ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    เกลียด Motion blur

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    Blog Entries
    2
    ผมชอบ Motion blur มาเลยนะ แต่เฉพาะเกมที่เฟรมเกิน 60

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    จริงๆแล้วเอฟเฟคพวกนี้จะเน้นไปทางคัดซีนมากกว่าจะเอาใส่ในเกมเพลย์นะครับ
    ไม่งั้นได้ลำบากเวลาเล่นแน่ๆ

Skyrim MOD Finder
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,088
    133
    ขอเห็นต่างนิดนึง ผมว่าไอ้ effect ที่พูดมานี่เป็นการพัฒนาของวงการเกมที่ดีเลยนะครับ โดยเฉพาะ MOB , DOF , Lensflare , sun flare เนี่ยเป็นอะไรที่ทำให้ตัวเกมที่ขายความสมจริงนี่ดีมาก ยิ่งเกม FPS ทั้งหลาย มันสามรถทำให้เกมเมอร์มีอารมณ์ร่วมไปกับตัวเกมได้เหมือนเข้าไปอยู่ในสถานการณ์จริงๆ เกมไหนที่เป็น FPS แต่ไม่มี effect พวกนี้บางเกมก็สนุกนะ แต่มันขาดการบีบคั้น ความตึงเครียดที่มาจาก effect พวกนี้ไปนะครับ อย่างถ้าผมเล่น sniper ในภารกิจลอบสังหาร ถ้าไม่มี Depth of field นี่เราจะยิงเป้าหมายจากบนยอดเขาลงมาบนพื้นโดยไม่มีเรื่องระยะการมองเห็น ซึ่งผมกลับมองว่ามันตลกและไม่ท้าทายเลย

Effect ที่ว่ามาข้างบนนี่ส่วนมากผู้พัฒนาจะมีตัวเลือกให้ปิดได้เกือบจะทุกเกมล่ะครับ หรือเราอยากได้เกมแบบ skyrim ซึ่ง gameplay ยอดเยี่ยม แต่ graphics กลับห่วยเหมือนทำมาลวกๆ ทำให้ modder ทั้งหลายต้องหา effect ต่างๆมาใส่กันเอาเองล่ะครับ หึหึ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    2
    ผมเห็นด้วย แค่หัวข้อเท่านี้นะ นอกนั้นดีหมด และเหมาะกับการเข้าไปปรับบปรุ่งให้อยู่ในสถานการจิง กับเกมที่มุมแอคชัน หรือ มุมมองที่ 1
    3 หัวข้อที่ไม่เห้นด้วย
    - ความคลาดเคลื่อนของสี
    - ภาพในเกมติด Noise เหมือนรูปภาพเก่าๆ
    - Depth of field