป็นต้องซื้อมา ถูกและล่ะเนอะ

กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ผมซื้อ oker พันทิพ 200 ใช้สามปีแล้วครับ