ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,098
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,669

[2015][Survival-Horror]UNCANNY VALLEY เกมสไตล์ pixelated ที่น่ากลัวที่สุด [FULL][145MB][One2Up]byScreamHorror

ข้อควรทราบ

สัญลักษณ์นี้แสดงถึง ระดับความสยองขวัญ ขนหัวลุกของเกมเกมนั้น ซึ่งมีตั้งแต่ 1 กระโหลก ถึง 10 กระโหลก

สัญลักษณ์นี้แสดงถึง ระดับความระทึกขวัญตื่นเต้น เกมที่ทำให้เราเกิดอาการหัวใจเกือบวาย ซึ่งมีตั้งแต่ระดับ 1 - 10 เช่นกัน

8 คะแนน
    6 คะแนน

Uncanny Valley คือ การเรียกสภาวะของหุ่นยนต์หรือสิ่งของที่สร้างขึ้นโดยมีอากัปกริยาที่คล้ายคลึงกับมนุษย์มากจนแทบแยกไม่ออก

ในตอนแรกผมคิดแค่ว่าชื่อเกมนี้เป็นอารมณ์ประมาณ ทิวเขาทิวเขาหนึ่ง แต่แล้วพอผมเปิด google เพื่อหารูปประกอบเท่านั้นแหละครับ ทุกคนคงเคยเห็นหุ่นยนต์ที่เลียนแบบคน...แบบหน้าตา ผิวพรรณเหมือนกับคนทุกอย่าง แถมบางตัวยังพูดคุยได้เหมือนคนอีกด้วย! ซึ่งทางวิศวกรรมเขามีการอธิบายทางกราฟโดยได้เรียกสภาวะหุ่นแบบนี้ว่า "Uncanny Valley" หรืออารมณ์ว่าเป็นยอดกราฟที่ไม่ธรรมดา เป็นยังไงครับ แค่ชื่อเกม... (อ่านแปลคร่าวๆมาจาก http://en.wikipedia.org/wiki/Uncanny_valley ถ้าผิดพลาดอย่างไรก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ)

สำหรับผู้ที่ยังไม่รู้จักเกมสไตล์ Pixelated นั่นก็คือเกมที่ทำออกมาในรูปบิทต่ำๆอย่าง 16บิท หรือ 8บิท นั่นเองครับ วิธีแยกง่ายๆก็คือเกมที่ภาพในเกมเห็นเป็นจุดเหลี่ยมๆเต็มไปหมด นั่นแหละครับ Pixelated โดยที่เกมนี้ก็เป็นหนึ่งในนั้น จุดสำคัญอย่างหนึงของเกมแนวนี้คือว่า ถึงภาพมันจะดูไม่เหมือนจริงเอาซะเลย แต่ผมขอบอกไว้เลยครับว่า Pixelated เป็นหนึ่งในแนวเกมสยองขวัญที่น่ากลัวที่สุด! เหตุผล? ...ต้องลองเล่นดูเองแล้วจะรู้เลยครับ555

โดยสำหรับเกมนี้ ถ้ามันธรรมด๊าธรรมดา ผมคงไม่เรทให้คะแนนความน่ากลัวตั้ง 8/10 เพราะนี่เป็นไม่กี่เกมในตอนนี้ที่ทำให้ผมรู้สึกกลัวได้โดยที่ไม่ต้องใช้การหลอกแบบ "ทำให้ตกใจ" เลย!!! ทั้งบรรยากาศ วิธีบางอย่างและเสียงประกอบ ทุกอย่างมันลงตัวไปหมดสำหรับการทำให้เรารู้สึกขนลุกขนพอง และอีกทั้งเกมนี้ที่ตอนแรกผมก็นึกแค่ว่าเป็นเกมเดินตามฉากไปเรื่อยๆ วิ่งหนีอะไรสักอย่าง แล้วก็จบ ... แต่แล้วมันกลับไม่ใช่เลย!!! ...รู้สึกผมอาจจะใช้เครื่อง อัศเจรีย์(!)เยอะไปนิดนึงนะครับท่าทาง แต่เกมนี้!!! นอกจากทางเดินของเราไม่ใช้เส้นตรงไปกลับเท่านั้น แต่!!! มันยังเป็นทางเปิดกว้างให้ค้นหาความลับต่างๆที่ครอบงำอยู่ในตึกทั้งตึกอีกด้วย!!! ใช่แล้วครับ เกมนี้เราจะได้มีโอกาสเดินกดลิฟต์เล่นไปทุกๆชั้นในอาคารที่เราเฝ้ายามอยู่ อุ๊บ... ผมเผลอเขียนข้ามย่อหน้าไปนิด จะกลับคงไม่ทันแล้ว แต่นี่ก็คงเป็นการบอกไบ้ไปแล้วว่าอีกสิ่งหนึ่งที่เกมนี้ไม่ธรรมดาก็คือ "เนื้อเรื่อง" ของมัน

ห่า่งไกลจากผู้คน อยู่กลางป่า ต้องใช้เครื่องปั่นไฟตัวเอง?!!! ถึงจะดูลำบากลำบนขนาดนี้ ก็ยังมีบริษัทลึกลับมาตั้งอาคารที่ลึกลับเข้าไปอีกอยู่ใจกลางป่าแห่งนึง โดยที่ดูเหมือนบริษัทจะล้มละลายจากอะไรบางอย่าง อาคารนี้จึงถูกทิ้งให้ร้างไป และว่าจ้างพนักงานรักษาความปลอดภัยมาคอยดูแลความเรียบร้อย...Five Night at Freddy's??? โดยที่เราเป็นยามกะดึกที่เพิ่งเข้ามารับตำแหน่ง โดยที่เราจะถูกประจำอยู่ที่แห่งนี้โดยกินนอนอยู่ที่อาคารพักอาศัยอีกแห่งที่สร้างขึ้นสำหรับพนักงานโดยเฉพาะ ทุกอย่างดูจะเรียบร้อยดีแต่แล้วมันก็เริ่มขึ้นจากฝันของเรา ที่ตั้งแต่เราได้รับงานที่นี่ มันก็ดูจะหนักและถี่ขึ้นเรื่อยๆ และเหตุการณ์ประหลาดต่างๆก็เริ่มเกิดขึ้น ณ สถานที่ลึกลับแห่งนี้ ไม่มีใครให้ช่วย หนีไปไม่ได้ เราจะต้องเอาชีวิตรอดไปจากสถานที่แห่งนี้ให้ได้ก่อนจะสายเกินไป

และระบบเกมนี้จะมีมากกว่าเดินซ้ายกับขวา คือระบบ Inventory และ ยิงปืน โดยเราจะไฟฉายประจำตัว โดยในขณะวิ่งมันจะปิดลง และเกมจะถูกกำหนดไปเป็นวงจรในวันแรก คือการไปเฝ้ายาม ดดยในขณะเฝ้ายาม เราก็จะสามารถเดินเล่นไปทั่วอาคารโดยคุ้ยอ่านเอกสารและเทปเสียงฟังข้อมูลความลับของบริษัทที่เก็บไว้ และเมื่อถึงเวลานอน เราจะเลือกได้ว่าจะยังคงเดินหาต่อไปหรือกลับไปนอนที่ห้อง ซึ่งไม่ว่าเราจะทำอย่างไร เราก็จะหลับลงเมื่อใกล้เช้า และเข้าสู่โหมดความฝัน ซึ่งความฝันในแต่ละวันจะเริ่มหนักขึ้นๆ ทั้งความน่ากลัวและความผิดเพี้ยนของความเป็นจริง หลังจากนี้จะเกิดอะไรขึ้น คงต้องลองเจอกับตัวท่านเองดู ในเกมนี้นะครับบบ

Video

Full Game Download

Part 1

ผู้ใดที่ลองเล่นดูแล้ว ขอฝากกลับมาเขียนคำติชมด้วยนะครับ

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ruttakorn : 2nd June 2015 เมื่อ 11:40
    Scream of Horror Game Center
    นี่คือศูนย์รวมของเหล่าตำนานความสยองขวัญแห่งวงการเกม -คำเตือน- สำหรับคนขวัญอ่อน จงระวัง!

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    ดัน ฮึ๊บบบบบบบบบบบ!!!
    นี่คือศูนย์รวมของเหล่าตำนานความสยองขวัญแห่งวงการเกม -คำเตือน- สำหรับคนขวัญอ่อน จงระวัง!

ตัวประหลาด
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 733
    น่ากลัวครับขนาดแค่อ่านนะเนี่ย ไม่กล้าเล่นเลย
    คำว่ารักมีไว้บอกไม่ได้มีไว้เก็บแต่คนส่วนมากกลัวที่จะเจ็บเลยเลือกที่จะเก็บมากกว่าบอก

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AsLan อ่านกระทู้
    น่ากลัวครับขนาดแค่อ่านนะเนี่ย ไม่กล้าเล่นเลย
    ลองดูก่อนดิ๊ครับ มันน่ากลัวยังไงจะได้มาแชร์กันได้TT

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,937
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    แพ้เกมสยองขวัญครับ - -
    ความพยายามอยู่ที่นี่ ความสำเร็จอยู่ที่ไหน?

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    เป็นกำลังใจให้นะคะ อย่าหยุดอัพนะคะ เราไม่โหลดเกมของท่านเลย เพราะเรากลัวผี แต่เราอยากให้ท่านอัพเกมส์แนวนี้บ่อยๆ ให้เพื่อนเราเล่น อ๊าก!!

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Anti-cola อ่านกระทู้
    แพ้เกมสยองขวัญครับ - -
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iPoweRx อ่านกระทู้
    เป็นกำลังใจให้นะคะ อย่าหยุดอัพนะคะ เราไม่โหลดเกมของท่านเลย เพราะเรากลัวผี แต่เราอยากให้ท่านอัพเกมส์แนวนี้บ่อยๆ ให้เพื่อนเราเล่น อ๊าก!!
    ไม่มีคนเล่นกับผมเล้ยอ้าาาา

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ขอเอาไปลองเล่นดูก่อนนะ...จ๊ะ
    คอมไม่คอยแรงแต่ก็เร้าใจ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    เล่นไปได้ซักพักครับ หลอนดี แต่ผมไม่รู้เป็นบัคหรืออะไร พวก object บางทีมันไม่ขึ้น
    แล้วก็ผมลองกดนอนรัวๆ มันก็ดันไปเข้าเนื้อเรื่องเหมือนเราฝันตลอด ไม่รู้เกี่ยวไหม

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ majinmark อ่านกระทู้
    ขอเอาไปลองเล่นดูก่อนนะ...จ๊ะ
    เล่นเป็นยังไงมาบอกกันด้วยนะครับผม^^

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoNy009 อ่านกระทู้
    เล่นไปได้ซักพักครับ หลอนดี แต่ผมไม่รู้เป็นบัคหรืออะไร พวก object บางทีมันไม่ขึ้น
    แล้วก็ผมลองกดนอนรัวๆ มันก็ดันไปเข้าเนื้อเรื่องเหมือนเราฝันตลอด ไม่รู้เกี่ยวไหม
    ผมก็ไม่เคยเหมือนกันอ่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,175
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ruttakorn อ่านกระทู้
    ผมก็ไม่เคยเหมือนกันอ่าครับ
    ต้องลองครับ สนุกใช้ได้ เพลินๆ ภาษาก็ไม่ยากจนเกินไป

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoNy009 อ่านกระทู้
    ต้องลองครับ สนุกใช้ได้ เพลินๆ ภาษาก็ไม่ยากจนเกินไป
    ไม่ใช่ครับ ผมหมายถึง ผมไม่เคยเจอบัคแบบนั้น5555

กล่าวขอบคุณ
    1,175
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ruttakorn อ่านกระทู้
    ไม่ใช่ครับ ผมหมายถึง ผมไม่เคยเจอบัคแบบนั้น5555
    อ่ออ 555 สงสัยผมไปกดมัวๆ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    134
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    เล่นได้ล้าน%ครับ ขออนุญาติแปะลิงค์โหลดเกมนะครับ สนุกดีว่าจะเล่นจนจบยุ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jonny_daw อ่านกระทู้
    เล่นได้ล้าน%ครับ ขออนุญาติแปะลิงค์โหลดเกมนะครับ สนุกดีว่าจะเล่นจนจบยุ
    ขอบคุณมากเลยครับผม^^

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    โหลดไม่ติดครับ ไม่มีไรเกิดขึ้น http://dl-2.one2up.com/onetwo/conten...5d28a4e611c.7z
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    โหลดไม่ติดครับ ไม่มีไรเกิดขึ้น http://dl-2.one2up.com/onetwo/conten...5d28a4e611c.7z
    บางที One2Up มันค้างอ่าครับ เมื่อกี้ผมลองเช็คแล้วยังโหลดได้ปกติครับ

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    อยากเล่นอะครับ ยังไม่ได้เลย ฮือๆๆ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    อยากเล่นอะครับ ยังไม่ได้เลย ฮือๆๆ
    งั้นโหลดจาก torrent อันนี้เลยก็ได้ครับ https://kat.cr/uncanny-valley-viper666-t10600740.html